git 2.51 - en to vi translation catalogue (5797 entries)

en: 
    (use --cached to keep the file, or -f to force removal)
vi: 
    (dùng tùy chọn --cached để giữ tập tin, hoặc -f để ép buộc gỡ bỏ)

en: 
    (use -f to force removal)
vi: 
    (dùng -f để buộc gỡ bỏ)

en: 
    *** Please tell me who you are.
    
    Run
    
      git config --global user.email "you@example.com"
      git config --global user.name "Your Name"
    
    to set your account's default identity.
    Omit --global to set the identity only in this repository.
vi: 
    *** Vui lòng cho biết bạn là ai.
    
    Chạy
    
      git config --global user.email "bạn@ví_dụ.com"
      git config --global user.name "Tên Của Bạn"
    
    để đặt định danh mặc định cho tài khoản của bạn.
    Bỏ tùy chọn --global nếu chỉ định danh riêng cho kho này.

en: 
    After fixing the error cause you may try to fix up
    the remote tracking information by invoking:
vi: 
    Sau khi sửa nguyên nhân gây lỗi bạn có thể thử sửa
    thông tin theo dõi máy chủ bằng cách gọi lệnh:

en: 
    Commands:
    p, pick <commit> = use commit
    r, reword <commit> = use commit, but edit the commit message
    e, edit <commit> = use commit, but stop for amending
    s, squash <commit> = use commit, but meld into previous commit
    f, fixup [-C | -c] <commit> = like "squash" but keep only the previous
                       commit's log message, unless -C is used, in which case
                       keep only this commit's message; -c is same as -C but
                       opens the editor
    x, exec <command> = run command (the rest of the line) using shell
    b, break = stop here (continue rebase later with 'git rebase --continue')
    d, drop <commit> = remove commit
    l, label <label> = label current HEAD with a name
    t, reset <label> = reset HEAD to a label
    m, merge [-C <commit> | -c <commit>] <label> [# <oneline>]
            create a merge commit using the original merge commit's
            message (or the oneline, if no original merge commit was
            specified); use -c <commit> to reword the commit message
    u, update-ref <ref> = track a placeholder for the <ref> to be updated
                          to this position in the new commits. The <ref> is
                          updated at the end of the rebase
    
    These lines can be re-ordered; they are executed from top to bottom.
vi: 
    Các lệnh:
    p, pick <commit> = dùng lần chuyển giao
    r, reword <commit> = dùng lần chuyển giao, nhưng sửa lại phần chú thích
    e, edit <commit> = dùng lần chuyển giao, nhưng dừng lại để tu bổ
    s, squash <commit> = dùng lần chuyển giao, nhưng trộn vào lần chuyển giao kế trước
    f, fixup [-C | -c] <commit> = giống như "squash", nhưng chỉ giữ lại phần lời nhắn
                       nhật ký của lần chuyển giao kế trước, trừ phi -C được dùng, trong trường hợp
                       chỉ giữ ghi chú của lần chuyển giao này; -c giống như -C nhưng
                       mở trình biên soạn
    x, exec <commit> = chạy lệnh (phần còn lại của dòng) dùng shell
    b, break = dừng tại đây (tiếp tục cải tổ sau này bằng 'git rebase --continue')
    d, drop <commit> = xóa bỏ lần chuyển giao
    l, label <label> = đánh tên nhãn HEAD hiện tại
    t, reset <label> = đặt lại HEAD về một nhãn
    m, merge [-C <commit> | -c <commit>] <nhãn> [# <một_dòng>]
    .       tạo một lần chuyển giao hòa trộn sử dụng chú thích của lần chuyển
    .       giao hòa trộn gốc (hoặc một_dòng, nếu không chỉ định lần chuyển giao hòa
    .       trộn gốc). Dùng -c <commit> để reword chú thích của lần chuyển giao.
    u, update-ref <ref> = track a placeholder for the <ref> to be updated
                          to this position in the new commits. The <ref> is
                          updated at the end of the rebase
    
    Những dòng này có thể được thay đổi thứ tự; chúng được thực thi từ trên xuống dưới.

en: 
    Did you mean this? | 
    Did you mean one of these?
vi[0]: 
    Có phải ý bạn là một trong số những cái này không?

en: 
    Disable this message with "git config set advice.%s false"
vi: 
    Tắt lời nhắn này bằng "git config set advice.%s false"

en: 
    Do not remove any line. Use 'drop' explicitly to remove a commit.
vi: 
    Đừng xóa bất kỳ dòng nào. Dùng 'drop' để xóa bỏ một lần chuyển giao.

en: 
    However, if you remove everything, the rebase will be aborted.
vi: 
    Tuy nhiên, nếu bạn xóa bỏ mọi thứ, việc cải tổ sẽ bị huỷ bỏ.

en: 
    If you are planning on basing your work on an upstream
    branch that already exists at the remote, you may need to
    run "git fetch" to retrieve it.
    
    If you are planning to push out a new local branch that
    will track its remote counterpart, you may want to use
    "git push -u" to set the upstream config as you push.
vi: 
    Nếu bạn có ý định bắt đầu công việc của bạn trên nhánh thượng nguồn
    (upstream) đã sẵn có trên máy chủ, bạn cần chạy
    lệnh "git fetch" để lấy nó về.
    
    Nếu bạn có ý định đẩy một nhánh nội bộ mới mà
    sẽ theo dõi nhánh trên máy chủ, bạn cần dùng lệnh
    "git push -u" để đặt cấu hình thượng nguồn khi push.

en: 
    If you remove a line here THAT COMMIT WILL BE LOST.
vi: 
    Nếu bạn xóa bỏ một dòng ở đây thì LẦN CHUYỂN GIAO ĐÓ SẼ MẤT.

en: 
    It looks like you may be committing a cherry-pick.
    If this is not correct, please run
    	git update-ref -d CHERRY_PICK_HEAD
    and try again.
vi: 
    Nó trông giống với việc bạn đang chuyển giao một lần cherry-pick.
    Nếu không phải vậy, xin hãy chạy
    	git update-ref -d CHERRY_PICK_HEAD
    và thử lại.

en: 
    It looks like you may be committing a merge.
    If this is not correct, please run
    	git update-ref -d MERGE_HEAD
    and try again.
vi: 
    Nó trông giống với việc bạn đang chuyển giao một lần hòa trộn.
    Nếu không phải vậy, xin hãy chạy
    	git update-ref -d MERGE_HEAD
    và thử lại.

en: 
    It took %.2f seconds to compute the branch ahead/behind values.
    You can use '--no-ahead-behind' to avoid this.
vi: 
    Cần tới %.2f giây để tính toán giá trị đứng trước/sau của nhánh.
    Bạn có thể dùng '--no-ahead-behind' để bỏ qua.

en: 
    No patch files specified!
vi: 
    Chưa chỉ định các tập tin bản vá!

en: 
    Please try
    
    	git push --recurse-submodules=on-demand
    
    or cd to the path and use
    
    	git push
    
    to push them to a remote.
vi: 
    Hãy thử
    
    	git push --recurse-submodules=on-demand
    
    hoặc cd đến đường dẫn và dùng
    
    	git push
    
    để đẩy chúng lên máy chủ.

en: 
    The most similar command is | 
    The most similar commands are
vi[0]: 
    Những lệnh giống nhất là

en: 
    To avoid automatically configuring an upstream branch when its name
    won't match the local branch, see option 'simple' of branch.autoSetupMerge
    in 'git help config'.
vi: 
    Để tránh tự động cấu hình nhánh thượng nguồn khi tên của chúng
    không khớp với nhánh nội bộ, xem tùy chọn 'simple' của branch.autoSetupMerge
    trong 'git help config'.

en: 
    To choose either option permanently, see push.default in 'git help config'.
vi: 
    Để chọn mỗi tùy chọn một cách cố định, xem push.default trong 'git help config'.

en: 
    To have this happen automatically for branches without a tracking
    upstream, see 'push.autoSetupRemote' in 'git help config'.
vi: 
    Để việc này xảy ra tự động cho các nhánh mà không có thượng nguồn
    theo dõi, xem 'push.autoSetupRemote' trong 'git help config'.

en: 
    Write a message for tag:
      %s
    Lines starting with '%s' will be ignored.
vi: 
    Viết các ghi chú cho thẻ:
      %s
    Những dòng được bắt đầu bằng '%s' sẽ được bỏ qua.

en: 
    Write a message for tag:
      %s
    Lines starting with '%s' will be kept; you may remove them yourself if you want to.
vi: 
    Viết các ghi chú cho thẻ:
      %s
    Những dòng được bắt đầu bằng '%s' sẽ được giữ lại; bạn có thể xóa chúng đi nếu muốn.

en: 
    You are editing the todo file of an ongoing interactive rebase.
    To continue rebase after editing, run:
        git rebase --continue
vi: 
    Bạn đang sửa tập tin todo của một lần cải tổ tương tác đang thực hiện.
    Để tiếp tục cải tổ sau khi sửa, chạy:
        git rebase --continue

en: 
    You have uncommitted changes in your working tree. Please, commit them
    first and then run 'git rebase --continue' again.
vi: 
    Bạn có các thay đổi chưa chuyển giao trong thư mục làm việc. Vui lòng
    chuyển giao chúng trước rồi sau đó chạy lệnh 'git rebase --continue'.

en: 
    git encountered an error while preparing the patches to replay
    these revisions:
    
        %s
    
    As a result, git cannot rebase them.
vi: 
    git gặp phải một lỗi trong khi đang chuẩn bị các bản vá để diễn lại
    những lần cải biên này:
    
        %s
    
    Kết quả là, git không thể cải tổ lại chúng.

en:     %-*s forces to %-*s (%s)
vi:     %-*s ép buộc thành %-*s (%s)

en:     %-*s forces to %s
vi:     %-*s ép buộc thành %s

en:     %-*s pushes to %-*s (%s)
vi:     %-*s đẩy lên thành %-*s (%s)

en:     %-*s pushes to %s
vi:     %-*s đẩy lên thành %s

en:     The Cc list above has been expanded by additional
        addresses found in the patch commit message. By default
        send-email prompts before sending whenever this occurs.
        This behavior is controlled by the sendemail.confirm
        configuration setting.
    
        For additional information, run 'git send-email --help'.
        To retain the current behavior, but squelch this message,
        run 'git config --global sendemail.confirm auto'.
vi:     Danh sách Cc ở trên đã được thêm các địa chỉ có trong
        nội dung lần chuyển giao của bản vá. Theo mặc định
        send-email sẽ nhắc bạn trước khi gửi mỗi khi điều này 
        xảy ra. Bạn có thể điều chỉnh hành vi này qua cài
        đặt cấu hình sendemail.confirm.
    
        Để biết thêm chi tiết, hãy chạy lệnh 'git send-email --help'.
        Để tiếp tục sử dụng hành vi này, nhưng bỏ hiển thị lời nhắc,
        chạy 'git config --global sendemail.confirm auto'.

en:    or: %s
vi:      hoặc: %s

en:   (Once your working directory is clean, run "git rebase --continue")
vi:   (Sau khi thư mục làm việc đã ổn, chạy lệnh "git rebase --continue")

en:   (all conflicts fixed: run "git cherry-pick --continue")
vi:   (khi tất cả các xung đột đã sửa xong: chạy lệnh "git cherry-pick --continue")

en:   (all conflicts fixed: run "git rebase --continue")
vi:   (khi tất cả các xung đột đã sửa xong: chạy lệnh "git rebase --continue")

en:   (all conflicts fixed: run "git revert --continue")
vi:   (khi tất cả các xung đột đã sửa xong: chạy lệnh "git revert --continue")

en:   (commit or discard the untracked or modified content in submodules)
vi:   (chuyển giao hoặc là loại bỏ các nội dung chưa được theo dõi hay đã sửa trong mô-đun-con)

en:   (fix conflicts and run "git cherry-pick --continue")
vi:   (sửa các xung đột và sau đó chạy lệnh "git cherry-pick --continue")

en:   (fix conflicts and run "git commit")
vi:   (sửa các xung đột rồi chạy "git commit")

en:   (fix conflicts and run "git revert --continue")
vi:   (sửa các xung đột và sau đó chạy lệnh "git revert --continue")

en:   (fix conflicts and then run "git am --continue")
vi:   (sửa các xung đột và sau đó chạy lệnh "git am --continue")

en:   (fix conflicts and then run "git rebase --continue")
vi:   (sửa các xung đột và sau đó chạy lệnh "git rebase --continue")

en:   (run "git cherry-pick --continue" to continue)
vi:   (chạy lệnh "git cherry-pick --continue" để tiếp tục)

en:   (run "git revert --continue" to continue)
vi:   (chạy lệnh "git revert --continue" để tiếp tục)

en:   (see more in file %s)
vi:   (xem thêm trong %s)

en:   (use "%s" for details)
vi:   (dùng "%s" để biết thêm chi tiết)

en:   (use "git %s <file>..." to include in what will be committed)
vi:   (dùng "git %s <tập-tin>..." để thêm vào những gì cần được chuyển giao)

en:   (use "git add <file>..." to mark resolution)
vi:   (dùng "git add <tập-tin>..." để đánh dấu là muốn thêm)

en:   (use "git add <file>..." to update what will be committed)
vi:   (dùng "git add <tập-tin>..." để cập nhật những gì sẽ được chuyển giao)

en:   (use "git add/rm <file>..." as appropriate to mark resolution)
vi:   (dùng "git add/rm <tập-tin>..." để đánh dấu là muốn thêm/xoá)

en:   (use "git add/rm <file>..." to update what will be committed)
vi:   (dùng "git add/rm <tập-tin>..." để cập nhật những gì sẽ được chuyển giao)

en:   (use "git am --abort" to restore the original branch)
vi:   (dùng "git am --abort" để phục hồi lại nhánh gốc)

en:   (use "git am --allow-empty" to record this patch as an empty commit)
vi:   (dùng "git am --allow-empty" để ghi bản vá này thành một lần chuyển giao rỗng)

en:   (use "git am --skip" to skip this patch)
vi:   (dùng "git am --skip" để bỏ qua bản vá này)

en:   (use "git bisect reset" to get back to the original branch)
vi:   (dùng "git bisect reset" để quay trở lại nhánh nguyên thủy)

en:   (use "git branch --unset-upstream" to fixup)
vi:    (dùng " git branch --unset-upstream" để sửa)

en:   (use "git cherry-pick --abort" to cancel the cherry-pick operation)
vi:   (dùng "git cherry-pick --abort" để hủy bỏ thao tác cherry-pick)

en:   (use "git cherry-pick --skip" to skip this patch)
vi:   (dùng "git cherry-pick --skip" để bỏ qua bản vá này)

en:   (use "git commit --amend" to amend the current commit)
vi:   (dùng "git commit --amend" để tu bổ lần chuyển giao hiện tại)

en:   (use "git commit" to conclude merge)
vi:   (dùng "git commit" để hoàn tất việc hòa trộn)

en:   (use "git merge --abort" to abort the merge)
vi:   (dùng "git merge --abort" để huỷ bỏ việc hòa trộn)

en:   (use "git pull" if you want to integrate the remote branch with yours)
vi:   (dùng "git pull" để hòa trộn nhánh trên máy chủ vào nhánh của bạn)

en:   (use "git pull" to update your local branch)
vi:   (dùng "git pull" để cập nhật nhánh nội bộ của bạn)

en:   (use "git push" to publish your local commits)
vi:   (dùng "git push" để xuất bản các lần chuyển giao nội bộ của bạn)

en:   (use "git rebase --abort" to check out the original branch)
vi:   (dùng lệnh "git rebase --abort" để check-out nhánh gốc)

en:   (use "git rebase --continue" once you are satisfied with your changes)
vi:   (chạy lệnh "git rebase --continue" khi bạn cảm thấy hài lòng về những thay đổi của mình)

en:   (use "git rebase --edit-todo" to view and edit)
vi:   (dùng lệnh "git rebase --edit-todo" để xem và sửa)

en:   (use "git rebase --skip" to skip this patch)
vi:   (dùng lệnh "git rebase --skip" để bỏ qua bản vá này)

en:   (use "git restore --source=%s --staged <file>..." to unstage)
vi:   (dùng "git restore --source=%s --staged <tập-tin>..." để bỏ ra khỏi bệ phóng)

en:   (use "git restore --staged <file>..." to unstage)
vi:   (dùng "git restore --staged <tập-tin>..." để bỏ ra khỏi vùng chờ)

en:   (use "git restore <file>..." to discard changes in working directory)
vi:   (dùng "git restore <tập-tin>..." để loại bỏ các thay đổi trong thư mục làm việc)

en:   (use "git revert --abort" to cancel the revert operation)
vi:   (dùng "git revert --abort" để hủy bỏ thao tác hoàn nguyên)

en:   (use "git revert --skip" to skip this patch)
vi:   (dùng lệnh "git revert --skip" để bỏ qua lần vá này)

en:   (use "git rm --cached <file>..." to unstage)
vi:   (dùng "git rm --cached <tập-tin>..." để bỏ ra khỏi vùng chờ)

en:   (use "git rm <file>..." to mark resolution)
vi:   (dùng "git rm <tập-tin>..." để đánh dấu là muốn xoá)

en:   Failed to parse dirstat cut-off percentage '%s'
vi:   Gặp lỗi khi đọc phần trăm cắt bỏ dirstat '%s'

en:   Fetch URL: %s
vi:   URL để lấy về: %s

en:   HEAD branch (remote HEAD is ambiguous, may be one of the following):
vi:   nhánh HEAD (HEAD máy chủ chưa rõ ràng, có lẽ là một trong số sau):

en:   HEAD branch: %s
vi:   Nhánh HEAD: %s

en:   Local branch configured for 'git pull': |   Local branches configured for 'git pull':
vi[0]:   Những nhánh nội bộ đã được cấu hình cho lệnh 'git pull':

en:   Local ref configured for 'git push'%s: |   Local refs configured for 'git push'%s:
vi[0]:   Những tham chiếu nội bộ được cấu hình cho lệnh 'git push'%s:

en:   Local refs will be mirrored by 'git push'
vi:   refs nội bộ sẽ được phản chiếu bởi lệnh 'git push'

en:   Push  URL: %s
vi:   URL để đẩy lên: %s

en:   Remote branch:%s |   Remote branches:%s
vi[0]:   Những nhánh trên máy chủ:%s

en:   Unknown dirstat parameter '%s'
vi:   Không hiểu đối số dirstat '%s'

en:  (status not queried)
vi:  (trạng thái không được yêu cầu)

en:  (use -u option to show untracked files)
vi:  (dùng tùy chọn -u để hiển thị những tập tin chưa được theo dõi)

en:  * [pruned] %s
vi:  * [đã bị xén] %s

en:  * [would prune] %s
vi:  * [nên xén bớt] %s

en:  - go to submodule (%s), and either merge commit %s
       or update to an existing commit which has merged those changes
vi:  - đi tới mô-đun con (%s), và hoà trộn lần chuyển giao %s
       hoặc cập nhật tới một lần chuyển giao đã có hoà trộn các thay đổi

en:  ... and %d more.
vi:  ... và nhiều hơn %d.

en:  OK
vi:  Đồng ý

en:  merges with remote %s
vi:  hòa trộn với máy chủ %s

en:  new (next fetch will store in remotes/%s)
vi:  mới (lần lấy về tiếp theo sẽ lưu trong remotes/%s)

en:  skipped
vi:  được bỏ qua

en:  stale (use 'git remote prune' to remove)
vi:  đã cũ (dùng 'git remote prune' để xoá bỏ)

en:  tracked
vi:  được theo dõi

en: "git stash store" requires one <commit> argument
vi: "git stash store" cần một đối số <lần chuyển giao>

en: # This is Git's per-user configuration file.
    [user]
    # Please adapt and uncomment the following lines:
    #	name = %s
    #	email = %s
vi: # Đây là tập tin cấu hình cho từng người dùng Git.
    [user]
    # Vui lòng sửa lại cho thích hợp và bỏ dấu ghi chú các dòng sau:
    #	name = %s
    #	email = %s

en: $HOME not set
vi: Chưa đặt biến môi trường $HOME

en: %%(%.*s) does not take arguments
vi: %%(%.*s) không nhận các đối số

en: %-*s    and with remote %s
vi: %-*s    và với máy chủ %s

en: %.*s is in index
vi: %.*s trong chỉ mục

en: %.*s is not a valid attribute name
vi: %.*s không phải tên thuộc tính hợp lệ

en: %d bytes of body are still expected
vi: phần thân vẫn còn cần %d byte

en: %d bytes of length header were received
vi: đã nhận về phần đầu có chiều dài %d byte

en: %d line adds whitespace errors. | %d lines add whitespace errors.
vi[0]: %d dòng thêm khoảng trắng lỗi.

en: %d line applied after fixing whitespace errors. | %d lines applied after fixing whitespace errors.
vi[0]: %d dòng được áp dụng sau khi sửa các lỗi khoảng trắng.

en: %llu day ago | %<PRIuMAX> days ago
vi[0]: %llu ngày trước

en: %llu hour ago | %<PRIuMAX> hours ago
vi[0]: %llu giờ trước

en: %llu minute ago | %<PRIuMAX> minutes ago
vi[0]: %llu phút trước

en: %llu month ago | %<PRIuMAX> months ago
vi[0]: %llu tháng trước

en: %llu second ago | %<PRIuMAX> seconds ago
vi[0]: %llu giây trước

en: %llu week ago | %<PRIuMAX> weeks ago
vi[0]: %llu tuần trước

en: %llu year | %<PRIuMAX> years
vi[0]: %llu năm

en: %llu year ago | %<PRIuMAX> years ago
vi[0]: %llu năm trước

en: %lu day ago | %<PRIuMAX> days ago
vi[0]: %lu ngày trước

en: %lu hour ago | %<PRIuMAX> hours ago
vi[0]: %lu giờ trước

en: %lu minute ago | %<PRIuMAX> minutes ago
vi[0]: %lu phút trước

en: %lu month ago | %<PRIuMAX> months ago
vi[0]: %lu tháng trước

en: %lu second ago | %<PRIuMAX> seconds ago
vi[0]: %lu giây trước

en: %lu week ago | %<PRIuMAX> weeks ago
vi[0]: %lu tuần trước

en: %lu year | %<PRIuMAX> years
vi[0]: %lu năm

en: %lu year ago | %<PRIuMAX> years ago
vi[0]: %lu năm trước

en: %s
    Please specify which branch you want to rebase against.
    See git-rebase(1) for details.
    
        git rebase '<branch>'
vi: %s
    Vui lòng chỉ định nhánh nào bạn muốn cải tổ lên.
    Xem git-rebase(1) để biết thêm chi tiết.
    
        git rebase '<nhánh>'

en: %s
    Your changes are safe in the stash.
    You can run "git stash pop" or "git stash drop" at any time.
vi: %s
    Các thay đổi của bạn an toàn trong tạm cất.
    Bạn có thể chạy lệnh "git stash pop" hay "git stash drop" bất kỳ lúc nào.

en: %s %s is not a commit!
vi: %s %s không phải là một lần chuyển giao!

en: %s (or --work-tree=<directory>) not allowed without specifying %s (or --git-dir=<directory>)
vi: %s (hoặc --work-tree=<thư-mục>) không cho phép không chỉ định %s (hoặc --git-dir=<thư-mục>)

en: %s - not something we can merge
vi: %s - không phải là thứ gì đó mà chúng tôi có thể hòa trộn

en: %s [bad object]
vi: %s [đối tượng sai]

en: %s [bad tag, could not parse it]
vi: %s [thẻ sai, không hiểu cú pháp]

en: %s already exists
vi: %s đã có từ trước rồi

en: %s also locked %s
vi: %s cũng khóa %s

en: %s cannot be negative
vi: %s phải không âm

en: %s cannot be resolved to branch
vi: '%s' không thể được phân giải thành nhánh

en: %s cannot contain newline
vi: %s không thể chứa ký tự xuống dòng

en: %s commit %s - %s
vi: %s lần chuyển giao %s - %s

en: %s did not send all necessary objects
vi: %s đã không gửi tất cả các đối tượng cần thiết

en: %s does not accept arguments: '%s'
vi: %s không nhận các đối số: '%s'

en: %s does not look like a stash commit
vi: '%s' không phải lần chuyển giao tạm cất

en: %s does not point to a valid object!
vi: '%s' không chỉ đến một lần chuyển giao hợp lệ nào cả!

en: %s exists and is not a directory
vi: %s có tồn tại nhưng lại không phải là một thư mục

en: %s exists but is a symbolic ref
vi: %s có tồn tại nhưng là tham chiếu biểu trưng

en: %s expects <n>/<m> form
vi: %s cần dạng <n>/<m>

en: %s expects a character, got '%s'
vi: %s cần một ký tự, nhưng lại có '%s'

en: %s expects a non-negative integer value with an optional k/m/g suffix
vi: %s cần một giá trị dạng số không âm với hậu tố tùy chọn k/m/g

en: %s expects a numerical value
vi: tùy chọn '%s' cần một giá trị số

en: %s expects an integer value with an optional k/m/g suffix
vi: %s cần một giá trị dạng số nguyên với hậu tố tùy chọn k/m/g

en: %s failed
vi: %s gặp lỗi

en: %s has multiple values
vi: %s có đa giá trị

en: %s has type %o, expected %o
vi: %s có kiểu %o, cần %o

en: %s is neither a commit nor blob
vi: %s không phải là một lần commit cũng không phải blob

en: %s is not a valid '%s' object
vi: %s không phải là một đối tượng '%s' hợp lệ

en: %s is not a valid exported stash commit
vi: %s không phải một lần chuyển giao tạm cất hợp lệ

en: %s is not a valid object
vi: %s không phải là một đối tượng hợp lệ

en: %s is not a valid reference
vi: '%s' không phải một tham chiếu hợp lệ

en: %s is okay
vi: %s tốt

en: %s isn't available
vi: %s không sẵn có

en: %s must be between 0 and 1, using default
vi: %s nên giữa 0 và 1, dùng mặc định thay thế

en: %s must be non-negative
vi: %s phải không âm

en: %s must be non-negative, using default
vi: %s phải không âm, dùng mặc định thay thế

en: %s must be positive, using default
vi: %s phải dương, dùng mặc định thay thế

en: %s must have at least one character
vi: %s phải có ít nhất một ký tự

en: %s not allowed: %s:%d
vi: %s không được phép: %s:%d

en: %s points to something strange (%s)
vi: %s chỉ đến thứ gì đó xa lạ (%s)

en: %s process failed
vi: xử lý %s gặp lỗi

en: %s process failed to wait
vi: xử lý %s gặp lỗi khi đợi

en: %s requires a value
vi: '%s' yêu cầu một giá trị

en: %s requires arguments
vi: %s cần các tham số

en: %s requires the merge backend
vi: %s cần một ứng dụng hòa trộn chạy phía sau

en: %s reset is not allowed in a bare repository
vi: %s reset không được phép trên kho chứa bare

en: %s scheduler is not available
vi: bộ lên lịch %s không sẵn có

en: %s tag %s - %s
vi: %s thẻ %s - %s

en: %s takes no arguments
vi: %s không nhận tham số

en: %s takes no value
vi: %s không nhận giá trị

en: %s thread failed
vi: tuyến trình %s gặp lỗi

en: %s thread failed to join: %s
vi: tuyến trình %s gặp lỗi khi gia nhập: %s

en: %s tracks both %s and %s
vi: %s theo dõi cả %s và %s

en: %s unexpectedly said: '%s'
vi: %s bất ngờ trả lời: '%s'

en: %s usually tracks %s, not %s
vi: %s thường theo dõi %s, không phải %s

en: %s was both %s and %s
vi: %s là cả %s và %s

en: %s with flags 0x%x should not be in cache-tree
vi: %s với cờ 0x%x không nên có trong cache-tree

en: %s%s has become dangling after %s was deleted
vi: %s%s đã trở thành không đầu sau khi xoá %s!

en: %s%s will become dangling after %s is deleted
vi:  %s%s sẽ trở thành không đầu sau khi xoá %s!

en: %s, %llu month ago | %s, %<PRIuMAX> months ago
vi[0]: %s, %llu tháng trước

en: %s, %lu month ago | %s, %<PRIuMAX> months ago
vi[0]: %s, %lu tháng trước

en: %s, source=%s, destination=%s
vi: %s, nguồn=%s, đích=%s

en: %s...%s: multiple merge bases, using %s
vi: %s...%s: có nhiều gốc hòa trộn, sẽ dùng %s

en: %s...%s: no merge base
vi: %s...%s: không có gốc hòa trộn

en: %s: %s cannot be used with %s
vi: %s: %s không thể được sử dụng với %s

en: %s: '%s' is outside repository at '%s'
vi: %s: '%s' nằm ngoài một kho chứa tại '%s'

en: %s: 'literal' and 'glob' are incompatible
vi: %s: 'literal' và 'glob' xung khắc

en: %s: 'preserve' superseded by 'merges'
vi: %s: 'preserve' bị thay bởi 'merges'

en: %s: Could not drop stash entry
vi: %s: Không thể xóa bỏ mục stash

en: %s: Unable to write new index file
vi: %s: Không thể ghi tập tin chỉ mục mới

en: %s: already exists in index
vi: %s: đã sẵn có trong chỉ mục

en: %s: already exists in working directory
vi: %s: đã sẵn có trong thư mục làm việc

en: %s: bad revision
vi: %s: điểm hiệu chỉnh không hợp lệ

en: %s: can only add regular files, symbolic links or git-directories
vi: %s: chỉ có thể thêm tập tin thông thường, liên kết mềm hoặc git-directories

en: %s: can't cherry-pick a %s
vi: %s: không thể cherry-pick %s

en: %s: cannot drop to stage #0
vi: %s: không thể xóa bỏ stage #0

en: %s: cannot parse parent commit %s
vi: %s: không thể đọc lần chuyển giao cha của %s

en: %s: cannot stat the open index
vi: %s: không thể stat chỉ mục đã mở

en: %s: clean filter '%s' failed
vi: %s: bộ lọc clean '%s' gặp lỗi

en: %s: detached HEAD points at nothing
vi: %s: HEAD đã tách rời không chỉ vào đâu cả

en: %s: does not exist in index
vi: %s: không tồn tại trong chỉ mục

en: %s: does not match index
vi: %s: không khớp với chỉ mục

en: %s: failed to insert into database
vi: %s: gặp lỗi khi thêm vào cơ sở dữ liệu

en: %s: hash-path mismatch, found at: %s
vi: %s: đường dẫn mã băm không khớp, tìm thấy tại: %s

en: %s: ignoring alternate object stores, nesting too deep
vi: %s: đang bỏ qua kho đối tượng thay thế, lồng nhau quá sâu

en: %s: index file open failed
vi: %s: mở tập tin chỉ mục gặp lỗi

en: %s: index file smaller than expected
vi: %s: tập tin chỉ mục nhỏ hơn mong đợi

en: %s: invalid cover from description mode
vi: %s: bao bọc không hợp lệ từ chế độ mô tả

en: %s: invalid reflog entry %s
vi: %s: mục reflog không hợp lệ %s

en: %s: invalid sha1 pointer %s
vi: %s: con trỏ sha1 không hợp lệ %s

en: %s: invalid sha1 pointer in cache-tree of %s
vi: %s: con trỏ sha1 không hợp lệ trong cây nhớ tạm của %s

en: %s: invalid sha1 pointer in resolve-undo of %s
vi: %s: con trỏ sha1 không hợp lệ trong resolve-undo của %s

en: %s: no such path in the working tree.
    Use 'git <command> -- <path>...' to specify paths that do not exist locally.
vi: %s: không có đường dẫn nào như thế ở trong cây làm việc.
    Dùng 'git <lệnh> -- <đường/dẫn>...' để chỉ định đường dẫn không tồn tại nội bộ.

en: %s: not a commit
vi: %s: không phải là một lần chuyển giao

en: %s: object corrupt or missing
vi: %s: đối tượng thiếu hay hỏng

en: %s: object corrupt or missing: %s
vi: %s: thiếu đối tượng hoặc hỏng: %s

en: %s: object could not be parsed: %s
vi: %s: không thể đọc cú đối tượng: %s

en: %s: object missing
vi: %s: thiếu đối tượng

en: %s: patch does not apply
vi: %s: bản vá không được áp dụng

en: %s: pathspec magic not supported by this command: %s
vi: %s: số mầu nhiệm đặc tả đường dẫn chưa được hỗ trợ bởi lệnh này: %s

en: %s: smudge filter %s failed
vi: %s: bộ lọc smudge %s gặp lỗi

en: %s: unable to map index file%s
vi: %s: không thể ánh xạ tập tin chỉ mục%s

en: %s: unsupported file type
vi: %s: kiểu tập tin không được hỗ trợ

en: %s: wrong type
vi: %s: sai kiểu

en: %sAuthor:    %.*s <%.*s>
vi: %sTác giả:           %.*s <%.*s>

en: %sCommitter: %.*s <%.*s>
vi: %sNgười chuyển giao: %.*s <%.*s>

en: %sDate:      %s
vi: %sNgày tháng:        %s

en: %shint:%s%.*s%s
vi: %sgợi ý:%s%.*s%s

en: %sinfo/refs not valid: is this a git repository?
vi: %sinfo/refs không hợp lệ: đây có phải là một kho git?

en: %u byte/s | %u bytes/s
vi[0]: %u byte/giây

en: %u.%2.2u GiB/s
vi: %u.%2.2u GiB/giây

en: %u.%2.2u KiB/s
vi: %u.%2.2u KiB/giây

en: %u.%2.2u MiB/s
vi: %u.%2.2u MiB/giây

en: '$%s' too big
vi: '$%s' quá lớn

en: '%s' already exists
vi: '%s' đã có từ trước rồi

en: '%s' already exists and is not a valid git repo
vi: '%s' đã tồn tại từ trước và không phải là một kho git hợp lệ

en: '%s' already exists in the index
vi: '%s' thực sự đã tồn tại ở chỉ mục rồi

en: '%s' already exists in the index and is not a submodule
vi: '%s' thực sự đã tồn tại ở chỉ mục rồi và không phải là một mô-đun-con

en: '%s' already specified as '%s'
vi: '%s' đã được chỉ định là '%s' rồi

en: '%s' and pathspec arguments cannot be used together
vi: '%s' và các tham số đặc tả đường dẫn không thể dùng cùng nhau

en: '%s' appears as both a file and as a directory
vi: %s có vẻ vừa là tập tin và cũng vừa là thư mục

en: '%s' appears to be a git command, but we were not
    able to execute it. Maybe git-%s is broken?
vi: '%s' trông như là một lệnh git, nhưng chúng tôi không
    thể thực thi nó. Có lẽ là lệnh git-%s đã bị hỏng?

en: '%s' at main working tree is not the repository directory
vi: '%s' tại cây làm việc chính không phải là thư mục kho

en: '%s' cannot be negative
vi: '%s' phải không âm

en: '%s' cannot be used with '%s'
vi: '%s' không thể được dùng với '%s'

en: '%s' cannot be used with switching branches
vi: '%s' không thể được sử dụng khi chuyển nhánh

en: '%s' cannot be used with updating paths
vi: không được dùng '%s' với các đường dẫn cập nhật

en: '%s' cannot take <start-point>
vi: '%s' không thể nhận <điểm-đầu>

en: '%s' contains an intermediate version of the email you were composing.
vi: '%s' có chứa một phiên bản trung gian của email bạn đã soạn.

en: '%s' contains modified or untracked files, use --force to delete it
vi: '%s' có chứa các tập tin đã bị sửa chữa hoặc chưa được theo dõi, hãy dùng --force để xóa nó

en: '%s' could be both a local file and a tracking branch.
    Please use -- (and optionally --no-guess) to disambiguate
vi: '%s' không thể là cả tập tin nội bộ và một nhánh theo dõi.
    Vui long dùng -- (và tùy chọn thêm --no-guess) để tránh lẫn lộn

en: '%s' does not accept merge commits
vi: '%s' không nhận đối số lần chuyển giao hoà trộn

en: '%s' does not appear to be a valid revision
vi: '%s' không có vẻ như là một lần cải biên hợp lệ

en: '%s' does not exist
vi: '%s' không tồn tại

en: '%s' does not have a commit checked out
vi: '%s' không có một lần chuyển giao nào được checkout

en: '%s' does not look like a v2 or v3 bundle file
vi: '%s' không giống như tập tin bundle v2 hay v3 (định dạng dump của git)

en: '%s' does not point back to '%s'
vi: '%s' không chỉ ngược đến '%s'

en: '%s' does not point to a commit
vi: '%s' không chỉ đến một lần chuyển giao nào cả

en: '%s' exists; cannot create '%s'
vi: '%s' sẵn có; không thể tạo '%s'

en: '%s' failed: no command provided.
vi: '%s' gặp lỗi: không chỉ ra lệnh.

en: '%s' file does not contain absolute path to the working tree location
vi: tập tin '%s' không chứa đường dẫn tuyệt đối đến vị trí cây làm việc hiện

en: '%s' filter reported error
vi: bộ lọc '%s' đã báo lỗi

en: '%s' for '%s' is not a valid timestamp
vi: '%s' dành cho '%s' không phải là dấu vết thời gian hợp lệ

en: '%s' for 'object:type=<type>' is not a valid object type
vi: '%s' dành cho 'object:type=<type>' không phải là kiểu đối tượng hợp lệ

en: '%s' is a main working tree
vi: '%s' là cây làm việc chính

en: '%s' is a missing but already registered worktree;
    use '%s -f' to override, or 'prune' or 'remove' to clear
vi: '%s' bị mất nhưng cây làm việc đã được đăng ký;
    dùng '%s -f' để ghi đè, hoặc 'prune' hay 'remove' để xóa

en: '%s' is a missing but locked worktree;
    use '%s -f -f' to override, or 'unlock' and 'prune' or 'remove' to clear
vi: '%s' bị mất nhưng cây làm việc bị khóa;
    dùng '%s -f -f' để ghi đè, hoặc 'unlock' và 'prune' hay 'remove' để xóa

en: '%s' is a symlink, refusing to clone with --local
vi: '%s' là liên kết mềm, từ chối sao chép với --local

en: '%s' is aliased to '%s'
vi: '%s' được đặt bí danh thành '%s'

en: '%s' is already locked
vi: '%s' đã được khóa rồi

en: '%s' is already locked, reason: %s
vi: '%s' đã được khóa rồi, lý do: %s

en: '%s' is already used by worktree at '%s'
vi: '%s' đang được sử dụng tại cây làm việc '%s'

en: '%s' is nominated for removal.
    If you still use this command, please add an extra
    option, '--i-still-use-this', on the command line
    and let us know you still use it by sending an e-mail
    to <git@vger.kernel.org>.  Thanks.
vi: '%s' đã được đề cử để loại bỏ.
    Nếu bạn vẫn còn sử dụng lệnh này, vui lòng bổ sung
    thêm một tùy chọn, '--i-still-use-this', trên dòng lệnh
    và cho chúng tôi biết bạn vẫn sử dụng nó bằng cách gửi e-mail
    đến <git@vger.kernel.org>. Xin cảm ơn.

en: '%s' is not a .git file, error code %d
vi: '%s' không phải là tập tin .git, mã lỗi %d

en: '%s' is not a commit and a branch '%s' cannot be created from it
vi: '%s' không phải là một lần chuyển giao và một nhánh'%s' không thể được tạo từ đó

en: '%s' is not a directory; to treat it as a directory anyway, rerun with --skip-checks
vi: '%s' không phải là một thư mục; để vẫn coi nó là một thư mục hãy chạy với --skip-checks

en: '%s' is not a stash reference
vi: '%s' không phải tham chiếu đến stash

en: '%s' is not a stash-like commit
vi: '%s' không phải là lần chuyển giao kiểu-stash

en: '%s' is not a valid branch name
vi: '%s' không phải là một tên nhánh hợp lệ

en: '%s' is not a valid commit
vi: '%s' không phải một lần chuyển giao hợp lệ

en: '%s' is not a valid label
vi: '%s' không phải một nhãn hợp lệ

en: '%s' is not a valid ref name
vi: '%s' không phải tên tham chiếu hợp lệ

en: '%s' is not a valid ref.
vi: '%s' không phải tham chiếu hợp lệ.

en: '%s' is not a valid refname
vi: '%s' không phải tên tham chiếu hợp lệ

en: '%s' is not a valid remote name
vi: '%s' không phải tên máy chủ hợp lệ

en: '%s' is not a valid submodule name
vi: '%s' không phải là một tên mô-đun-con hợp lệ

en: '%s' is not a valid tag name.
vi: '%s' không phải thẻ hợp lệ.

en: '%s' is not a valid task
vi: '%s' không phải một nhiệm vụ hợp lệ

en: '%s' is not a valid term
vi: '%s' không phải một thời hạn hợp lệ

en: '%s' is not a working tree
vi: %s không phải là cây làm việc

en: '%s' is not locked
vi: '%s' chưa bị khóa

en: '%s' is outside repository at '%s'
vi: '%s' nằm ngoài kho chứa tại '%s'

en: '%s' is outside the directory tree
vi: '%s' nằm ngoài cây thư mục

en: '%s' matched multiple (%d) remote tracking branches
vi: '%s' khớp với nhiều (%d) nhánh máy chủ được theo dõi

en: '%s' must be used when '%s' is not specified
vi: phải có '%s' khi không chỉ định '%s'

en: '%s' needs the paths to check out
vi: '%s' cần đường dẫn để checkout

en: '%s' not recognized as a git repository
vi: không nhận ra '%s' là một kho git

en: '%s' or '%s' cannot be used with %s
vi: '%s' hay '%s' không thể được sử dụng với %s

en: '%s' outside a repository
vi: '%s' ở ngoài kho chứa

en: '%s' requires 0 arguments
vi: %s không cần tham số

en: '%s' requires 0 or 1 argument
vi: %s cần 0 hoặc 1 tham số

en: '%s' requires a batch mode
vi: '%s' cần một chế độ batch

en: '%s' requires either no argument or a commit
vi: '%s' không nhận đối số hay lần chuyển giao

en: '%s' was deleted by the applypatch-msg hook
vi: '%s' bị xóa bởi hook applypatch-msg

en: '%s', '%s', or '%s' cannot be used when checking out of a tree
vi: '%s', '%s', hay '%s' không thể được sử dụng khi checkout cây làm việc

en: '%s': cmd for supported man viewer.
    Please consider using 'man.<tool>.path' instead.
vi: '%s': cmd (lệnh) hỗ trợ bộ trình chiếu man.
    Hãy cân nhắc đến việc sử dụng 'man.<tool>.path' để thay thế.

en: '%s': need exactly one merge base
vi: '%s': cần chính xác một gốc hòa trộn

en: '%s': need exactly one merge base with branch
vi: '%s': cần chính xác một gốc hòa trộn với nhánh

en: '%s': not a regular file or symlink
vi: '%s': không phải tập tin bình thường hay liên kết mềm

en: '%s': path for unsupported man viewer.
    Please consider using 'man.<tool>.cmd' instead.
vi: '%s': đường dẫn không hỗ trợ bộ trình chiếu man.
    Hãy cân nhắc đến việc sử dụng 'man.<tool>.cmd' để thay thế.

en: '%s': short read
vi: '%s': đọc ngắn

en: '%s': unable to read %s
vi: '%s': không thể đọc %s

en: '%s': unknown man viewer.
vi: '%s': không rõ chương trình xem man.

en: '%s'?? what are you talking about?
vi: '%s'?? bạn đang nói gì thế?

en: '%s.final' contains the composed email.
vi: '%s.final' chứa emal đã soạn thảo.

en: '%s/HEAD' has changed from '%s' and now points to '%s'
vi: '%s/HEAD' đã đổi từ '%s' để trỏ đến '%s'

en: '%s/HEAD' is now created and points to '%s'
vi: '%s/HEAD' đã tạo và trỏ đến '%s'

en: '%s/HEAD' is unchanged and points to '%s'
vi: '%s/HEAD' không đổi và trỏ đến '%s'

en: '%s/HEAD' used to point to '%s' (which is not a remote branch), but now points to '%s'
vi: '%s/HEAD' từng trỏ đến '%s' (không phải nhánh máy chủ) và giờ trỏ đến '%s'

en: '%s/HEAD' was detached at '%s' and now points to '%s'
vi: '%s/HEAD' đã tách ra ở '%s' và trỏ đến '%s'

en: '%s=<%s>' needs '%s' or '%s'
vi: '%s=<%s>' cần '%s' hoặc '%s'

en: '' is not a valid term
vi: '' không phải term hợp lệ

en: '-%c' is incompatible with batch mode
vi: '-%c' không tương thích với chế độ batch

en: 'GIT_AUTHOR_DATE' already given
vi: 'GIT_AUTHOR_DATE' đã sẵn đưa ra rồi

en: 'GIT_AUTHOR_EMAIL' already given
vi: 'GIT_AUTHOR_EMAIL' đã sẵn đưa ra rồi

en: 'GIT_AUTHOR_NAME' already given
vi: 'GIT_AUTHOR_NAME' đã sẵn đưa ra rồi

en: 'crontab' died
vi: 'crontab' đã chết

en: 'edit' does not take a merge commit. If you wanted to
    replay the merge, use 'merge -C' on the commit, and then
    'break' to give the control back to you so that you can
    do 'git commit --amend && git rebase --continue'.
vi: 'pick' không cho phép dùng lần chuyển giao hoà trộn. Nếu như cần phát lại
    lần hoà trộn, hày dùng 'merge -C', sau đó 'break' để dùng lệnh
    'git commit --amend && git rebase --continue'.

en: 'git apply --cached' failed
vi: 'git apply --cached' gặp lỗi

en: 'git apply' failed
vi: 'git apply' gặp lỗi

en: 'git bisect %s' can take only one argument.
vi: 'git bisect %s' có thể lấy chỉ một đối số.

en: 'git help -a' and 'git help -g' list available subcommands and some
    concept guides. See 'git help <command>' or 'git help <concept>'
    to read about a specific subcommand or concept.
    See 'git help git' for an overview of the system.
vi: 'git help -a' và 'git help -g' liệt kê các câu lệnh con sẵn có và một số
    hướng dẫn về khái niệm. Xem 'git help <lệnh>' hay 'git help <khái-niệm>'
    để xem các đặc tả cho lệnh hay khái niệm cụ thể.
    Xem 'git help git' để biết tổng quan của hệ thống.

en: 'git help config' for more information
vi: Chạy lệnh 'git help config' để có thêm thông tin

en: 'git multi-pack-index expire' failed
vi: gặp lỗi khi chạy 'git multi-pack-index expire'

en: 'git multi-pack-index repack' failed
vi: gặp lỗi khi chạy 'git multi-pack-index repack'

en: 'git refs verify' takes no arguments
vi: 'git refs verify' không nhận tham số

en: 'git rerere forget' without paths is deprecated
vi: không còn dùng 'git rerere forget' mà không có các đường dẫn

en: 'git status --porcelain=2' failed in submodule %s
vi: 'git status --porcelain=2' gặp lỗi trong mô-đun-con '%s'

en: 'option' without a matching 'ok/error' directive
vi: 'option' không có chỉ thị 'ok/error' tương ứng

en: 'pick' does not take a merge commit. If you wanted to
    replay the merge, use 'merge -C' on the commit.
vi: 'pick' không cho phép dùng lần chuyển giao hoà trộn. Nếu như cần phát lại
    lần hoà trộn, hày dùng 'merge -C'.

en: 'prepare-commit-msg' hook failed
vi: hook 'prepare-commit-msg' bị lỗi

en: 'reword' does not take a merge commit. If you wanted to
    replay the merge and reword the commit message, use
    'merge -c' on the commit
vi: 'reword' không cho phép dùng lần chuyển giao hoà trộn. Nếu như cần phát lại
    lần hoà trộn và sửa nội dung, hãy dùng 'merge -c'.

en: (%s) Adding %s: %s from: '%s'
vi: (%s) Thêm %s: %s từ: '%s'

en: (%s) Could not execute '%s'
vi: (%s) Không thể thực thi '%s'

en: (%s) Malformed output from '%s'
vi: (%s) Dòng đầu ra sai quy cách từ '%s'

en: (%s) failed to close pipe to '%s'
vi: (%s) gặp lỗi khi đóng pipe đến '%s'

en: (EXPERIMENTAL!) git replay ([--contained] --onto <newbase> | --advance <branch>) <revision-range>...
vi: (TRONG QUÁ TRÌNH THỬ NGHIỆM!) git replay ([--contained] --onto <gốc mới>  | --advance <nhánh>) <khoảng-xét-duyệt>...

en: (HEAD detached at %s)
vi: (HEAD được tách rời tại %s)

en: (HEAD detached from %s)
vi: (HEAD được tách rời khỏi %s)

en: (REMOVED) was: try to recreate merges instead of ignoring them
vi: (ĐÃ BỊ XÓA BỎ) hãy thử tạo lại các hòa trộn thay vì bỏ qua chúng

en: (body) Adding cc: %s from line '%s'
vi: (body) Thêm cc: %s từ dòng '%s'

en: (delete)
vi: (xóa)

en: (empty) finish selecting
vi: (để trống) hoàn tất chọn lựa

en: (empty) select nothing
vi: (để trống) không chọn gì

en: (for porcelains) forget saved unresolved conflicts
vi: (cho lệnh porcelain) quên các xung đột chưa được giải quyết đã ghi

en: (internal use for git-rebase)
vi: (dùng nội bộ cho git-rebase)

en: (matching)
vi: (khớp)

en: (mbox) Adding cc: %s from line '%s'
vi: (mbox) Thêm cc: %s từ dòng '%s'

en: (mbox) Adding to: %s from line '%s'
vi: (mbox) Thêm to: %s từ dòng '%s'

en: (no URL)
vi: (không có URL)

en: (no branch)
vi: (không nhánh)

en: (no branch, bisect started on %s)
vi: (không nhánh, di chuyển nửa bước được bắt đầu tại %s)

en: (no branch, rebasing %s)
vi: (không nhánh, đang cải tổ %s)

en: (no branch, rebasing detached HEAD %s)
vi: (không nhánh, đang cải tổ HEAD %s đã tách rời)

en: (non-mbox) Adding cc: %s from line '%s'
vi: (non-mbox) Thêm cc: %s từ dòng '%s'

en: (none)
vi: (không)

en: (not queried)
vi: (không yêu cầu)

en: (reading log message from standard input)
vi: (đang đọc thông điệp nhật ký từ stdin)

en: (roughly %d step) | (roughly %d steps)
vi[0]: (cần khoảng chừng %d bước)

en: (synonym to --stat)
vi: (đồng nghĩa với --stat)

en: (unknown)
vi: (không hiểu)

en: * %s %s(blob)->%s(submodule)
vi: * %s %s(blob)->%s(
    )

en: * %s %s(submodule)->%s(blob)
vi: * %s %s(mô-đun-con)->%s(blob)

en: * Ignoring funny ref '%s' locally
vi: * Đang bỏ qua tham chiếu nội bộ '%s'

en: * remote %s
vi: * máy chủ %s

en: ** warning: file %s becomes empty but is not deleted
vi: ** cảnh báo: tập tin %s trở nên trống rỗng nhưng không bị xóa

en: *** Commands ***
vi: *** Lệnh ***

en: ---
    To remove '%c' lines, make them ' ' lines (context).
    To remove '%c' lines, delete them.
    Lines starting with %s will be removed.
vi: ---
    Để gỡ bỏ dòng '%c', sửa chúng thành những dòng ' ' (ngữ cảnh).
    Để gõ bỏ dòng '%c', xóa chúng đi.
    Những dòng bắt đầu bằng %s sẽ bị loại bỏ.

en: --[no-]exclude-standard cannot be used for tracked contents
vi: --[no-]exclude-standard không thể sử dụng cho nội dung lưu dấu vết

en: --[no-]track can only be used if a new branch is created
vi: --[no-]track chỉ có thể được dùng nếu một nhánh mới được tạo

en: --abort but leave index and working tree alone
vi: --abort nhưng để lại chỉ mục và cây làm việc

en: --abort expects no arguments
vi: --abort không nhận các đối số

en: --add --delete doesn't make sense
vi: --add --delete không hợp lý

en: --all can't be combined with refspecs
vi: --all không thể được tổ hợp cùng với đặc tả đường dẫn

en: --all or <enlistment>, but not both
vi: --all hoặc <enlistment>, không thể là cả hai

en: --anonymize-map token cannot be empty
vi: --anonymize-map thẻ không thể là rỗng

en: --append cannot be used with --value=<pattern>
vi: --append không thể được dùng với --value=<mẫu>

en: --atomic can only be used when fetching from one remote
vi: --atomic chỉ có thể dùng khi lấy về từ một máy chủ

en: --author '%s' is not 'Name <email>' and matches no existing author
vi: --author '%s' không phải là 'Họ-và-tên <email>' và không khớp bất kỳ tác giả nào sẵn có

en: --blob can only be used inside a git repository
vi: --blob chỉ có thể được dùng bên trong một kho git

en: --branch or --default required
vi: cần --branch hoặc --default

en: --check does not make sense
vi: --check không hợp lý

en: --chmod param '%s' must be either -x or +x
vi: --chmod tham số '%s' phải hoặc là -x hay +x

en: --command must be the first argument
vi: --command phải là đối số đầu tiên

en: --comment is only applicable to add/set/replace operations
vi: --comment chỉ được áp dụng cho thao tác add/set/replace

en: --contents and --reverse do not blend well.
vi: tùy chọn --contents và --reverse không nên đi với nhau.

en: --continue expects no arguments
vi: --continue không nhận đối số

en: --convert-graft-file takes no argument
vi: --convert-graft-file không nhận đối số

en: --default is only applicable to --get
vi: --default chỉ được áp dụng cho --get

en: --default requires an argument
vi: --default cần một tham số

en: --default= cannot be used with --all or --url=
vi: --default= không thể được dùng với --all hay --url

en: --delete doesn't make sense without any refs
vi: --delete không hợp lý nếu không có bất kỳ tham chiếu nào

en: --delete only accepts plain target ref names
vi: --delete chỉ chấp nhận các tên tham chiếu dạng thường

en: --depth is ignored in local clones; use file:// instead.
vi: --depth bị bỏ qua khi nhân bản nội bộ; hãy sử dụng file:// để thay thế.

en: --dump-aliases and --translate-aliases are mutually exclusive
vi: --dump-aliases và --translate-aliases không tương thích với nhau

en: --dump-aliases incompatible with other options
vi: --dump-aliases không tương thích với các tùy chọn khác

en: --empty=ask is deprecated; use '--empty=stop' instead.
vi: không còn dùng --empty=ask nữa; hãy thay thế bằng '--empty=stop'.

en: --exclude-hidden= passed more than once
vi: --exclude-hidden= được dùng hơn một lần

en: --filter can only be used with the remote configured in extensions.partialclone
vi: --filter chỉ có thể được dùng với máy chủ được cấu hình bằng extensions.partialclone

en: --filter is ignored in local clones; use file:// instead.
vi: --filter bị bỏ qua khi nhân bản nội bộ; hãy sử dụng file:// để thay thế.

en: --fixed-value only applies with 'value-pattern'
vi: --fixed-value chỉ áp dụng với 'value-pattern'

en: --fixed-value only applies with --value=<pattern>
vi: --fixed-value chỉ áp dụng với --value=<mẫu>

en: --follow requires exactly one pathspec
vi: --follow cần đúng một đặc tả đường dẫn

en: --format can't be combined with other format-altering options
vi: --format không thể được tổ hợp cùng với các tùy chọn format-alterin khác

en: --format cannot be used when not listing
vi: --format không thể được dùng khi không liệt kê gì

en: --format cannot be used with -s, -o, -k, -t, --resolve-undo, --deduplicate, --eol
vi: --format không thể được dùng với -s, -o, -k, -t, --resolve-undo,--deduplicate, --eol

en: --format=%.*s cannot be used with --python, --shell, --tcl
vi: --format=%.*s không thể được dùng với --python, --shell, --tcl

en: --get-color and variable type are incoherent
vi: --get-color và kiểu biến là không mạch lạc

en: --git-path requires an argument
vi: --git-path cần một tham số

en: --interdiff requires --cover-letter or single patch
vi: --interdiff cần --cover-letter hoặc vá đơn

en: --local can only be used inside a git repository
vi: --local chỉ có thể được dùng bên trong một kho git

en: --local is ignored
vi: --local bị bỏ qua

en: --max-pack-size cannot be used to build a pack for transfer
vi: --max-pack-size không thể được sử dụng để xây dựng một gói để vận chuyển

en: --merge requires one of the pseudorefs MERGE_HEAD, CHERRY_PICK_HEAD, REVERT_HEAD or REBASE_HEAD
vi: --merge yêu cầu tham chiếu ảo MERGE_HEAD, CHERRY_PICK_HEAD, REVERT_HEAD hoặc REBASE_HEAD

en: --merge-base does not work with ranges
vi: --merge-base không thể dùng với chỉ vùng

en: --merge-base only works with two commits
vi: --merge-base chỉ hoạt động với hai lần chuyển giao

en: --mirror can't be combined with refspecs
vi: --mirror không thể được tổ hợp cùng với đặc tả đường dẫn

en: --mirror is dangerous and deprecated; please
    	 use --mirror=fetch or --mirror=push instead
vi: --mirror nguy hiểm và không được dùng nữa; xin hãy
    	 sử dụng tùy chọn --mirror=fetch hoặc --mirror=push để thay thế

en: --mixed with paths is deprecated; use 'git reset -- <paths>' instead.
vi: không còn dùng --mixed với các đường dẫn nữa; hãy thay thế bằng lệnh 'git reset -- </các/đường/dẫn>'.

en: --name-only does not make sense
vi: --name-only không hợp lý

en: --name-only is only applicable to --list or --get-regexp
vi: --name-only chỉ được áp dụng cho --list hoặc --get-regexp

en: --name-status does not make sense
vi: --name-status không hợp lý

en: --negotiate-only needs one or more --negotiation-tip=*
vi: --negotiate-only cần một hay nhiều --negotiation-tip=* hơn

en: --negotiate-only requires protocol v2
vi: --negotiate-only cần giao thức v2

en: --no-index or --untracked cannot be used with revs
vi: --no-index hay --untracked không được sử dụng cùng với revs

en: --no-schedule is not allowed
vi: --no-schedule không được phép

en: --non-matching is only valid with --verbose
vi: tùy-chọn --non-matching chỉ hợp lệ khi dùng với --verbose

en: --open-files-in-pager only works on the worktree
vi: --open-files-in-pager chỉ làm việc trên cây-làm-việc

en: --ours, --theirs, and --union require --3way
vi: --ours, --theirs, và --union cần tuỳ chọn --3way

en: --path-format requires an argument
vi: --path-format cần một tham số

en: --prefix requires an argument
vi: --prefix cần một tham số

en: --preserve-merges was replaced by --rebase-merges
    Note: Your `pull.rebase` configuration may also be set to 'preserve',
    which is no longer supported; use 'merges' instead
vi: --preserve-merges được thay bằng --rebase-merges
    Chú ý: Cấu hình `pull.rebase` của bạn cũng có thể được đặt thành 'preserve',
    cái mà giờ không còn được hỗ trợ nữa; dùng 'merges' để thay thế

en: --progress can't be used with --incremental or porcelain formats
vi: --progress không được dùng cùng với --incremental hay các định dạng porcelain

en: --promisor cannot be used with a pack name
vi: không được dùng --promisor với tên pack

en: --quiet is only valid with a single pathname
vi: --quiet chỉ hợp lệ với tên đường dẫn đơn

en: --quit expects no arguments
vi: --quit không nhận các đối số

en: --range-diff requires --cover-letter or single patch
vi: --range-diff yêu cầu --cover-letter hoặc bản vá đơn

en: --raw only makes sense with --edit
vi: --raw chỉ hợp lý với --edit

en: --rebase-merges with an empty string argument is deprecated and will stop working in a future version of Git. Use --rebase-merges without an argument instead, which does the same thing.
vi: --rebase-merges với tham số xâu rỗng được coi là lỗi thời và sẽ không còn hoạt động trong Git tương lai. Thay vào đó dùng --rebase-merges không có tham số, cho kết quả như nhau.

en: --recurse-submodules can only be used to create branches
vi: --recurse-submodules chỉ có thể được sử dụng để tạo ra các nhánh

en: --reflog option needs one branch name
vi: --reflog cần tên một nhánh

en: --remerge-diff does not make sense
vi: --remerge-diff không hợp lý

en: --reschedule-failed-exec requires --exec or --interactive
vi: --reschedule-failed-exec cần --exec hay --interactive

en: --reset-author can be used only with -C, -c or --amend.
vi: --reset-author chỉ có thể được sử dụng với tùy chọn -C, -c hay --amend.

en: --resolve-git-dir requires an argument
vi: --resolve-git-dir cần một tham số

en: --reverse --first-parent together require range along first-parent chain
vi: cùng sử dụng --reverse và --first-parent yêu cầu vùng cùng với chuỗi cha-mẹ-đầu-tiên

en: --reverse and --first-parent together require specified latest commit
vi: cùng sử dụng --reverse và --first-parent cần chỉ định lần chuyển giao cuối

en: --separate-git-dir incompatible with bare repository
vi: --separate-git-dir không tương thích với kho bare

en: --shallow-exclude is ignored in local clones; use file:// instead.
vi: --shallow-exclude bị bỏ qua khi nhân bản nội bộ; hãy sử dụng file:// để thay thế.

en: --shallow-since is ignored in local clones; use file:// instead.
vi: --shallow-since bị bỏ qua khi nhân bản nội bộ; hãy sử dụng file:// để thay thế.

en: --show-origin is only applicable to --get, --get-all, --get-regexp, and --list
vi: --show-origin chỉ được áp dụng cho --get, --get-all, --get-regexp, hoặc --list

en: --stdin can only be used when fetching from one remote
vi: --stdin chỉ có thể dùng khi lấy về từ một máy chủ

en: --stdin requires a git repository
vi: --stdin cần một kho git

en: --thin cannot be used to build an indexable pack
vi: không thể dùng --thin để xây dựng gói đánh chỉ mục được

en: --track needs a branch name
vi: --track cần tên một nhánh

en: --trailer with --only-input does not make sense
vi: --trailer cùng với --only-input không hợp lý

en: --trivial-merge is incompatible with all other options
vi: --trivial-merge không tương thích với các tùy chọn khác

en: --unpacked=<packfile> no longer supported
vi: --unpacked=<packfile> không còn được hỗ trợ nữa

en: --unshallow on a complete repository does not make sense
vi: --unshallow trên kho hoàn chỉnh là không hợp lý

en: --untracked not supported with --recurse-submodules
vi: tùy chọn --untracked không được hỗ trợ với --recurse-submodules

en: --url= cannot be used with --all, --regexp or --value
vi: --url= không thể được dùng với --all, --regexp hay --value

en: --verify with no packfile name given
vi: dùng tùy chọn --verify mà không đưa ra tên packfile

en: --worktree can only be used inside a git repository
vi: --worktree chỉ có thể được dùng bên trong một kho git

en: --worktree cannot be used with multiple working trees unless the config
    extension worktreeConfig is enabled. Please read "CONFIGURATION FILE"
    section in "git help worktree" for details
vi: --worktree không thể dùng với nhiều cây làm việc trừ khi cấu hình mở rộng
    worktreeConfig được bật. Vui lòng đọc phần "CONFIGURATION FILE"
    trong "git help worktree" để biết thêm chi tiết

en: -C requires a <directory>
vi: -C cần một <thư_mục>

en: -G requires a non-empty argument
vi: -G cần một tham số

en: -L does not yet support diff formats besides -p and -s
vi: -L vẫn chưa hỗ trợ định dạng khác biệt nào ngoài -p và -s

en: -L<range>:<file> cannot be used with pathspec
vi: -L<vùng>:<tập tin> không thể được sử dụng với đặc tả đường dẫn

en: -NUM
vi: -SỐ

en: -S requires a non-empty argument
vi: -S cần một tham số

en: -c expects a configuration string
vi: -c cần một chuỗi cấu hình

en: -c requires a <key>=<value> argument
vi: -c cần một tham số <key>=<value>

en: -d needs at least one argument
vi: -d cần ít nhất một tham số

en: -e needs exactly one argument
vi: -e cần chính các là một đối số

en: -f only makes sense when writing a replacement
vi: -f chỉ hợp lý khi ghi một cái thay thế

en: -g needs at least one argument
vi: -q cần ít nhất một tham số

en: -n requires an argument
vi: -n cần một tham số

en: -z only makes sense with --stdin
vi: -z chỉ hợp lý với --stdin

en: -z option used with unsupported option
vi: tuỳ chọn -z dùng với tuỳ chọn không hỗ trợ

en: .git file absolute/relative path mismatch
vi: đường dẫn tương đối/tuyệt đối đến file .git không khớp

en: .git file broken
vi: tập tin .git bị hỏng

en: .git file incorrect
vi: tập tin .git không chính xác

en: .git is not a file
vi: .git không phải là một tập tin

en: 3-way merge if no file level merging required
vi: hòa trộn kiểu '3-way' nếu không có tập tin mức hòa trộn nào được yêu cầu

en: 3-way merge in presence of adds and removes
vi: hòa trộn 3-way trong sự hiện diện của 'adds' và 'removes'

en: 4 years, 11 months ago
vi: 11 tháng, 28 ngày trước

en: <action>
vi: <hành động>

en: <algorithm>
vi: <thuật toán>

en: <branch>
vi: <nhánh>

en: <char>
vi: <ký_tự>

en: <count>
vi: <số_lượng>

en: <file>
vi: <tập tin>

en: <format>
vi: <định dạng>

en: <kind>
vi: <kiểu>

en: <mode>
vi: <chế độ>

en: <mode>,<object>,<path>
vi: <chế_độ>,<đối_tượng>,<đường_dẫn>

en: <n>[,<base>]
vi: <n>[,<cơ_sở>]

en: <object-id>
vi: <mã-số-đối-tượng>

en: <object> required with '-%c'
vi: cần <object> với '-%c'

en: <object>:<path> required, only <object> '%s' given
vi: <object>:<path> cần cả hai, nhưng chỉ <object> '%s' được đưa ra

en: <paragraph-break>
vi: <dấu ngắt đoạn>

en: <param1>,<param2>...
vi: <tham_số_1>,<tham_số_2>...

en: <path>
vi: <đường-dẫn>

en: <prefix>
vi: <tiền tố>

en: <prefix>/
vi: <tiền tố>/

en: <refname>:<expect>
vi: <tên-tham-chiếu>:<cần>

en: <remote>
vi: <máy chủ>

en: <rev-opts> are documented in git-rev-list(1)
vi: <rev-opts> được mô tả trong git-rev-list(1)

en: <rev> required with '%s'
vi: cần <rev> với '%s'

en: <string>
vi: <chuỗi>

en: <subdirectory>/
vi: <thư-mục-con>/

en: <text>
vi: <văn bản>

en: <version>[,<offset>]
vi: <phiên bản>[,offset]

en: <when>
vi: <khi>

en: <width>
vi: <rộng>

en: <width>[,<name-width>[,<count>]]
vi: <độ-rộng>[,<độ-rộng-tên>[,<số-lượng>]]

en: A CVS server emulator for Git
vi: Một bộ mô phỏng máy dịch vụ CVS cho Git

en: A Git Glossary
vi: Thuật ngữ chuyên môn Git

en: A Git core tutorial for developers
vi: Hướng dẫn Git cơ bản cho nhà phát triển

en: A git directory for '%s' is found locally with remote(s):
vi: Thư mục git cho '%s' được tìm thấy tại cục bộ với các máy chủ:

en: A portable graphical interface to Git
vi: Một giao diện đồ họa khả chuyển cho Git

en: A really simple server for Git repositories
vi: Một máy chủ thực sự đơn giản dành cho kho Git

en: A tool for managing large Git repositories
vi: Công cụ quản lý các kho Git lớn

en: A tutorial introduction to Git
vi: Hướng dẫn cách dùng Git

en: A tutorial introduction to Git: part two
vi: Hướng dẫn cách dùng Git: phần hai

en: A useful minimum set of commands for Everyday Git
vi: Tập hợp lệnh hữu dụng tối thiểu để dùng Git hàng ngày

en: Aborting
vi: Huỷ bỏ

en: Aborting commit due to empty commit message body.
vi: Huỷ bỏ lệnh chuyển giao bởi vì phần thân chú thích của nó trống rỗng.

en: Aborting commit due to empty commit message.
vi: Huỷ bỏ lệnh chuyển giao bởi vì phần chú thích của nó trống rỗng.

en: Aborting commit; you did not edit the message.
vi: Huỷ bỏ lệnh chuyển giao; bạn đã không biên soạn phần chú thích (message).

en: Aborting notes merge resolution
vi: Hủy bỏ phân giải ghi chú (note) hòa trộn

en: Aborting.
vi: huỷ bỏ.

en: Action
vi: Hành động

en: Add file contents to the index
vi: Thêm nội dung tập tin vào chỉ mục

en: Add file contents to the staging area
vi: Thêm nội dung tập tin vào vùng vùng chờ

en: Add or inspect object notes
vi: Thêm hoặc điều tra đối tượng ghi chú

en: Add or parse structured information in commit messages
vi: Thêm hay đọc thông tin cấu trúc trong ghi chú lần chuyển giao

en: Add untracked
vi: Thêm các tập tin chưa được theo dõi

en: Adding existing repo at '%s' to the index
vi: Đang thêm repo có sẵn tại '%s' vào chỉ mục

en: Adding packfiles to multi-pack-index
vi: Đang thêm tập tin gói từ multi-pack-index

en: Additionally, your index contains uncommitted changes.
vi: Ngoài ra, chỉ mục của bạn có chứa các thay đổi chưa được chuyển giao.

en: After fixing the above paths, you may want to run `git sparse-checkout reapply`.
vi: Sau khi sửa các đường dẫn phía trên, bạn có thể chạy 'git sparse-checkout reapply'.

en: After resolving the conflicts, mark them with
    "git add/rm <pathspec>", then run
    "git cherry-pick --continue".
    You can instead skip this commit with "git cherry-pick --skip".
    To abort and get back to the state before "git cherry-pick",
    run "git cherry-pick --abort".
vi: Sau khi giải quyết vấn đề xung đột, hãy đánh dấu bằng
    "git add/rm <pathspec>", sai đó chạy
    "git cherry-pick --continue".
    Bạn có thể bỏ qua lần chuyển giao này với "git cherry-pick --skip".
    Để huỷ bỏ và quay trở lại trạng thái trước khi "git cherry-pick",
    chạy "git cherry-pick --abort".

en: After resolving the conflicts, mark them with
    "git add/rm <pathspec>", then run
    "git revert --continue".
    You can instead skip this commit with "git revert --skip".
    To abort and get back to the state before "git revert",
    run "git revert --abort".
vi: Sau khi giải quyết vấn đề này, hãy đánh dấu chúng bằng
    "git add/rm <đặc_tả_đường_dẫn_xung_đột>", sau đó chạy
    "git revert --continue".
    Bạn có thể bỏ qua lần chuyển giao này với "git rebase --skip".
    Để huỷ bỏ và quay trở lại trạng thái trước "git revert",
    chạy "git revert --abort".

en: All conflicts fixed but you are still merging.
vi: Tất cả các xung đột đã được giải quyết nhưng bạn vẫn đang hòa trộn.

en: Already on '%s'
vi: Đã sẵn ở trên '%s'

en: Already up to date with $pretty_name
vi: Đã cập nhật với $pretty_name rồi

en: Already up to date.
vi: Đã cập nhật rồi.

en: Already up to date. (nothing to squash)
vi: Đã cập nhật rồi. (không có gì để squash)

en: An alternate computed from a superproject's alternate is invalid.
    To allow Git to clone without an alternate in such a case, set
    submodule.alternateErrorStrategy to 'info' or, equivalently, clone with
    '--reference-if-able' instead of '--reference'.
vi: Một cái thay thế được tính toán từ một thay thế của project cha là không hợp lệ.
    Để cho Git thực hiện nhân bản mà không có cái thay thế như trong trường hợp này, đặt
    submodule.alternateErrorStrategy thành 'info' hoặc, tương đương, nhân bản bằng
    '--reference-if-able' thay vì dùng '--reference'.

en: An empty message aborts the commit.
vi: Nếu phần chú thích rỗng sẽ hủy bỏ lần chuyển giao.

en: An overview of recommended workflows with Git
vi: Tổng quan về luồng công việc khuyến nghị nên dùng với Git

en: Ancillary Commands / Interrogators
vi: Lệnh/bộ hỏi thứ cấp

en: Ancillary Commands / Manipulators
vi: Lệnh/thao tác thứ cấp

en: Annotate file lines with commit information
vi: Các dòng diễn giải tập tin với thông tin chuyển giao

en: Applied autostash.
vi: Đã áp dụng autostash.

en: Applied patch %s cleanly.
vi: Đã áp dụng bản vá %s một cách hoàn toàn.

en: Applied patch to '%s' cleanly.
vi: Áp dụng bản vá %s một cách hoàn toàn.

en: Applied patch to '%s' with conflicts.
vi: Áp dụng bản vá '%s' còn các xung đột.

en: Applies a quilt patchset onto the current branch
vi: Ấp dụng một bộ bản vá quilt vào trong nhánh hiện hành

en: Apply a patch to files and/or to the index
vi: Áp dụng một bản vá cho các tập tin đã chỉ ra và/hoặc vào chỉ mục

en: Apply a series of patches from a mailbox
vi: Áp dụng một chuỗi các miếng và từ một mailbox

en: Apply addition to index [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Áp dụng thao tác thêm vào chỉ mục [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Apply addition to index and worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Áp dụng thao tác thêm vào chỉ mục và cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Apply addition to worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Áp dụng thao tác thêm cho cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Apply deletion to index [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Áp dụng thao tác xóa vào chỉ mục [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Apply deletion to index and worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Áp dụng thao tác xóa vào chỉ mục và cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Apply deletion to worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Áp dụng thao tác xóa cho cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Apply mode change to index [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Áp dụng thay đổi chế độ vào chỉ mục [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Apply mode change to index and worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Áp dụng thay đổi chế độ cho chỉ mục và cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Apply mode change to worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Áp dụng thay đổi chế độ cho cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Apply the changes introduced by some existing commits
vi: Áp dụng các thay đổi được đưa ra bởi một số lần chuyển giao sẵn có

en: Apply them to the worktree anyway?
vi: Vẫn áp dụng chúng cho cây làm việc?

en: Apply this hunk to index [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Áo dụng khúc này vào chỉ mục [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Apply this hunk to index and worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Áp dụng khúc này vào chỉ mục và cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Apply this hunk to worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Áp dụng khúc này vào cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Apply? [y]es/[n]o/[e]dit/[v]iew patch/[a]ccept all:
vi: Áp dụng? đồng ý [y]/không [n]/chỉnh sửa [e]/hiển thị bản vá [v]/chấp nhận tất cả [a]:

en: Applying autostash resulted in conflicts.
vi: Áp dụng autostash đã gây nên xung đột.

en: Applying patch %%s with %d reject... | Applying patch %%s with %d rejects...
vi[0]: Đang áp dụng bản vá %%s với %d lần từ chối...

en: Applying: %.*s
vi: Áp dụng: %.*s

en: Are you sure [Y/n]?
vi: Bạn có chắc chắn chưa [Y/n]?

en: Are you sure you want to use <%s> [y/N]?
vi: Bạn có chắc muốn dùng <%s> [y/N]?

en: Argument not supported for format '%s': -%d
vi: Tham số không được hỗ trợ cho định dạng '%s': -%d

en: Authentication failed for '%s'
vi: Xác thực gặp lỗi cho '%s'

en: Author identity unknown
vi: Chưa biết định danh tác giả

en: Auto packing the repository for optimum performance.
vi: Tự động đóng gói kho chứa để tối ưu hóa hiệu suất làm việc.

en: Auto packing the repository in background for optimum performance.
vi: Tự động đóng gói kho chứa trên nền hệ thống để tối ưu hóa hiệu suất làm việc.

en: Auto-merging %s
vi: Tự-động-hòa-trộn %s

en: Automated merge did not work.
vi: Hòa trộn tự động không thành công.

en: Automatic merge failed; fix conflicts and then commit the result.
vi: Việc tự động hòa trộn gặp lỗi; hãy sửa các xung đột sau đó chuyển giao kết quả.

en: Automatic merge went well; stopped before committing as requested
vi: Hòa trộn tự động đã xong; dừng trước khi chuyển giao như đã yêu cầu

en: Automatic notes merge failed. Fix conflicts in %s and commit the result with 'git notes merge --commit', or abort the merge with 'git notes merge --abort'.
vi: Gặp lỗi khi hòa trộn các ghi chú tự động. Sửa các xung đột này trong %s và chuyển giao kết quả bằng 'git notes merge --commit', hoặc huỷ bỏ việc hòa trộn bằng 'git notes merge --abort'.

en: Autostash exists; creating a new stash entry.
vi: Autostash đã sẵn có; nên tạo một mục stash mới.

en: Available custom strategies are:
vi: Các chiến lược tùy chỉnh khả dụng là:

en: Available strategies are:
vi: Các chiến lược khả dụng là:

en: BHFI changed '%ls'
vi: BHFI đã thay  '%ls'

en: BOM is prohibited in '%s' if encoded as %s
vi: BOM bị cấm trong '%s' nếu được mã hóa là %s

en: BOM is required in '%s' if encoded as %s
vi: BOM là bắt buộc trong '%s' nếu được mã hóa là %s

en: Backend for fast Git data importers
vi: Ứng dụng chạy phía sau cho bộ nhập nhanh dữ liệu Git

en: Bad %s value: '%s'
vi: Giá trị %s sai: '%s'

en: Bad bisect_write argument: %s
vi: Đối số bisect_write sai: %s

en: Bad branch.%s.mergeoptions string: %s
vi: Chuỗi branch.%s.mergeoptions sai: %s

en: Bad notes.rewriteMode value: '%s'
vi: Giá trị notes.rewriteMode sai: '%s'

en: Bad rev input (not a commit): %s
vi: Đầu vào rev sai (không phải là lần chuyển giao): %s

en: Bad rev input: %s
vi: Đầu vào rev sai: %s

en: Bad value '%s' in environment '%s'
vi: Giá trị sai '%s' trong biến môi trường '%s'

en: Badly quoted content in file '%s': %s
vi: Nội dung được trích dẫn sai trong tập tin '%s': %s

en: Batch objects requested on stdin (or --batch-all-objects)
vi: Đã yêu cầu các đối tượng batch trên stdin (hoặc --batch-all-objects)

en: Bidirectional operation between a Subversion repository and Git
vi: Thao tác hai hướng giữ hai kho Subversion và Git

en: Bisecting: %d revision left to test after this %s
     | Bisecting: %d revisions left to test after this %s
vi[0]: Bisecting: còn %d lần cải biên để kiểm tra %s

en: Bisecting: a merge base must be tested
vi: Đang bisect: gốc hòa trộn cần phải được kiểm tra

en: Blaming lines
vi: Các dòng blame

en: Build a tree-object from ls-tree formatted text
vi: Xây dựng một tree-object từ văn bản định dạng ls-tree

en: Build pack index file for an existing packed archive
vi: Xây dựng tập tin chỉ mục gói cho một kho nén đã đóng gói sẵn có

en: By default, deleting the current branch is denied, because the next
    'git clone' won't result in any file checked out, causing confusion.
    
    You can set 'receive.denyDeleteCurrent' configuration variable to
    'warn' or 'ignore' in the remote repository to allow deleting the
    current branch, with or without a warning message.
    
    To squelch this message, you can set it to 'refuse'.
vi: Theo mặc định, việc cập xóa nhánh hiện tại bị từ chối, bởi vì
    lệnh 'git clone' tiếp theo sẽ không có tác dụng trong việc lấy
    ra bất kỳ tập tin nào, dẫn đến hỗn loạn
    
    Bạn có thể đặt biến cấu hình 'receive.denyDeleteCurrent' thành
    'warn' hay 'ignore' trong kho máy chủ để cho phép đẩy xóa nhánh
    hiện tại của nó có hoặc không cảnh báo.
    
    Để tắt lời nhắn này, bạn hãy đặt nó thành 'refuse'.

en: By default, updating the current branch in a non-bare repository
    is denied, because it will make the index and work tree inconsistent
    with what you pushed, and will require 'git reset --hard' to match
    the work tree to HEAD.
    
    You can set the 'receive.denyCurrentBranch' configuration variable
    to 'ignore' or 'warn' in the remote repository to allow pushing into
    its current branch; however, this is not recommended unless you
    arranged to update its work tree to match what you pushed in some
    other way.
    
    To squelch this message and still keep the default behaviour, set
    'receive.denyCurrentBranch' configuration variable to 'refuse'.
vi: Theo mặc định, việc cập nhật nhánh hiện tại trong một kho không bare
    bị từ chối, bởi vì nó sẽ làm cho chỉ mục và cây làm việc mâu thuẫn với
    cái mà bạn đẩy lên, và sẽ yêu cầu lệnh 'git reset --hard' để làm
    cho cây làm việc khớp với HEAD.
    
    Bạn có thể đặt biến cấu hình 'receive.denyCurrentBranch' thành
    'ignore' hay 'warn' trong kho máy chủ để cho phép đẩy lên nhánh
    hiện tại của nó; tuy nhiên, không nên làm như thế trừ phi bạn
    sắp đặt để cập nhật cây làm việc của nó tương ứng với cái mà bạn đẩy
    lên theo cách nào đó.
    
    Để tắt lời nhắn này và vẫn giữ hành vi mặc định, hãy đặt
    biến cấu hình 'receive.denyCurrentBranch' thành 'refuse'.

en: Bye.
vi: Tạm biệt.

en: CA path "%s" does not exist
vi: CA path '%s' không tồn tại

en: CONFLICT (%s): Merge conflict in %s
vi: XUNG ĐỘT (%s): Xung đột hòa trộn trong %s

en: CONFLICT (directory rename split): Unclear where to rename %s to; it was renamed to multiple other directories, with no destination getting a majority of the files.
vi: XUNG ĐỘT: (phân hoá đổi tên thư mục): Không rõ đổi tên %s về đâu; nó đã bị đổi tên thành nhiều thư mục khác, mà không bên nào nhận phần lớn các tập tin gốc.

en: CONFLICT (distinct types): %s had different types on each side; renamed both of them so each can be recorded somewhere.
vi: XUNG ĐỘT (các kiểu riêng biệt): %s có các kiểu khác nhau ở mỗi bên; đã đổi tên cả hai để có thể ghi lại cả hai.

en: CONFLICT (distinct types): %s had different types on each side; renamed one of them so each can be recorded somewhere.
vi: XUNG ĐỘT (các kiểu riêng biệt): %s có các kiểu khác nhau ở mỗi bên; đã đổi tên một trong số chúng để có thể ghi lại cả hai.

en: CONFLICT (file location): %s added in %s inside a directory that was renamed in %s, suggesting it should perhaps be moved to %s.
vi: XUNG ĐỘT (vị trí tập): %s được thêm vào trong %s trong một thư mục đã được đổi tên thành %s, đoán là nó nên được di chuyển đến %s.

en: CONFLICT (file location): %s renamed to %s in %s, inside a directory that was renamed in %s, suggesting it should perhaps be moved to %s.
vi: XUNG ĐỘT (vị trí tập): %s được đổi tên thành %s trong %s, bên trong một thư mục đã được đổi tên thành %s, đoán là nó nên được di chuyển đến %s.

en: CONFLICT (file/directory): directory in the way of %s from %s; moving it to %s instead.
vi: XUNG ĐỘT (tập tin/thư mục): thư mục khác nằm trên %s từ %s; thay vào đó sẽ di chuyển nó đến %s.

en: CONFLICT (implicit dir rename): Cannot map more than one path to %s; implicit directory renames tried to put these paths there: %s
vi: XUNG ĐỘT: (ngầm đổi tên thư mục): Không thể ánh xạ hơn một đường dẫn thành %s; việc đổi tên thư mục sẽ đặt các đường dẫn sau ở đó: %s

en: CONFLICT (implicit dir rename): Existing file/dir at %s in the way of implicit directory rename(s) putting the following path(s) there: %s.
vi: XUNG ĐỘT: (ngầm đổi tên thư mục): Tập tin/thư mục đã sẵn có tại %s do việc đổi tên thư mục sẽ đặt các đường dẫn sau ở đó: %s.

en: CONFLICT (modify/delete): %s deleted in %s and modified in %s.  Version %s of %s left in tree.
vi: XUNG ĐỘT (sửa/xóa): %s bị xóa trong %s và sửa trong %s. Phiên bản %s của %s còn lại trong cây (tree).

en: CONFLICT (rename involved in collision): rename of %s -> %s has content conflicts AND collides with another path; this may result in nested conflict markers.
vi: XUNG ĐỘT (đổi tên cùng va chạm): đổi tên %s -> %s xung đột nội dung VÀ xung đột với một đường dẫn khác; điều này có thể tạo ra các dấu xung đột lồng nhau.

en: CONFLICT (rename/delete): %s renamed to %s in %s, but deleted in %s.
vi: XUNG ĐỘT (đổi tên/xóa): Đổi tên %s->%s trong %s, nhưng lại bị xóa trong %s.

en: CONFLICT (rename/rename): %s renamed to %s in %s and to %s in %s.
vi: XUNG ĐỘT (đổi tên/đổi tên): Đổi tên %s thành %s trong %s và thành %s trong %s.

en: CRLF would be replaced by LF in %s
vi: CRLF nên được thay bằng LF trong %s

en: Can merge only exactly one commit into empty head
vi: Không thể hòa trộn một cách đúng đắn một lần chuyển giao vào một head rỗng

en: Can not do reflog for '%s': %s
vi: Không thể thực hiện reflog cho '%s': %s

en: Can't use --patch and --include-untracked or --all at the same time
vi: Không thể dùng --patch và --include-untracked hay --all cùng một lúc

en: Can't use --staged and --include-untracked or --all at the same time
vi: Không thể dùng --staged và --include-untracked hay --all cùng một lúc

en: Cannot $action: You have unstaged changes.
vi: Không thể $action: Bạn có các thay đổi chưa được đưa vào vùng chờ.

en: Cannot $action: Your index contains uncommitted changes.
vi: Không thể $action: chỉ mục của bạn có chứa các thay đổi chưa được chuyển giao.

en: Cannot access work tree '%s'
vi: Không thể truy cập cây làm việc '%s'

en: Cannot add notes. Found existing notes for object %s. Use '-f' to overwrite existing notes
vi: Không thể thêm các ghi chú. Đã tìm thấy các ghi chú đã có sẵn cho đối tượng %s. Sử dụng tùy chọn '-f' để ghi đè lên các ghi chú cũ

en: Cannot autostash
vi: Không thể autostash

en: Cannot change unmerged .gitmodules, resolve merge conflicts first
vi: Không thể thay đổi .gitmodules chưa hòa trộn, hãy giải quyết xung đột trộn trước

en: Cannot chdir to $cdup, the toplevel of the working tree
vi: Không thể chuyển thư mục sang $cdup, ở mức cao nhất của cây làm việc

en: Cannot come back to cwd
vi: Không thể quay lại thư mục hiện hành

en: Cannot commit uninitialized/unreferenced notes tree
vi: Không thể chuyển giao cây ghi chú chưa được khởi tạo hoặc không được tham chiếu

en: Cannot copy notes. Found existing notes for object %s. Use '-f' to overwrite existing notes
vi: Không thể sao chép các ghi chú. Đã tìm thấy các ghi chú đã có sẵn cho đối tượng %s. Sử dụng tùy chọn '-f' để ghi đè lên các ghi chú cũ

en: Cannot determine remote HEAD
vi: Không thể xác định được HEAD máy chủ

en: Cannot do %s reset with paths.
vi: Không thể thực hiện lệnh %s reset với các đường dẫn.

en: Cannot do a %s reset in the middle of a merge.
vi: Không thể thực hiện một %s reset ở giữa của quá trình hòa trộn.

en: Cannot fast-forward to multiple branches.
vi: Không thể thực hiện chuyển tiếp nhanh trên nhiều nhánh.

en: Cannot fast-forward your working tree.
    After making sure that you saved anything precious from
    $ git diff %s
    output, run
    $ git reset --hard
    to recover.
vi: Không thể chuyển tiếp nhanh cây làm việc của bạn.
    Sau khi chắc chắn rằng mình đã ghi lại mọi thứ
    quan trọng từ đầu ra của lệnh
    $ git diff %s
    chạy
    $ git reset --hard
    để khôi phục.

en: Cannot fetch both %s and %s to %s
vi: Không thể lấy về cả %s và %s cho %s

en: Cannot initialize stash
vi: Không thể khởi tạo stash

en: Cannot merge multiple branches into empty head.
vi: Không thể hòa trộn nhiều nhánh vào một head trống rỗng.

en: Cannot open existing pack file '%s'
vi: Không thể mở tập tin gói đã sẵn có '%s'

en: Cannot open existing pack idx file for '%s'
vi: Không thể mở tập tin idx của gói cho '%s'

en: Cannot overwrite
vi: Không thể ghi đè

en: Cannot prepare timestamp regexp %s
vi: Không thể chuẩn bị biểu thức chính quy dấu thời gian%s

en: Cannot read HEAD
vi: Không thể đọc HEAD

en: Cannot read index
vi: Không đọc được chỉ mục

en: Cannot rebase onto multiple branches.
vi: Không thể thực hiện lệnh cải tổ trên nhiều nhánh.

en: Cannot record working tree state
vi: Không thể ghi lại trạng thái cây làm việc hiện hành

en: Cannot remove worktree changes
vi: Không thể gỡ bỏ các thay đổi cây-làm-việc

en: Cannot rewrite branches: You have unstaged changes.
vi: Không thể ghi lại các nhánh: Bạn có các thay đổi chưa được đưa vào vùng chờ.

en: Cannot run git format-patch from outside a repository
vi: Không thể chạy git format-patch ở ngoài kho chứa

en: Cannot save the current index state
vi: Không thể ghi lại trạng thái chỉ mục hiện hành

en: Cannot save the current staged state
vi: Không thể ghi lại trạng thái vùng chờ hiện hành

en: Cannot save the current status
vi: Không thể ghi lại trạng thái hiện hành

en: Cannot save the current worktree state
vi: Không thể ghi lại trạng thái cây-làm-việc hiện hành

en: Cannot save the untracked files
vi: Không thể ghi lại các tập tin chưa theo dõi

en: Cannot switch branch to a non-commit '%s'
vi: Không thể chuyển nhánh đến một thứ không phải là lần chuyển giao '%s'

en: Cannot update %s with %s
vi: Không thể cập nhật %s với %s

en: Cannot update paths and switch to branch '%s' at the same time.
vi: Không thể cập nhật các đường dẫn và chuyển đến nhánh '%s' cùng một lúc.

en: Cannot update submodule:
    %s
vi: Không thể cập nhật mô-đun-con:
    %s

en: Change or optimize batch output
vi: Thay đổi hay tối ưu hóa đầu ra batch

en: Changes from %s to %s:
vi: Thay đổi từ %s thành %s:

en: Changes not staged for commit:
vi: Các thay đổi chưa được đặt vào vùng chờ để chuyển giao:

en: Changes to %s:
vi: Thay đổi thành %s:

en: Changes to be committed:
vi: Những thay đổi sẽ được chuyển giao:

en: Check object existence or emit object contents
vi: Kiểm tra đối tượng có sẵn hay không hoặc phát nội dung của đối tượng

en: Check the GPG signature of commits
vi: Kiểm tra ký lần chuyển giao dùng GPG

en: Check the GPG signature of tags
vi: Kiểm tra chữ ký GPG của các thẻ

en: Checking %s
vi: Đang kiểm tra %s

en: Checking %s %s
vi: Đang kiểm tra %s %s

en: Checking %s link
vi: Đang lấy liên kết %s

en: Checking cache tree of %s
vi: Đang kiểm tra cây nhớ tạm của %s

en: Checking connectivity
vi: Đang kiểm tra kết nối

en: Checking connectivity (%d objects)
vi: Đang kiểm tra kết nối (%d đối tượng)

en: Checking object directories
vi: Đang kiểm tra các thư mục đối tượng

en: Checking object directory
vi: Đang kiểm tra thư mục đối tượng

en: Checking objects
vi: Đang kiểm tra các đối tượng

en: Checking patch %s...
vi: Đang kiểm tra bản vá %s...

en: Checking ref database
vi: Đang kiểm tra database tham chiếu

en: Checking references consistency
vi: Đang kiểm tra tính nhất quán các tham chiếu

en: Checking reflog %s->%s
vi: Đang kiểm tra việc đổi tên của '%s' thành '%s'

en: Checking rename of '%s' to '%s'
vi: Đang kiểm tra việc đổi tên của '%s' thành '%s'

en: Cherry-pick currently in progress.
vi: Cherry-pick hiện đang được thực hiện.

en: Cherry-picking is not possible because you have unmerged files.
vi: Không thể thực hiện cherry-pick vì bạn có những tập tin chưa được hòa trộn.

en: Chunk-based file formats
vi: Định dạng tập tin dạng khúc

en: Cleanup unnecessary files and optimize the local repository
vi: Dọn dẹp các tập tin không cần thiết và tối ưu kho nội bộ

en: Cleared directory '%s'
vi: Đã xóa thư mục '%s'

en: Clearing commit marks in commit graph
vi: Đang dọn dẹp các đánh dấu lần chuyển giao trong đồ thị lần chuyển giao

en: Clone a repository into a new directory
vi: Nhân bản một kho chứa đến một thư mục mới

en: Clone succeeded, but checkout failed.
    You can inspect what was checked out with 'git status'
    and retry with 'git restore --source=HEAD :/'
vi: Việc nhân bản thành công, nhưng checkout gặp lỗi.
    Kiểm tra xem cái gì đã được checkout bằng lệnh 'git status'
    và thử lại với lệnh 'git restore --source=HEAD :/'

en: Cloning into '%s'...
vi: Đang nhân bản thành '%s'...

en: Cloning into bare repository '%s'...
vi: Đang nhân bản thành kho chứa bare '%s'...

en: Collect information for user to file a bug report
vi: Sưu tập thông tin người dùng để báo cáo lỗi

en: Collecting commits from input
vi: Sưu tập các lần chuyển giao từ đầu vào

en: Collecting referenced commits
vi: Đang sưu tập các lần chuyển giao được tham chiếu

en: Command aliases
vi: Các bí danh lệnh

en: Commit %s does not have a GPG signature.
vi: Lần chuyển giao %s không có chữ ký GPG.

en: Commit %s has a bad GPG signature allegedly by %s.
vi: Lần chuyển giao %s có một chữ ký GPG sai, được cho là bởi %s.

en: Commit %s has a good GPG signature by %s
vi: Lần chuyển giao %s có một chữ ký GPG tốt bởi %s

en: Commit %s has an untrusted GPG signature, allegedly by %s.
vi: Lần chuyển giao %s có một chữ ký GPG không đáng tin, được cho là bởi %s.

en: Commit Body is:
vi: Thân của lần chuyển giao là:

en: Commit contents options
vi: Các tùy nội dung ghi chú commit

en: Commit message options
vi: Các tùy chọn ghi chú commit

en: Committer identity unknown
vi: Chưa biết định danh người chuyển giao

en: Committing is not possible because you have unmerged files.
vi: Không thể thực hiện chuyển giao vì bạn có những tập tin chưa được hòa trộn.

en: Committing unmerged notes
vi: Chuyển giao các note chưa được hòa trộn

en: Common Git shell script setup code
vi: Mã cài đặt shell script Git chung

en: Compare a tree to the working tree or index
vi: So sánh các cây trong cây làm việc hoặc chỉ mục

en: Compare the content and mode of provided blob pairs
vi: So sánh nội dung và chế độ của hai blob

en: Compare two commit ranges (e.g. two versions of a branch)
vi: So sánh hai vùng chuyển giao (vd: hai phiên bản của một nhánh)

en: Compares files in the working tree and the index
vi: So sánh các tập tin trong cây làm việc và chỉ mục

en: Compares the content and mode of blobs found via two tree objects
vi: So sánh nội dung và chế độ của các blob tìm thấy thông qua hai đối tượng cây

en: Compressing objects
vi: Đang nén các đối tượng

en: Compressing objects by path
vi: Đang nén các đối tượng theo đường dẫn

en: Compute object ID and optionally create an object from a file
vi: Tính toán ID đối tượng và tùy tạo một object từ một tập tin

en: Compute unique ID for a patch
vi: Tính toán ID duy nhất cho một bản vá

en: Computing commit changed paths Bloom filters
vi: Đang tính toán chuyển giao các bộ lọc Bloom đường dẫn bị thay đổi

en: Computing commit graph generation numbers
vi: Đang tính toán số tạo đồ thị các lần chuyển giao

en: Computing commit graph topological levels
vi: Đang tính mức hình học tô-pô tạo đồ thị các lần chuyển giao

en: Config file location
vi: Vị trí tập tin cấu hình

en: ConnectNamedPipe failed for '%s' (%lu)
vi: ConnectNamedPipe gặp lỗi  '%s' (%lu)

en: Context reduced to (%ld/%ld) to apply fragment at %d
vi: Ngữ cảnh bị giảm xuống còn (%ld/%ld) để áp dụng bản vá tại %d

en: Continuing in %0.1f seconds, assuming that you meant '%s'.
vi: Tiếp tục trong %0.1f giây,và coi rằng ý bạn là '%s'.

en: Continuing under the assumption that you meant '%s'.
vi: Tiếp tục và coi rằng ý bạn là '%s'.

en: Copy files from the index to the working tree
vi: Sao chép các tập tin từ chỉ mục ra cây làm việc

en: Corrupt MERGE_HEAD file (%s)
vi: Tập tin MERGE_HEAD sai hỏng (%s)

en: Could not access submodule '%s'
vi: Không thể truy cập mô-đun-con '%s'

en: Could not access submodule '%s' at commit %s
vi: Không thể truy cập mô-đun-con '%s' ở lần chuyển giao %s

en: Could not apply %s... %.*s
vi: Không thể áp dụng %s... %.*s

en: Could not create directory for '%s'
vi: Không thể tạo thư mục cho '%s'

en: Could not create new root commit
vi: Không thể tạo lần chuyển giao gốc mới

en: Could not delete %s
vi: Không thể xóa bỏ %s

en: Could not detach HEAD
vi: Không thể tách rời HEAD

en: Could not execute the todo command
    
        %.*s
    It has been rescheduled; To edit the command before continuing, please
    edit the todo list first:
    
        git rebase --edit-todo
        git rebase --continue
vi: Không thể thực thi lệnh todo
    
        %.*s
    Lệnh đã được lên lịch lại. Để sửa lệnh trước khi tiếp tục, vui lòng
    sửa danh sách todo trước:
    
        git rebase --edit-todo
        git rebase --continue

en: Could not fetch %s
vi: Không thể lấy'%s' về

en: Could not find a tracked remote branch, please specify <upstream> manually.
vi: Không tìm thấy nhánh mạng được theo dõi, hãy chỉ định <thượng-nguồn> một cách thủ công.

en: Could not find merge strategy '%s'.
vi: Không tìm thấy chiến lược hòa trộn '%s'.

en: Could not find section in .gitmodules where path=%s
vi: Không thể tìm thấy phần trong .gitmodules nơi mà đường_dẫn=%s

en: Could not get fetch map for refspec %s
vi: Không thể lấy ánh xạ (map) fetch cho đặc tả tham chiếu %s

en: Could not make %s writable by group
vi: Không thể làm %s được ghi bởi nhóm

en: Could not merge %.*s
vi: Không thể hòa trộn %.*s

en: Could not open commit-graph '%s'
vi: Không thể mở đồ thị chuyển giao '%s'

en: Could not parse HEAD^{tree}
vi: Không hiểu cú pháp HEAD^{tree}

en: Could not parse object '%s'
vi: Không thể đọc đối tượng '%s'

en: Could not parse object '%s'.
vi: Không thể đọc đối tượng '%s'.

en: Could not read from '%s'
vi: Không thể đọc từ '%s'

en: Could not read from remote repository.
    
    Please make sure you have the correct access rights
    and the repository exists.
vi: Không thể đọc từ kho trên mạng.
    
    Vui lòng chắc chắn là bạn có đủ thẩm quyền truy cập
    và kho chứa đã sẵn có.

en: Could not read the index
vi: Không thể đọc chỉ mục

en: Could not remove .gitmodules entry for %s
vi: Không thể gỡ bỏ mục .gitmodules dành cho %s

en: Could not remove config section '%s'
vi: Không thể gỡ bỏ phần cấu hình '%s'

en: Could not remove submodule work tree '%s'
vi: Không thể gỡ bỏ cây làm việc mô-đun-con '%s'

en: Could not rename config section '%s' to '%s'
vi: Không thể đổi tên phần của cấu hình từ '%s' thành '%s'

en: Could not reset index file to revision '%s'.
vi: Không thể đặt lại (reset) chỉ mục thành lần cải biên '%s'.

en: Could not resolve HEAD to a commit
vi: không thể phân giải HEAD thành tên lần chuyển giao

en: Could not run 'git rev-list <commits> --not --remotes -n 1' command in submodule %s
vi: Không thể chạy lệnh 'git rev-list <các lần chuyển giao> --not --remotes -n 1' trong mô-đun-con '%s'

en: Could not run 'git rev-list'
vi: Không thể chạy 'git rev-list'

en: Could not run 'git status --porcelain=2' in submodule %s
vi: Không thể chạy 'git status --porcelain=2' trong mô-đun-con '%s'

en: Could not set SSL backend to '%s': already set
vi: Không thể đặt ứng dụng chạy sau SSL cho '%s': đã đặt rồi

en: Could not set SSL backend to '%s': cURL was built without SSL backends
vi: Không thể đặt ứng dụng chạy SSL phía sau '%s': cURL được biên dịch không có sự hỗ trợ ứng dụng chạy phía sau SSL

en: Could not set up %s
vi: Không thể cài đặt %s

en: Could not setup master '%s'
vi: Không thể cài đặt nhánh master '%s'

en: Could not spawn pack-objects
vi: Không thể spawn pack-objects

en: Could not unset core.worktree setting in submodule '%s'
vi: Không thể đặt core.worktree trong mô-đun-con '%s'

en: Could not update .gitmodules entry %s
vi: Không thể cập nhật mục .gitmodules %s

en: Could not write new index file.
vi: Không thể ghi tập tin chỉ mục mới.

en: Could not write object file
vi: Không thể ghi vào tập tin

en: Count unpacked number of objects and their disk consumption
vi: Đếm số lượng đối tượng chưa được đóng gói và mức tiêu dùng đĩa của chúng

en: Counting objects
vi: Đang đếm các đối tượng

en: Counting referenced objects
vi: Đang đếm các đối tượng được tham chiếu

en: Create a new commit object
vi: Tạo một đối tượng chuyển giao

en: Create a packed archive of objects
vi: Tạo một kho lưu được đóng gói cho các đối

en: Create a tree object from the current index
vi: Tạo một đối tượng cây từ chỉ mục hiện tại

en: Create an archive of files from a named tree
vi: Tạo một kho nén các tập tin từ cây làm việc có tên

en: Create an empty Git repository or reinitialize an existing one
vi: Tạo một kho git mới hay khởi tạo lại một kho đã tồn tại từ trước

en: Create, list, delete or verify a tag object signed with GPG
vi: Tạo, liệt kê, xóa hay xác minh một đối tượng thẻ được ký bằng GPG

en: Create, list, delete refs to replace objects
vi: Tạo, liệt kê, xóa các tham chiếu để thay thế các đối tượng

en: Created autostash: %s
vi: Đã tạo autostash: %s

en: Created new report at '%s'.
vi: Đã tạo báo cáo mới tại '%s'

en: Creates a tag object with extra validation
vi: Tạo một đối tượng thẻ với kiểm tra mở rộng

en: Creates a temporary file with a blob's contents
vi: Tạo một tập tin tạm với nội dung của blob

en: Creating an empty commit: %.*s
vi: Đang tạo một lần chuyển giao trống rỗng: %.*s

en: Current branch %s is up to date, rebase forced.
vi: Nhánh hiện tại %s đã được cập nhật rồi, ép buộc rebase.

en: Current branch %s is up to date.
vi: Nhánh hiện tại %s đã được cập nhật rồi.

en: Debug gitignore / exclude files
vi: Gỡ lỗi các tập tin gitignore / exclude

en: Defining attributes per path
vi: Định nghĩa các thuộc tính cho mỗi đường dẫn

en: Defining submodule properties
vi: Định nghĩa thuộc tính mô-đun-con

en: Delegation control is not supported with cURL < 7.22.0
vi: Điều khiển giao quyền không được hỗ trợ với cURL < 7.22.0

en: Deleted branch %s (was %s).
vi: Nhánh '%s' đã bị xóa (từng là %s)

en: Deleted remote-tracking branch %s (was %s).
vi: Đã xóa nhánh theo dõi máy chủ "%s" (từng là %s).

en: Deleted replace ref '%s'
vi: Đã xóa tham chiếu thay thế '%s'

en: Deleted tag '%s' (was %s)
vi: Thẻ đã bị xóa '%s' (từng là %s)

en: Delta compression using up to %d threads
vi: Nén delta dùng tới %d tuyến trình

en: Developer-facing file formats, protocols and other interfaces
vi: Các giao diện tập tin, giao thức và khác cho lập trình viên

en: Did you forget to 'git add'?
vi: Có lẽ bạn đã quên 'git add'?

en: Did you hand edit your patch?
    It does not apply to blobs recorded in its index.
vi: Bạn đã sửa bản vá của mình bằng cách thủ công à?
    Nó không thể áp dụng các blob đã được ghi lại trong chỉ mục của nó.

en: Diff algorithm options
vi: Tùy chọn thuật toán khác biệt

en: Diff output format options
vi: Các tùy chọn định dạng kết quả khác biệt

en: Diff rename options
vi: Tùy chọn khác biệt đổi tên

en: Directory %s is in index and no submodule?
vi: Thư mục %s có ở trong chỉ mục mà không có mô-đun con?

en: Dirty index: cannot apply patches (dirty: %s)
vi: chỉ mục không sạch sẽ: không thể áp dụng các bản vá (còn không sạch: %s)

en: Discard addition from index and worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Loại bỏ thao tác thêm khỏi chỉ mục và cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Discard addition from worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Loại bỏ thao tác thêm khỏi cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Discard deletion from index and worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Loại bỏ thao tác xóa khỏi chỉ mục và cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Discard deletion from worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Loại bỏ thao tác xóa khỏi cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Discard mode change from index and worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Loại bỏ thay đổi chế độ khỏi chỉ mục và cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Discard mode change from worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Loại bỏ thay đổi chế độ khỏi cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Discard this hunk from index and worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Loại bỏ khúc này khỏi chỉ mục và cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Discard this hunk from worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Loại bỏ khúc này khỏi cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Display data in columns
vi: Hiển thị dữ liệu dạng các cột

en: Display gitattributes information
vi: Hiển thị thông tin gitattributes

en: Display help information about Git
vi: Hiển thị thông tin trợ giúp về Git

en: Display options
vi: Tuỳ chọn hiển thị

en: Display version information about Git
vi: Hiển thị thông tin về phiên bản Git

en: Diverging branches can't be fast-forwarded, you need to either:
    
    	git merge --no-ff
    
    or:
    
    	git rebase
vi: Không thể chuyển-tiếp-nhanh các nhánh phân kỳ, bạn cần dùng:
    
    	git merge --no-ff
    
    hoặc:
    
    	git rebase

en: Do not modify or remove the line above.
    Everything below it will be ignored.
vi: Không sửa hay xóa bỏ đường ở trên.
    Mọi thứ phía dưới sẽ được bỏ qua.

en: Do you really want to send %s? [y|N]:
vi: Bạn có thực sự muốn gửi %s? [y|N](có/KHÔNG):

en: Do you want me to do it for you [Y/n]?
vi: Bạn có muốn tôi thực hiện điều này cho bạn không [Y/n]?

en: Does not point to a valid commit '%s'
vi: Không chỉ đến một lần chuyển giao không hợp lệ '%s'

en: Download from a remote Git repository via HTTP
vi: Tải về từ một kho chứa Git trên mạng thông qua HTTP

en: Download missing objects in a partial clone
vi: Tải về các đối tượng còn thiếu khi nhân bản một phần

en: Download objects and refs from another repository
vi: Tải về các đối tượng và tham chiếu từ kho chứa khác

en: Dropped %s (%s)
vi: Đã xóa %s (%s)

en: Dry-OK. Log says:
vi: Thử gửi OK. Nhật ký ghi lại:

en: Dry-Sent %s
vi: Thử gửi %s

en: EXPERIMENTAL: Replay commits on a new base, works with bare repos too
vi: ĐANG TRONG QUÁ TRÌNH THỬ NGHIỆM: Phát lại lần chuyển giao vào gốc mới, dùng được trong kho chứa bare

en: Emit [broken] object attributes
vi: Phát các thuộc tính đối tượng [hỏng]

en: Emit object (blob or tree) with conversion or filter (stand-alone, or with batch)
vi: Phát đối tượng (blob hoặc cây) với bộ chuyển đổi hoặc bộ lọc (stand-alone, hoặc với batch)

en: Empty commit message.
vi: Chú thích của lần commit (chuyển giao) bị trống rỗng.

en: Enabled Hooks
vi: Các hook đã được bật

en: Ensures that a reference name is well formed
vi: Đảm bảo rằng một tên tham chiếu ở dạng thức tốt

en: Entering '%s'
vi: Đang vào '%s'

en: Entry '%s' overlaps with '%s'.  Cannot bind.
vi: Mục '%s' đè lên '%s'. Không thể bind.

en: Enumerating cruft objects
vi: Đánh số các đối tượng cruft

en: Enumerating objects
vi: Duyệt các đối tượng

en: Error building trees
vi: Gặp lỗi khi xây dựng cây

en: Error: Cannot export nested tags unless --mark-tags is specified.
vi: Lỗi: không thể xuất thẻ lồng nhau trừ khi --mark-tags được chỉ định.

en: Error: Your local changes to the following files would be overwritten by merge
vi: Lỗi: Các thay đổi nội bộ của bạn với các tập tin sau đây sẽ bị ghi đè khi hòa trộn

en: Errors during submodule fetch:
    %s
vi: Có lỗi khi lấy về mô-đun-con:
     '%s'

en: Escape character '\' not allowed as last character in attr value
vi: Ký tự thoát chuỗi '\' không được phép là ký tự cuối trong giá trị thuộc tính

en: Executing: %s
vi: Đang thực thi: %s

en: Execution of '%s %s' failed in submodule path '%s'
vi: Thực hiện không thành công lệnh '%s %s' trong đường dẫn mô-đun-con '%s'

en: Exiting because of an unresolved conflict.
vi: Thoát vì không thể giải quyết xung đột.

en: Exiting because of unfinished merge.
vi: Thoát vì việc hòa trộn còn dang dở.

en: Expanding reachable commits in commit graph
vi: Mở rộng các lần chuyển giao có thể tiếp cận được trong trong đồ thị lần chuyển giao

en: Expected 'mark' command, got %s
vi: Cần lệnh 'mark', nhưng lại có %s

en: Expected 'to' command, got %s
vi: Cần lệnh 'to', nhưng lại có %s

en: Expected format name:filename for submodule rewrite option
vi: Cần định dạng tên:tên_tập tin cho tùy chọn ghi lại mô-đun-con

en: Expected git repo version <= %d, found %d
vi: Cần phiên bản kho git <= %d, nhưng lại là %d

en: Expecting a full ref name, got %s
vi: Cần tên tham chiếu dạng đầy đủ, nhưng lại có %s

en: Export a single commit to a CVS checkout
vi: Xuất một lần chuyển giao thành một lần checkout CVS

en: External commands
vi: Các lệnh bên ngoài

en: Extract commit ID from an archive created using git-archive
vi: Rút trích mã số lần chuyển giao từ một kho nén đã được tạo bởi git-archive

en: Extracts patch and authorship from a single e-mail message
vi: Trích xuất miếng và và nguồn tác giả từ một thư điện tử đơn

en: Failed to add submodule '%s'
vi: Gặp lỗi khi thêm mô-đun-con '%s'

en: Failed to clone '%s' a second time, aborting
vi: Gặp lỗi khi nhân bản '%s' lần thứ hai, huỷ bỏ

en: Failed to clone '%s'. Retry scheduled
vi: Gặp lỗi khi nhân bản '%s'. Đã lên lịch thử lại

en: Failed to convert object from %s to %s
vi: Chuyển đổi đối tượng từ %s sang %s thất bại

en: Failed to copy notes from '%s' to '%s'
vi: Gặp lỗi khi sao chép ghi chú (note) từ '%s' tới '%s'

en: Failed to find tree of %s.
vi: Gặp lỗi khi tìm cây của %s.

en: Failed to find tree of HEAD.
vi: Gặp lỗi khi tìm cây của HEAD.

en: Failed to fstat %s: %s
vi: Gặp lỗi khi fstat %s: %s

en: Failed to merge in the changes.
vi: Gặp lỗi khi trộn vào các thay đổi.

en: Failed to merge submodule %s
vi: Gặp lỗi khi hòa trộn mô-đun-con %s

en: Failed to merge submodule %s (commits don't follow merge-base)
vi: Gặp lỗi khi hòa trộn mô-đun-con %s (lần chuyển giao không theo sau gốc-hòa-trộn)

en: Failed to merge submodule %s (commits not present)
vi: Gặp lỗi khi hòa trộn mô-đun-con %s (lần chuyển giao không hiện diện)

en: Failed to merge submodule %s (no merge base)
vi: Gặp lỗi khi hòa trộn mô-đun-con %s (không có gốc hoà trộn)

en: Failed to merge submodule %s (not checked out)
vi: Gặp lỗi khi hòa trộn mô-đun-con %s (không checkout)

en: Failed to merge submodule %s, but a possible merge resolution exists: %s
vi: Gặp lỗi khi hòa trộn mô-đun-con %s, nhưng có cách giải quyết: %s

en: Failed to merge submodule %s, but multiple possible merges exist:
    %s
vi: Gặp lỗi khi hòa trộn mô-đun-con %s, nhưng có nhiều cách giải quyết:
    %s

en: Failed to open %s.final: %s
vi: Gặp lỗi khi mở %s.final: %s

en: Failed to open %s: %s
vi: Gặp lỗi khi mở %s: %s

en: Failed to open for writing %s: %s
vi: Gặp lỗi khi mở %s để ghi: %s

en: Failed to opendir %s: %s
vi: Gặp lỗi khi opendir %s: %s

en: Failed to parse --dirstat/-X option parameter:
    %s
vi: Gặp lỗi khi đọc đối số tùy chọn --dirstat/-X:
    %s

en: Failed to parse emacsclient version.
vi: Gặp lỗi khi đọc phiên bản emacsclient.

en: Failed to perform three-way merge...
vi: Gặp lỗi khi thực hiện hòa trộn kiểu three-way...

en: Failed to recurse into submodule path '%s'
vi: Gặp lỗi khi đệ quy vào trong đường dẫn mô-đun-con '%s'

en: Failed to register submodule '%s'
vi: Gặp lỗi khi đăng ký mô-đun-con '%s'

en: Failed to register update mode for submodule path '%s'
vi: Gặp lỗi khi đăng ký chế độ cập nhật cho đường dẫn mô-đun-con '%s'

en: Failed to register url for submodule path '%s'
vi: Gặp lỗi khi đăng ký url cho đường dẫn mô-đun-con '%s'

en: Failed to resolve '%s' as a valid ref.
vi: Gặp lỗi khi phân giải '%s' thành một tham chiếu hợp lệ.

en: Failed to resolve '%s' as a valid revision.
vi: Gặp lỗi khi phân giải '%s' thành lần cải biên hợp lệ.

en: Failed to resolve '%s' as a valid tree.
vi: Gặp lỗi khi phân giải '%s' như là một cây (tree) hợp lệ.

en: Failed to resolve HEAD as a valid ref.
vi: Gặp lỗi khi phân giải HEAD như là một tham chiếu hợp lệ.

en: Failed to send %s
vi: Gặp lỗi khi gửi %s

en: Failed to split patches.
vi: Gặp lỗi khi chia nhỏ các bản vá.

en: Failed to start emacsclient.
vi: Gặp lỗi khi khởi chạy emacsclient.

en: Failed to start the FSEventStream
vi: Gặp lỗi khi khởi chạy FSEventStream

en: Failed to update main cache tree
vi: Gặp lỗi khi cập nhật cây bộ nhớ đệm

en: Failed to update the following refs with %s:
    %s
vi: Không thể cập nhật các tham chiếu sau thành %s:
    %s

en: Falling back to direct application...
vi: Đang trở về cách áp dụng trực tiếp..

en: Falling back to patching base and 3-way merge...
vi: Đang dùng phương án dự phòng: vá bản cơ sở và 'hòa trộn 3-đường'...

en: Fast-forwarded %s to %s.
vi: Chuyển-tiếp-nhanh %s đến %s.

en: Fast-forwarding to: $pretty_name
vi: Chuyển-tiếp-nhanh đến: $pretty_name

en: Fetch from and integrate with another repository or a local branch
vi: Lấy về và hợp nhất với kho khác hay một nhánh nội bộ

en: Fetched in submodule path '%s', but it did not contain %s. Direct fetching of that commit failed.
vi: Đã lấy về từ đường dẫn mô-đun con '%s', nhưng nó không chứa %s. Lấy về trực tiếp lần chuyển giao gặp lỗi đó.

en: Fetching %s
vi: Đang lấy '%s' về

en: Fetching objects
vi: Đang lấy về các đối tượng

en: Fetching submodule %s%s
vi: Đang lấy về mô-đun-con %s%s

en: Fetching submodule %s%s at commit %s
vi: Đang lấy về mô-đun-con %s%s tại lần chuyển giao %s

en: File '%s' exists but it could also be the range of commits
    to produce patches for.  Please disambiguate by...
    
        * Saying "./%s" if you mean a file; or
        * Giving --format-patch option if you mean a range.
vi: Tập tin '%s' có tồn tại nhưng cũng có thể hiểu là cần tạo bản vá cho
    một khoảng các lần chuyển giao. Vui lòng làm rõ ý của bạn bằng...
    
        * Ghi "./%s" nếu ý bạn là tập tin; hoặc
        * Đưa ra tùy chọn --format-patch nếu ý bạn là tạo bản vá.

en: File formats, protocols and other developer interfaces:
vi: Các giao diện tập tin, giao thức và khác cho lập trình viên

en: File not found: %s
vi: Không tìm thấy tập tin: %s

en: Filter
vi: Bộ lọc

en: Filter options
vi: Tùy chọn lọc

en: Filtering content
vi: Nội dung lọc

en: Find as good common ancestors as possible for a merge
vi: Tìm các tổ tiên chung tốt có thể được cho hòa trộn

en: Find commits yet to be applied to upstream
vi: Tìm những lần chuyển giao chưa được đẩy lên thượng nguồn

en: Find redundant pack files
vi: Tìm các tập tin gói dư thừa

en: Find symbolic names for given revs
vi: Tìm các tên liên kết mềm cho điểm xét đã cho

en: Finding and deleting unreferenced packfiles
vi: Đang tìm và xóa các gói không được tham chiếu

en: Finding commits for commit graph among packed objects
vi: Đang tìm các lần chuyển giao cho đồ thị lần chuyển giao trong số các đối tượng đã đóng gói

en: Finding commits for commit graph in %llu pack | Finding commits for commit graph in %<PRIuMAX> packs
vi[0]: Đang tìm các lần chuyển giao cho đồ thị lần chuyển giao trong %llu gói

en: Finding commits for commit graph in %lu pack | Finding commits for commit graph in %<PRIuMAX> packs
vi[0]: Đang tìm các lần chuyển giao cho đồ thị lần chuyển giao trong %lu gói

en: Finding extra edges in commit graph
vi: Đang tìm các cạnh mở tộng trong đồ thị lần chuyển giao

en: Finished dry-run migration of refs, the result can be found at '%s'
vi: Đã hoàn thành thử chạy di cư tham chiếu, kết quả tại '%s'

en: First, rewinding head to replay your work on top of it...
vi: Trước tiên, di chuyển lại head để thực hiện lại các thay đổi trên nó...

en: Fix them up in the work tree, and then use 'git add/rm <file>'
    as appropriate to mark resolution and make a commit.
vi: Sửa chúng trong cây làm việc, và sau đó dùng lệnh 'git add/rm <tập-tin>'
    để chọn cách giải quyết và tiến hành chuyển giao.

en: Forgot resolution for '%s'
vi: Quên phân giải cho '%s'

en: Found errors in 'diff.dirstat' config variable:
    %s
vi: Tìm thấy các lỗi trong biến cấu hình 'diff.dirstat':
    %s

en: Frequently asked questions about using Git
vi: Các câu hỏi thường gặp về cách sử dụng Git

en: From %.*s
vi: Từ %.*s

en: GIT_INDEX_VERSION set, but the value is invalid.
    Using version %i
vi: GIT_INDEX_VERSION được đặt, nhưng giá trị của nó lại không hợp lệ.
    Dùng phiên bản %i

en: GPG sign commit
vi: Ký lần chuyển giao dùng GPG

en: GPG sign the push
vi: ký lần đẩy dùng GPG

en: GPG-sign commits
vi: Các lần chuyển giao ký-GPG

en: General options
vi: Tùy chọn chung

en: Generally this means that you provided a wildcard refspec which had no
    matches on the remote end.
vi: Đại khái điều này có nghĩa là bạn đã cung cấp đặc tả đường dẫn dạng dùng ký tự
    đại diện mà nó lại không khớp trên điểm cuối máy chủ.

en: Generate a zip archive of diagnostic information
vi: tạo tập tin nén zip của bản báo cáo

en: Generates a summary of pending changes
vi: Tạo ra một tóm tắt các thay đổi còn treo

en: Generating patches
vi: Đang tạo các bản vá

en: Generic options
vi: Tùy chọn chung

en: Get and set repository or global options
vi: Lấy và đặt kho hoặc các tùy chọn toàn cục

en: GetOverlappedResult failed on '%s' [GLE %ld]
vi: GetOverlappedResult gặp lỗi trên '%s' [GLE %ld]

en: Git HTTP-based protocols
vi: Những giao thức Git dựa trên HTTP

en: Git Repository Layout
vi: Bố cục kho Git

en: Git command-line interface and conventions
vi: Giao diện dòng lệnh Git và các quy ước

en: Git commit-graph format
vi: Định dạng đồ-thị-chuyển-giao

en: Git cryptographic signature formats
vi: Định dạng chữ ký bảo mật Git

en: Git data exporter
vi: Bộ xuất dữ liệu Git

en: Git for CVS users
vi: Git dành cho những người dùng CVS

en: Git index format
vi: Định dạng chỉ mục

en: Git namespaces
vi: Không gian tên Git

en: Git normally never creates a ref that ends with 40 hex characters
    because it will be ignored when you just specify 40-hex. These refs
    may be created by mistake. For example,
    
      git switch -c $br $(git rev-parse ...)
    
    where "$br" is somehow empty and a 40-hex ref is created. Please
    examine these refs and maybe delete them. Turn this message off by
    running "git config set advice.objectNameWarning false"
vi: Git thường không bao giờ tạo tham chiếu kết thúc với 40 ký tự hex
    bởi vì nó sẽ bị bỏ qua khi bạn chỉ định 40 ký tự hex. Những tham chiếu
    này có lẽ đã được tạo nhầm. Ví dụ,
    
      git switch -c $br $(git rev-parse ...)
    
    với "$br" không hiểu lý do vì sao rỗng và tạo ra tham chiếu 40-hex.
    Xin hãy kiểm tra những tham chiếu này và xóa chúng đi nếu cần. Tắt
    lời nhắn này bằng cách chạy lệnh "git config set advice.objectNameWarning false"

en: Git pack format
vi: Định dạng pack

en: Git web interface (web frontend to Git repositories)
vi: Giao diện Git trên nền web (ứng dụng web chạy trên kho Git)

en: Git's i18n setup code for shell scripts
vi: Mã cài đặt quốc tế hóa của Git cho shell script

en: Give an object a human readable name based on an available ref
vi: Đưa ra một đối tượng dựa trên một tên ở dạng con người đọc được trên một tham chiếu sẵn có

en: Graphical alternative to git-commit
vi: Tương tác đồ họa với git-commit

en: HEAD %s is not a commit!
vi: HEAD %s không phải là một lần chuyển giao!

en: HEAD (%s) points outside of refs/heads/
vi: HEAD (%s) chỉ bên ngoài của refs/heads/

en: HEAD (no branch)
vi: HEAD (không nhánh)

en: HEAD detached at
vi: HEAD được tách rời tại

en: HEAD detached from
vi: HEAD được tách rời từ

en: HEAD does not point to a branch
vi: HEAD không chỉ đến một nhánh nào cả

en: HEAD is now at
vi: HEAD hiện giờ tại

en: HEAD is now at %s
vi: HEAD hiện giờ tại %s

en: HEAD is up to date, rebase forced.
vi: HEAD hiện đã được cập nhật rồi, ép buộc rebase.

en: HEAD is up to date.
vi: HEAD đã cập nhật.

en: HEAD not found below refs/heads!
vi: Không tìm thấy HEAD ở dưới refs/heads!

en: HEAD of working tree %s is not updated
vi: HEAD của cây làm việc %s chưa được cập nhật

en: HEAD points to an invalid (or orphaned) reference.
    HEAD path: '%s'
    HEAD contents: '%s'
vi: HEAD trỏ đến tham chiếu sai (hoặc mồ côi).
    Đường dẫn HEAD: '%s'
    Nội dung HEAD: '%s'

en: Helper programs to interact with remote repositories
vi: Các chương trình helper để tương tác với các kho chứa trên máy chủ

en: Helper to store credentials on disk
vi: helper để lưu chứng nhận vào đĩa

en: Helper to temporarily store passwords in memory
vi: helper để lưu mật khẩu tạm thời trong bộ nhớ

en: Hooks used by Git
vi: Các hook được sử dụng bởi Git

en: How packs are transferred over-the-wire
vi: Gói được truyền thực tế (over-the-wire) như thế nào

en: Huh (%s)?
vi: Hả (%s)?

en: Huh (%s)?
vi: Hả (%s)?

en: Hunk #%d applied cleanly.
vi: Khúc #%d được áp dụng hoàn toàn.

en: Hunk #%d succeeded at %d (offset %d line). | Hunk #%d succeeded at %d (offset %d lines).
vi[0]: Khối thứ %d thành công tại %d (offset %d dòng).

en: If it does not apply cleanly, you will be given an opportunity to
    edit again.  If all lines of the hunk are removed, then the edit is
    aborted and the hunk is left unchanged.
vi: Nếu bản vá không được áp dụng hoàn toàn, bạn sẽ có cơ hội
    để sửa lại. Nếu mọi dòng của khúc bị xóa bỏ, thì những
    sửa đổi sẽ bị loại bỏ, và khúc vẫn giữ nguyên.

en: If the patch applies cleanly, the edited hunk will immediately be marked for applying.
vi: Nếu bản vá được áp dụng hoàn toàn, khúc đã sửa sẽ ngay lập tức được đánh dấu để áp dụng.

en: If the patch applies cleanly, the edited hunk will immediately be marked for discarding.
vi: Nếu bản vá được áp dụng hoàn toàn, khúc đã sửa sẽ ngay lập tức được đánh dấu để loại bỏ.

en: If the patch applies cleanly, the edited hunk will immediately be marked for staging.
vi: Nếu bản vá được áp dụng hoàn toàn, khúc đã sửa sẽ ngay lập tức được đánh dấu để chuyển vào vùng chờ.

en: If the patch applies cleanly, the edited hunk will immediately be marked for stashing.
vi: Nếu bản vá được áp dụng hoàn toàn, khúc đã sửa sẽ ngay lập tức được đánh dấu để tạm cất.

en: If the patch applies cleanly, the edited hunk will immediately be marked for unstaging.
vi: Nếu bản vá được áp dụng hoàn toàn, khúc đã sửa sẽ ngay lập tức được đánh dấu để bỏ ra khỏi vùng chờ.

en: If you are sure you want to delete it, run 'git branch -D %s'
vi: Nếu bạn thực sự muốn xóa nó, hãy chạy lệnh 'git branch -D %s'.

en: If you intend to update such entries, try one of the following:
    * Use the --sparse option.
    * Disable or modify the sparsity rules.
vi: Nếu bạn có ý định cập nhật các mục như vậy, hãy thử một trong các mục sau:
    * Sử dụng tùy chọn --sparse.
    * Vô hiệu hóa hoặc sửa đổi sparse rules (luật thưa).

en: If you meant to check out a remote tracking branch on, e.g. 'origin',
    you can do so by fully qualifying the name with the --track option:
    
        git checkout --track origin/<name>
    
    If you'd like to always have checkouts of an ambiguous <name> prefer
    one remote, e.g. the 'origin' remote, consider setting
    checkout.defaultRemote=origin in your config.
vi: Nếu ý bạn là checkout nhánh máy chủ được theo dõi, ví dụ 'origin',
    bạn có thể làm như vậy bằng cách chỉ định đầy đủ tên với tùy chọn --track:
    
        git checkout --track origin/<tên>
    
    Nếu bạn muốn luôn checkout từ một <tên> một máy chủ ưa thích
    chưa rõ ràng, ví dụ máy chủ 'origin', cân nhắc cài đặt
    checkout.defaultRemote=origin trong cấu hình của bạn.

en: If you meant to create a worktree containing a new unborn branch
    (branch with no commits) for this repository, you can do so
    using the --orphan flag:
    
        git worktree add --orphan %s
vi: Nếu bạn muốn tạo cây làm việc với nhánh chưa sinh
    (nhánh chưa có lần chuyển giao) cho kho chứa này, bạn có thể dùng
    tuỳ chọn --orphan:
    
        git worktree add --orphan %s

en: If you meant to create a worktree containing a new unborn branch
    (branch with no commits) for this repository, you can do so
    using the --orphan flag:
    
        git worktree add --orphan -b %s %s
vi: Nếu bạn muốn tạo cây làm việc với nhánh chưa sinh
    (nhánh chưa có lần chuyển giao) cho kho chứa này, bạn có thể dùng
    tuỳ chọn --orphan:
    
        git worktree add --orphan -b %s %s

en: If you prefer to skip this patch, run "%s --skip" instead.
vi: Nếu bạn muốn bỏ qua bản vá này, hãy chạy lệnh "%s --skip".

en: If you want to detach HEAD at the commit, try again with the --detach option.
vi: Nếu bạn muốn tách rời HEAD ở lần chuyển giao, hay thử lại với tùy chọn --detach.

en: If you want to keep it by creating a new branch, this may be a good time
    to do so with:
    
     git branch <new-branch-name> %s
    
     | If you want to keep them by creating a new branch, this may be a good time
    to do so with:
    
     git branch <new-branch-name> %s
vi[0]: Nếu bạn muốn giữ (chúng) nó bằng cách tạo ra một nhánh mới, đây có lẽ là
    một thời điểm thích hợp để làm thế bằng lệnh:
    
     git branch <tên_nhánh_mới> %s

en: If you want to reuse this local git directory instead of cloning again from
      %s
    use the '--force' option. If the local git directory is not the correct repo
    or you are unsure what this means choose another name with the '--name' option.
vi: Nếu bạn muốn sử dụng lại thư mục git nội bộ này thay vì nhân bản lại lần nữa từ
      %s
    dùng tùy chọn '--force'. Nếu thư mục git nội bộ không phải là một kho đúng hoặc
    là bạn không chắc chắn điều đó nghĩa là gì thì chọn tên khác với tùy chọn '--name'.

en: If you wish to set tracking information for this branch you can do so with:
vi: Nếu bạn muốn thiết lập thông tin theo dõi cho nhánh này bạn có thể thực hiện bằng lệnh:

en: If you wish to set tracking information for this branch you can do so with:
    
        git branch --set-upstream-to=%s/<branch> %s
vi: Nếu bạn muốn đặt thông tin theo dõi cho nhánh này bạn có thể thực hiện bằng lệnh:
    
        git branch --set-upstream-to=%s/<nhánh> %s

en: Ignored files
vi: Những tập tin bị bỏ qua

en: Import a GNU Arch repository into Git
vi: Nhập một kho GNU Arch vào một kho Git

en: Import from and submit to Perforce repositories
vi: Nhập vào từ và gửi đến các kho cần thiết

en: Incremental repacks are incompatible with bitmap indexes.  Use
    --no-write-bitmap-index or disable the pack.writeBitmaps configuration.
vi: Gia tăng các repack là không tương thích với chỉ mục bitmap. Dùng
    --no-write-bitmap-index hay tắt cấu hình pack.writeBitmaps.

en: Index was not unstashed.
vi: chỉ mục đã không được bỏ stash.

en: Indexing objects
vi: Các đối tượng chỉ mục

en: Initial commit
vi: Lần chuyển giao khởi tạo

en: Initialize, update or inspect submodules
vi: Khởi tạo, cập nhật hay điều tra các mô-đun-con

en: Initialized empty Git repository in %s%s
vi: Đã khởi tạo lại kho Git trống rỗng sẵn có trong %s%s

en: Initialized empty shared Git repository in %s%s
vi: Đã khởi tạo lại kho Git chia sẻ trống rỗng sẵn có trong %s%s

en: Input ignore patterns>>
vi: Mẫu để lọc các tập tin đầu vào cần bỏ qua>>

en: Instantly browse your working repository in gitweb
vi: Duyệt ngay kho làm việc của bạn trong gitweb

en: Integer value expected refname:lstrip=%s
vi: Giá trị nguyên cần tên tham chiếu:lstrip=%s

en: Integer value expected refname:rstrip=%s
vi: Giá trị nguyên cần tên tham chiếu:rstrip=%s

en: Interacting with Others
vi: Tương tác với những cái khác

en: Interdiff against v%d:
vi: Interdiff dựa trên v%d:

en: Invalid %s: '%s'
vi: %s không hợp lệ: '%s'

en: Invalid back reference
vi: Tham chiếu ngược không hợp lệ

en: Invalid character class name
vi: Tên lớp ký tự không hợp lệ

en: Invalid cleanup mode %s
vi: Chế độ dọn dẹp không hợp lệ %s

en: Invalid collation character
vi: Ký tự đối chiếu không hợp lệ

en: Invalid command: you're currently in a %s/%s bisect
vi: Lệnh không hợp lệ: bạn hiện đang ở một bisect %s/%s

en: Invalid content of \{\}
vi: Nội dung của \{\} không hợp lệ

en: Invalid ignored mode '%s'
vi: Chế độ bỏ qua không hợp lệ '%s'

en: Invalid number: '%s'
vi: Số không hợp lệ: '%s'

en: Invalid old URL pattern: %s
vi: Kiểu mẫu URL cũ không hợp lệ: %s

en: Invalid path: %s
vi: đường dẫn không hợp lệ: %s

en: Invalid pathspec magic '%.*s' in '%s'
vi: Đặc tả đường dẫn không hợp lệ '%.*s' trong '%s'

en: Invalid preceding regular expression
vi: Biểu thức chính quy nằm trước không hợp lệ

en: Invalid range end
vi: Sai kết thúc phạm vi

en: Invalid regular expression
vi: Biểu thức chính quy không hợp lệ

en: Invalid untracked files mode '%s'
vi: Chế độ cho các tập tin chưa được theo dõi không hợp lệ '%s'

en: Invalid update mode '%s' configured for submodule path '%s'
vi: Chế độ cập nhật '%s' không hợp lệ được cấu hình cho đường dẫn mô-đun-con '%s'

en: It looks like 'git am' is in progress. Cannot rebase.
vi: Hình như đang trong quá trình thực hiện lệnh 'git am'. Không thể rebase.

en: It seems that there is already a %s directory, and
    I wonder if you are in the middle of another rebase.  If that is the
    case, please try
    	%s
    If that is not the case, please
    	%s
    and run me again.  I am stopping in case you still have something
    valuable there.
vi: Hình như là ở đây sẵn có một thư mục %s, và
    có lẽ bạn đang ở giữa một lệnh rebase khác. Nếu đúng là
    như vậy, xin hãy thử
    	%s
    Nếu không phải thế, hãy thử
    	%s
    và chạy TÔI lần nữa. TÔI sẽ dừng lại vì có khả năng bạn vẫn
    còn một số thứ quan trọng ở đây.

en: It took %.2f seconds to enumerate untracked files,
    but the results were cached, and subsequent runs may be faster.
vi: Cần %.2f để duyệt các tập tin không được theo dõi,
    nhưng đã ghi nhớ kết quả, và các lần chạy sau sẽ nhanh hơn.

en: It took %.2f seconds to enumerate untracked files.
vi: Cần %.2f để duyệt các tập tin không được theo dõi.

en: It took %.2f seconds to refresh the index after reset.  You can use
    '--no-refresh' to avoid this.
vi: Việc này cần %.2f giây để làm tươi mới chỉ mục sau khi đặt lại. Bạn có thể sử dụng
    '--no-refresh' tránh điều này.

en: Join two or more development histories together
vi: Hợp nhất hai hay nhiều hơn lịch sử của các nhà phát triển

en: LF would be replaced by CRLF in %s
vi: LF nên thay bằng CRLF trong %s

en: Last command done (%llu command done): | Last commands done (%<PRIuMAX> commands done):
vi[0]: Lệnh thực hiện cuối (đã thực thi %llu lệnh):

en: Last command done (%lu command done): | Last commands done (%<PRIuMAX> commands done):
vi[0]: Lệnh thực hiện cuối (đã thực thi %lu lệnh):

en: Limiting comparison with pathspecs is only supported if both paths are directories.
vi: Giới hạn so sánh theo đường dẫn chỉ hỗ trợ với hai thư mục.

en: Lines beginning in "GIT:" will be removed.
    Consider including an overall diffstat or table of contents
    for the patch you are writing.
    
    Clear the body content if you don't wish to send a summary.
vi: Các dòng bắt đầu bằng "GIT:" sẽ bị xóa bỏ.
    Hãy cân nhắc bao gồm một bản diffstat hay chỉ mục
    cho bản vá bạn đang viết.
    
    Xóa nội dung phần thân nếu bạn không muốn gửi tóm tắt.

en: Lines starting with '%s' will be ignored, and an empty message aborts
    the commit.
vi: Những dòng được bắt đầu bằng '%s' sẽ được bỏ qua, và nếu phần chú
    thích rỗng sẽ hủy bỏ lần chuyển giao.

en: List references in a local repository
vi: Liệt kê các tham chiếu trong một kho nội bộ

en: List references in a remote repository
vi: Liệt kê các tham chiếu trong một kho chứa trên mạng

en: List the contents of a tree object
vi: Liệt kê nội dung của đối tượng cây

en: List, create, or delete branches
vi: Liệt kê, tạo hay là xóa các nhánh

en: Lists commit objects in reverse chronological order
vi: Liệt kê các đối tượng chuyển giao theo thứ tự tôpô đảo ngược

en: Loading known commits in commit graph
vi: Đang tải các lần chuyển giao chưa biết trong đồ thị lần chuyển giao

en: Lockfile created but not reported: %s
vi: Tập tin khóa đã được tạo nhưng chưa được báo cáo: %s

en: Looking for referenced packfiles
vi: Đang khóa cho các gói bị tham chiếu

en: Looking up %s ...
vi: Đang tìm kiếm %s ...

en: Low-level Commands / Internal Helpers
vi: Lệnh/Hỗ trợ nội tại ở mức thấp

en: Low-level Commands / Interrogators
vi: Lệnh/bộ hỏi ở mức thấp

en: Low-level Commands / Manipulators
vi: Lệnh/thao tác ở mức thấp

en: Low-level Commands / Syncing Repositories
vi: Lệnh/Đồng bộ kho ở mức thấp

en: Low-level access to refs
vi: Truy cập tới tham chiếu ở mức thấp

en: MIDX does not contain the BTMP chunk
vi: MIDX không chứa chunk BTMP

en: Main Porcelain Commands
vi: Các lệnh Porcelain chính

en: Malformed input line: '%s'.
vi: Dòng đầu vào sai quy cách: '%s'.

en: Malformed search regexp %s: %s
vi: Định dạng tìm kiếm của biểu thức chính quy (regex) bất thường %s: %s

en: Manage multiple working trees
vi: Quản lý nhiều cây làm việc

en: Manage reflog information
vi: Quản lý thông tin reflog

en: Manage set of tracked repositories
vi: Quản lý tập hợp các kho chứa đã được theo dõi

en: Manual hunk edit mode -- see bottom for a quick guide.
vi: Chế độ sửa khúc bằng tay -- xem ở dưới để có hướng dẫn sử dụng nhanh.

en: Map author/committer names and/or E-Mail addresses
vi: Ánh xạ tên tác giả/người chuyển giao và/hoặc địa chỉ E-Mail

en: Marked %d islands, done.
vi: Đã đánh dấu %d island, xong.

en: Marking %s as complete
vi: Đánh dấu %s là đã hoàn thành

en: Marking reachable objects...
vi: Đánh dấu các đối tượng tiếp cận được...

en: Maybe you want to use 'update --init'?
vi: Có lẽ bạn muốn dùng 'update --init'?

en: Maybe you wanted to say 'git add .'?
vi: Có lẽ là bạn muốn dùng 'git add .'?

en: Memory exhausted
vi: Hết bộ nhớ

en: Merge options
vi: Tùy chọn về hòa trộn

en: Merge with strategy %s failed.
vi: Hòa trộn với chiến lược %s gặp lỗi.

en: Merging
vi: Hòa trộn

en: Merging %s with %s
vi: Đang hòa trộn %s với %s

en: Merging %s with %s
vi: Đang hòa trộn %s với %s

en: Merging commit-graph
vi: Đang hòa trộn đồ-thị-chuyển-giao

en: Merging is not possible because you have unmerged files.
vi: Không thể thực hiện hòa trộn vì bạn có những tập tin chưa được hòa trộn.

en: Message-ID to be used as In-Reply-To for the first email (if any)?
vi: Dùng Message-ID như In-Reply-To cho email đầu tiên (nếu có)?

en: Messaging
vi: Lời nhắn

en: Migrating git directory of '%s%s' from
    '%s' to
    '%s'
vi: Di cư thư mục git của '%s%s' từ
    '%s' sang
    '%s'

en: Minimum number of objects to request at a time
vi: Số đối tượng tối thiểu mỗi lần yêu cầu

en: Missing ')' at the end of pathspec magic in '%s'
vi: Thiếu ')' tại cuối của đặc tả đường dẫn trong '%s'

en: Missing from marks for submodule '%s'
vi: Thiếu các đánh dấu cho mô-đun-con '%s'

en: Missing to marks for submodule '%s'
vi: Thiếu đánh dấu cho mô-đun-con '%s'

en: Mounting one repository inside another
vi: Gắn một kho chứa vào trong một cái khác

en: Move objects and refs by archive
vi: Di chuyển các đối tượng và tham chiếu theo kho lưu

en: Move or rename a file, a directory, or a symlink
vi: Di chuyển hay đổi tên một tập tin, thư mục hoặc liên kết mềm

en: Multiple remote HEAD branches. Please choose one explicitly with:
vi: Nhiều nhánh HEAD máy chủ. Hãy chọn rõ ràng một:

en: Need a repository to create a bundle.
vi: Cần một kho chứa để có thể tạo một bundle.

en: Need a repository to unbundle.
vi: Cần một kho chứa để có thể giải nén một bundle.

en: Need to specify how to reconcile divergent branches.
vi: Cần chỉ định làm thế nào để giải quyết các nhánh phân kỳ.

en: Needed a single revision
vi: Cần một lần cải biên đơn

en: Negative patterns are ignored in git attributes
    Use '\!' for literal leading exclamation.
vi: Các mẫu dạng phủ định bị cấm dùng cho git attribute
    Dùng '\!' cho tên có dấu chấm than dẫn đầu.

en: Next command to do (%llu remaining command): | Next commands to do (%<PRIuMAX> remaining commands):
vi[0]: Lệnh cần làm kế tiếp (còn %llu lệnh):

en: Next command to do (%lu remaining command): | Next commands to do (%<PRIuMAX> remaining commands):
vi[0]: Lệnh cần làm kế tiếp (còn %lu lệnh):

en: No annotated tags can describe '%s'.
    However, there were unannotated tags: try --tags.
vi: Không có thẻ được chú giải nào được mô tả là '%s'.
    Tuy nhiên, ở đây có những thẻ không được chú giải: hãy thử --tags.

en: No branch name specified
vi: Chưa chỉ ra tên của nhánh

en: No changes
vi: Không có thay đổi

en: No changes - did you forget to use 'git add'?
    If there is nothing left to stage, chances are that something else
    already introduced the same changes; you might want to skip this patch.
vi: Không có thay đổi nào - bạn đã quên sử dụng lệnh 'git add' à?
    Nếu ở đây không còn gì để đưa vào vùng chờ, có lẽ một số người khác
    đã thêm các thay đổi trong này rồi; bạn có lẽ muốn bỏ qua bản vá này.

en: No changes - recorded it as an empty commit.
vi: Không có thay đổi nào - được ghi thành một lần chuyển giao rỗng.

en: No changes -- Patch already applied.
vi: Không thay đổi gì cả -- bản vá đã được áp dụng rồi.

en: No changes selected
vi: Chưa có thay đổi nào được chọn

en: No changes.
vi: Không có thay đổi nào.

en: No changes.
vi: Không có thay đổi nào.

en: No commands done.
vi: Chưa thực hiện lệnh nào.

en: No commands remaining.
vi: Không còn lệnh nào.

en: No commit specified and merge.defaultToUpstream not set.
vi: Không chỉ ra lần chuyển giao và merge.defaultToUpstream chưa được đặt.

en: No commits yet
vi: Vẫn chưa chuyển giao

en: No commits yet on
vi: Chưa thực hiện lệnh chuyển giao nào trên

en: No configured push destination.
    Either specify the URL from the command-line or configure a remote repository using
    
        git remote add <name> <url>
    
    and then push using the remote name
    
        git push <name>
vi: Chưa cấu hình đích để đẩy lên.
    Hoặc là chỉ ra URL từ dòng lệnh hoặc là cấu hình một kho máy chủ sử dụng
    
        git remote add <tên> <url>
    
    và sau đó đẩy lên sử dụng tên máy chủ
    
        git push <tên>

en: No current branch.
vi: Không phải nhánh hiện hành.

en: No default upstream defined for the current branch.
vi: Không có thượng nguồn mặc định được định nghĩa cho nhánh hiện hành.

en: No directory name could be guessed.
    Please specify a directory on the command line
vi: Không đoán được thư mục tên là gì.
    Vui lòng chỉ định tên thư mục trên dòng lệnh

en: No exact match on refs or tags, searching to describe
vi: Không có tham chiếu hay thẻ khớp đúng, đang tìm kiếm mô tả

en: No hunk matches the given pattern
vi: Không thấy khúc nào khớp mẫu đã cho

en: No local changes to save
vi: Không có thay đổi nội bộ nào được ghi lại

en: No local or remote refs exist despite at least one remote
    present, stopping; use 'add -f' to override or fetch a remote first
vi: Không tồn tại tham chiếu cục bộ hay trên máy chủ mặc dù có cấu hình
    máy chủ, dừng lại; hãy dùng 'add -f' để ép buộc hoặc thực hiện kéo về trước

en: No match
vi: Không tìm thấy

en: No merge message -- not updating HEAD
vi: Không có lời chú thích hòa trộn -- nên không cập nhật HEAD

en: No merge strategy handled the merge.
vi: Không có chiến lược hòa trộn nào có thể xử lý việc hòa trộn.

en: No more files to clean, exiting.
vi: Không còn tập-tin nào để dọn dẹp, đang thoát ra.

en: No names found, cannot describe anything.
vi: Không tìm thấy tên, không thể mô tả gì cả.

en: No next hunk
vi: Không có khúc kế tiếp

en: No other hunks to goto
vi: Không còn khúc nào để nhảy đến

en: No other hunks to search
vi: Không còn khúc nào để tìm kiếm

en: No paths with --include/--only does not make sense.
vi: Không đường dẫn với các tùy chọn --include/--only không hợp lý.

en: No pathspec was given. Which files should I remove?
vi: Không đưa ra đặc tả đường dẫn. Tôi nên loại bỏ các tập tin nào?

en: No possible source branch, inferring '--orphan'
vi: Không có nhánh gốc, đoán là --orphan

en: No previous hunk
vi: Không có khúc kế trước

en: No previous regular expression
vi: Không có biểu thức chính quy nằm trước

en: No refs in common and none specified; doing nothing.
    Perhaps you should specify a branch.
vi: Không có các tham chiếu trong phần chung và chưa chỉ định; nên không làm gì cả.
    Tuy nhiên bạn nên chỉ định một nhánh.

en: No remote for the current branch.
vi: Không có máy chủ cho nhánh hiện hành.

en: No remote-tracking branch for %s from %s
vi: Không nhánh mạng theo dõi cho %s từ %s

en: No staged changes
vi: Không có thay đổi đã được đưa vào vùng chờ

en: No stash entries found.
vi: Không tìm thấy các mục tạm cất (stash) nào.

en: No subject line in %s?
vi: Không có dòng chủ đề trong %s?

en: No such URL found: %s
vi: Không tìm thấy URL như vậy: %s

en: No such path '%s' in the diff
vi: Không có đường dẫn %s trong diff

en: No such ref: %s
vi: Không có tham chiếu nào như thế: %s

en: No such remote '%s'
vi: Không có máy chủ nào có tên '%s'

en: No such remote: '%s'
vi: Không có máy chủ nào như vậy: '%s'

en: No tags can describe '%s'.
    Try --always, or create some tags.
vi: Không có thẻ có thể mô tả '%s'.
    Hãy thử --always, hoặc tạo một số thẻ.

en: No testable commit found.
    Maybe you started with bad path arguments?
vi: Không tìm thấy lần chuyển giao nào kiểm tra được.
    Có lẽ bạn bắt đầu với các tham số đường dẫn sai?

en: No untracked files.
vi: Không có tập tin nào chưa được theo dõi.

en: No url found for submodule path '%s' in .gitmodules
vi: Không tìm thấy url cho đường dẫn mô-đun-con '%s' trong .gitmodules

en: No valid patches in input (allow with "--allow-empty")
vi: Không có bản vá hợp lệ nào trong đầu vào (cho phép với "--allow-empty")

en: Non-fast-forward commit does not make sense into an empty head
vi: Chuyển giao không-chuyển-tiếp-nhanh không hợp lý ở trong một head trống rỗng

en: Nope.
vi: Không.

en: Not a git repository
vi: Không phải là kho git

en: Not a git repository. Use --no-index to compare two paths outside a working tree
vi: Không phải là một thư mục git. Dùng --no-index để so sánh hai đường dẫn bên ngoài cây làm việc

en: Not a regular file: %s
vi: Không phải tập tin thường: %s

en: Not a valid commit name %s
vi: Không phải tên đối tượng commit %s hợp lệ

en: Not a valid object name %s
vi: Không phải tên đối tượng %s hợp lệ

en: Not a valid ref: %s
vi: Không phải là tham chiếu hợp lệ: %s

en: Not all child objects of %s are reachable
vi: Không phải tất cả các đối tượng con của %s là có thể với tới được

en: Not committing merge; use 'git commit' to complete the merge.
vi: Vẫn chưa hòa trộn các lần chuyển giao; sử dụng lệnh 'git commit' để hoàn tất việc hòa trộn.

en: Not currently on any branch.
vi: Hiện tại chẳng ở nhánh nào cả.

en: Not handling anything other than two heads merge.
vi: Không cầm nắm gì ngoài hai head hòa trộn.

en: Not possible to fast-forward, aborting.
vi: Không thể chuyển-tiếp-nhanh, đang huỷ lệnh.

en: Not updating non-default fetch refspec
    	%s
    	Please update the configuration manually if necessary.
vi: Không cập nhật tham chiếu fetch không mặc định
    	%s
    	Xin hãy cập nhật phần cấu hình một cách thủ công nếu cần.

en: Note: A branch outside the refs/remotes/ hierarchy was not removed;
    to delete it, use: | Note: Some branches outside the refs/remotes/ hierarchy were not removed;
    to delete them, use:
vi[0]: Chú ý: Một số nhánh nằm ngoài hệ thống refs/remotes/ đã không được gỡ bỏ đi;
    để xóa đi, sử dụng:

en: Note: Fast-forwarding submodule %s to %s
vi: Chú ý: Chuyển-tiếp-nhanh mô-đun-con %s sang %s

en: Note: switching to '%s'.
    
    You are in 'detached HEAD' state. You can look around, make experimental
    changes and commit them, and you can discard any commits you make in this
    state without impacting any branches by switching back to a branch.
    
    If you want to create a new branch to retain commits you create, you may
    do so (now or later) by using -c with the switch command. Example:
    
      git switch -c <new-branch-name>
    
    Or undo this operation with:
    
      git switch -
    
    Turn off this advice by setting config variable advice.detachedHead to false
vi: Chú ý: đang chuyển sang '%s'.
    
    Bạn đang ở tình trạng 'detached HEAD'. Bạn có thể xem qua, tạo và
    chuyển giao các thay đổi thử nghiệm, và bạn có thể loại bỏ các lần chuyển
    giao trong trạng thái này mà không ảnh hưởng đến bất kỳ nhánh nào
    bằng cách chuyển trở lại một nhánh.
    
    Nếu bạn muốn tạo một nhánh mới để giữ lại các lần chuyển giao đã tạo,
    bạn có thể làm thế (ngay bây giờ hay sau này) bằng cách dùng tùy chọn
    dòng lệnh -c. Ví dụ:
    
      git switch -c <tên-nhánh-mới>
    
    Hoàn lại thao tác này bằng:
    
      git switch -
    
    Tắt hướng dẫn này bằng cách đặt biến advice.detachedHead thành false

en: Nothing new to pack.
vi: Không có gì mới để đóng gói.

en: Nothing specified, nothing added.
vi: Không có gì được chỉ ra, không có gì được thêm vào.

en: Nothing was applied.
vi: Đã không áp dụng gì cả.

en: OK. Log says:
vi: OK. Nhật ký ghi lại:

en: Object %s has no note
vi: Đối tượng %s không có ghi chú (note)

en: Objects must be of the same type.
    '%s' points to a replaced object of type '%s'
    while '%s' points to a replacement object of type '%s'.
vi: Các đối tượng phải cùng kiểu.
    '%s' chỉ đến đối tượng thay thế của kiểu '%s'
    trong khi '%s' chỉ đến đối tượng tham chiếu của kiểu '%s'.

en: On branch
vi: Trên nhánh

en: Only binary files changed.
vi: Chỉ có các tập tin nhị phân thay đổi.

en: Only binary files changed.
vi: Chỉ có các tập tin nhị phân thay đổi.

en: Only one 'attr:' specification is allowed.
vi: Chỉ có một đặc tả 'attr:' là được phép.

en: Only one StGIT patch series can be applied at once
vi: Chỉ có một sê-ri bản vá StGIT được áp dụng một lúc

en: Only one letter is expected, got '%s'
vi: Cần một ký tự, nhưng lại có '%s'

en: Options related to fetching
vi: Các tùy chọn liên quan đến lệnh lấy về

en: Options related to merging
vi: Các tùy chọn liên quan đến hòa trộn

en: Other
vi: Khác

en: Other diff options
vi: Các tùy chọn khác biệt khác

en: Otherwise, please use 'git cherry-pick --skip'
vi: Nếu không thì dùng lệnh "git cherry-pick --skip"

en: Otherwise, please use 'git rebase --skip'
vi: Nếu không thì dùng lệnh "git rebase --skip"

en: Outlook reassigned Message-ID to: %s
vi: Outlook đổi Message-ID thành: %s

en: Output information on each ref
vi: Xuất thông tin cho từng tham chiếu

en: Overwriting existing notes for object %s
vi: Đang ghi đè lên ghi chú cũ cho đối tượng %s

en: Pack heads and tags for efficient repository access
vi: Đóng gói các phần đầu và thẻ để truy cập kho hiệu quả hơn

en: Pack unpacked objects in a repository
vi: Đóng gói các đối tượng chưa đóng gói ở một kho chứa

en: Patch failed at %s %.*s
vi: Gặp lỗi khi vá tại %s %.*s

en: Patch format detection failed.
vi: Dò tìm định dạng bản vá gặp lỗi.

en: Patch is empty.
vi: bản vá trống rỗng.

en: Patch sent with format=flowed; space at the end of lines might be lost.
vi: bản vá được gửi với format=flowed; khoảng trống ở cuối của các dòng có thể bị mất.

en: Patch update
vi: Cập nhật bản vá

en: Path updated: %s added in %s inside a directory that was renamed in %s; moving it to %s.
vi: Đường dẫn đã được cập nhật: %s được thêm vào trong %s bên trong một thư mục đã được đổi tên trong %s; sẽ di chuyển nó đến %s.

en: Path updated: %s renamed to %s in %s, inside a directory that was renamed in %s; moving it to %s.
vi: Đường dẫn đã được cập nhật: %s được đổi tên thành %s trong %s, bên trong một thư mục đã được đổi tên trong %s; sẽ di chuyển nó đến %s.

en: Path-based delta compression using up to %d thread | Path-based delta compression using up to %d threads
vi[0]: Nén delta đường dẫn dùng tới %d tuyến trình

en: Pathspec '%s' is in submodule '%.*s'
vi: Đặc tả đường dẫn '%s' ở trong mô-đun-con '%.*s'

en: Perform merge without touching index or working tree
vi: Áp dụng một bản vá mà không động chạm đến cây làm việc

en: Performing inexact rename detection
vi: Đang thực hiện inexact rename detection (tìm sơ bộ các lần đổi tên)

en: Performing three-way merge...
vi: Đang thực hiện hòa trộn three-way...

en: Pick out and massage parameters
vi: Cậy ra và xử lý các tham số

en: Please call `--bisect-state` with at least one argument
vi: Hãy gọi '--bisect-state' với ít nhất một đối số

en: Please commit or stash them.
vi: Xin hãy chuyển giao hoặc tạm cất chúng.

en: Please edit the description for the branch
      %s
    Lines starting with '%s' will be stripped.
vi: Viết các ghi chú cho nhánh
      %s
    Những dòng được bắt đầu bằng '%s' sẽ được cắt bỏ.

en: Please enter a commit message to explain why this merge is necessary,
    especially if it merges an updated upstream into a topic branch.
vi: Hãy nhập vào các thông tin để giải thích tại sao sự hòa trộn này là cần thiết,
    đặc biệt là khi nó hòa trộn thượng nguồn đã cập nhật vào trong một nhánh topic.

en: Please enter the commit message for your changes. Lines starting
    with '%s' will be ignored, and an empty message aborts the commit.
vi: Hãy nhập vào các thông tin để giải thích các thay đổi của bạn. Những dòng được
    bắt đầu bằng '%s' sẽ được bỏ qua, nếu phần chú thích rỗng sẽ hủy bỏ lần chuyển giao.

en: Please enter the commit message for your changes. Lines starting
    with '%s' will be ignored.
vi: Hãy nhập vào các thông tin để giải thích các thay đổi của bạn. Những
    dòng được bắt đầu bằng '%s' sẽ được bỏ qua.

en: Please enter the commit message for your changes. Lines starting
    with '%s' will be kept; you may remove them yourself if you want to.
vi: Hãy nhập vào các thông tin để giải thích các thay đổi của bạn. Những dòng được
    bắt đầu bằng '%s' sẽ được bỏ qua; bạn có thể xóa chúng đi nếu muốn thế.

en: Please enter the commit message for your changes. Lines starting
    with '%s' will be kept; you may remove them yourself if you want to.
    An empty message aborts the commit.
vi: Hãy nhập vào các thông tin để giải thích các thay đổi của bạn. Những dòng được
    bắt đầu bằng '%s' sẽ được bỏ qua; bạn có thể xóa chúng đi nếu muốn thế.
    Phần chú thích này nếu trống rỗng sẽ hủy bỏ lần chuyển giao.

en: Please specify which branch you want to merge with.
vi: Vui lòng chỉ định nhánh nào bạn muốn hòa trộn vào.

en: Please specify which branch you want to rebase against.
vi: Vui lòng chỉ định nhánh bạn muốn cải tổ lại.

en: Please stage your changes to .gitmodules or stash them to proceed
vi: Hãy đưa các thay đổi của bạn vào .gitmodules hay tạm cất chúng đi để xử lý

en: Please supply the message using either -m or -F option.
vi: Xin hãy cung cấp lời chú giải hoặc là dùng tùy chọn -m hoặc là -F.

en: Please, commit your changes before merging.
vi: Vui lòng chuyển giao các thay đổi trước khi hòa trộn.

en: Premature end of regular expression
vi: Biểu thức chính quy kết thúc quá sớm

en: Prepare patches for e-mail submission
vi: Chuẩn bị các bản vá để gửi qua thư điện tử

en: Preparing worktree (checking out '%s')
vi: Đang chuẩn bị cây làm việc (đang checkout '%s')

en: Preparing worktree (detached HEAD %s)
vi: Đang chuẩn bị cây làm việc (HEAD đã tách rời '%s')

en: Preparing worktree (new branch '%s')
vi: Đang chuẩn bị cây làm việc (nhánh mới '%s')

en: Preparing worktree (resetting branch '%s'; was at %s)
vi: Đang chuẩn bị cây làm việc (đang tái đặt nhánh '%s'; trước đây tại %s)

en: Previous HEAD position was
vi: Vị trí trước kia của HEAD là

en: Print lines matching a pattern
vi: In ra những dòng khớp với mẫu

en: Produce a merge commit message
vi: Sản sinh một ghi chú lần chuyển giao hòa trộn

en: Prompt help:
vi: Trợ giúp về nhắc:

en: Prompt help:
    1          - select a numbered item
    foo        - select item based on unique prefix
               - (empty) select nothing
vi: Trợ giúp về nhắc:
    1          - chọn một mục được đánh số
    foo        - chọn mục trên cơ sở tiền tố duy nhất
               - (để trống) không chọn gì cả

en: Prompt help:
    1          - select a single item
    3-5        - select a range of items
    2-3,6-9    - select multiple ranges
    foo        - select item based on unique prefix
    -...       - unselect specified items
    *          - choose all items
               - (empty) finish selecting
vi: Trợ giúp về nhắc:
    1          - chọn một mục đơn
    3-5        - chọn một vùng
    2-3,6-9    - chọn nhiều vùng
    foo        - chọn mục dựa trên tiền tố duy nhất
    -...         - không chọn các mục đã chỉ ra
    *          - chọn tất
               - (để trống) kết thúc việc chọn

en: Propagating island marks
vi: Đang lan truyền các đánh dấu island

en: Protocol v0 and v1 capabilities
vi: Capabilities của giao thức v0 và v1

en: Provide contents or details of repository objects
vi: Cung cấp nội dung hoặc thông tin về các đối tượng kho

en: Providing usernames and passwords to Git
vi: Cung cấp tài khoản và mật khẩu cho Git

en: Prune all unreachable objects from the object database
vi: Xén bớt tất các các đối tượng không tiếp cận được từ cơ sở dữ liệu đối tượng

en: Pruning %s
vi: Đang xén bớt %s

en: Pulling is not possible because you have unmerged files.
vi: Không thể thực hiện kéo về vì bạn có những tập tin chưa được hòa trộn.

en: Push objects over Git protocol to another repository
vi: Đẩy các đối tượng lên thông qua giao thức Git đến kho chứa khác

en: Push objects over HTTP/DAV to another repository
vi: Đẩy các đối tượng lên thông qua HTTP/DAV đến kho chứa khác

en: Pushing submodule '%s'
vi: Đẩy lên mô-đun-con '%s'

en: Pushing to %s
vi: Đang đẩy lên %s

en: RPC failed; %s
vi: RPC gặp lỗi; %s

en: Range-diff against v%d:
vi: Range-diff dựa trên v%d:

en: Reactivating local git directory for submodule '%s'
vi: Phục hồi sự hoạt động của thư mục git nội bộ cho mô-đun-con '%s'.

en: Read, modify and delete symbolic refs
vi: Đọc, sửa và xóa tham chiếu mềm

en: ReadDirectoryChangedW failed on '%s' [GLE %ld]
vi: ReadDirectoryChangedW gặp lỗi trên '%s' [GLE %ld]

en: Reads tree information into the index
vi: Đọc thông tin cây vào trong chỉ mục

en: Reapply commits on top of another base tip
vi: Thu hoạch các lần chuyển giao trên đỉnh của đỉnh cơ sở khác

en: Rebase %s onto %s (%d command) | Rebase %s onto %s (%d commands)
vi[0]: Cải tổ %s vào %s (%d lệnh)

en: Rebasing (%d/%d)%s
vi: Đang cải tổ (%d/%d)%s

en: Rebasing is not possible because you have unmerged files.
vi: Không thể thực hiện hoàn nguyên vì bạn có những tập tin chưa được hòa trộn.

en: Receive missing objects from another repository
vi: Tải về các đối tượng còn thiếu từ kho chứa khác

en: Receive what is pushed into the repository
vi: Nhận cái mà được đẩy vào trong kho

en: Receiving objects
vi: Đang nhận về các đối tượng

en: Record changes to the repository
vi: Ghi các thay đổi vào kho chứa

en: Recorded preimage for '%s'
vi: Preimage đã được ghi lại cho '%s'

en: Recorded resolution for '%s'.
vi: Cách giải quyết đã ghi lại cho '%s'.

en: Recreated %d merge conflict | Recreated %d merge conflicts
vi[0]: Đã tạo lại %d xung đột hòa trộn

en: Recursive merging with submodules currently only supports trivial cases.
    Please manually handle the merging of each conflicted submodule.
    This can be accomplished with the following steps:
    %s - come back to superproject and run:
    
          git add %s
    
       to record the above merge or update
     - resolve any other conflicts in the superproject
     - commit the resulting index in the superproject
vi: Hoà trộn đệ quy với mô-đun con hiện chỉ hỗ trợ các trường hợp đơn giản.
    Vui lòng hoà trộn các mô-đun con có xung đột bằng tay.
    Bạn có thể thực hiện theo các bước sau:
    %s - trở về project cha và chạy lệnh:
    
          git add %s
    
       để ghi lại hoà trộn hoặc cập nhật
     - giải quyết các xung đột trong project cha
     - chuyển giao kết quả trong project cha

en: Reduce your working tree to a subset of tracked files
vi: Giảm lược cây làm việc của bạn thành tập hợp con của các tập tin được theo dõi

en: Refresh index
vi: Làm mới chỉ mục

en: Refreshing index
vi: Làm mới chỉ mục

en: Refusing to create empty bundle.
vi: Từ chối tạo một bó dữ liệu trống rỗng.

en: Refusing to remove current working directory
vi: Từ chối xoá thư mục làm việc hiện tại

en: Refusing to remove the current working directory:
    %s
vi: Từ chối gỡ bỏ thư mục làm việc hiện tại:
    %s

en: Refusing to rewrite notes in %s (outside of refs/notes/)
vi: Từ chối ghi đè ghi chú trong %s (nằm ngoài refs/notes/)

en: Refusing to send because the patch
    	%s
    has the template subject '*** SUBJECT HERE ***'. Pass --force if you really want to send.
vi: Từ chối gửi vì bản vá
    	%s
    có chủ đề ở dạng mẫu '*** SUBJECT HERE ***'. Dùng --force nếu bạn thực sự muốn gửi.

en: Register file contents in the working tree to the index
vi: Đăng ký nội dung tập tin từ cây làm việc đến chỉ mục

en: Regular expression too big
vi: Biểu thức chính quy quá lớn

en: Reinitialized existing Git repository in %s%s
vi: Đã khởi tạo lại kho Git sẵn có trong %s%s

en: Reinitialized existing shared Git repository in %s%s
vi: Đã khởi tạo lại kho Git chia sẻ sẵn có trong %s%s

en: Rejected hunk #%d.
vi: Khúc #%d bị từ chối.

en: Relative path can only be used from the toplevel of the working tree
vi: Đường dẫn tương đối chỉ có thể dùng từ thư mục ở mức cao nhất của cây làm việc

en: Remote branch %s not found in upstream %s
vi: Nhánh máy chủ %s không tìm thấy trong thượng nguồn %s

en: Remote revision %s not found in upstream %s
vi: Lần cải biên %s không tìm thấy trong thượng nguồn %s

en: Remove %s [y/N]?
vi: Xóa bỏ '%s' [y/N]?

en: Remove extra objects that are already in pack files
vi: Xóa bỏ các đối tượng mở rộng cái mà đã sẵn có trong các tập tin gói

en: Remove files from the working tree and from the index
vi: Gỡ bỏ các tập tin từ cây làm việc và từ chỉ mục

en: Remove unnecessary whitespace
vi: Xóa bỏ các khoảng trắng không cần thiết

en: Remove untracked files from the working tree
vi: Gỡ bỏ các tập tin không được theo dõi từ cây làm việc

en: Removing %s
vi: Đang xoá %s

en: Removing %s/%s: %s
vi: Đang xóa %s/%s: %s

en: Removing duplicate objects
vi: Đang gỡ các đối tượng trùng lặp

en: Removing note for object %s
vi: Đang gỡ bỏ ghi chú (note) cho đối tượng %s

en: Renaming %s to %s
vi: Đổi tên %s thành %s

en: Renaming remote references
vi: Đổi tên các tham chiếu máy chủ

en: Repository lacks necessary blobs to fall back on 3-way merge.
vi: Kho thiếu đối tượng blob cần thiết để thực hiện '3-way merge'.

en: Repository lacks these prerequisite commits:
vi: Kho chứa thiếu những lần chuyển giao tiên quyết này:

en: Reset branch '%s'
vi: Đặt lại nhánh '%s'

en: Reset current HEAD to the specified state
vi: Đặt lại HEAD hiện hành thành trạng thái đã cho

en: Resolve all conflicts manually, mark them as resolved with
    "git add/rm <conflicted_files>", then run "git rebase --continue".
    You can instead skip this commit: run "git rebase --skip".
    To abort and get back to the state before "git rebase", run "git rebase --abort".
vi: Hãy giải quyết vấn đề này bằng tay, đánh dấu chúng đã được giải quyết bằng
    lệnh "git add/rm <các_tập tin_xung_đột>", sau đó chạy "git rebase --continue".
    Bạn có thể bỏ qua bản vá, chạy "git rebase --skip".
    Để huỷ bỏ và quay trở lại trạng thái trước "git rebase", chạy "git rebase --abort".

en: Resolve operation not in progress, we are not resuming.
vi: Thao tác phân giải không được tiến hành, sẽ không phục hồi lại.

en: Resolved '%s' using previous resolution.
vi: Đã phân giải giải '%s' sử dụng cách giải quyết kế trước.

en: Resolving deltas
vi: Đang phân giải các delta

en: Restore working tree files
vi: Hoàn nguyên các tập tin cây làm việc

en: Restrict the missing objects to the current sparse-checkout
vi: Chỉ lấy về đối tượng còn thiếu trong checkout thưa hiện tại

en: Restricted login shell for Git-only SSH access
vi: Shell đăng nhập có hạn chế cho truy cập SSH chỉ-Git

en: Result:
vi: Kết quả:

en: Result: OK
vi: Kết quả: OK

en: Retrieve and store user credentials
vi: Nhận và lưu chứng nhận của người dùng

en: Reuse recorded resolution of conflicted merges
vi: Dùng lại các giải pháp đã ghi lại của các hòa trộn bị xung đột

en: Revert
vi: Hoàn nguyên

en: Revert currently in progress.
vi: Hoàn nguyên hiện đang được thực hiện.

en: Revert some existing commits
vi: Hoàn lại một số lần chuyển giao sẵn có

en: Reverting is not possible because you have unmerged files.
vi: Không thể thực hiện hoàn nguyên vì bạn có những tập tin chưa được hòa trộn.

en: Review diff
vi: Xem xét lại thay đổi

en: Rewinding the tree to pristine...
vi: Đang tua lại cây thành thời xa xưa...

en: Rewrite branches
vi: Những nhánh ghi lại

en: Run '%s' instead [y/N]?
vi: Chạy '%s' để thay thế? (y/N)?

en: Run 'git remote set-head %s %s' to follow the change, or set
    'remote.%s.followRemoteHEAD' configuration option to a different value
    if you do not want to see this message. Specifically running
    'git config set remote.%s.followRemoteHEAD warn-if-not-branch-%s'
    will disable the warning until the remote changes HEAD to something else.
vi: Chạy 'git remote set-head %s %s' để làm theo thay đổi, hoặc đặt tuỳ chọn
    'remote.%s.followRemoteHEAD' sang giá trị khác nếu bạn không muốn thấy
    thông báo này. Cụ thể, 'git config set remote.%s.followRemoteHEAD %s'
    sẽ vô hiệu cảnh báo này tới khi máy chủ đổi HEAD về chỗ khác.

en: Run a Git command on a list of repositories
vi: Chạy lệnh Git trên danh sách các kho chứa

en: Run a merge for files needing merging
vi: Chạy một hòa trộn cho các tập tin cần hòa trộn

en: Run a three-way file merge
vi: Chạy một hòa trộn tập tin '3-đường'

en: Run git hooks
vi: Chạy các hook git

en: Run merge conflict resolution tools to resolve merge conflicts
vi: Chạy công cụ phân giải xung đột hòa trộn để giải quyết các xung đột hòa trộn

en: Run tasks to optimize Git repository data
vi: Chạy các nhiệm vụ để tối ưu hóa dữ liệu kho Git

en: SHA1 COLLISION FOUND WITH %s !
vi: SỰ VA CHẠM SHA1 ĐÃ XẢY RA VỚI %s!

en: STARTTLS failed! %s
vi: STARTTLS gặp lỗi! %s

en: Salvage your data out of another SCM people love to hate
vi: Xem xét giá trị dữ liệu của bạn khỏi người khác yêu SCM để ghét

en: Saved working directory and index state %s
vi: Đã ghi lại thư mục làm việc và trạng thái chỉ mục %s

en: Scalar enlistments require a worktree
vi: 'Scalar enlistments' cần một cây làm việc

en: Scanning merged commits
vi: Đang quét các lần chuyển giao đã hòa trộn

en: See "git help gc" for manual housekeeping.
vi: Xem "git help gc" để có hướng dẫn cụ thể về cách dọn dẹp kho git.

en: See 'git help <command>' to read about a specific subcommand
vi: Xem 'git help <lệnh>' để đọc các đặc tả của lệnh con

en: See 'git help status' for information on how to improve this.
vi: Xem 'git help status' để biết cách cải thiện việc này.

en: See `man git check-ref-format`
vi: Đọc `man git check-ref-format`

en: See git-pull(1) for details.
vi: Xem git-pull(1) để biết thêm chi tiết.

en: Select items to delete
vi: Chọn mục muốn xóa

en: Send a collection of patches as emails
vi: Gửi một tập hợp của các bản vá ở dạng thư điện tử

en: Send a collection of patches from stdin to an IMAP folder
vi: Gửi một bộ sưu tập các bản vá từ stdin đến một thư mục IMAP

en: Send archive back to git-archive
vi: Gửi kho lưu trở lại cho git-archive

en: Send objects packed back to git-fetch-pack
vi: Gửi các đối tượng đã đóng gói trở lại cho git-fetch-pack

en: Send this email reply required
vi: Hãy trả lời yêu cầu gửi email

en: Send this email? ([y]es|[n]o|[e]dit|[q]uit|[a]ll):
vi: Gửi email này chứ? ([y]có|[n]không|[e]sửa|[q]thoát|[a]tất cả):

en: Sent %s
vi: Gửi %s

en: Server does not allow request for unadvertised object %s
vi: máy chủ không cho phép yêu cầu cho đối tượng không được báo trước %s

en: Server does not support --deepen
vi: Máy chủ không hỗ trợ --deepen

en: Server does not support --shallow-exclude
vi: Máy chủ không hỗ trợ --shallow-exclude

en: Server does not support --shallow-since
vi: Máy chủ không hỗ trợ --shallow-since

en: Server does not support STARTTLS! %s
vi: Máy chủ không hỗ trợ STARTTLS! %s

en: Server does not support shallow clients
vi: Máy chủ không hỗ trợ máy khách shallow

en: Server does not support shallow requests
vi: Máy chủ không hỗ trợ yêu cầu shallow

en: Server does not support this repository's object format
vi: Máy chủ không hỗ trợ định dạng đối tượng của kho này

en: Server side implementation of Git over HTTP
vi: Hỗ trợ phía máy chủ của Git qua HTTP

en: Server supports %s
vi: Máy chủ hỗ trợ %s

en: Server supports filter
vi: Máy chủ hỗ trợ bộ lọc

en: Server version is %.*s
vi: Phiên bản máy chủ là %.*s

en: Should not be doing an octopus.
vi: Không thể thực hiện hoà trộn kiểu bạch tuộc.

en: Show a Git logical variable
vi: Hiển thị một biến Git luận lý

en: Show branches and their commits
vi: Hiển thị những nhánh và các lần chuyển giao của chúng

en: Show canonical names and email addresses of contacts
vi: Hiển thị tên và địa chỉ thư điện tử của các liên hệ dạng chuẩn hóa

en: Show changes between commits, commit and working tree, etc
vi: Hiển thị các thay đổi giữa những lần chuyển giao, giữa một lần chuyển giao và cây làm việc, v.v..

en: Show changes using common diff tools
vi: Hiển thị các thay đổi sử dụng các công cụ diff chung

en: Show commit logs
vi: Hiển thị nhật ký các lần chuyển giao

en: Show information about files in the index and the working tree
vi: Hiển thị thông tin về các tập tin trong chỉ mục và cây làm việc

en: Show logs with differences each commit introduces
vi: Hiển thị nhật ký với thay đổi của từng lần chuyển giao

en: Show packed archive index
vi: Hiển thị các muc lục kho nén đã đóng gói

en: Show the working tree status
vi: Hiển thị trạng thái cây làm việc

en: Show various types of objects
vi: Hiển thị các kiểu khác nhau của các đối tượng

en: Show what revision and author last modified each line of a file
vi: Hiển thị số hiệu phiên bản và tác giả sửa đổi cuối cho từng dòng của một tập tin

en: Simple UNIX mbox splitter program
vi: Chương trình phân tách UNIX mbox đơn giản

en: Simple merge did not work, trying automatic merge.
vi: Hòa trộn đơn giản không thành công, thử hòa trộn tự động.

en: Skipped patch '%s'.
vi: Bỏ qua đường dẫn '%s'.

en: Skipping %s with backup suffix '%s'.
vi: Bỏ qua %s với hậu tố sao lưu '%s'.

en: Skipping repository %s
vi: Đang bỏ qua kho chứa %s

en: Skipping submodule '%s'
vi: Bỏ qua mô-đun-con '%s'

en: Skipping unmerged submodule %s
vi: Bỏ qua các mô-đun-con chưa được hòa trộn %s

en: Skipping: %.*s
vi: Đang bỏ qua: %.*s

en: Some %s revs are not ancestors of the %s rev.
    git bisect cannot work properly in this case.
    Maybe you mistook %s and %s revs?
vi: Một số lần cải biên %s không phải tổ tiên của lần cải biên %s.
    git bisect không thể làm việc đúng trong trường hợp này.
    Liệu có phải bạn nhầm lẫn các điểm %s và %s không?

en: Sorry, cannot edit this hunk
vi: Không thể sửa khúc này

en: Sorry, cannot split this hunk
vi: Không thể chia nhỏ khúc này

en: Sorry, only %d hunk available. | Sorry, only %d hunks available.
vi[0]: Chỉ có %d khúc.

en: Sorting objects by packfile
vi: Đang sắp xếp các đối tượng theo tập tin gói

en: Specific git-branch actions:
vi: Hành động git-branch:

en: Specifies intentionally untracked files to ignore
vi: Chỉ định các tập tin không cần theo dõi

en: Specifying revisions and ranges for Git
vi: Chỉ định lần cải biên và vùng cho Git

en: Split into %d hunks.
vi: Chia nhỏ thành %d khúc.

en: Squash commit -- not updating HEAD
vi: Squash commit -- không cập nhật HEAD

en: Squash commit into empty head not supported yet
vi: Squash commit vào một head trống rỗng vẫn chưa được hỗ trợ

en: Stage addition [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Đưa vào vùng chờ thao tác thêm [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Stage deletion [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Đưa vào vùng chờ thao tác xoá [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Stage mode change [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Đưa vào vùng chờ thay đổi chế độ [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Stage this hunk [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Đưa vào vùng chờ khúc này [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Staged '%s' using previous resolution.
vi: Đã tạm cất '%s' sử dụng cách phân giải kế trước.

en: Stash addition [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Tạm cất thao tác thêm [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Stash deletion [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Tạm cất thao tác xoá [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Stash mode change [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Tạm cất thay đổi chế độ [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Stash the changes in a dirty working directory away
vi: Tạm cất đi các thay đổi trong một thư mục làm việc bẩn

en: Stash this hunk [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Tạm cất khúc này [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Stopped at %s
vi: Dừng lại ở %s

en: Stopped at %s...  %.*s
vi: Dừng lại ở %s...  %.*s

en: Stopped at HEAD
vi: Dừng lại ở HEAD

en: Stray %s directory found.
    Use "git am --abort" to remove it.
vi: Tìm thấy thư mục lạc %s.
    Dùng "git am --abort" để loại bỏ nó đi.

en: Submodule '%s' (%s) registered for path '%s'
vi: Mô-đun-con '%s' (%s) được đăng ký cho đường dẫn '%s'

en: Submodule '%s' (%s) unregistered for path '%s'
vi: Mô-đun-con '%s' (%s) được đăng ký cho đường dẫn '%s'

en: Submodule '%s' could not be updated.
vi: Mô-đun-con '%s' không thể được cập nhật.

en: Submodule (%s) branch configured to inherit branch from superproject, but the superproject is not on any branch
vi: Nhánh mô-đun-con (%s) được cấu hình kế thừa nhánh từ project cha, nhưng project cha lại không trên bất kỳ nhánh nào

en: Submodule changes to be committed:
vi: Những thay đổi mô-đun-con sẽ được chuyển giao:

en: Submodule in commit %s at path: '%s' collides with a submodule named the same. Skipping it.
vi: Mô-đun-con trong lần chuyển giao %s tại đường dẫn: '%s' va chạm với mô-đun-con cùng tên. Nên sẽ bỏ qua.

en: Submodule path '%s' not initialized
vi: Đường dẫn mô-đun-con '%s' chưa được khởi tạo

en: Submodule path '%s': '%s %s'
vi: Đường dẫn mô-đun-con '%s': '%s %s'

en: Submodule path '%s': checked out '%s'
vi: Đường dẫn mô-đun-con '%s': đã checkout '%s'

en: Submodule path '%s': merged in '%s'
vi: Đường dẫn mô-đun-con '%s': được hòa trộn vào '%s'

en: Submodule path '%s': rebased into '%s'
vi: Đường dẫn mô-đun-con '%s': được rebase vào trong '%s'

en: Submodule work tree '%s' contains a .git directory. This will be replaced with a .git file by using absorbgitdirs.
vi: Cây làm việc mô-đun-con '%s' có chứa thư mục .git. Việc này sẽ được thay thế với một tập tin .git bằng cách sử dụng absorbgitdirs.

en: Submodule work tree '%s' contains local modifications; use '-f' to discard them
vi: Cây làm việc mô-đun-con '%s' chứa các thay đổi nội bộ; hãy dùng '-f' để loại bỏ chúng đi

en: Submodules changed but not updated:
vi: Những mô-đun-con đã bị thay đổi nhưng chưa được cập nhật:

en: Success
vi: Thành công

en: Successfully rebased and updated %s.
vi: Cài tổ và cập nhật %s một cách thành công.

en: Summarize 'git log' output
vi: Tóm tắt kết quả 'git log'

en: Summary email is empty, skipping it
vi: Thư tóm tắt trống, nên sẽ bỏ qua

en: Support for <GIT_DIR>/info/grafts is deprecated
    and will be removed in a future Git version.
    
    Please use "git replace --convert-graft-file"
    to convert the grafts into replace refs.
    
    Turn this message off by running
    "git config set advice.graftFileDeprecated false"
vi: Hỗ trợ cho <GIT_DIR>/info/grafts đã không còn
    và sẽ bị xóa bỏ ở phiên bản Git tương lai.
    
    Vui lòng dùng "git replace --convert-graft-file"
    để chuyển đổi các graft thành các tham chiếu thay thế.
    
    Tắt lời nhắn này bằng cách chạy
    "git config set advice.graftFileDeprecated false"

en: Switch branches
vi: Chuyển sang nhánh khác

en: Switch branches or restore working tree files
vi: Chuyển các nhánh hoặc phục hồi lại các tập tin trong cây làm việc

en: Switched to a new branch '%s'
vi: Đã chuyển đến nhánh mới '%s'

en: Switched to and reset branch '%s'
vi: Đã chuyển tới và đặt lại nhánh '%s'

en: Switched to branch '%s'
vi: Đã chuyển đến nhánh '%s'

en: Synchronizing submodule url for '%s'
vi: Url mô-đun-con đồng bộ hóa cho '%s'

en: System Info
vi: Thông tin hệ thống

en: Tag creation options
vi: Tùy chọn tạo thẻ

en: Tag listing options
vi: Các tùy chọn liệt kê thẻ

en: Testing mtime in '%s'
vi: Đang kiểm thử mtime trong '%s'

en: Thank you for filling out a Git bug report!
    Please answer the following questions to help us understand your issue.
    
    What did you do before the bug happened? (Steps to reproduce your issue)
    
    What did you expect to happen? (Expected behavior)
    
    What happened instead? (Actual behavior)
    
    What's different between what you expected and what actually happened?
    
    Anything else you want to add:
    
    Please review the rest of the bug report below.
    You can delete any lines you don't wish to share.
vi: Cảm ơn bạn đã tạo một báo cáo lỗi Git!
    Vui lòng trả lời các câu hỏi sau để giúp chúng tôi hiểu vấn đề của bạn.
    
    Bạn đã làm gì trước khi lỗi xảy ra? (Các bước để tái hiện sự cố của bạn)
    
    Điều bạn mong muốn xảy ra? (Hành vi dự kiến)
    
    Điều gì đã xảy ra? (Hành vi thực tế)
    
    Có gì khác biệt giữa những gì bạn mong đợi và những gì thực sự xảy ra?
    
    Những thứ khác bạn muốn thêm:
    
    Vui lòng xem xét phần còn lại của báo cáo lỗi bên dưới.
    Bạn có thể xóa bất kỳ dòng nào bạn không muốn chia sẻ.

en: The %s configuration remote.pushDefault in:
    	%s:%d
    now names the non-existent remote '%s'
vi: Cấu hình %s remote.pushDefault trong:
    	%s:%d
    bây giờ tên trên máy chủ không tồn tại '%s'

en: The '%s' hook was ignored because it's not set as executable.
    You can disable this warning with `git config set advice.ignoredHook false`.
vi: Hook '%s' bị bỏ qua bởi vì nó không có cờ thực thi được.
    Bạn có thể tắt cảnh báo này bằng 'git config set advice.ignoredHook false'.

en: The --edit-todo action can only be used during interactive rebase.
vi: Hành động '--edit-todo' chỉ có thể dùng trong quá trình 'rebase' (sửa lịch sử) tương tác.

en: The -b/--binary option has been a no-op for long time, and
    it will be removed. Please do not use it anymore.
vi: Tùy chọn -b/--binary đã không dùng từ lâu rồi, và
    nó sẽ được bỏ đi. Xin đừng sử dụng nó nữa.

en: The -m/-F/-c/-C options have been deprecated for the 'edit' subcommand.
    Please use 'git notes add -f -m/-F/-c/-C' instead.
vi: Các tùy chọn -m/-F/-c/-C đã không còn dùng cho lệnh con 'edit'.
    Xin hãy sử dụng lệnh sau để thay thế: 'git notes add -f -m/-F/-c/-C'.

en: The 1st commit message will be skipped:
vi: Chú thích cho lần chuyển giao thứ nhất sẽ bị bỏ qua:

en: The <src> part of the refspec is a blob object.
    Did you mean to tag a new blob by pushing to
    '%s:refs/tags/%s'?
vi: Phần <nguồn> của đặc tả tham chiếu là một đối tượng blob.
    Có phải ý bạn là một tạo một blob mới bằng cách đẩy lên
    '%s:refs/tags/%s'?

en: The <src> part of the refspec is a commit object.
    Did you mean to create a new branch by pushing to
    '%s:refs/heads/%s'?
vi: Phần <src> của đặc tả tham chiếu là một đối tượng lần chuyển giao.
    Có phải ý bạn là một tạo một nhánh mới bằng cách đẩy lên
    '%s:refs/heads/%s'?

en: The <src> part of the refspec is a tag object.
    Did you mean to create a new tag by pushing to
    '%s:refs/tags/%s'?
vi: Phần <nguồn> của đặc tả tham chiếu là một đối tượng thẻ.
    Có phải ý bạn là một tạo một thẻ mới bằng cách đẩy lên
    '%s:refs/tags/%s'?

en: The <src> part of the refspec is a tree object.
    Did you mean to tag a new tree by pushing to
    '%s:refs/tags/%s'?
vi: Phần <nguồn> của đặc tả tham chiếu là một đối tượng cây.
    Có phải ý bạn là một tạo một cây mới bằng cách đẩy lên
    '%s:refs/tags/%s'?

en: The Git concept guides are:
vi: Các chỉ dẫn khái niệm về Git là:

en: The Git repository browser
vi: Bộ duyệt kho Git

en: The bundle contains this ref: | The bundle contains these %<PRIuMAX> refs:
vi[0]: Bó dữ liệu chứa %llu tham chiếu:

en: The bundle file format
vi: Định dạng tập tin bundle

en: The bundle records a complete history.
vi: Lệnh bundle ghi lại toàn bộ lịch sử.

en: The bundle requires this ref: | The bundle requires these %<PRIuMAX> refs:
vi[0]: Lệnh bundle yêu cầu %llu tham chiếu này:

en: The bundle uses this filter: %s
vi: Lệnh bundle dùng bộ lọc sau: %s

en: The bundle uses this hash algorithm: %s
vi: Lệnh bundle dùng thuật toán băm sau: %s

en: The candidates are:
    %s
vi: Các ứng cử là:
    %s

en: The commit message #%d will be skipped:
vi: Chú thích cho lần chuyển giao thứ %d sẽ bị bỏ qua:

en: The current branch %s has multiple upstream branches, refusing to push.
vi: Nhánh hiện tại %s có nhiều nhánh thượng nguồn, từ chối push.

en: The current branch %s has no upstream branch.
    To push the current branch and set the remote as upstream, use
    
        git push --set-upstream %s %s
    %s
vi: Nhánh hiện tại %s không có nhánh thượng nguồn nào.
    Để đẩy lên nhánh hiện tại và đặt máy chủ này làm thượng nguồn, sử dụng
    
        git push --set-upstream %s %s
    %s

en: The current patch is empty.
vi: bản vá hiện tại bị trống.

en: The destination you provided is not a full refname (i.e.,
    starting with "refs/"). We tried to guess what you meant by:
    
    - Looking for a ref that matches '%s' on the remote side.
    - Checking if the <src> being pushed ('%s')
      is a ref in "refs/{heads,tags}/". If so we add a corresponding
      refs/{heads,tags}/ prefix on the remote side.
    
    Neither worked, so we gave up. You must fully qualify the ref.
vi: Đích bạn đã cung cấp không phải tên tham chiếu đầy đủ
    (bắt đầu bằng "refs/"). Chúng tôi đã thử đoán ý của bạn theo hai cách:
    
    - Tìm kiếm một tham chiếu khớp '%s' bên phía máy chủ.
    - Kiểm tra xem <nguồn> được đẩy lên ('%s')
      có là một tham chiếu trong "refs/{heads,tags}/", và nếu vậy thêm
      tiền tố refs/{heads,tags}/ tương ứng bên phía máy chủ.
    
    Vì cả hai đều không thể, chúng tôi chịu. Bạn phải dùng tham chiếu dạng đầy đủ.

en: The file '%s' contains a byte order mark (BOM). Please use UTF-%.*s as working-tree-encoding.
vi: Tập tin '%s' có chứa ký hiệu thứ tự byte (BOM). Vui lòng dùng UTF-%.*s như là bảng mã cây làm việc.

en: The file '%s' is missing a byte order mark (BOM). Please use UTF-%sBE or UTF-%sLE (depending on the byte order) as working-tree-encoding.
vi: Tập tin '%s' còn thiếu ký hiệu thứ tự byte (BOM). Vui lòng dùng UTF-%sBE hay UTF-%sLE (còn phục thuộc vào thứ tự byte) như là bảng mã cây làm việc.

en: The following files are 8bit, but do not declare a Content-Transfer-Encoding.
vi: Các trường sau đây là 8bit, nhưng không khai báo Content-Transfer-Encoding.

en: The following paths and/or pathspecs matched paths that exist
    outside of your sparse-checkout definition, so will not be
    updated in the index:
vi: Các đường dẫn và/hoặc đặc tả đường dẫn sau đây khớp với các đường dẫn tồn tại
    bên ngoài định nghĩa 'sparse-checkout' của bạn, vì vậy sẽ không
    cập nhật trong chỉ mục:

en: The following paths are ignored by one of your .gitignore files:
vi: Các đường dẫn theo sau đây sẽ bị bỏ qua bởi một trong các tập tin .gitignore của bạn:

en: The following paths are not up to date and were left despite sparse patterns:
    %s
vi: Các đường dẫn sau đây chưa được cập nhật và vẫn được để lại mặc dù khớp các mẫu sparse:
    %s

en: The following paths are unmerged and were left despite sparse patterns:
    %s
vi: Các đường dẫn theo sau đây chưa được hòa trộn và để bất chấp các mẫu sparse:
    %s

en: The following paths have been moved outside the
    sparse-checkout definition but are not sparse due to local
    modifications.
vi: Các đường dẫn sau đã được di chuyển ra ngoài định nghĩa
    sparse-checkout nhưng không còn thuộc loại sparse (thưa) vì có
    thay đổi nội bộ.

en: The following paths were already present and thus not updated despite sparse patterns:
    %s
vi: Các đường dẫn sau đây đã tồn tại và như vậy không được cập nhật mặc dù khớp các mẫu sparse:
    %s

en: The following submodule paths contain changes that can
    not be found on any remote:
vi: Các đường dẫn mô-đun-con sau đây có chứa các thay đổi cái mà
    có thể được tìm thấy trên mọi máy chủ:

en: The following untracked working tree files would be overwritten by %s:
    %%s
vi: Các tập tin trong cây làm việc chưa được theo dõi sau sẽ bị ghi đè bởi lệnh %s:
    %%s

en: The following untracked working tree files would be overwritten by %s:
    %%sPlease move or remove them before you %s.
vi: Các tập tin trong cây làm việc chưa được theo dõi sau sẽ bị ghi đè bởi lệnh %s:
    %%sVui lòng di chuyển hay xoá chúng trước khi bạn %s.

en: The following untracked working tree files would be overwritten by checkout:
    %%s
vi: Các tập tin trong cây làm việc chưa được theo dõi sau sẽ bị ghi đè bởi lệnh checkout:
    %%s

en: The following untracked working tree files would be overwritten by checkout:
    %%sPlease move or remove them before you switch branches.
vi: Các tập tin trong cây làm việc chưa được theo dõi sau sẽ bị ghi đè bởi lệnh checkout:
    %%sVui lòng di chuyển hay xoá bỏ chúng trước khi bạn chuyển nhánh.

en: The following untracked working tree files would be overwritten by merge:
    %%s
vi: Các tập tin trong cây làm việc chưa được theo dõi sau sẽ bị ghi đè bởi lệnh hòa trộn:
    %%s

en: The following untracked working tree files would be overwritten by merge:
    %%sPlease move or remove them before you merge.
vi: Các tập tin trong cây làm việc chưa được theo dõi sau sẽ bị ghi đè bởi lệnh hòa trộn:
    %%sVui lòng di chuyển hay xoá bỏ chúng trước khi bạn hòa trộn.

en: The following untracked working tree files would be removed by %s:
    %%s
vi: Các tập tin trong cây làm việc chưa được theo dõi sau sẽ bị xoá bỏ bởi %s:
    %%s

en: The following untracked working tree files would be removed by %s:
    %%sPlease move or remove them before you %s.
vi: Các tập tin trong cây làm việc chưa được theo dõi sau sẽ bị xoá bỏ bởi %s:
    %%sVui lòng di chuyển hay xoá bỏ chúng trước khi bạn %s.

en: The following untracked working tree files would be removed by checkout:
    %%s
vi: Các tập tin trong cây làm việc chưa được theo dõi sau sẽ bị xoá bỏ bởi lệnh checkout:
    %%s

en: The following untracked working tree files would be removed by checkout:
    %%sPlease move or remove them before you switch branches.
vi: Các tập tin cây làm việc chưa được theo dõi sau đây sẽ bị gỡ bỏ bởi lệnh checkout:
    %%sVui lòng di chuyển hay gỡ bỏ chúng trước khi bạn chuyển nhánh.

en: The following untracked working tree files would be removed by merge:
    %%s
vi: Các tập tin trong cây làm việc chưa được theo dõi sau sẽ bị xoá bỏ bởi lệnh hòa trộn:
    %%s

en: The following untracked working tree files would be removed by merge:
    %%sPlease move or remove them before you merge.
vi: Các tập tin trong cây làm việc chưa được theo dõi sau sẽ bị xoá bỏ bởi lệnh hòa trộn:
    %%sVui lòng di chuyển hay xoá bỏ chúng trước khi bạn hòa trộn.

en: The last gc run reported the following. Please correct the root cause
    and remove %s
    Automatic cleanup will not be performed until the file is removed.
    
    %s
vi: Lần chạy gc cuối đã báo cáo các vấn đề sau đây. Vui lòng sửa nguyên nhân
    tận gốc và xóa bỏ %s.
    Việc tự động dọn dẹp sẽ không thực thi cho đến khi tập tin được xóa bỏ.
    
    %s

en: The main working tree cannot be locked or unlocked
vi: Cây làm việc chính không thể khóa hay bỏ khóa được

en: The merge base %s is %s.
    This means the first '%s' commit is between %s and [%s].
vi: Hòa trộn trên %s là %s.
    Có nghĩa là lần chuyển giao '%s' đầu tiên là giữa %s và [%s].

en: The merge base %s is bad.
    This means the bug has been fixed between %s and [%s].
vi: Gốc hòa trộn trên %s là sai.
    Có nghĩa là lỗi đã được sửa chữa giữa %s và [%s].

en: The merge base %s is new.
    The property has changed between %s and [%s].
vi: Gốc hòa trộn trên %s là mới.
    Đã có thay đổi thuộc tính giữa %s và [%s].

en: The permissions on your socket directory are too loose; other
    users may be able to read your cached credentials. Consider running:
    
    	chmod 0700 %s
vi: Quyền hạn trên thư mục gói mạng của bạn không chính xác; người dùng
    khác có lẽ có thể đọc được chứng thư được lưu đệm của bạn. Thử chạy:
    
    	chmod 0700 %s

en: The pre-rebase hook refused to rebase.
vi: Hook pre-rebase từ chối rebase.

en: The previous cherry-pick is now empty, possibly due to conflict resolution.
    If you wish to commit it anyway, use:
    
        git commit --allow-empty
vi: Lần cherry-pick trước hiện nay trống rỗng, có lẽ là do giải quyết xung đột.
    Nếu bạn vẫn muốn chuyển giao nó cho dù thế nào đi nữa, hãy dùng:
    
        git commit --allow-empty

en: The required SMTP server is not properly defined.
vi: Máy chủ SMTP chưa được định nghĩa đúng cách.

en: The selected hunks do not apply to the index!
vi: Các khúc đã chọn không được áp dụng vào chỉ mục!

en: The standard helper program to use with git-merge-index
vi: Một chương trình hỗ trợ tiêu chuẩn dùng với git-merge-index

en: The stash entry is kept in case you need it again.
vi: Các mục tạm cất (stash) được giữ trong trường hợp bạn lại cần nó.

en: The tag message has been left in %s
vi: Nội dung ghi chú còn lại %s

en: The upstream branch of your current branch does not match
    the name of your current branch.  To push to the upstream branch
    on the remote, use
    
        git push %s HEAD:%s
    
    To push to the branch of the same name on the remote, use
    
        git push %s HEAD
    %s%s
vi: Nhánh thượng nguồn của nhánh hiện tại của bạn không khớp
    với tên của nhánh hiện tại của bạn.  Để đẩy lên đến nhánh
    thượng nguồn trên máy chủ, sử dụng
    
        git push %s HEAD:%s
    
    Để đẩy tới nhánh cùng tên trên máy chủ, sử dụng
    
        git push %s HEAD
    %s%s

en: There are multiple remotes whose fetch refspecs map to the remote
    tracking ref '%s':
    %s
    This is typically a configuration error.
    
    To support setting up tracking branches, ensure that
    different remotes' fetch refspecs map into different
    tracking namespaces.
vi: Có nhiều máy chủ có fetch refspec ánh xạ tới refspecs tham chiếu
    theo dõi máy chủ '%s':
    %s
    Đây thường là lỗi cấu hình.
    
    Để hỗ trợ thiết lập các nhánh theo dõi, hãy đảm bảo rằng
    các máy chủ khác nhau lấy các refspecs ánh xạ đến
    không gian tên theo dõi khác.

en: There are no candidates for merging among the refs that you just fetched.
vi: Ở đây không có ứng cử nào để hòa trộn trong số các tham chiếu mà bạn vừa lấy về.

en: There are too many unreachable loose objects; run 'git prune' to remove them.
vi: Có quá nhiều đối tượng tự do không được dùng đến; hãy chạy lệnh 'git prune' để xóa bỏ chúng đi.

en: There is no candidate for rebasing against among the refs that you just fetched.
vi: Ở đây không có ứng cử nào để cải tổ lại trong số các tham chiếu mà bạn vừa lấy về.

en: There is no merge in progress (MERGE_HEAD missing).
vi: Ở đây không có lần hòa trộn nào đang được xử lý cả (thiếu MERGE_HEAD).

en: There is no merge to abort (MERGE_HEAD missing).
vi: Ở đây không có lần hòa trộn nào được hủy bỏ giữa chừng cả (thiếu MERGE_HEAD).

en: There is no tracking information for the current branch.
vi: Ở đây không có thông tin theo dõi cho nhánh hiện hành.

en: These are common Git commands used in various situations:
vi: Có các lệnh Git chung được sử dụng trong các tình huống khác nhau:

en: Things common to various protocols
vi: Những thứ chung cho các giao thức

en: This is a combination of %d commits.
vi: Đây là tổ hợp của %d lần chuyển giao.

en: This is the 1st commit message:
vi: Đây là chú thích cho lần chuyển giao thứ nhất:

en: This is the commit message #%d:
vi: Đây là chú thích cho lần chuyển giao thứ %d:

en: To avoid this message, use "drop" to explicitly remove a commit.
    
    Use 'git config rebase.missingCommitsCheck' to change the level of warnings.
    The possible behaviours are: ignore, warn, error.
vi: Để tránh thông báo này, dùng "drop" một cách rõ ràng để xóa bỏ một lần chuyển giao.
    
    Dùng 'git config rebase.missingCommitsCheck' để thay đổi mức độ của cảnh báo.
    Cánh ứng xử có thể là: ignore, warn, error.

en: To correct the sparsity of these paths, do the following:
    * Use "git add --sparse <paths>" to update the index
    * Use "git sparse-checkout reapply" to apply the sparsity rules
vi: Để sửa lại đúng loại sprase (thưa) của các tập này, hãy thực hiện:
    * Chạy "git add --sparse <đường-dẫn>" để cập nhật chỉ mục
    * Chạy "git sparse-checkout reapply" để áp dụng luật thưa

en: To record the empty patch as an empty commit, run "%s --allow-empty".
vi: Để ghi lại lần chuyển giao rỗng ứng với một bản vá rỗng, hãy chạy "%s --allow-empty".

en: To restore the original branch and stop patching, run "%s --abort".
vi: Để phục hồi lại nhánh gốc và dừng vá, hãy chạy "%s --abort".

en: To whom should the emails be sent (if anyone)?
vi: Gửi email đến ai (nếu có)?

en: Too many arguments.
vi: Quá nhiều đối số.

en: Too many revisions specified:%s
vi: Chỉ ra quá nhiều lần cải biên: %s

en: Total %u (delta %u), reused %u (delta %u), pack-reused %u (from %llu)
vi: Tổng %u (delta %u), dùng lại %u (delta %u), dùng lại pack %u (trong số %llu)

en: Total %u (delta %u), reused %u (delta %u), pack-reused %u (from %lu)
vi: Tổng %u (delta %u), dùng lại %u (delta %u), dùng lại pack %u (trong số %lu)

en: Trailing backslash
vi: Có dấu gạch ngược theo sau

en: Traversing cruft objects
vi: Đang duyệt các đối tượng cruft

en: Trying merge strategy %s...
vi: Đang thử chiến lược hòa trộn %s...

en: Trying really trivial in-index merge...
vi: Đang thử hòa trộn kiểu 'trivial in-index'...

en: Trying simple merge with $pretty_name
vi: Đang thử hòa trộn đơn giản với $pretty_name

en: Tweaking diff output
vi: Tinh chỉnh đầu ra diff

en: Type
vi: Kiểu

en: URL '%s' uses plaintext credentials
vi: URL '%s' sử dụng chứng thư dạng chữ thường

en: Uh oh. Your system reports no Git commands at all.
vi: Ối chà. Hệ thống của bạn báo rằng chẳng có lệnh Git nào cả.

en: Unable to add merge result for '%s'
vi: Không thể thêm kết quả hòa trộn cho '%s'

en: Unable to checkout '%s' in submodule path '%s'
vi: Không thể checkout '%s' trong đường dẫn mô-đun-con '%s'

en: Unable to create '%s.lock': %s
vi: Không thể tạo '%s.lock': %s

en: Unable to create '%s.lock': %s.
    
    Another git process seems to be running in this repository, e.g.
    an editor opened by 'git commit'. Please make sure all processes
    are terminated then try again. If it still fails, a git process
    may have crashed in this repository earlier:
    remove the file manually to continue.
vi: Không thể tạo '%s.lock': %s.
    
    Tiến trình git khác có lẽ đang chạy ở kho này, ví dụ
    một trình soạn thảo được mở bởi 'git commit'. Vui lòng chắc chắn
    rằng mọi tiến trình đã kết thúc và sau đó thử lại. Nếu vẫn lỗi,
    một tiến trình git có lẽ đã crash ở kho này trước đó:
    gõ bỏ tập tin một cách thủ công để tiếp tục.

en: Unable to create FSEventStream.
vi: Không thể tạo FSEventStream.

en: Unable to determine absolute path of git directory
vi: Không thể dò tìm đường dẫn tuyệt đối của thư mục git

en: Unable to fetch in submodule path '%s'
vi: Không thể lấy về trong đường dẫn mô-đun-con '%s'

en: Unable to fetch in submodule path '%s'; trying to directly fetch %s:
vi: Không thể lấy về trong đường dẫn mô-đun-con '%s'; thử lấy về trực tiếp %s:

en: Unable to find %s revision in submodule path '%s'
vi: Không tìm thấy lần cải biên %s trong đường dẫn mô-đun-con '%s'

en: Unable to find common commit with $pretty_name
vi: Không thể tìm thấy lần chuyển giao chung với $pretty_name

en: Unable to find current revision in submodule path '%s'
vi: Không tìm thấy lần cải biên hiện hành trong đường dẫn mô-đun-con '%s'

en: Unable to initialize SMTP properly. Check config and use --smtp-debug.
vi: Không thể khởi tạo SMTP đúng cách. Kiểm tra cấu hình và dùng --smtp-debug.

en: Unable to merge '%s' in submodule path '%s'
vi: Không thể hòa trộn (merge) '%s' trong đường dẫn mô-đun-con '%s'

en: Unable to push submodule '%s'
vi: Không thể đẩy lên mô-đun-con '%s'

en: Unable to read current working directory
vi: Không thể đọc thư mục làm việc hiện hành

en: Unable to rebase '%s' in submodule path '%s'
vi: Không thể cải tổ '%s' trong đường dẫn mô-đun-con '%s'

en: Unable to write index.
vi: Không thể ghi chỉ mục.

en: Unable to write new index file
vi: Không thể ghi tập tin chỉ mục mới

en: Unbundling objects
vi: Tháo rời các đối tượng

en: Unexpected option --output
vi: Gặp tùy chọn bất thường --output

en: Unexpected option --remote
vi: Gặp tùy chọn bất thường --remote

en: Unexpected stash response: '%s'
vi: Gặp phản hồi stash bất thường '%s'

en: Unexpected tail checksum for %s (disk corruption?)
vi: Gặp tổng kiểm tra tail bất thường cho %s (đĩa hỏng?)

en: Unhandled subcommand '%s'
vi: Lệnh con không được xử lý '%s'

en: Unimplemented pathspec magic '%c' in '%s'
vi: Chưa hỗ trợ đặc tả đường dẫn '%c' trong '%s'

en: Unknown --confirm setting: '%s'
vi: Không hiểu cài đặt --confirm: '%s'

en: Unknown --suppress-cc field: '%s'
vi: Không hiểu trường --suppress-cc: '%s'

en: Unknown archive format '%s'
vi: Không hiểu định dạng lưu trữ '%s'

en: Unknown command '%s' (use '?' for help)
vi: không hiểu câu lệnh: '%s' ('?' để hiển thị trợ giúp)

en: Unknown hash algorithm
vi: Không hiểu thuật toán băm dữ liệu

en: Unknown rebase backend: %s
vi: Không hiểu backend cải tổ: %s

en: Unknown rebase-merges mode: %s
vi: Không hiểu chế độ cải tổ: %s

en: Unknown value for 'diff.submodule' config variable: '%s'
vi: Không hiểu giá trị cho biến cấu hình 'diff.submodule': '%s'

en: Unknown value for http.proactiveauth
vi: không hiểu giá trị cho http.proactiveauth

en: Unmatched ( or \(
vi: Chưa khớp ( hay \(

en: Unmatched ) or \)
vi: Chưa khớp ) hay \)

en: Unmatched [ or [^
vi: Chưa khớp [ hay [^

en: Unmatched \{
vi: Chưa khớp cặp '\{'

en: Unmerged paths:
vi: Những đường dẫn chưa được hòa trộn:

en: Unpack objects from a packed archive
vi: Gỡ các đối tượng khỏi một kho lưu đã đóng gói

en: Unpacking objects
vi: Đang giải nén các đối tượng

en: Unstage addition [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Bỏ ra khỏi vùng chờ thao tác thêm [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Unstage deletion [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Bỏ ra khỏi vùng chờ thao tác xoá [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Unstage mode change [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Bỏ ra khỏi vùng chờ thay đổi chế độ [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Unstage this hunk [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Bỏ ra khỏi vùng chờ khúc này [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Unstaged changes after refreshing the index:
vi: Đưa ra khỏi vùng chờ các thay đổi sau khi làm mới lại chỉ mục:

en: Unstaged changes after reset:
vi: Những thay đổi được đưa ra khỏi vùng chờ sau khi reset:

en: Unsupported SSL backend '%s'. Supported SSL backends:
vi: Không hỗ trợ ứng dụng SSL chạy phía sau '%s'. Hỗ trợ ứng dụng SSL chạy phía sau:

en: Unsupported combination of ignored and untracked-files arguments
vi: Không hỗ trợ cùng lúc tham số tập tin bị bỏ qua và không được theo dõi

en: Untracked cache disabled
vi: Bộ đệm không theo vết bị tắt

en: Untracked cache enabled for '%s'
vi: Nhớ đệm không theo vết được bật cho '%s'

en: Untracked files
vi: Những tập tin chưa được theo dõi

en: Untracked files not listed%s
vi: Không liệt kê những tập tin chưa được theo dõi%s

en: Update
vi: Cập nhật

en: Update auxiliary info file to help dumb servers
vi: Cập nhật tập tin thông tin phụ trợ để giúp đỡ các dịch vụ dumb

en: Update remote refs along with associated objects
vi: Cập nhật th.chiếu máy chủ cùng với các đối tượng liên quan đến nó

en: Update the object name stored in a ref safely
vi: Cập nhật tên đối tượng được lưu trong một tham chiếu một cách an toàn

en: Updated %d path from %s | Updated %d paths from %s
vi[0]: Đã cập nhật đường dẫn %d từ %s

en: Updated %d path from the index | Updated %d paths from the index
vi[0]: Đã cập nhật đường dẫn %d từ chỉ mục

en: Updated preimage for '%s'
vi: Đã cập nhật preimage cho '%s'

en: Updated tag '%s' (was %s)
vi: Đã cập nhật thẻ '%s' (trước là %s)

en: Updated the following refs with %s:
    %s
vi: Đã cập nhật các tham chiếu sau thành %s:
    %s

en: Updates were rejected because a pushed branch tip is behind its remote
    counterpart. If you want to integrate the remote changes, use 'git pull'
    before pushing again.
    See the 'Note about fast-forwards' in 'git push --help' for details.
vi: Việc cập nhật bị từ chối bởi vì đỉnh của nhánh đã đẩy lên đứng sau
    nhánh tương ứng của máy chủ. Nếu bạn cần hòa trộn với các thay đổi từ
    máy chủ, hãy chạy 'git pull' trước khi đẩy lên.
    Xem 'Note about fast-forwards' trong 'git push --help' để biết thông tin chi tiết.

en: Updates were rejected because the remote contains work that you do not
    have locally. This is usually caused by another repository pushing to
    the same ref. If you want to integrate the remote changes, use
    'git pull' before pushing again.
    See the 'Note about fast-forwards' in 'git push --help' for details.
vi: Việc cập nhật bị từ chối bởi vì máy chủ có chứa thay đổi mà bạn không
    có ở nhánh của mình. Lỗi này thường xảy ra khi kho khác đẩy dữ liệu
    lên cùng một tham chiếu. Nếu bạn cần hòa trộn với các thay đổi từ
    máy chủ, hãy chạy 'git pull' trước khi đẩy lên.
    Xem 'Note about fast-forwards' trong 'git push --help' để biết thông tin chi tiết.

en: Updates were rejected because the tag already exists in the remote.
vi: Việc cập nhật bị từ chối bởi vì thẻ đã sẵn có từ trước trên máy chủ.

en: Updates were rejected because the tip of the remote-tracking branch has
    been updated since the last checkout. If you want to integrate the
    remote changes, use 'git pull' before pushing again.
    See the 'Note about fast-forwards' in 'git push --help' for details.
vi: Việc cập nhật bị từ chối bởi vì đỉnh của nhánh theo dõi máy chủ đã được
    cập nhật sau lần checkout trước. Nếu bạn cần hòa trộn với các thay đổi từ
    máy chủ, hãy chạy 'git pull' trước khi đẩy lên.
    Xem 'Note about fast-forwards' trong 'git push --help' để biết thông tin chi tiết.

en: Updates were rejected because the tip of your current branch is behind
    its remote counterpart. If you want to integrate the remote changes,
    use 'git pull' before pushing again.
    See the 'Note about fast-forwards' in 'git push --help' for details.
vi: Việc cập nhật bị từ chối bởi vì đỉnh của nhánh hiện tại của bạn đứng sau
    nhánh tương ứng của máy chủ. Nếu bạn cần hòa trộn với các thay đổi từ
    máy chủ, hãy chạy 'git pull' trước khi đẩy lên.
    Xem 'Note about fast-forwards' trong 'git push --help' để biết thông tin chi tiết.

en: Updating %s
vi: Đang cập nhật %s

en: Updating %s..%s
vi: Đang cập nhật %s..%s

en: Updating an unborn branch with changes added to the index.
vi: Đang cập nhật một nhánh chưa được sinh ra từ các thay đổi được thêm vào mục lục.

en: Updating files
vi: Đang cập nhật các tập tin

en: Updating index flags
vi: Đang cập nhật các cờ chỉ mục

en: Updating the following directories would lose untracked files in them:
    %s
vi: Việc cập nhật các thư mục sau đây có thể làm mất các tập tin chưa theo dõi trong nó:
    %s

en: Use '--all' if you really want to deinitialize all submodules
vi: Dùng '--all' nếu bạn thực sự muốn hủy khởi tạo mọi mô-đun-con

en: Use 'git am --show-current-patch=diff' to see the failed patch
vi: Dùng 'git am --show-current-patch=diff' để xem bản vá bị lỗi

en: Use -f if you really want to add them.
vi: Dùng -f nếu bạn thực sự muốn thêm chúng

en: Use binary search to find the commit that introduced a bug
vi: Tìm kiếm dạng nhị phân để tìm ra lần chuyển giao nào đưa ra lỗi

en: User-facing repository, command and file interfaces
vi: Các giao diện kho, lệnh và tập tin hướng người dùng

en: User-facing repository, command and file interfaces:
vi: Các giao diện kho, lệnh và tập tin hướng người dùng

en: Using '%s' as the name for the initial branch. This default branch name
    is subject to change. To configure the initial branch name to use in all
    of your new repositories, which will suppress this warning, call:
    
    	git config --global init.defaultBranch <name>
    
    Names commonly chosen instead of 'master' are 'main', 'trunk' and
    'development'. The just-created branch can be renamed via this command:
    
    	git branch -m <name>
vi: Sử dụng '%s' làm tên cho nhánh ban đầu. Tên nhánh mặc định này
    có thể thay đổi. Để cấu hình tên nhánh khởi đầu sử dụng trong tất cả
    kho lưu trữ mới của bạn, cái mà sẽ ngăn chặn cảnh báo này, gọi lệnh:
    
    	git config --global init.defaultBranch <tên>
    
    Tên thường được chọn thay cho 'master' là 'main', 'trunk' và
    'development'. Nhánh vừa tạo có thể được đổi tên thông qua lệnh:
    
    	git branch -m <tên>

en: Using index info to reconstruct a base tree...
vi: Sử dụng thông tin trong chỉ mục để cấu trúc lại một cây (tree) cơ sở...

en: Using the %s strategy to prepare resolving by hand.
vi: Sử dụng chiến lược %s để chuẩn bị giải quyết bằng tay.

en: Validate packed Git archive files
vi: Kiểm tra lại các tập tin kho (lưu trữ, nén) Git đã được đóng gói

en: Value '%s' for submodule.alternateErrorStrategy is not recognized
vi: Giá trị '%s' cho submodule.alternateErrorStrategy không được thừa nhận

en: Value '%s' for submodule.alternateLocation is not recognized
vi: Giá trị '%s' cho submodule.alternateLocation không được thừa nhận

en: Verifies the connectivity and validity of the objects in the database
vi: xác minh lại tính kết nối và tính hiệu lực cảu các đối tượng trong cơ sở dữ liệu

en: Verifying OID order in multi-pack-index
vi: xác minh thứ tự OID trong multi-pack-index

en: Verifying commits in commit graph
vi: Đang xác minh các lần chuyển giao trong đồ thị lần chuyển giao

en: Verifying object offsets
vi: Đang xác minh các khoảng bù đối tượng

en: WARNING: Avoiding applying %s -> %s rename to %s, because %s itself was renamed.
vi: CẢNH BÁO: Tránh áp dụng đổi tên %s -> %s cho %s, bởi vì bản thân %s đã bị đổi tên.

en: WARNING: Cannot find items matched by: %s
vi: CẢNH BÁO: Không tìm thấy các mục được khớp bởi: %s

en: WARNING: Untracked file in way of tracked file!  Renaming
                %s -> %s
             to make room.
vi: CẢNH BÁO: tập tin chưa được theo dõi chắn đường tập tin được theo dõi! Đổi tên
                %s -> %s
             để nhường chỗ.

en: WARNING: You called a Git command named '%s', which does not exist.
vi: CẢNH BÁO: Bạn đã gọi lệnh Git có tên '%s', mà nó lại không có sẵn.

en: Warning: Could not retrieve Message-ID from server response.
vi: Cảnh báo: Không thể lấy Message-ID từ máy chủ.

en: Warning: commit message did not conform to UTF-8.
    You may want to amend it after fixing the message, or set the config
    variable i18n.commitEncoding to the encoding your project uses.
vi: Cảnh báo: ghi chú cho lần chuyển giao không hợp chuẩn UTF-8.
    Bạn có lẽ muốn tu bổ nó sau khi sửa lời chú thích, hoặc là đặt biến
    cấu hình i18n.commitEncoding thành bảng mã mà dự án của bạn muốn dùng.

en: Warning: some commits may have been dropped accidentally.
    Dropped commits (newer to older):
vi: Cảnh báo: một số lần chuyển giao có lẽ đã bị xóa một cách tình cờ.
    Các lần chuyển giao bị xóa (từ mới đến cũ):

en: Warning: you are leaving %d commit behind, not connected to
    any of your branches:
    
    %s
     | Warning: you are leaving %d commits behind, not connected to
    any of your branches:
    
    %s
vi[0]: Cảnh báo: bạn đã rời bỏ %d lần chuyển giao lại đằng sau, không được kết nối đến
    bất kỳ nhánh nào của bạn:
    
    %s

en: We are not bisecting.
vi: Chúng tôi không bisect.

en: We are not bisecting.
vi: Chúng tôi đang không bisect.

en: We cannot bisect more!
vi: Không bisect thêm nữa!

en: What now
vi: Giờ thì sao

en: What to do with this address? ([q]uit|[d]rop|[e]dit):
vi: Làm gì với địa chỉ này? (thoát[q]|xóa[d]|sửa[e]):

en: When finished, apply stashed changes with `git stash pop`
vi: Sau khi hoàn thành, áp dụng các thay đổi trong stash với `git stash pop`

en: When you have resolved this problem, run "%s --continue".
vi: Sau khi bạn đã giải quyết xong vấn đề, hãy chạy lệnh"%s --continue".

en: Which 8bit encoding should I declare [UTF-8]?
vi: Nên khai báo bảng mã 8bit nào [UTF-8]?

en: Will not delete all non-push URLs
vi: Sẽ không xóa những địa chỉ URL không-push

en: Wonderful.
vi: Tuyệt vời.

en: Would refuse to remove current working directory
vi: Sẽ từ chối xoá bỏ thư mục làm việc hiện tại

en: Would remove %s
vi: Sẽ xoá %s

en: Would remove the following item: | Would remove the following items:
vi[0]: Có muốn xoá (các) mục sau đây không:

en: Would set upstream of '%s' to '%s' of '%s'
vi: Không thể đặt thượng nguồn của '%s' thành '%s' của '%s'

en: Would skip repository %s
vi: Nên bỏ qua kho chứa %s

en: Write and verify Git commit-graph files
vi: Ghi và xác minh các tập tin đồ họa các lần chuyển giao Git

en: Write and verify multi-pack-indexes
vi: Ghi và xác minh các multi-pack-indexes

en: Write/edit the notes for the following object:
vi: Ghi hay sửa ghi chú cho đối tượng sau đây:

en: Writing objects
vi: Đang ghi lại các đối tượng

en: Writing out commit graph in %d pass | Writing out commit graph in %d passes
vi[0]: Đang ghi ra đồ thị các lần chuyển giao trong lần %d

en: You appear to have cloned an empty repository.
vi: Bạn hình như là đã nhân bản một kho trống rỗng.

en: You are attempting to fetch %s, which is in the commit graph file but not in the object database.
    This is probably due to repo corruption.
    If you are attempting to repair this repo corruption by refetching the missing object, use 'git fetch --refetch' with the missing object.
vi: Bạn đang muốn lấy về %s, nằm trong tập tin đồ-thị-chuyển-giao nhưng nằm ngoài cơ sở dữ liệu đối tượng.
    Nhiều khả năng kho chứa đã bị hỏng.
    Nếu bạn đang cần sửa chữa lại kho chứa bằng cách lấy về đối tượng còn thiếu, dùng 'git fetch --refetch' với đối tượng đó.

en: You are currently bisecting, started from branch '%s'.
vi: Bạn hiện nay đang thực hiện thao tác di chuyển nửa bước (bisect), bắt đầu từ nhánh '%s'.

en: You are currently bisecting.
vi: Bạn hiện tại đang thực hiện việc bisect (di chuyển nửa bước).

en: You are currently cherry-picking commit %s.
vi: Bạn hiện nay đang thực hiện việc cherry-pick lần chuyển giao %s.

en: You are currently editing a commit during a rebase.
vi: Bạn hiện đang sửa một lần chuyển giao trong khi đang thực hiện rebase.

en: You are currently editing a commit while rebasing branch '%s' on '%s'.
vi: Bạn hiện đang thực hiện sửa chữa một lần chuyển giao trong khi đang rebase nhánh '%s' lên '%s'.

en: You are currently rebasing branch '%s' on '%s'.
vi: Bạn hiện đang thực hiện rebase (cải tổ) nhánh '%s' lên '%s'.

en: You are currently rebasing.
vi: Bạn hiện đang thực hiện rebase (cải tổ).

en: You are currently reverting commit %s.
vi: Bạn hiện nay đang thực hiện thao tác hoàn nguyên lần chuyển giao '%s'.

en: You are currently splitting a commit during a rebase.
vi: Bạn hiện đang chia nhỏ một lần chuyển giao trong khi đang thực hiện rebase.

en: You are currently splitting a commit while rebasing branch '%s' on '%s'.
vi: Bạn hiện đang chia nhỏ một lần chuyển giao trong khi đang rebase nhánh '%s' lên '%s'.

en: You are in a sparse checkout with %d%% of tracked files present.
vi: Bạn đang ở trong lần checkout thưa với %d%% tập tin hiện được theo dõi.

en: You are in a sparse checkout.
vi: Bạn đang ở trong lần checkout thưa.

en: You are in the middle of a cherry-pick -- cannot amend.
vi: Bạn đang ở giữa của quá trình cherry-pick -- không thể thực hiện việc 'tu bổ'.

en: You are in the middle of a cherry-pick -- cannot reword.
vi: Bạn đang ở giữa của quá trình cherry-pick -- không thể thực hiện việc 'reword'.

en: You are in the middle of a merge -- cannot amend.
vi: Bạn đang ở giữa của quá trình hòa trộn -- không thể thực hiện việc 'tu bổ'.

en: You are in the middle of a merge -- cannot reword.
vi: Bạn đang ở giữa của quá trình hòa trộn -- không thể thực hiện việc 'reword'.

en: You are in the middle of a rebase -- cannot amend.
vi: Bạn đang ở giữa của quá trình cải tổ -- nên không thể thực hiện việc 'tu bổ'.

en: You are in the middle of an am session.
vi: Bạn đang trong một phiên 'am' (áp dụng bản vá từ hòm thư).

en: You are not currently on a branch.
vi: Hiện tại bạn đang không ở trên nhánh nào.

en: You are not currently on a branch.
    To push the history leading to the current (detached HEAD)
    state now, use
    
        git push %s HEAD:<name-of-remote-branch>
vi: Bạn hiện nay không ở một nhánh.
    Để đẩy lịch sử lên trên trạng thái hiện hành (HEAD đã bị tách rời)
    ngay bây giờ, sử dụng
    
        git push %s HEAD:<tên-của-nhánh-máy-chủ>

en: You are on a branch yet to be born
vi: Bạn tại nhánh mà nó chưa hề được sinh ra

en: You are pushing to remote '%s', which is not the upstream of
    your current branch '%s', without telling me what to push
    to update which remote branch.
vi: Bạn đang đẩy lên máy chủ '%s', không phải là thượng nguồn của
    nhánh hiện tại '%s' của bạn, mà không báo cho tôi biết là cần đẩy lên
    nhánh nào để cập nhật nhánh nào.

en: You asked to amend the most recent commit, but doing so would make
    it empty. You can repeat your command with --allow-empty, or you can
    remove the commit entirely with "git reset HEAD^".
vi: Bạn đã yêu cầu amend ('tu bổ') lần chuyển giao gần nhất, nhưng làm vậy
    sẽ làm cho nó trở nên rỗng. Bạn có thể lặp lại lệnh với --allow-empty,
    hoặc là bạn gỡ bỏ lần chuyển giao một cách hoàn toàn bằng lệnh:
    "git reset HEAD^".

en: You asked to pull from the remote '%s', but did not specify
    a branch. Because this is not the default configured remote
    for your current branch, you must specify a branch on the command line.
vi: Bạn yêu cầu pull từ máy dịch vụ '%s', nhưng lại chưa chỉ định
    nhánh nào. Bởi vì đây không phải là máy chủ được cấu hình
    mặc định cho nhánh hiện tại của bạn, bạn phải chỉ định
    một nhánh trên dòng lệnh.

en: You can amend the commit now, with
    
      git commit --amend %s
    
    Once you are satisfied with your changes, run
    
      git rebase --continue
vi: Bạn có thể tu bổ lần chuyển giao bằng:
    
      git commit --amend %s
    
    Sau khi hài lòng với những thay đổi của mình, hãy chạy:
    
      git rebase --continue

en: You can fix this with 'git rebase --edit-todo' and then run 'git rebase --continue'.
    Or you can abort the rebase with 'git rebase --abort'.
vi: Bạn có thể sửa nó bằng 'git rebase --edit-todo' và sau đó chạy 'git rebase --continue'.
    Hoặc là bạn có thể huỷ bỏ việc cải tổ bằng 'git rebase --abort'.

en: You cannot update a remote ref that points at a non-commit object,
    or update a remote ref to make it point at a non-commit object,
    without using the '--force' option.
vi: Không thể cập nhật tham chiếu trên máy chủ đang chỉ đến đối tượng không
    phải là lần chuyển giao, hoặc cập nhật tham chiếu trên máy chủ để nó
    chỉ đến đối tượng không phải lần chuyển giao, mà không sử dụng
    tùy chọn '--force'.

en: You didn't specify any refspecs to push, and push.default is "nothing".
vi: Bạn đã không chỉ ra một refspecs nào để đẩy lên, và push.default là"nothing".

en: You do not have a valid HEAD.
vi: Bạn không có HEAD nào hợp lệ.

en: You do not have the initial commit yet
vi: Bạn chưa còn có lần chuyển giao khởi tạo

en: You have created a nested tag. The object referred to by your new tag is
    already a tag. If you meant to tag the object that it points to, use:
    
    	git tag -f %s %s^{}
vi: Bạn đã tạo một thẻ lồng nhau. Đối tượng được chỉ đến thẻ mới của bạn là
    đã là một thẻ. Nếu ý bạn là gắn thẻ đối tượng mà nó trỏ đến, sử dụng:
    
    	git tag -f %s %s^{}

en: You have divergent branches and need to specify how to reconcile them.
    You can do so by running one of the following commands sometime before
    your next pull:
    
      git config pull.rebase false  # merge
      git config pull.rebase true   # rebase
      git config pull.ff only       # fast-forward only
    
    You can replace "git config" with "git config --global" to set a default
    preference for all repositories. You can also pass --rebase, --no-rebase,
    or --ff-only on the command line to override the configured default per
    invocation.
vi: Bạn có các nhánh phân kỳ và cần chỉ định cách hợp nhất chúng.
    Bạn có thể làm vậy bằng cách chạy một trong những lệnh sau đây
    trước khi thực hiện lệnh pull tiếp theo của bạn:
    
      git config pull.rebase false  # hợp nhất
      git config pull.rebase true   # cải tổ
      git config pull.ff only       # chỉ chuyển tiếp nhanh
    
    Bạn có thể thay thế "git config" với "git config --global" để thiết lập mặc định
    ưu tiên cho tất cả các kho. Bạn cũng có thể chỉ định --rebase, --no-rebase,
    hoặc --ff-only trên dòng lệnh để ghi đè cấu hình mặc định cho từng
    lần gọi.

en: You have not concluded your cherry-pick (CHERRY_PICK_HEAD exists).
vi: Bạn chưa kết thúc việc cherry-pick (CHERRY_PICK_HEAD vẫn tồn tại).

en: You have not concluded your cherry-pick (CHERRY_PICK_HEAD exists).
    Please, commit your changes before you merge.
vi: Bạn chưa kết thúc việc cherry-pick (CHERRY_PICK_HEAD vẫn tồn tại).
    Hãy chuyển giao các thay đổi trước khi bạn có thể hòa trộn.

en: You have not concluded your merge (MERGE_HEAD exists).
vi: Bạn chưa kết thúc việc hòa trộn (MERGE_HEAD vẫn tồn tại).

en: You have not concluded your merge (MERGE_HEAD exists).
    Please, commit your changes before you merge.
vi: Bạn chưa kết thúc việc hòa trộn (MERGE_HEAD vẫn tồn tại).
    Hãy chuyển giao các thay đổi trước khi bạn có thể hòa trộn.

en: You have not concluded your notes merge (%s exists).
vi: Bạn chưa kết thúc việc hòa trộn ghi chú (%s vẫn tồn tại).

en: You have not concluded your previous notes merge (%s exists).
    Please, use 'git notes merge --commit' or 'git notes merge --abort' to commit/abort the previous merge before you start a new notes merge.
vi: Bạn chưa hoàn tất lần hòa trộn ghi chú trước (%s vẫn còn).
    Vui lòng dùng 'git notes merge --commit' hay 'git notes merge --abort' để chuyển giao hay huỷ bỏ lần hòa trộn trước và bắt đầu hòa trộn ghi chú mới.

en: You have nothing to amend.
vi: Không có gì để 'tu bổ' cả.

en: You have unmerged paths.
vi: Bạn có những đường dẫn chưa được hòa trộn.

en: You may try updating the submodules using 'git checkout --no-recurse-submodules %s && git submodule update --init'
vi: Bạn có thể thử cập nhật các mô-đun-con bằng cách sử dụng 'git checkout --no-recurse-submodules %s && git submodule update --init'

en: You must edit all merge conflicts and then
    mark them as resolved using git add
vi: Bạn phải sửa tất cả các lần hòa trộn xung đột và sau
    đó đánh dấu chúng là cần xử lý sử dụng lệnh git add

en: You must specify a repository to clone.
vi: Bạn phải chỉ định một kho để nhân bản.

en: You need to give me at least one %s and %s revision.
    You can use "git bisect %s" and "git bisect %s" for that.
vi: Bạn phải chỉ cho tôi ít nhất một điểm %s và một %s.
    Bạn có thể sử dụng "git bisect %s" và "git bisect %s" cho cái đó.

en: You need to resolve your current index first
vi: Bạn cần phải giải quyết chỉ mục hiện tại của bạn trước đã

en: You need to run this command from the toplevel of the working tree.
vi: Bạn cần chạy lệnh này từ thư mục ở mức cao nhất của cây làm việc.

en: You need to start by "git bisect start"
vi: Bạn cần khởi đầu bằng "git bisect start"

en: You need to start by "git bisect start".
    You then need to give me at least one %s and %s revision.
    You can use "git bisect %s" and "git bisect %s" for that.
vi: Bạn cần bắt đầu bằng lệnh "git bisect start".
    Bạn sau đó cần phải chỉ cho tôi ít nhất một lần cải biên %s và một %s.
    Bạn có thể sử dụng "git bisect %s" và "git bisect %s" cho chúng.

en: You seem to have moved HEAD since the last 'am' failure.
    Not rewinding to ORIG_HEAD
vi: Bạn có lẽ đã có HEAD đã bị di chuyển đi kể từ lần 'am' thất bại cuối cùng.
    Không thể chuyển tới ORIG_HEAD

en: You seem to have moved HEAD. Not rewinding, check your HEAD!
vi: Bạn có lẽ đã di chuyển HEAD, Không thể quay lại, hãy kiểm tra HEAD!

en: You still have unmerged paths in your index.
    You should 'git add' each file with resolved conflicts to mark them as such.
    You might run `git rm` on a file to accept "deleted by them" for it.
vi: Bạn vẫn có những đường dẫn chưa hòa trộn trong chỉ mục của bạn.
    Bạn nên 'git add' những tập tin đã giải quyết xung đột để đánh dấu chúng là đã xong.
    Bạn có lẽ muốn chạy 'git rm' trên một tập tin để chấp nhận "được xóa bởi họ" cho nó.

en: You've added another git repository inside your current repository.
    Clones of the outer repository will not contain the contents of
    the embedded repository and will not know how to obtain it.
    If you meant to add a submodule, use:
    
    	git submodule add <url> %s
    
    If you added this path by mistake, you can remove it from the
    index with:
    
    	git rm --cached %s
    
    See "git help submodule" for more information.
vi: Bạn vừa thêm một kho git vào bên trong kho hiện tại của bạn.
    Các bản sao của kho ngoài sẽ không chứa các nội dung của
    kho nhúng và sẽ không biết làm thế nào để lấy nó.
    Nếu ý bạn là thêm một mô-đun-con, hãy chạy:
    
    	git submodule add <url> %s
    
    Nếu bạn đã thêm bản vá này chỉ là sai sót, bạn có thể xóa bỏ
    nó khỏi chỉ mục bằng:
    
    	git rm --cached %s
    
    Xem "git help submodule" để biết thêm chi tiết.

en: Your branch and '%s' have diverged,
    and have %d and %d different commit each, respectively.
     | Your branch and '%s' have diverged,
    and have %d and %d different commits each, respectively.
vi[0]: Nhánh của bạn và '%s' bị phân kỳ,
    và tương ứng có %d và %d lần chuyển giao khác nhau cho từng nhánh.

en: Your branch and '%s' refer to different commits.
vi: Nhánh của bạn và '%s' tham chiếu đến các lần chuyển giao khác nhau.

en: Your branch is ahead of '%s' by %d commit.
     | Your branch is ahead of '%s' by %d commits.
vi[0]: Nhánh của bạn đứng trước '%s' %d lần chuyển giao.

en: Your branch is based on '%s', but the upstream is gone.
vi: Nhánh của bạn dựa trên cơ sở là '%s', nhưng trên thượng nguồn không còn.

en: Your branch is behind '%s' by %d commit, and can be fast-forwarded.
     | Your branch is behind '%s' by %d commits, and can be fast-forwarded.
vi[0]: Nhánh của bạn đứng sau '%s' %d lần chuyển giao, và có thể được chuyển-tiếp-nhanh.

en: Your branch is up to date with '%s'.
vi: Nhánh của bạn đã cập nhật với '%s'.

en: Your configuration specifies to merge with the ref '%s'
    from the remote, but no such ref was fetched.
vi: Cấu hình của bạn nói cần hòa trộn với tham chiếu '%s'
    từ máy dịch vụ, nhưng không có tham chiếu nào như thế được lấy về.

en: Your current terms are %s for the old state
    and %s for the new state.
vi: Bạn hiện tại đang ở thời kỳ %s cho tình trạng cũ
    và %s cho tình trạng mới.

en: Your edited hunk does not apply. Edit again (saying "no" discards!) [y/n]?
vi: Hunk đã sửa của bạn không được áp dụng. Sửa lại lần nữa (nói "n" để loại bỏ!) [y/n]?

en: Your filter must maintain a one-to-one correspondence
    between its input and output lines.
vi: Bộ lọc của bạn phải duy trì quan hệ một-một
    giữa các dòng đầu vào và đầu ra của nó.

en: Your local changes to the following files would be overwritten by %s:
    %%s
vi: Các thay đổi nội bộ của bạn với các tập tin sau đây sẽ bị ghi đè bởi lệnh %s:
    %%s

en: Your local changes to the following files would be overwritten by %s:
    %%sPlease commit your changes or stash them before you %s.
vi: Các thay đổi nội bộ của bạn với các tập tin sau đây sẽ bị ghi đè bởi lệnh %s:
    %%sVui lòng chuyển giao các thay đổi hay tạm cất chúng đi trước khi bạn %s.

en: Your local changes to the following files would be overwritten by checkout:
    %%s
vi: Các thay đổi nội bộ của bạn với các tập tin sau đây sẽ bị ghi đè bởi lệnh checkout:
    %%s

en: Your local changes to the following files would be overwritten by checkout:
    %%sPlease commit your changes or stash them before you switch branches.
vi: Các thay đổi nội bộ của bạn với các tập tin sau đây sẽ bị ghi đè bởi lệnh checkout:
    %%sVui lòng chuyển giao các thay đổi hay tạm cất chúng đi trước khi bạn chuyển nhánh.

en: Your local changes to the following files would be overwritten by merge:
      %s
vi: Các thay đổi nội bộ của bạn với các tập tin sau đây sẽ bị ghi đè bởi lệnh hòa trộn:
      %s

en: Your local changes to the following files would be overwritten by merge:
    %%s
vi: Các thay đổi nội bộ của bạn với các tập tin sau đây sẽ bị ghi đè bởi lệnh hòa trộn:
    %%s

en: Your local changes to the following files would be overwritten by merge:
    %%sPlease commit your changes or stash them before you merge.
vi: Các thay đổi nội bộ của bạn với các tập tin sau đây sẽ bị ghi đè bởi lệnh hòa trộn:
    %%sVui lòng chuyển giao các thay đổi hay tạm cất chúng đi trước khi bạn hòa trộn.

en: Your name and email address were configured automatically based
    on your username and hostname. Please check that they are accurate.
    You can suppress this message by setting them explicitly. Run the
    following command and follow the instructions in your editor to edit
    your configuration file:
    
        git config --global --edit
    
    After doing this, you may fix the identity used for this commit with:
    
        git commit --amend --reset-author
vi: Tên và địa chỉ thư điện tử của bạn được cấu hình một cách tự động trên cơ sở
    tài khoản và địa chỉ máy chủ của bạn. Xin hãy kiểm tra xem chúng có chính xác không.
    Bạn có thể chặn những thông báo kiểu này bằng cách cài đặt các thông tin trên
    một cách rõ ràng. Chạy lệnh sau đây là theo các hướng dẫn trong bộ soạn thảo
    để chỉnh sửa tập tin cấu hình của mình:
    
        git config --global --edit
    
    Sau khi thực hiện xong, bạn có thể sửa chữa định danh được sử dụng cho
    lần chuyển giao này với lệnh:
    
        git commit --amend --reset-author

en: Your name and email address were configured automatically based
    on your username and hostname. Please check that they are accurate.
    You can suppress this message by setting them explicitly:
    
        git config --global user.name "Your Name"
        git config --global user.email you@example.com
    
    After doing this, you may fix the identity used for this commit with:
    
        git commit --amend --reset-author
vi: Tên và địa chỉ thư điện tử của bạn được cấu hình một cách tự động trên cơ sở
    tài khoản và địa chỉ máy chủ của bạn. Xin hãy kiểm tra xem chúng có chính xác không.
    Bạn có thể chặn những thông báo kiểu này bằng cách cài đặt các thông tin trên một cách rõ ràng:
    
        git config --global user.name "Tên của bạn"
        git config --global user.email you@example.com
    
    Sau khi thực hiện xong, bạn có thể sửa chữa định danh được sử dụng cho lần chuyển giao này với lệnh:
    
        git commit --amend --reset-author

en: Your stash currently has %d entry | Your stash currently has %d entries
vi[0]: Hiện trong phần cất đi đang có %d mục

en: [GLE %ld] could not convert path to UTF-8: '%.*ls'
vi: [GLE %ld] không thể chuyển đổi đường dẫn sang UTF-8: '%.*ls'

en: [GLE %ld] could not get longname of '%s'
vi: [GLE %ld] không thể lấy tên dài cho '%s'

en: [GLE %ld] could not watch '%s'
vi: [GLE %ld] không thể theo dõi '%s'

en: [GLE %ld] health thread could not open '%ls'
vi: [GLE %ld] không thể mở tuyến trình sức khỏe '%ls'

en: [GLE %ld] health thread getting BHFI for '%ls'
vi: [GLE %ld] tuyến trình sức khỏe lấy BHFI cho '%ls'

en: [GLE %ld] unable to get protocol information for '%ls'
vi: [GLE %ld] không thể lấy thông tin giao thức cho '%ls'

en: [GLE %ld] unable to open for read '%ls'
vi: [GLE %ld] không thể mở hay đọc '%ls'

en: [deleted]
vi: [đã xóa]

en: [new branch]
vi: [nhánh mới]

en: [new ref]
vi: [ref (tham chiếu) mới]

en: [new tag]
vi: [thẻ mới]

en: [rejected]
vi: [Bị từ chối]

en: [tag update]
vi: [cập nhật thẻ]

en: [up to date]
vi: [đã cập nhật]

en: `batch-size` and `relogin` must be specified together (via command-line or configuration option)
vi: 'batch-size' và 'relogin' phải được chỉ định cùng nhau (thông qua dòng lệnh hoặc tùy chọn cấu hình)

en: `rebase --preserve-merges` (-p) is no longer supported.
    Use `git rebase --abort` to terminate current rebase.
    Or downgrade to v2.33, or earlier, to complete the rebase.
vi: `rebase --preserve-merges` (-p) không còn được hỗ trợ nữa.
    Dùng `git rebase --abort` để kết thúc việc cải tổ hiện tại.
    Hoặc là hạ phiên bản phần mềm xuống v2.33,
    hoặc trước nữa, để hoàn thành việc cải tổ.

en: `scalar list` does not take arguments
vi: `scalar list` không nhận các tham số

en: a %s revision is needed
vi: cần lần cải biên %s

en: a 'file:' URL may not have a port number
vi: URL kiểu 'file:' không được chứa cổng

en: a URI for downloading bundles before fetching from origin remote
vi: URI để tải xuống bundle trước khi lấy về từ máy chủ origin

en: a base commit must be provided with --upstream or --onto
vi: lần chuyển giao cơ sỏ phải được chỉ định với --upstream hoặc --onto

en: a branch is expected, got '%s'
vi: cần một nhánh, nhưng lại có '%s'

en: a branch is expected, got commit '%s'
vi: cần một nhánh, nhưng lại có '%s'

en: a branch is expected, got remote branch '%s'
vi: cần một nhánh, nhưng lại có nhánh máy chủ '%s'

en: a branch is expected, got tag '%s'
vi: cần một nhánh, nhưng lại có thẻ '%s'

en: a branch named '%s' already exists
vi: đã có nhánh mang tên '%s'

en: a notes merge into %s is already in-progress at %s
vi: một ghi chú hòa trộn vào %s đã sẵn trong quá trình xử lý tại %s

en: abbrev length out of range: %d
vi: chiều dài abbrev nằm ngoài phạm vi: %d

en: abort and check out the original branch
vi: huỷ bỏ và checkout nhánh gốc

en: abort but keep HEAD where it is
vi: huỷ bỏ nhưng vẫn vẫn giữ nguyên HEAD

en: abort if fast-forward is not possible
vi: huỷ lệnh nếu không thể chuyển-tiếp-nhanh

en: abort notes merge
vi: bỏ qua hòa trộn các ghi chú (note)

en: abort the current in-progress merge
vi: huỷ bỏ quá trình hòa trộn hiện đang thực hiện

en: abort the patching operation but keep HEAD where it is
vi: huỷ thao tác vá nhưng vẫn giữ HEAD nơi nó chỉ đến

en: accept a patch that touches outside the working area
vi: chấp nhận bản vá có động chạm đến ngoài cây làm việc

en: accept refs that update .git/shallow
vi: chấp nhận tham chiếu cập nhật .git/shallow

en: accept refspecs from stdin
vi: chấp nhận tham chiếu từ stdin

en: accepted promisor remote '%s' not found
vi: không tìm thấy accepted promisor remote '%s'

en: act on remote-tracking branches
vi: thao tác trên nhánh 'remote-tracking'

en: action
vi: hành động

en: action if trailer already exists
vi: thao tác khi đã có phần đuôi

en: action if trailer is missing
vi: thao tác khi thiếu phần đuôi

en: action when quoted CR is found
vi: hành động khi CR được trích dẫn được tìm thấy

en: add 'prunable' annotation to worktrees older than <time>
vi: thêm chú thích 'prunable' cho các cây làm việc cũ hơn <thời gian>

en: add (at most <n>) entries from shortlog to merge commit message
vi: thêm (ít nhất <n>) mục từ shortlog cho ghi chú chuyển giao hòa trộn

en: add <pattern> to ignore rules
vi: thêm <mẫu> vào trong quy tắc bỏ qua

en: add <rfc> (default 'RFC') before 'PATCH'
vi: thêm <rfc> (mặc định 'RFC') trước 'PATCH'

en: add Cc: header
vi: thêm Cc: đầu đề thư

en: add To: header
vi: thêm To: đầu đề thư

en: add URL
vi: thêm URL

en: add a Signed-off-by trailer
vi: thêm dòng Signed-off-by vào cuối

en: add a Signed-off-by trailer to each commit
vi: thêm dòng Signed-off-by vào cuối cho từng lần chuyển giao

en: add a Signed-off-by trailer to the commit message
vi: thêm dòng Signed-off-by vào cuối ghi chú của lần chuyển giao

en: add a new line without altering any existing values
vi: thêm dòng mới giữ nguyên các giá trị cũ

en: add a new variable: name value
vi: thêm biến mới: tên giá-trị

en: add a signature
vi: thêm chữ ký

en: add a signature from a file
vi: thêm chữ ký từ một tập tin

en: add branch
vi: thêm nhánh

en: add changes from all tracked and untracked files
vi: thêm các thay đổi từ tất cả các tập tin dù được theo dõi hay không

en: add contents of untracked files to the staged set of changes
vi: thêm nội dung của các tập tin chưa được theo dõi vào tập hợp các thay đổi đã được đưa vào vùng chờ

en: add custom trailer(s)
vi: thêm đuôi tự chọn

en: add email header
vi: thêm đầu đề thư

en: add entries from standard input to the index
vi: không thể đọc các mục từ stdin vào chỉ mục

en: add exec lines after each commit of the editable list
vi: thêm các dòng thực thi sau từng lần chuyển giao của danh sách sửa được

en: add prerequisite tree info to the patch series
vi: add trước hết đòi hỏi thông tin cây tới sê-ri bản vá

en: add specified files to index for commit
vi: thêm các tập tin đã chỉ ra vào chỉ mục để chuyển giao

en: add the specified entry to the index
vi: thêm các tập tin đã chỉ ra vào chỉ mục

en: add the standard git exclusions
vi: thêm loại trừ tiêu chuẩn kiểu git

en: add to index only; do not add content to object database
vi: chỉ thêm vào chỉ mục; không thêm nội dung vào cơ sở dữ liệu đối tượng

en: add untracked file to archive
vi: thêm các tập tin không được theo dõi vào kho lưu

en: add working tree state to the staged set of changes
vi: thêm trạng thái cây làm việc vào tập hợp các thay đổi đã được đưa lên bệ phóng

en: add/add
vi: thêm/thêm

en: added %d path
     | added %d paths
vi[0]: đã thêm %d đường dẫn

en: added by them:
vi: được họ thêm vào:

en: added by us:
vi: được ta thêm vào:

en: added with --lock
vi: được thêm với --lock

en: adding embedded git repository: %s
vi: thêm cần một kho git nhúng: %s

en: adding files failed
vi: thêm tập tin gặp lỗi

en: additionally, your index contains uncommitted changes.
vi: ngoài ra, chỉ mục của bạn có chứa các thay đổi chưa được chuyển giao.

en: advance all branches contained in revision-range
vi: đẩy tất cả các nhánh có trong khoảng-xét-duyệt

en: affected file '%s' is beyond a symbolic link
vi: tập tin chịu tác động '%s' đứng sau liên kết mềm

en: after resolving the conflicts, mark the corrected paths
    with 'git add <paths>' or 'git rm <paths>'
vi: sau khi giải quyết các xung đột, đánh dấu đường dẫn đã sửa
    với lệnh 'git add </các/đường/dẫn>' hoặc 'git rm </các/đường/dẫn>'

en: ahead
vi: đứng trước

en: ahead %d
vi: đứng trước %d

en: ahead %d, behind %d
vi: đứng trước %d, đứng sau %d

en: alias '%s' changes environment variables.
    You can use '!git' in the alias to do this
vi: bí danh '%s' thay đổi biến môi trường.
    Bạn có thể sử dụng '!git' trong đặt bí danh để làm việc này

en: alias for --log (deprecated)
vi: đồng nghĩa với --log (đã không còn)

en: alias for --only-trailers --only-input --unfold
vi: viết tắt cho --only-trailers --only-input --unfold

en: alias loop detected: expansion of '%s' does not terminate:%s
vi: dò tìm thấy các bí danh quẩn tròn: biểu thức của '%s' không có điểm kết:%s

en: alias of --%s
vi: bí danh của --%s

en: all positive revisions given must be references
vi: mọi lần cải biên cộng thêm phải là tên tham chiếu

en: allow adding an otherwise ignored submodule path
vi: cho phép thêm một đường dẫn mô-đun-con bị bỏ qua khác

en: allow adding otherwise ignored files
vi: cho phép thêm các tập tin bị bỏ qua khác

en: allow an external diff helper to be executed
vi: cho phép mộ helper xuất khác biệt ở bên ngoài được phép thực thi

en: allow calling of grep(1) (ignored by this build)
vi: cho phép gọi grep(1) (bị bỏ qua bởi lần dịch này)

en: allow commits with empty messages
vi: chấp nhận chuyển giao mà không ghi chú gì

en: allow creation of more than one tree
vi: cho phép tạo nhiều hơn một cây

en: allow explicitly ignored files to be overwritten
vi: cho phép các tập tin rõ ràng bị bỏ qua được ghi đè

en: allow fall back on 3way merging if needed
vi: cho phép quay trở lại để hòa trộn kiểu 3way nếu cần

en: allow fast-forward
vi: cho phép chuyển-tiếp-nhanh

en: allow fast-forward (default)
vi: cho phép chuyển-tiếp-nhanh (mặc định)

en: allow merging unrelated histories
vi: cho phép hòa trộn lịch sử không liên quan

en: allow missing objects
vi: cho phép thiếu đối tượng

en: allow overlapping hunks
vi: cho phép chồng khối

en: allow pre-rebase hook to run
vi: cho phép hook pre-rebase được chạy

en: allow rebasing commits with empty messages
vi: chấp nhận cải tổ các chuyển giao mà không ghi chú gì

en: allow recursive removal
vi: cho phép gỡ bỏ đệ quy

en: allow storing empty note
vi: cho lưu trữ ghi chú trống rỗng

en: allow to print `undefined` names (default)
vi: cho phép in các tên `chưa định nghĩa` (mặc định)

en: allow updating entries outside of the sparse-checkout cone
vi: cho phép cập nhật các mục ở ngoài 'sparse-checkout cone' (nón checkout thưa)

en: allow updating of HEAD ref
vi: cho phép cập nhật th.chiếu HEAD

en: allow writing an incremental commit-graph file
vi: cho phép ghi một tập tin đồ họa các lần chuyển giao lớn lên

en: already have %s (%s)
vi: đã sẵn có %s (%s)

en: also apply the patch (use with --stat/--summary/--check)
vi: đồng thời áp dụng bản vá (dùng với tùy chọn --stat/--summary/--check)

en: also consider packs and alternate objects
vi: cũng cân nhắc đến các đối tượng gói và thay thế

en: also include HEAD ref and pseudorefs
vi: bao gồm tham chiếu HEAD và giả tham chiếu

en: also read contacts from stdin
vi: đồng thời đọc các danh bạ từ stdin

en: also show informational/conflict messages
vi: hiển thị thông báo chú thích/xung đột

en: alternative anchor for relative paths
vi: điểm gốc thay thế cho các đường dẫn tương đối

en: always use long format
vi: luôn dùng định dạng dài

en: ambiguous argument '%s': both revision and filename
    Use '--' to separate paths from revisions, like this:
    'git <command> [<revision>...] -- [<file>...]'
vi: tham số chưa rõ ràng '%s': cả lần cải biên và tên tập tin.
    Dùng '--' để ngăn cách các đường dẫn khỏi lần cải biên, như thế này:
    'git <lệnh> [<lần cải biên>...] -- [<tập tin>...]'

en: ambiguous argument '%s': unknown revision or path not in the working tree.
    Use '--' to separate paths from revisions, like this:
    'git <command> [<revision>...] -- [<file>...]'
vi: tham số chưa rõ ràng '%s': chưa biết lần cải biên hay đường dẫn không trong cây làm việc.
    Dùng '--' để ngăn cách các đường dẫn khỏi lần cải biên, như thế này:
    'git <lệnh> [<lần cải biên>...] -- [<tập tin>...]'

en: ambiguous object name: '%s'
vi: tên đối tượng chưa rõ ràng: '%s'.

en: ambiguous option: %s (could be --%s%s or --%s%s)
vi: tùy chọn chưa rõ rang: %s (nên là --%s%s hay --%s%s)

en: amend previous commit
vi: 'tu bổ' (amend) lần commit trước

en: and made changes to the index and/or the working tree.
vi: và thay đổi chỉ mục hay cây làm việc

en: and then use:
    
        git cherry-pick --continue
    
    to resume cherry-picking the remaining commits.
    If you wish to skip this commit, use:
    
        git cherry-pick --skip
vi: và sau đó dùng:
    
        git cherry-pick --continue
    
    để lại tiếp tục cherry-pick các lần chuyển giao còn lại.
    Nếu bạn muốn bỏ qua lần chuyển giao này thì dùng:
    
        git cherry-pick --skip

en: annotate text from stdin
vi: chú giải chữ từ stdin

en: annotated
vi: có diễn giải

en: annotated and GPG-signed tag
vi: thẻ chú giải và ký kiểu GPG

en: annotated tag %s not available
vi: thẻ đã được ghi chú %s không sẵn để dùng

en: annotated tag, needs a message
vi: để chú giải cho thẻ, cần một lời ghi chú

en: anonymize output
vi: ẩn danh đầu ra

en: another 'rebase' process appears to be running; '%s.lock' already exists
vi: Một lần cải tổ khác đang diễn ra; %s.lock đã tồn tại

en: any cloned submodules will be shallow
vi: mọi mô-đun-con nhân bản sẽ là shallow (nông)

en: any cloned submodules will use their remote-tracking branch
vi: mọi mô-đun-con được nhân bản sẽ dùng nhánh theo dõi máy chủ của chúng

en: append <mark> on broken working tree (default: "-broken")
vi: thêm <dấu> trên cây làm việc bị hỏng (mặc định "-broken")

en: append <mark> on dirty working tree (default: "-dirty")
vi: thêm <dấu> trên cây làm việc không sạch (mặc định "-dirty")

en: append commit name
vi: nối thêm tên lần chuyển giao

en: append to .git/FETCH_HEAD instead of overwriting
vi: nối thêm vào .git/FETCH_HEAD thay vì ghi đè lên nó

en: apply a patch without touching the working tree
vi: áp dụng bản vá mà không động chạm đến cây làm việc

en: apply all changes, even those already present upstream
vi: áp dụng mọi thay đổi, ngay cả khi những thứ đó đã sẵn có ở thượng nguồn

en: apply changes matching the given path
vi: áp dụng các thay đổi khớp với đường dẫn đã cho

en: apply options and merge options cannot be used together
vi: không thể tổ hợp các tùy chọn áp dụng với các tùy chọn hòa trộn với nhau

en: apply options are incompatible with rebase.rebaseMerges.  Consider adding --no-rebase-merges
vi: tuỳ chọn apply không tương thích với rebase.rebaseMerges. Cân nhắc dùng --no-rebase-merges

en: apply options are incompatible with rebase.updateRefs.  Consider adding --no-update-refs
vi: tuỳ chọn apply không tương thích với rebase.updateRefs. Cân nhắc dùng --no-update-refs

en: apply partial clone filters to submodules
vi: áp dụng các bộ lọc nhân bản một phần cho mô-đun-con

en: apply refspec to exported refs
vi: áp dụng refspec cho refs đã xuất

en: apply the patch in reverse
vi: áp dụng bản vá theo chiều ngược

en: applying to an empty history
vi: áp dụng vào một lịch sử trống rỗng

en: approxidate
vi: ngày ước tính

en: archive format
vi: định dạng lưu trữ

en: args
vi: các_tham_số

en: argument expected for %s
vi: cần đối số cho %s

en: argument to --advance must be a reference
vi: tham số cho --advance phải là tham chiếu

en: argument to --packfile must be a valid hash (got '%s')
vi: tham số cho --packfile phải là một giá trị băm hợp lệ (có '%s')

en: asked to inherit tracking from '%s', but no merge configuration is set
vi: đã yêu cầu kế thừa theo dõi từ '%s', nhưng không có cấu hình hòa trộn nào

en: asked to inherit tracking from '%s', but no remote is set
vi: đã yêu cầu kế thừa theo dõi từ '%s', nhưng chưa cấu hình máy chủ nào

en: attach the patch
vi: đính kèm bản vá

en: attempt three-way merge, fall back on normal patch if that fails
vi: thử hòa trộn kiểu three-way, quay lại kiểu bình thường nếu thất bại

en: attempt to recreate the index
vi: gặp lỗi đọc chỉ mục

en: attempt to reinitialize repository with different hash
vi: cố để khởi tạo lại một kho với kiểu băm dữ liệu khác

en: attempt to reinitialize repository with different reference storage format
vi: cố khởi tạo lại một kho với kiểu lưu tham chiếu dữ liệu khác

en: attempt to remove non-existent note is not an error
vi: việc gỡ bỏ một note không tồn tại không phải là lỗi

en: attempted to store non-selected commit: '%s'
vi: đã cố ghi lần chuyển giao không được chọn: '%s'

en: attempting to mmap %llu over limit %llu
vi: đang cố để mmap %llu vượt quá giới hạn %llu

en: attempting to mmap %lu over limit %lu
vi: đang cố để mmap %lu vượt quá giới hạn %lu

en: attempting to write a commit-graph, but 'commitGraph.changedPathsVersion' (%d) is not supported
vi: đang thử ghi đồ thị chuyển giao, nhưng 'commitGraph.changedPathsVersion' (%d) không được hỗ trợ

en: attempting to write a commit-graph, but 'core.commitGraph' is disabled
vi: đang thử ghi đồ thị chuyển giao, nhưng 'core.commitGraph' bị vô hiệu hóa

en: attr spec must not be empty
vi: đặc tả attr phải không được để trống

en: author
vi: tác giả

en: auto-pack refs as needed
vi: tự động pack tham chiếu nếu cần

en: automatically re-schedule any `exec` that fails
vi: lập lịch lại một cách tự động bất kỳ 'exec' bị lỗi

en: automatically stash/stash pop before and after
vi: tự động stash/stash pop trước và sau

en: autostash reference is a symref
vi: tham chiếu autostash là symref

en: available git commands in '%s'
vi: các lệnh git sẵn có trong thư mục '%s':

en: bad %s
vi: %s sai

en: bad %s format: %%%.*s
vi: định dạng %s sai: %%%.*s

en: bad %s format: element '%s' does not end in ')'
vi: định dạng %s sai: phần tử '%s' không bắt kết thúc bằng ')'

en: bad %s format: element '%s' does not start with '('
vi: định dạng %s sai: phần tử '%s' không bắt đầu bằng '('

en: bad %s in commit
vi: ký tự không đúng %s trong lần chuyển giao

en: bad --attr-source or GIT_ATTR_SOURCE
vi: --attr-source hoặc GIT_ATTR_SOURCE sai

en: bad --color-moved argument: %s
vi: đối số --color-moved sai: %s

en: bad --ignore-submodules argument: %s
vi: đối số --ignore-submodules sai: %s

en: bad --pack_header: %s
vi: --pack_header sai: %s

en: bad --word-diff argument: %s
vi: đối số --word-diff sai: %s

en: bad HEAD - I need a HEAD
vi: sai HEAD - Tôi cần một HEAD

en: bad HEAD - strange symbolic ref
vi: sai HEAD - tham chiếu mềm kỳ lạ

en: bad action '%s' for '%s'
vi: thao tác sai '%s' cho '%s'

en: bad alias.%s string: %s
vi: chuỗi alias.%s sai: %s

en: bad boolean config value '%s' for '%s'
vi: sai giá trị kiểu boolean của cấu hình '%s' cho '%s'

en: bad boolean environment value '%s' for '%s'
vi: sai giá trị kiểu boolean của cấu hình '%s' cho '%s'

en: bad config line %d in %s
vi: cấu hình sai tại dòng %d trong %s

en: bad config line %d in blob %s
vi: tập tin cấu hình sai tại dòng %d trong blob %s

en: bad config line %d in command line %s
vi: cấu hình sai tại dòng %d trong dòng lệnh %s

en: bad config line %d in file %s
vi: cấu hình sai tại dòng %d trong tập tin %s

en: bad config line %d in standard input
vi: cấu hình sai tại dòng %d từ stdin

en: bad config line %d in submodule-blob %s
vi: cấu hình sai tại dòng %d trong blob-mô-đun-con %s

en: bad config variable '%s' in file '%s' at line %d
vi: sai biến cấu hình '%s' trong tập tin '%s' tại dòng %d

en: bad git namespace path "%s"
vi: đường dẫn không gian tên git "%s" sai

en: bad index file sha1 signature
vi: chữ ký dạng sha1 cho tập tin chỉ mục không đúng

en: bad index version %d
vi: phiên bản chỉ mục sai %d

en: bad index version '%s'
vi: phiên bản chỉ mục sai '%s'

en: bad mergetag in commit '%s'
vi: thẻ hòa trộn sai trong lần chuyển giao '%s'

en: bad number of arguments
vi: số lượng đối số không đúng

en: bad numeric config value '%s' for '%s' in %s: %s
vi: sai giá trị bằng số của cấu hình '%s' cho '%s' trong %s: %s

en: bad numeric config value '%s' for '%s' in blob %s: %s
vi: sai giá trị bằng số của cấu hình '%s' cho '%s' trong blob %s: %s

en: bad numeric config value '%s' for '%s' in command line %s: %s
vi: sai giá trị bằng số của cấu hình '%s' cho '%s' trong dòng lệnh %s: %s

en: bad numeric config value '%s' for '%s' in file %s: %s
vi: sai giá trị bằng số của cấu hình '%s' cho '%s' trong tập tin %s: %s

en: bad numeric config value '%s' for '%s' in standard input: %s
vi: sai giá trị bằng số của cấu hình '%s' cho '%s' trong stdin: %s

en: bad numeric config value '%s' for '%s' in submodule-blob %s: %s
vi: sai giá trị bằng số của cấu hình '%s' cho '%s' trong submodule-blob %s: %s

en: bad numeric config value '%s' for '%s': %s
vi: sai giá trị bằng số của cấu hình '%s' cho '%s': %s

en: bad object type.
vi: kiểu đối tượng sai.

en: bad pack compression level %d
vi: mức nén gói %d không hợp lệ

en: bad pack-int-id: %u (%u total packs)
vi: pack-int-id sai: %u (%u các gói tổng)

en: bad pack.indexVersion=%u
vi: sai pack.indexVersion=%u

en: bad packed object CRC for %s
vi: CRC của đối tượng gói sai với %s

en: bad replace ref name: %s
vi: tên tham chiếu thay thế bị sai: %s

en: bad repository '%s'
vi: repository (kho) sai '%s'

en: bad revision '%s'
vi: lần cải biên sai '%s'

en: bad sha1 file: %s
vi: tập tin sha1 sai: %s

en: bad signature 0x%08x
vi: chữ ký sai 0x%08x

en: bad source
vi: nguồn sai

en: bad subtree '%.*s'
vi: subtree sai '%.*s'

en: bad tree object %s
vi: đối tượng cây sai '%s'

en: bad zlib compression level %d
vi: mức nén zlib %d là sai

en: bad/incompatible signature '%s'
vi: chữ sai / không tương thích '%s'

en: ballast character
vi: ký tự ballast

en: bare repository '%s' is incompatible with fsmonitor
vi: kho bare '%s' là không tương thích với fsmonitor

en: base commit should be the ancestor of revision list
vi: lần chuyển giao nền không là tổ tiên của danh sách lần cải biên

en: base commit shouldn't be in revision list
vi: lần chuyển giao nền không được trong danh sách lần cải biên

en: base-commit
vi: lần_chuyển_giao_nền

en: batch modes take no arguments
vi: chế độ batch không nhận các đối số

en: batch reference updates
vi: cập nhật tham chiếu theo lô

en: be more quiet
vi: im lặng hơn nữa

en: be more thorough (increased runtime)
vi: cẩn thận hơn nữa (tăng thời gian chạy)

en: be more verbose
vi: chi tiết hơn nữa

en: be quiet
vi: im lặng

en: be quiet, only report errors
vi: làm việc ở chế độ im lặng, chỉ hiển thị khi có lỗi

en: be quiet. implies --no-stat
vi: im lặng. ngầm chỉ định --no-stat

en: be verbose
vi: chi tiết

en: be verbose; must be placed before a subcommand
vi: chi tiết; phải được đặt trước một lệnh-con

en: behind
vi: đứng sau

en: behind %d
vi: đứng sau %d

en: binary
vi: nhị phân

en: binary patch does not apply to '%s'
vi: bản vá nhị phân không được áp dụng cho '%s'

en: binary patch to '%s' creates incorrect result (expecting %s, got %s)
vi: bản vá nhị phân cho '%s' cho ra kết quả không chính xác (cần %s, lại nhận %s)

en: bisect found first bad commit
vi: bisect tìm thấy lần chuyển giao sai đầu tiên

en: bisect run cannot continue any more
vi: không thể tiếp tục bisect thêm được nữa

en: bisect run failed: 'git bisect %s' exited with error code %d
vi: bisect gặp lỗi: 'git bisect %s' đã thoát với mã lỗi %d

en: bisect run failed: exit code %d from %s is < 0 or >= 128
vi: bisect gặp lỗi: mã trả về %d từ lệnh '%s' < 0 hoặc >= 128

en: bisect run failed: no command provided.
vi: bisect chạy gặp lỗi: không đưa ra lệnh.

en: bisect run success
vi: bisect thành công

en: bisecting only with a %s commit
vi: chỉ thực hiện việc bisect với một lần chuyển giao %s

en: bitmap file '%s' has invalid checksum
vi: file bitmap '%s' có checksum không hợp lệ

en: bogus config parameter: %s
vi: tham số cấu hình không có thực: %s

en: bogus count in %s
vi: số lượng không có thực trong %s

en: bogus exit code %d for good revision
vi: mã trả về %d bất thường cho lần cải biên tốt

en: bogus format in %s
vi: định dạng không có thực trong %s

en: borrow the objects from reference repositories
vi: vay mượn các đối tượng từ kho thay thế

en: both --cached and trees are given
vi: cả hai --cached và các cây phải được chỉ ra

en: both added:
vi: được cả hai thêm vào:

en: both deleted:
vi: bị cả hai xóa đi:

en: both files modified: '%s' and '%s'.
vi: cả hai tập tin đã bị sửa: '%s' và '%s'.

en: both modified:
vi: bị sửa bởi cả hai:

en: boundary
vi: ranh giới

en: branch
vi: nhánh

en: branch %s is being bisected at %s
vi: Nhánh %s đang được bisect tại %s

en: branch %s is being rebased at %s
vi: Nhánh %s đang được cải tổ tại %s

en: branch '%s' does not exist
vi: chưa có nhánh '%s'

en: branch '%s' has no remote for pushing
vi: nhánh '%s' không có máy chủ để đẩy lên

en: branch '%s' has no upstream information
vi: nhánh '%s' không có thông tin thượng nguồn

en: branch '%s' not found
vi: không tìm thấy nhánh '%s'.

en: branch '%s' not found.
    Did you forget --remote?
vi: không tìm thấy nhánh '%s'.
    Bạn có quên dùng --remote không?

en: branch '%s' set up to track '%s' by rebasing.
vi: nhánh '%s' cài đặt để theo dõi '%s' bằng cách rebase.

en: branch '%s' set up to track '%s'.
vi: nhánh '%s' cài đặt để theo dõi '%s'.

en: branch '%s' set up to track:
vi: nhánh '%s' cài đặt để theo dõi:

en: branch copy failed
vi: gặp lỗi khi sao chép nhánh

en: branch is copied, but update of config-file failed
vi: đã sao chép nhánh, nhưng cập nhật tập tin cấu hình gặp lỗi

en: branch is renamed, but update of config-file failed
vi: đã đổi tên nhánh, nhưng cập nhật tập tin cấu hình gặp lỗi

en: branch name required
vi: cần chỉ ra tên nhánh

en: branch of repository to add as submodule
vi: nhánh của kho để thêm như là mô-đun-con

en: branch rename failed
vi: gặp lỗi khi đổi tên nhánh

en: branch renamed to %s, but HEAD is not updated
vi: đã đổi tên nhánh thành %s, nhưng HEAD không được cập nhật

en: branch to checkout after clone
vi: nhánh để checkout sau khi nhân bản

en: branch with --recurse-submodules can only be used if submodule.propagateBranches is enabled
vi: nhánh với --recurse-submodules chỉ có thể được sử dụng nếu submodule.propagateBranches được kích hoạt

en: branch(es) to track
vi: các nhánh để theo dõi

en: break complete rewrite changes into pairs of delete and create
vi: ngắt các thay đổi ghi lại hoàn thiện thành cặp của xóa và tạo

en: broken index, expect %s in %s, got %s
vi: chỉ mục bị hỏng, cần %s trong %s, nhưng lại có %s

en: broken link from %7s %s
vi: liên kết hỏng từ %7s %s

en: broken link from %7s %s
                  to %7s %s
vi: liên kết hỏng từ %7s %s 
                  tới %7s %s

en: broken links
vi: liên kết hỏng

en: buffer --batch output
vi: buffer đầu ra --batch

en: build a temporary index based on embedded index information
vi: xây dựng chỉ mục tạm thời dựa trên thông tin chỉ mục được nhúng

en: bundle-uri operation not supported by protocol
vi: thao tác bundle-uri không được giao thức hỗ trợ

en: bundle-uri: expected flush after arguments
vi: bundle-uri: cần flush dữ liệu sau các tham số

en: bundle-uri: got an empty line
vi: bundle-uri: nhận được dòng trống

en: bundle-uri: line has empty key or value
vi: bundle-uri: dòng có key trống hoặc value trống

en: bundle-uri: line is not of the form 'key=value'
vi: bundle-uri: dòng không có dạng 'key=value'

en: bundle-uri: unexpected argument: '%s'
vi: bundle-uri: không nhận ra đối số: '%s'

en: bypass post-rewrite hook
vi: bỏ qua hook post-rewrite

en: bypass pre-applypatch and applypatch-msg hooks
vi: bỏ qua hook pre-applypatch và applypatch-msg

en: bypass pre-commit and commit-msg hooks
vi: bỏ qua hook pre-commit và commit-msg

en: bypass pre-merge-commit and commit-msg hooks
vi: bỏ qua hook pre-merge-commit và commit-msg

en: bypass pre-push hook
vi: bỏ qua hook tiền-đẩy (pre-push)

en: bytes
vi: byte

en: cache-tree for path %.*s does not match. Expected %s got %s
vi: cache-tree cho đường dẫn %.*s không khớp. Cần %s nhưng có %s

en: can not move directory into itself
vi: không thể di chuyển một thư mục vào trong chính nó được

en: can't change the meaning of the term '%s'
vi: không thể thay đổi nghĩa của thời kỳ '%s'

en: can't connect to subservice %s
vi: không thể kết nối đến dịch vụ phụ %s

en: can't dup helper output fd
vi: không thể nhân đôi fd dầu ra helper

en: can't fetch into checked-out branch
vi: không thể fetch về nhánh đã checkout

en: can't open file %s
vi: không thể mở tập tin '%s'

en: can't open patch '%s': %s
vi: không thể mở bản vá '%s': %s

en: can't revert as initial commit
vi: không thể hoàn nguyên lần chuyển giao khởi tạo

en: can't start thread for copying data
vi: không thể khởi chạy tuyến trình cho việc chép dữ liệu

en: can't start thread for copying data: %s
vi: không thể khởi chạy tuyến trình để sao chép dữ liệu: %s

en: can't use the builtin command '%s' as a term
vi: không thể dùng lệnh tích hợp '%s' như là một thời kỳ

en: cancel revert or cherry-pick sequence
vi: không cherry-pick hay hoàn nguyên liên tiếp nhau

en: cancelling a cherry picking in progress
vi: đang hủy bỏ thao tác cherry pick đang thực hiện

en: cancelling a revert in progress
vi: đang hủy bỏ các thao tác hoàn nguyên đang thực hiện

en: cannot %s: You have unstaged changes.
vi: không thể %s: Bạn có các thay đổi chưa được đưa vào vùng chờ.

en: cannot %s: Your index contains uncommitted changes.
vi: không thể %s: chỉ mục của bạn có chứa các thay đổi chưa được chuyển giao.

en: cannot '%s' without a previous commit
vi: không thể '%s' thể mà không có lần chuyển giao kế trước

en: cannot abort from a branch yet to be born
vi: không thể hủy bỏ từ một nhánh chưa được tạo ra

en: cannot acquire lock for scheduled background maintenance
vi: không thể lấy được lock để bảo trì nền theo kế hoạch

en: cannot advance target with multiple source branches because ordering would be ill-defined
vi: không thể đẩy nhánh với nhiều nhánh nguồn vì thứ tự không xác định

en: cannot advance target with multiple sources because ordering would be ill-defined
vi: không thể đẩy nhánh với nhiều nguồn vì thứ tự không xác định

en: cannot amend non-existing commit
vi: không thể tu sửa lần chuyển giao không tồn tại

en: cannot apply a stash in the middle of a merge
vi: không thể áp dụng một stash ở giữa của quá trình hòa trộn

en: cannot apply binary patch to '%s' without full index line
vi: không thể áp dụng bản vá nhị phân cho '%s' mà không có dòng chỉ mục đầy đủ

en: cannot both write and verify reverse index
vi: không thể cùng lúc gh và xác minh chỉ mục ngược

en: cannot change to '%s'
vi: không thể chuyển sang '%s'

en: cannot chdir to %s
vi: không thể chdir (chuyển đổi thư mục) sang %s

en: cannot chdir to '%s'
vi: không thể chdir (chuyển thư mục) sang '%s'

en: cannot checkout %s
vi: không thể checkout %s

en: cannot cherry-pick during a revert.
vi: không thể cherry-pick trong khi đang hoàn nguyên.

en: cannot chmod %cx '%s'
vi: không thể chmod %cx '%s'

en: cannot clone from filtered bundle
vi: không thể nhân bản từ bundle được lọc ra

en: cannot clone submodule '%s' without a URL
vi: không thể nhân bản mô-đun-con '%s' nếu không có URL

en: cannot close written %s file '%s'
vi: không thể đóng tập tin được ghi %s '%s'

en: cannot come back to cwd
vi: không thể quay lại thư mục làm việc hiện hành

en: cannot compare a named pipe to a directory
vi: không thể so sánh pipe có tên và thư mục

en: cannot compare stdin to a directory
vi: không thể so sánh stdin và thư mục

en: cannot continue with staged changes in the following files:
    %s
vi: không thể tiếp tục với các thay đổi đã được đưa vào vùng chờ trong các dòng sau:
    %s

en: cannot copy '%s' to '%s'
vi: không thể sao chép '%s' sang '%s'

en: cannot copy the current branch while not on any
vi: không thể sao chép nhánh hiện hành khi đang không ở trên nhánh nào.

en: cannot create '%s'
vi: không thể tạo '%s'

en: cannot create an empty blob in the object database
vi: không thể tạo một blob rỗng trong cơ sở dữ liệu đối tượng

en: cannot create async thread: %s
vi: không thể tạo tuyến trình async: %s

en: cannot create configuration file %s
vi: không thể tạo tập tin cấu hình '%s'

en: cannot deduce worktree name from '%s'
vi: không thể suy diễn tên cây làm việc từ '%s'

en: cannot deflate request; zlib deflate error %d
vi: không thể giải nén yêu cầu; lỗi zlib deflate %d

en: cannot deflate request; zlib end error %d
vi: không thể giải nén yêu cầu; lỗi zlib end %d

en: cannot delete branch '%s' used by worktree at '%s'
vi: chông thể xóa nhánh '%s' đang được sử dụng tại cây làm việc '%s'

en: cannot delete packs in a precious-objects repo
vi: không thể xóa các gói trong một kho đối tượng cần thiết

en: cannot do a partial commit during a cherry-pick.
vi: không thể thực hiện việc chuyển giao bộ phận trong khi đang cherry-pick.

en: cannot do a partial commit during a merge.
vi: không thể thực hiện việc chuyển giao cục bộ trong khi đang được hòa trộn.

en: cannot do a partial commit during a rebase.
vi: không thể thực hiện việc chuyển giao cục bộ trong khi đang thực hiện cải tổ.

en: cannot edit description of more than one branch
vi: không thể sửa mô tả cho nhiều hơn một nhánh

en: cannot expire packs from an incremental multi-pack-index
vi: không thể hết hạn gói từ incremental multi-pack-index

en: cannot feed the input to external filter '%s'
vi: không thể cấp đầu vào cho bộ lọc bên ngoài '%s'

en: cannot fetch by sha1 over smart http
vi: không thể lấy về bằng sha1 thông qua smart http

en: cannot fill %d byte | cannot fill %d bytes
vi[0]: không thể điền thêm vào %d byte

en: cannot find commit %s (%s)
vi: không thể tìm thấy lần chuyển giao %s (%s)

en: cannot find revision %s to ignore
vi: không thể tìm thấy lần cải biên %s để bỏ qua

en: cannot fix permission bits on '%s'
vi: không thể sửa các bít phân quyền trên '%s'

en: cannot fixup root commit
vi: không thể sửa chữa lần chuyển giao gốc

en: cannot force update the branch '%s' used by worktree at '%s'
vi: không thể ép buộc cập nhật nhánh '%s' đang được sử dụng tại cây làm việc '%s'

en: cannot fork to run external filter '%s'
vi: không thể rẽ nhánh tiến trình để chạy bộ lọc bên ngoài '%s'

en: cannot fstat bitmap file
vi: không thể fstat file bitmap

en: cannot fstat gitattributes file '%s'
vi: không thể fstat tập tin gitattributes '%s'

en: cannot fstat packfile
vi: không thể fstat packfile

en: cannot fully parse %s=%s
vi: không hiểu %s=%s

en: cannot get commit message for %s
vi: không thể lấy ghi chú lần chuyển giao cho %s

en: cannot get patch id
vi: không thể lấy mã bản vá

en: cannot give description to detached HEAD
vi: không thể đưa ra mô tả cho HEAD đã tách rời

en: cannot handle %s as a builtin
vi: không thể xử lý %s như là builtin

en: cannot handle more than %d base. Ignoring %s. | cannot handle more than %d bases. Ignoring %s.
vi[0]: không thể xử lý nhiều hơn %d nền. Bỏ qua %s.

en: cannot handle more than %d rev. | cannot handle more than %d revs.
vi[0]: không thể xử lý nhiều hơn %d lần cải biên.

en: cannot handle pushes this big
vi: không thể xử lý đẩy lớn cỡ này

en: cannot have both --quiet and --verbose
vi: không thể dùng cả hai tùy chọn --quiet và --verbose

en: cannot implicitly determine correct base for --onto
vi: không thể tự xác định gốc thực hiện --onto

en: cannot implicitly determine whether this is an --advance or --onto operation
vi: không thể tự xác định là thực hiện --advance hay --onto

en: cannot inherit upstream tracking configuration of multiple refs when rebasing is requested
vi: không thể kế thừa cấu hình theo dõi thượng nguồn của nhiều tham chiếu khi mà lệnh cải tổ được yêu cầu

en: cannot lock ref '%s': error reading reference
vi: không thể khoá tham chiếu '%s': lỗi khi đọc tham chiếu

en: cannot lock ref '%s': expected symref with target '%s': but is a regular ref
vi: không thể lock tham chiếu '%s': cần tham chiếu mềm tới '%s': nhưng lại là tham chiếu thường

en: cannot lock ref '%s': is at %s but expected %s
vi: không thể lock tham chiếu '%s': đang ở %s nhưng cần %s

en: cannot lock ref '%s': reference already exists
vi: không thể lock tham chiếu '%s': tham chiếu đã tồn tại

en: cannot lock ref '%s': reference is missing but expected %s
vi: không thể lock tham chiếu '%s': không tồn tại tham chiếu nhưng cần %s

en: cannot lock ref '%s': unable to resolve reference '%s'
vi: không thể khoá tham chiếu '%s': không thể phân giải tham chiếu '%s'

en: cannot map object %s to %s
vi: không thể ánh xạ đối tượng %s sang %s

en: cannot merge graph %s, too many commits: %llu
vi: không thể kết hợp đồ thị %s, quá nhiều lần chuyển giao: %llu

en: cannot merge graph %s, too many commits: %lu
vi: không thể kết hợp đồ thị %s, quá nhiều lần chuyển giao: %lu

en: cannot merge graphs with %llu, %llu commits
vi: không thể kết hợp đồ thị với %llu, %llu lần chuyển giao

en: cannot merge graphs with %lu, %lu commits
vi: không thể kết hợp đồ thị với %lu, %lu lần chuyển giao

en: cannot merge without a current revision
vi: không thể hòa trộn mà không có điểm hiệu chỉnh hiện tại

en: cannot mix --commit, --abort or -s/--strategy
vi: không thể trộn lẫn --commit, --abort hay -s/--strategy

en: cannot mkdir %s
vi: không thể mkdir (tạo thư mục): %s

en: cannot move a locked working tree, lock reason: %s
    use 'move -f -f' to override or unlock first
vi: không thể di chuyển một cây-làm-việc bị khóa, khóa vì: %s
    dùng 'move -f -f' để ghi đè hoặc mở khóa trước đã

en: cannot move a locked working tree;
    use 'move -f -f' to override or unlock first
vi: không thể di chuyển một cây-làm-việc bị khóa;
    dùng 'move -f -f' để ghi đè hoặc mở khóa trước đã

en: cannot move both '%s' and its parent directory '%s'
vi: Không thể di chuyển cả %s và thư mục cha %s

en: cannot open %s
vi: không thể mở '%s'

en: cannot open '%s'
vi: không mở được '%s'

en: cannot open directory %s
vi: không thể mở thư mục %s

en: cannot open file '%s' for reading
vi: không thể mở tập tin '%s' để đọc

en: cannot open file '%s' for writing
vi: không thể mở '%s' để ghi

en: cannot open file '%s' in mode '%s'
vi: không thể mở tập tin '%s' ở chế độ '%s'

en: cannot open index for %s
vi: không thể mở chỉ mục cho %s

en: cannot open pack index
vi: không thể mở chỉ mục của gói

en: cannot open patch file %s
vi: không thể mở tập tin bản vá: %s

en: cannot opendir '%s'
vi: không thể mở thư mục '%s'

en: cannot overwrite multiple values with a single value
           Use a regexp, --add or --replace-all to change %s.
vi: không thể ghi đè nhiều giá trị với một giá trị đơn
          Dùng một biểu thức chính quy, --add hay --replace-all để thay đổi %s.

en: cannot parse color '%s'
vi: không thể đọc màu '%s'

en: cannot parse commit %s
vi: không thể đọc lần chuyển giao %s

en: cannot parse expected object name '%s'
vi: không thể đọc tên đối tượng mong muốn '%s'

en: cannot parse parents of commit: %s
vi: không thể đọc lần chuyển giao cha: %s

en: cannot pread pack file
vi: không thể chạy hàm pread cho tập tin gói

en: cannot process '%s' and '%s' at the same time
vi: không thể xử lý '%s' và '%s' cùng một lúc

en: cannot prune in a precious-objects repo
vi: không thể tỉa bớt trong một kho đối_tượng_vĩ_đại

en: cannot read '%s'
vi: không thể đọc '%s'

en: cannot read '%s': %s
vi: không thể đọc '%s': %s

en: cannot read HEAD
vi: không thể đọc HEAD

en: cannot read blob %s for path %s
vi: không thể đọc blob %s cho đường dẫn '%s'

en: cannot read commit buffer for %s
vi: không thể đọc buffer chuyển giao cho %s

en: cannot read existing object %s
vi: không thể đọc đối tượng đã tồn tại %s

en: cannot read existing object info %s
vi: không thể đọc thông tin đối tượng sẵn có %s

en: cannot read file '%s' for replaying
vi: không thể đọc tập tin '%s' để thao diễn lại

en: cannot read note data from non-blob object '%s'.
vi: không thể đọc dữ liệu ghi chú từ đối tượng không-blob '%s'.

en: cannot read object %s '%s'
vi: không thể đọc đối tượng %s '%s'

en: cannot read object for %s
vi: không thể đọc đối tượng cho %s

en: cannot read ref file '%s'
vi: không thể đọc tập tin ref '%s'

en: cannot read the current contents of '%s'
vi: không thể đọc nội dung hiện hành của '%s'

en: cannot read the index
vi: không đọc được chỉ mục

en: cannot readlink '%s'
vi: không thể đọc nội dung liên kết '%s'

en: cannot rebase with locally recorded submodule modifications
vi: không thể cải tổ với các thay đổi submodule cục bộ

en: cannot rebase: You have unstaged changes.
vi: không thể cải tổ: Bạn có các thay đổi chưa được đưa vào vùng chờ.

en: cannot remove a locked working tree, lock reason: %s
    use 'remove -f -f' to override or unlock first
vi: không thể xóa bỏ một cây-làm-việc bị khóa, khóa vì: %s
    dùng 'remove -f -f' để ghi đè hoặc mở khóa trước đã

en: cannot remove a locked working tree;
    use 'remove -f -f' to override or unlock first
vi: không thể xóa bỏ một cây-làm-việc bị khóa;
    dùng 'remove -f -f' để ghi đè hoặc mở khóa trước đã

en: cannot rename the current branch while not on any
vi: không thể đổi tên nhánh hiện hành khi đang không ở trên nhánh nào.

en: cannot repack an incremental multi-pack-index
vi: không thể repack incremental multi-pack-index

en: cannot repack to clean up
vi: không thể đóng gói để dọn dẹp

en: cannot resolve 'simple' push to a single destination
vi: không thể phân giải đẩy 'đơn giản' đến một đích đơn

en: cannot resolve HEAD
vi: không thể phân giải HEAD

en: cannot restore terminal settings
vi: không thể phục hồi lại các cài đặt thiết bị cuối

en: cannot resume in the background, please use 'fg' to resume
vi: không thể khôi phục lại trong nền hệ thống, vui lòng sử dụng 'fg' để khôi phục lại

en: cannot resume: %s does not exist.
vi: không thể phục hồi: %s không tồn tại.

en: cannot reverse-apply a binary patch without the reverse hunk to '%s'
vi: không thể đảo ngược bản vá nhị phân mà không có khúc ngược cho '%s'

en: cannot revert during a cherry-pick.
vi: không thể hoàn nguyên trong khi đang cherry-pick.

en: cannot save the stash for %s
vi: không thể cất tạm cho %s

en: cannot select preferred pack %s with no objects
vi: không thể chọn gói ưa dùng %s với không đối tượng nào

en: cannot send message as 7bit
vi: không thể gửi thư dạng 7bit

en: cannot set up tracking information; starting point '%s' is not a branch
vi: không thể cài đặt thông tin theo dõi; điểm bắt đầu '%s' không phải là một nhánh

en: cannot specify pathnames with --stdin
vi: không thể chỉ định các tên đường dẫn với --stdin

en: cannot squash merge commit into another commit
vi: không thể squash lần chuyển giao hoà trộn vào lần chuyển giao khác

en: cannot start proxy %s
vi: không thể khởi chạy ủy nhiệm '%s'

en: cannot stat '%s'
vi: không thể stat '%s'

en: cannot stat template '%s'
vi: không thể lấy thông tin về mẫu '%s'

en: cannot store %s
vi: không thể lưu '%s'

en: cannot store reverse index file
vi: không thể lưu trữ tập tin ghi chỉ mục đảo ngược

en: cannot stream blob %s
vi: không thể stream blob '%s'

en: cannot strip one component off url '%s'
vi: không thể cắt bỏ một thành phần ra khỏi '%s' url

en: cannot switch branch in the middle of an am session
    Consider "git am --quit" or "git worktree add".
vi: không thể chuyển nhanh ở giữa một phiên am
    Thử dùng "git am --quit" hoặc "git worktree add".

en: cannot switch branch while cherry-picking
    Consider "git cherry-pick --quit" or "git worktree add".
vi: không thể chuyển nhánh trong khi cherry-pick
    Hãy dùng "git cherry-pick --quit" hay "git worktree add".

en: cannot switch branch while merging
    Consider "git merge --quit" or "git worktree add".
vi: không thể chuyển nhánh trong khi đang hòa trộn
    Thử dung "git merge --quit" hoặc "git worktree add".

en: cannot switch branch while rebasing
    Consider "git rebase --quit" or "git worktree add".
vi: không thể chuyển nhánh trong khi cải tổ
    Thử dùng "git rebase --quit" hay "git worktree add".

en: cannot switch branch while reverting
    Consider "git revert --quit" or "git worktree add".
vi: không thể chuyển nhánh trong khi hoàn nguyên
    Thử dùng "git revert --quit" hoặc "git worktree add".

en: cannot symlink '%s' '%s'
vi: không thể tạo liên kết mềm '%s' '%s'

en: cannot unlink '%s'
vi: không thể unlink '%s'

en: cannot unlink stray '%s'
vi: không thể unlink stray '%s'

en: cannot unlink temporary alternates file
vi: không thể bỏ liên kết tập tin thay thế tạm thời

en: cannot use %s as an exclude file
vi: không thể dùng %s như là tập tin loại trừ

en: cannot use %s with %s
vi: Không thể dùng %s với %s

en: cannot use --attr-source or GIT_ATTR_SOURCE without repo
vi: không thể dùng --attr-source hoặc GIT_ATTR_SOURCE mà không có kho chứa

en: cannot use --start-after with custom sort options
vi: không thể dùng tùy chọn --start-after với tuỳ chọn sắp xếp

en: cannot use --start-after with patterns
vi: không thể dùng tùy chọn --start-after với mẫu

en: cannot use -a with -d
vi: không thể dùng tùy chọn -a với -d

en: cannot use bare repository '%s' (safe.bareRepository is '%s')
vi: không thể dùng kho chứa bare '%s' (safe.bareRepository là '%s')

en: cannot use internal rev list with --cruft
vi: không thể dùng danh sách rev nội bộ với --cruft

en: cannot use internal rev list with --stdin-packs
vi: không thể dùng danh sách rev nội bộ với --stdin-packs

en: cannot use split index with a sparse index
vi: không thể sử dụng chỉ mục chia tách với một "sparse index"

en: cannot write %s file '%s'
vi: không thể ghi %s tập tin '%s'

en: cannot write '%s'
vi: không thể ghi '%s'

en: cannot write bundle version %d with algorithm %s
vi: không thể ghi phiên bản bundle %d với thuật toán %s

en: cannot write split index for a sparse index
vi: không thể ghi chỉ mục chia tách cho sparse index

en: case insensitive matching
vi: phân biệt HOA/thường

en: cat-file reported failure
vi: cat-file đã báo nghiêm trọng

en: chain length = %d: %lu object | chain length = %d: %lu objects
vi[0]: chiều dài chuỗi = %d: %lu đối tượng

en: change a commit's parents
vi: thay đổi cha mẹ của lần chuyển giao

en: change the upstream info
vi: thay đổi thông tin thượng nguồn

en: check for forced-updates on all updated branches
vi: kiểm cho các-cập-nhật-bắt-buộc trên mọi nhánh đã cập nhật

en: check for reference existence without resolving
vi: kiểm tra tồn tại tham chiếu nhưng không phân giải

en: check if - even missing - files are ignored in dry run
vi: kiểm tra xem - thậm chí thiếu - tập tin bị bỏ qua trong quá trình chạy thử

en: check if <object> exists
vi: không tra xem <đối tượng> có sẵn hay không

en: check only connectivity
vi: chỉ kiểm tra kết nối

en: check out all files in the index
vi: checkout toàn bộ các tập tin trong chỉ mục

en: check reference database consistency
vi: Đang kiểm tra tính nhất quán database tham chiếu

en: checking out '%s' failed. Try 'git bisect start <valid-branch>'.
vi: checkout '%s' ra gặp lỗi. Hãy thử "git bisect reset <nhánh_hợp_lệ>".

en: checkout <branch> even if already checked out in other worktree
vi: checkout <nhánh> ngay cả khi nó đã được checkout ở cây làm việc khác

en: checkout <branch> instead of the remote's HEAD
vi: checkout <nhánh> thay cho HEAD của máy chủ

en: checkout our version for unmerged files
vi: checkout phiên bản của ta cho các tập tin chưa được hòa trộn

en: checkout their version for unmerged files
vi: checkout phiên bản của họ cho các tập tin chưa được hòa trộn

en: checksum doesn't match in MIDX and bitmap
vi: tổng kiểm ra trong MIDX và bitmap không khớp

en: cherry-pick all commits, even if unchanged
vi: cherry-pick tất cả các lần chuyển giao, ngay cả khi không có thay đổi gì

en: cherry-pick failed
vi: cherry-pick gặp lỗi

en: cherry-pick is already in progress
vi: có thao tác cherry-pick đang được thực hiện

en: chmod on %s failed
vi: chmod trên %s gặp lỗi

en: choose a diff algorithm
vi: chọn thuật toán diff

en: choose all items
vi: chọn tất cả các mục

en: chunk id %x not %d-byte aligned
vi: id chunk %x không thẳng %d-byte

en: clean               - start cleaning
    filter by pattern   - exclude items from deletion
    select by numbers   - select items to be deleted by numbers
    ask each            - confirm each deletion (like "rm -i")
    quit                - stop cleaning
    help                - this screen
    ?                   - help for prompt selection
vi: clean               - bắt đầu dọn dẹp
    filter by pattern   - loại trừ các mục khỏi việc xóa
    select by numbers   - chọn các mục cần xóa bằng số
    ask each            - xác nhận trước mỗi lần xóa (giống như "rm -i")
    quit                - dừng việc dọn dẹp lại
    help                - hiển thị chính trợ giúp này
    ?                   - trợ giúp dành cho chọn bằng cách nhắc

en: clean.requireForce is true and -f not given: refusing to clean
vi: clean.requireForce được đặt thành true và không có tuỳ chọn -f; từ chối dọn dẹp

en: clear all previously-defined decoration filters
vi: xoá các bộ lọc decorate đã định nghĩa từ trước

en: clear assumed-unchanged bit
vi: xóa bít assumed-unchanged (giả định là không thay đổi)

en: clear fsmonitor valid bit
vi: xóa bít hợp lệ fsmonitor

en: clear skip-worktree bit
vi: xóa bít skip-worktree

en: clear the cache tree before each iteration
vi: dọn cây nhớ tạm trước mỗi chu kỳ

en: clone --recursive is not compatible with both --reference and --reference-if-able
vi: nhân bản --recursive không tương thích với cả hai --reference và --reference-if-able

en: clone of '%s' into submodule path '%s' failed
vi: việc sao '%s' vào đường dẫn mô-đun-con '%s' gặp lỗi

en: clone only one branch, HEAD or --branch
vi: chỉ nhân bản một nhánh, HEAD hoặc --branch

en: clone single revision <rev> and check out
vi: nhân bản chỉ lần cải biên <rev> and check out

en: clone tags, and make later fetches not to follow them
vi: nhân bản thẻ, và làm cho những lần lấy về sau không theo chúng nữa

en: close failed on standard output
vi: lỗi khi đóng stdout

en: closedir('%s') failed
vi: closedir('%s') gặp lỗi

en: closing file '%s'
vi: đang đóng tập tin '%s'

en: cmdline ends with \
vi: cuối dòng lệnh có \

en: collaborate (see also: git help workflows)
vi: làm việc nhóm (xem thêm: git help workflows)

en: collecting merge info failed for trees %s, %s, %s
vi: thu thập thông tin hòa trộn gặp lỗi cho cây %s, %s, %s

en: color '*!+-' corresponding to the branch
vi: màu '*!+-' tương ứng với nhánh

en: color lines by age
vi: tô màu các dòng theo tuổi

en: color moved setting must be one of 'no', 'default', 'blocks', 'zebra', 'dimmed-zebra', 'plain'
vi: cài đặt color moved phải là một trong 'no', 'default', 'blocks', 'zebra', 'dimmed-zebra', 'plain'

en: color redundant metadata from previous line differently
vi: tô màu khác cho siêu dữ liệu dư thừa từ dòng trước

en: color-moved-ws: allow-indentation-change cannot be combined with other whitespace modes
vi: color-moved-ws: allow-indentation-change không thể kết hợp cùng với các chế độ khoảng trắng khác

en: combine patterns specified with -e
vi: tổ hợp mẫu được chỉ ra với tùy chọn -e

en: combined diff formats ('-c' and '--cc') are not supported in
    directory diff mode ('-d' and '--dir-diff').
vi: các định dạng diff tổ hợp('-c' và '--cc') chưa được hỗ trợ trong
    chế độ diff thư mục('-d' và '--dir-diff').

en: command
vi: lệnh

en: command token to send to the server
vi: thẻ bài lệnh để gửi lên cho máy chủ

en: commit
vi: lần_chuyển_giao

en: commit %s does not have parent %d
vi: lần chuyển giao %s không có cha mẹ %d

en: commit %s exists in commit-graph but not in the object database
vi: commit %s tồn tại trong đồ-thị-chuyển-giao nhưng không có trong cơ sở dữ liệu đối tượng

en: commit %s is a merge but no -m option was given.
vi: lần chuyển giao %s là một lần hòa trộn nhưng lệnh không có tùy chọn -m.

en: commit %s is not marked reachable
vi: lần chuyển giao %s chưa được đánh dấu là tiếp cận được

en: commit '%s' doesn't have an indexed bitmap
vi: lần chuyển giao '%s' không có chỉ mục bitmap

en: commit '%s' has malformed author line
vi: lần chuyển giao '%s' có phần tác giả ở đầu dị dạng

en: commit '%s' lacks author header
vi: lần chuyển giao '%s' thiếu phần tác giả ở đầu

en: commit all changed files
vi: chuyển giao tất cả các tập tin có thay đổi

en: commit count in base graph too high: %llu
vi: số lần chuyển giao trong đồ thị cơ sở quá lớn: %llu

en: commit count in base graph too high: %lu
vi: số lần chuyển giao trong đồ thị cơ sở quá lớn: %lu

en: commit date for commit %s in commit-graph is %llu != %llu
vi: ngày chuyển giao cho lần chuyển giao %s trong đồ-thị-chuyển-giao là %llu != %llu

en: commit date for commit %s in commit-graph is %lu != %lu
vi: ngày chuyển giao cho lần chuyển giao %s trong đồ-thị-chuyển-giao là %lu != %lu

en: commit message
vi: chú thích của lần chuyển giao

en: commit only specified files
vi: chỉ chuyển giao các tập tin đã chỉ ra

en: commit your changes or stash them to proceed.
vi: chuyển giao các thay đổi của bạn hay tạm cất (stash) chúng để xử lý.

en: commit-graph OID lookup chunk is the wrong size
vi: đồ-thị-chuyển-giao có kích cỡ OID lookup chunk không đúng

en: commit-graph base graphs chunk is too small
vi: đồ thị chuyển giao có chunk đồ thị cơ sở quá nhỏ

en: commit-graph chain does not match
vi: chuỗi đồ-thị-chuyển-giao không khớp

en: commit-graph chain file too small
vi: tập tin chuỗi đồ-thị-chuyển-giao quá nhỏ

en: commit-graph changed-path index chunk is too small
vi: đồ-thị-chuyển-giao có changed-path index chunk quá nhỏ

en: commit-graph commit data chunk is wrong size
vi: đồ-thị-chuyển-giao có kích cỡ commit data chunk không đúng

en: commit-graph extra-edges pointer out of bounds
vi: con trỏ extra-edge của đồ thị chuyển giao nằm ngoài biên

en: commit-graph fanout values out of order
vi: đồ-thị-chuyển-giao có giá trị fanout không đúng

en: commit-graph file is too small
vi: tập tin đồ-thị-chuyển-giao quá nhỏ

en: commit-graph file is too small to hold %u chunks
vi: tập tin đồ-thị-chuyển-giao quá nhỏ để giữ %u chunk

en: commit-graph generation for commit %s is %llu < %llu
vi: tạo đồ-thị-chuyển-giao cho lần chuyển giao %s là %llu < %llu

en: commit-graph generation for commit %s is %lu < %lu
vi: tạo đồ-thị-chuyển-giao cho lần chuyển giao %s là %lu < %lu

en: commit-graph generations chunk is wrong size
vi: đồ-thị-chuyển-giao có kích cỡ generations chunk không đúng

en: commit-graph has both zero and non-zero generations (e.g., commits '%s' and '%s')
vi: đồ-thị-chuyển-giao có số thế hệ không và khác không (v.d. lần chuyển giao '%s' và '%s')

en: commit-graph has incorrect OID order: %s then %s
vi: đồ-thị-chuyển-giao có thứ tự OID không đúng: %s sau %s

en: commit-graph has incorrect fanout value: fanout[%d] = %u != %u
vi: đồ-thị-chuyển-giao có giá trị fanout không đúng: fanout[%d] = %u != %u

en: commit-graph has no base graphs chunk
vi: đồ thị chuyển giao không có chunk đồ thị cơ sở

en: commit-graph hash version %X does not match version %X
vi: phiên bản đồ-thị-chuyển-giao %X không khớp phiên bản %X

en: commit-graph oid fanout chunk is wrong size
vi: đồ-thị-chuyển-giao có kích cỡ oid fanout chunk không đúng

en: commit-graph overflow generation data is too small
vi: commit-graph yêu cầu dữ liệu tạo tràn nhưng quá nhỏ

en: commit-graph parent for %s is %s != %s
vi: cha mẹ đồ-thị-chuyển-giao cho %s là %s != %s

en: commit-graph parent list for commit %s is too long
vi: danh sách cha mẹ đồ-thị-chuyển-giao cho lần chuyển giao %s là quá dài

en: commit-graph parent list for commit %s terminates early
vi: danh sách cha mẹ đồ-thị-chuyển-giao cho lần chuyển giao %s bị chấm dứt quá sớm

en: commit-graph required OID fanout chunk missing or corrupted
vi: đồ-thị-chuyển-giao thiếu chunk OID fanout cần thiết hoặc bị hỏng

en: commit-graph required OID lookup chunk missing or corrupted
vi: đồ-thị-chuyển-giao thiếu chunk OID lookup cần thiết hoặc bị hỏng

en: commit-graph required commit data chunk missing or corrupted
vi: đồ-thị-chuyển-giao thiếu chunk commit data cần thiết hoặc bị hỏng

en: commit-graph requires overflow generation data but has none
vi: commit-graph yêu cầu dữ liệu tạo tràn nhưng không có

en: commit-graph signature %X does not match signature %X
vi: chữ ký đồ-thị-chuyển-giao %X không khớp chữ ký %X

en: commit-graph version %X does not match version %X
vi: phiên bản đồ-thị-chuyển-giao %X không khớp phiên bản %X

en: compare the commit in the index with that in the submodule HEAD
vi: để so sánh lần trong chỉ mục với cái trong HEAD mô-đun-con

en: compiler info:
vi: thông tin trình biên dịch:

en: completed with %d local object | completed with %d local objects
vi[0]: đầy đủ với %d đối tượng nội bộ

en: compute full ahead/behind values
vi: tính đầy đủ giá trị dẫn trước/sau

en: condensed summary such as creations, renames and mode changes
vi: tổng hợp ngắn gọn gồm việc tạo, đổi tên và thay đổi chế độ

en: config key storing a list of repository paths
vi: khóa cấu hình lưu trữ danh sách đường dẫn kho lưu trữ

en: config remote shorthand cannot begin with '/': %s
vi: cấu hình viết tắt máy chủ không thể bắt đầu bằng '/': %s

en: conflict style (merge, diff3, or zdiff3)
vi: xung đột kiểu (hòa trộn, diff3 hoặc zdiff3)

en: conflicted
vi: bị xung đột

en: conflicts in index. Try without --index.
vi: xung đột trong chỉ mục. Hãy thử mà không dùng tùy chọn --index.

en: confused by unstable object source data for %s
vi: chưa rõ ràng baowir dữ liệu nguồn đối tượng không ổn định cho %s

en: confusion beyond insanity
vi: lộn xộn hơn cả điên rồ

en: confusion beyond insanity in parse_pack_objects()
vi: lộn xộn hơn cả điên rồ khi chạy hàm parse_pack_objects()

en: consider <n> most recent tags (default: 10)
vi: chọn trong <n> thẻ gần đây nhất (mặc định: 10)

en: content
vi: nội dung

en: continue
vi: tiếp tục

en: continue applying patches after resolving a conflict
vi: tiếp tục áp dụng các bản vá sau khi giải quyết xung đột

en: continue listing the history of a file beyond renames
vi: tiếp tục liệt kê lịch sử của một tập tin ngoài đổi tên

en: continue refresh even when index needs update
vi: tiếp tục làm mới ngay cả khi chỉ mục cần được cập nhật

en: continue the current in-progress merge
vi: tiếp tục quá trình hòa trộn hiện tại đang thực hiện

en: control for recursive fetching of submodules
vi: điều khiển việc lấy về đệ quy của các mô-đun-con

en: control recursive fetching of submodules
vi: điều khiển việc lấy về đệ quy trong các mô-đun-con

en: control recursive pushing of submodules
vi: điều khiển việc đẩy lên (push) đệ quy của mô-đun-con

en: control the order in which files appear in the output
vi: điều khiển thứ tự xuất hiện các tập tin trong kết quả

en: control use of pre-merge-commit and commit-msg hooks
vi: điều khiển cách dùng các hook pre-merge-commit và commit-msg

en: convert <from> to <to> in anonymized output
vi: chuyển đổi <from> sang <to> đầu ra ẩn danh

en: convert existing graft file
vi: chuyển đổi các tập tin graft sẵn có

en: convert to a complete repository
vi: chuyển đổi hoàn toàn sang kho git

en: copied:
vi: đã chép:

en: copy Message-ID to the end of commit message
vi: sao chép Message-ID vào cuối của ghi chú lần chuyển giao

en: copy a branch and its reflog
vi: sao chép một nhánh và reflog của nó

en: copy a branch, even if target exists
vi: sao chép một nhánh ngay cả khi đích đã có sẵn

en: copy out the files from named stage
vi: sao chép ra các tập tin từ vùng chờ có tên

en: core.fsmonitor is set; remove it if you really want to disable fsmonitor
vi: core.fsmonitor đã được đặt; bỏ đặt nó nếu bạn thực sự muốn bật theo dõi hệ thống tập tin

en: core.fsmonitor is unset; set it if you really want to enable fsmonitor
vi: core.fsmonitor chưa được đặt; đặt nó nếu bạn thực sự muốn bật theo dõi hệ thống tập tin

en: core.fsyncMethod = batch is unsupported on this platform
vi: core.fsyncMethod = batch không được hỗ trợ trên nền tảng này

en: core.fsyncObjectFiles is deprecated; use core.fsync instead
vi: core.fsyncObjectFiles đã lạc hậu; hãy dùng core.fsync để thay thế

en: core.splitIndex is set to false; remove or change it, if you really want to enable split index
vi: core.splitIndex được đặt là sai; xóa bỏ hay thay đổi nó, nếu bạn thực sự muốn bật chia tách chỉ mục

en: core.splitIndex is set to true; remove or change it, if you really want to disable split index
vi: core.splitIndex được đặt là đúng; xóa bỏ hay thay đổi nó, nếu bạn thực sự muốn tắt chia tách chỉ mục

en: core.untrackedCache is set to false; remove or change it, if you really want to enable the untracked cache
vi: core.untrackedCache được đặt là sai; xóa bỏ hay thay đổi nó, nếu bạn thực sự muốn bật bộ đệm chưa theo dõi

en: core.untrackedCache is set to true; remove or change it, if you really want to disable the untracked cache
vi: core.untrackedCache được đặt là đúng; xóa bỏ hay thay đổi nó, nếu bạn thực sự muốn tắt bộ đệm chưa theo dõi

en: corrupt MERGE_RR
vi: MERGE_RR sai hỏng

en: corrupt author: missing date information
vi: hỏng tên tác giả: thiếu thông tin ngày tháng

en: corrupt binary patch at line %d: %.*s
vi: bản vá nhị phân hỏng tại dòng %d: %.*s

en: corrupt bitmap lookup table: commit index %u out of range
vi: bảng tìm kiếm bitmap bị hỏng: mục chuyển giao thứ %u nằm ngoài phạm vi

en: corrupt bitmap lookup table: triplet position out of index
vi: bảng tìm kiếm bitmap bị hỏng: vị trí bộ ba nằm ngoài chỉ mục

en: corrupt bitmap lookup table: xor chain exceeds entry count
vi: bảng tìm kiếm bitmap bị hỏng: chuỗi xor vượt quá số lượng mục

en: corrupt ewah bitmap: commit index %u out of range
vi: ewah bitmap bị hỏng: mục chuyển giao thứ %u nằm ngoài phạm vi

en: corrupt ewah bitmap: truncated header for bitmap of commit "%s"
vi: ewah bitmap bị hỏng: bitmap lần chuyển giao "%s" có phần đầu bị cắt ngắn

en: corrupt ewah bitmap: truncated header for entry %d
vi: ewah bitmap bị hỏng: phần đầu bị cắt ngắn cho mục thứ %d

en: corrupt loose object '%s'
vi: đối tượng mất hỏng '%s'

en: corrupt packed object for %s
vi: đối tượng đã đóng gói sai hỏng cho %s

en: corrupt patch at line %d
vi: bản vá hỏng tại dòng %d

en: corrupt patch for submodule %s
vi: bản vá hỏng cho mô-đun-con %s

en: corrupted bitmap index (too small)
vi: chỉ mục bitmap bị hỏng (quá nhỏ)

en: corrupted bitmap index file (too short to fit hash cache)
vi: tập tin chỉ mục bitmap bị hỏng (quá ngắn để chứa bộ đệm mã băm)

en: corrupted bitmap index file (too short to fit lookup table)
vi: tập tin chỉ mục bitmap bị hỏng (quá ngắn để chứa bảng tìm kiếm)

en: corrupted bitmap index file (too short to fit pseudo-merge table header)
vi: tập tin chỉ mục bitmap bị hỏng (quá ngắn để chứa đề mục bảng pseudo-merge)

en: corrupted bitmap index file (too short to fit pseudo-merge table)
vi: tập tin chỉ mục bitmap bị hỏng (quá ngắn để chứa bảng pseudo-merge)

en: corrupted bitmap index file (wrong header)
vi: tập tin chỉ mục bitmap bị hỏng (sai phần đầu)

en: corrupted bitmap index file, pseudo-merge table too short
vi: tập tin chỉ mục bitmap bị hỏng, bảng pseudo-merge quá ngắn

en: corrupted bitmap pack index
vi: chỉ mục gói bitmap bị hỏng

en: corrupted cache-tree has entries not present in index
vi: cache-tree bị hỏng, chứa mục không có trong chỉ mục

en: could not add %s to temporary index
vi: không thể thêm %s vào chỉ mục tạm

en: could not add directory '%s' to archiver
vi: không thể thêm thư mục '%s' vào kho nén

en: could not add enlistment
vi: không thể thêm enlistment

en: could not apply %s... %s
vi: không thể áp dụng bản vá %s... %s

en: could not apply '%s'
vi: không thể áp dụng bản vá '%s'

en: could not archive missing directory '%s'
vi: không thể nén thư mục '%s' không còn tồn tại

en: could not cd home '%s'
vi: không thể cd home '%s'

en: could not change to '%s'
vi: không thể chuyển sang '%s'

en: could not check out original HEAD '%s'. Try 'git bisect reset <commit>'.
vi: không thể checkout HEAD nguyên thủy của '%s'. Hãy thử 'git bisect reset <lần-chuyển-giao>'.

en: could not close '%s'
vi: không thể đóng '%s'

en: could not close refs snapshot tempfile
vi: không thể đóng tập tin snapshot các tham chiếu

en: could not commit staged changes.
vi: không thể chuyển giao các thay đổi đã đưa vào vùng chờ.

en: could not configure %s=%s
vi: không thể đóng cấu hình %s=%s

en: could not configure '%s'
vi: không thể cấu hình '%s'

en: could not configure for full clone
vi: không thể cấu hình cho nhân bản đầy đủ

en: could not configure log.excludeDecoration
vi: không thể cấu hình log.excludeDecoration

en: could not configure remote in '%s'
vi: không thể cấu hình máy chủ trong '%s'

en: could not convert the following graft(s):
    %s
vi: không thể chuyển đổi các graft sau đây:
    %s

en: could not convert to wide characters: '%s'
vi: không thể chuyển đổi các ký tự rộng: '%s'

en: could not copy '%s' to '%s'
vi: không thể chép '%s' sang '%s'

en: could not create directories for %s
vi: không thể tạo thư mục cho %s

en: could not create directory '%s'
vi: không thể tạo thư mục '%s'

en: could not create directory of '%s'
vi: không thể tạo thư mục của '%s'

en: could not create empty submodule directory %s
vi: không thể tạo thư mục mô-đun-con rỗng '%s'

en: could not create fd from pipe for '%s'
vi: không thể tạo mô tả tập tin từ đường ống cho '%s'

en: could not create file '%s'
vi: không thể tạo tập tin '%s'

en: could not create fsmonitor cookie '%s'
vi: không thể tạo fsmonitor cookie '%s'

en: could not create leading directories for '%s'
vi: không thể tạo các thư mục cha cho '%s'

en: could not create leading directories of '%s'
vi: không thể tạo các thư mục dẫn đầu của '%s'

en: could not create lost-found
vi: không thể tạo lost-found

en: could not create sequencer directory '%s'
vi: không thể tạo thư mục sequencer '%s'

en: could not create temporary %s
vi: không thể tạo %s tạm thời

en: could not create temporary file
vi: không thể tạo tập tin tạm thời

en: could not create work tree dir '%s'
vi: không thể tạo cây làm việc dir '%s'

en: could not delete '%s'
vi: không thể xóa bỏ '%s'

en: could not delete reference %s: %s
vi: không thể xóa bỏ tham chiếu %s: %s

en: could not delete references: %s
vi: không thể xóa bỏ tham chiếu: %s

en: could not detach HEAD
vi: không thể tách rời HEAD

en: could not determine HEAD revision
vi: không thể dò tìm lần cải biên HEAD

en: could not determine MIDX preferred pack
vi: không thể xác định gói MIDX ưa dùng

en: could not determine free disk size for '%s'
vi: không thể dò tìm chỗ trống trên đĩa  cho '%s'

en: could not determine preferred pack
vi: không thể xác định gói ưa dùng

en: could not disable tags in '%s'
vi: không thể vô hiệu thẻ trong '%s'

en: could not discard worktree changes
vi: không thể loại bỏ các thay đổi cây-làm-việc

en: could not duplicate stdout
vi: không thể nhân bản stdout

en: could not edit '%s'
vi: không thể sửa '%s'

en: could not even attempt to merge '%.*s'
vi: hoàn toàn không thể hòa trộn '%.*s'

en: could not expand include path '%s'
vi: không thể khai triển đường dẫn '%s'

en: could not fetch %s
vi: không thể lấy '%s' về

en: could not fetch %s from promisor remote
vi: không thể tải %s từ máy chủ promisor

en: could not fetch '%s' (exit code: %d)
vi: không thể lấy '%s' (mã thoát: %d)

en: could not fetch a revision for HEAD
vi: không thể lấy về một lần cải biên cho HEAD

en: could not figure out destination name from '%s'
vi: không thể phác họa ra tên đích đến '%s'

en: could not find '%s' in pack '%s' at offset %llu
vi: không thể tìm thấy '%s' trong gói '%s' tại vị trí %llu

en: could not find '%s' in pack '%s' at offset %lu
vi: không thể tìm thấy '%s' trong gói '%s' tại vị trí %lu

en: could not find commit %s
vi: không thể tìm thấy lần chuyển giao %s

en: could not find commit from NOTES_MERGE_PARTIAL.
vi: không thể tìm thấy lần chuyển giao từ NOTES_MERGE_PARTIAL.

en: could not find created worktree '%s'
vi: không tìm thấy cây làm việc '%s'

en: could not find exact merge base
vi: không tìm thấy gốc hòa trộn chính xác

en: could not find object directory matching %s
vi: không thể tìm thấy thư mục đối tượng khớp với '%s'

en: could not find pack '%s'
vi: không thể tìm thấy gói '%s'

en: could not find pseudo-merge for commit %s at offset %llu
vi: không thể tìm pseudo-merge cho lần chuyển giao %s tại vị trí %llu

en: could not find pseudo-merge for commit %s at offset %lu
vi: không thể tìm pseudo-merge cho lần chuyển giao %s tại vị trí %lu

en: could not finish '%s'
vi: không thể hoàn thành '%s'

en: could not finish pack-objects
vi: không thể hoàn thiện pack-objects

en: could not finish pack-objects to repack local links
vi: không thể hoàn tất pack-objects để đóng gói các link cục bộ

en: could not finish pack-objects to repack promisor objects
vi: không thể hoàn tất pack-objects để đóng gói các đối tượng promisor

en: could not freshen shared index '%s'
vi: không thể làm tươi mới chỉ mục đã chia sẻ '%s'

en: could not generate diff %s^!.
vi: không thể tạo diff %s^!.

en: could not generate todo list
vi: không thể tạo danh sách cần làm

en: could not get a repository handle for gitdir '%s'
vi: không thể lấy thẻ quản kho cho gitdir '%s'

en: could not get a repository handle for submodule '%s'
vi: không thể lấy thẻ quản kho cho mô-đun-con '%s'

en: could not get commit for --ancestry-path argument %s
vi: không tìm thấy lần chuyển giao ứng với đối số --ancestry-path %s

en: could not get commit message of '%s'
vi: không thể lấy chú thích của lần chuyển giao của '%s'

en: could not get info for '%s'
vi: không thể lấy thông tin cho '%s'

en: could not get object info about '%s'
vi: không thể lấy thông tin đối tượng về '%s'

en: could not get submodule directory for '%s'
vi: không thể lấy thư mục mô-đun-con cho '%s'

en: could not get the bundle-uri list
vi: không thể lấy về danh sách bundle-uri

en: could not get type of object %s in pack %s
vi: không thể lấy kiểu của đối tượng '%s' trong gói '%s'

en: could not initialize health thread
vi: không thể khởi tạo health thread

en: could not initialize listener thread
vi: không thể khởi tạo listener thread

en: could not initialize submodule at path '%s'
vi: Không thể khởi tạo mô-đun-con tại đường dẫn '%s'

en: could not load bitmapped pack %u
vi: không thể đọc gói bitmap %u

en: could not load cruft pack .mtimes
vi: không thể tải cruft pack .mtimes

en: could not load pack
vi: không thể tải gói

en: could not load reverse index for MIDX %s
vi: không thể mở chỉ mục ngược cho MIDX %s

en: could not lock '%s'
vi: không thể khóa '%s'

en: could not lock config file %s
vi: không thể khóa tập tin cấu hình %s

en: could not look up configuration '%s'. Assuming this repository is its own authoritative upstream.
vi: không thể tìm thấy cấu hình '%s'. Coi rằng đây là kho thượng nguồn có quyền sở hữu chính nó.

en: could not lookup commit '%s'
vi: không thể tìm kiếm lần chuyển giao '%s'

en: could not lookup name for submodule '%s'
vi: không thể tìm kiếm tên cho mô-đun-con '%s'

en: could not lstat %s
vi: không thể lstat %s

en: could not mark as interactive
vi: không thể đánh dấu là tương tác

en: could not migrate git directory from '%s' to '%s'
vi: không thể di dời thư mục git từ '%s' sang '%s'

en: could not move back to %s
vi: không thể quay trở lại %s

en: could not normalize path %s
vi: không thể thường hóa đường dẫn '%s'

en: could not open '%s'
vi: không thể mở '%s'

en: could not open '%s' for appending
vi: không thể mở '%s' để nối thêm

en: could not open '%s' for reading
vi: không thể mở '%s' để đọc

en: could not open '%s' for reading and writing
vi: không thể mở '%s' để đọc và ghi

en: could not open '%s' for writing
vi: không thể mở '%s' để ghi

en: could not open commit-graph chain '%s'
vi: Không thể mở dãy đồ thị chuyển giao '%s'

en: could not open directory '%s'
vi: không thể mở thư mục '%s'

en: could not open index for %s
vi: không thể mở chỉ mục cho %s

en: could not open or read '%s'
vi: không thể mở hay đọc '%s'

en: could not open pack %s
vi: không thể mở gói '%s'

en: could not open tempfile %s for writing
vi: không thể mở tập tin tạm %s để ghi

en: could not open temporary file
vi: không thể tạo tập tin tạm thời

en: could not parse %s
vi: không hiểu cú pháp %s

en: could not parse %s as a commit
vi: không thể đọc %s như là một lần chuyển giao

en: could not parse '%s'
vi: không thể đọc '%s'

en: could not parse HEAD
vi: không thể đọc HEAD

en: could not parse HEAD commit
vi: không thể đọc commit (lần chuyển giao) HEAD

en: could not parse as tree '%s'
vi: không hiểu cú pháp cây '%s'

en: could not parse author script
vi: không hiểu cú pháp author script

en: could not parse bundle list key %s with value '%s'
vi: không thể đọc danh sách bundle khoá %s giá trị '%s'

en: could not parse colored diff
vi: không thể đọc diff có màu

en: could not parse commit %s
vi: không thể đọc lần chuyển giao %s

en: could not parse commit '%s'
vi: không thể đọc lần chuyển giao '%s'

en: could not parse commit from NOTES_MERGE_PARTIAL.
vi: không hiểu cú pháp lần chuyển giao từ NOTES_MERGE_PARTIAL.

en: could not parse conflict hunks in '%s'
vi: không thể đọc các khúc xung đột trong '%s'

en: could not parse diff
vi: không thể đọc diff

en: could not parse first line of `log` output: did not start with 'commit ': '%s'
vi: không hiểu cú pháp dòng đầu tiên của đầu ra 'log': không bắt đầu bằng 'commit ': '%s'

en: could not parse git header '%.*s'
vi: không hiểu cú pháp phần đầu git '%.*s'

en: could not parse hunk header
vi: không hiểu cú pháp phần đầu khúc

en: could not parse hunk header '%.*s'
vi: không thể đọc phần đầu của khúc '%.*s'

en: could not parse line: %s
vi: không hiểu cú pháp dòng: %s

en: could not parse log for '%s'
vi: không thể đọc nhật ký cho '%s'

en: could not parse newly created commit
vi: không hiểu cú pháp của đối tượng chuyển giao mới hơn đã được tạo

en: could not parse object '%s'
vi: không thể đọc đối tượng '%s'

en: could not parse parent commit %s
vi: không thể đọc lần chuyển giao cha %s

en: could not parse patch '%s'
vi: không hiểu cú pháp '%s'

en: could not parse transport.color.* config
vi: không hiểu cú pháp cấu hình transport.color.*

en: could not read '%s'
vi: không thể đọc '%s'

en: could not read '%s'.
vi: không thể đọc '%s'.

en: could not read 'onto'
vi: không thể đọc 'onto'.

en: could not read 'show' output
vi: không thể đọc đầu ra 'show'

en: could not read HEAD
vi: không thể đọc HEAD

en: could not read HEAD's commit message
vi: không thể đọc phần chú thích của HEAD

en: could not read IPC response
vi: không thể đọc đáp ứng IPC

en: could not read MERGE_MODE
vi: không thể đọc MERGE_MODE

en: could not read MERGE_MSG
vi: không thể đọc MERGE_MSG

en: could not read SQUASH_MSG
vi: không thể đọc SQUASH_MSG

en: could not read `log` output
vi: không thể đọc đầu ra `log`

en: could not read bundle '%s'
vi: không thể đọc bó '%s'

en: could not read commit message of %s
vi: không thể đọc phần chú thích của %s

en: could not read commit message: %s
vi: không thể đọc phần chú thích (message) của lần chuyển giao: %s

en: could not read directory changes [GLE %ld]
vi: không thể đọc các thay đổi thư mục [GLE %ld]

en: could not read extended pseudo-merge table for commit %s
vi: không thể đọc bảng extended pseudo-merge cho lần chuyển giao %s

en: could not read file '%s'
vi: không thể đọc tập tin '%s'

en: could not read from stdin
vi: không thể đọc từ stdin

en: could not read index
vi: không thể đọc chỉ mục

en: could not read input file '%s'
vi: không đọc được tập tin đầu vào '%s'

en: could not read log file '%s'
vi: không đọc được tập nhật ký '%s'

en: could not read log from standard input
vi: không thể đọc nhật ký từ stdin

en: could not read object %s
vi: không thể đọc đối tượng %s

en: could not read object %s for symlink %s
vi: không thể đọc đối tượng %s cho liên kết mềm %s

en: could not read orig-head
vi: không thể đọc orig-head

en: could not read ref %s
vi: không thể đọc tham chiếu %s

en: could not read symlink %s
vi: không thể đọc liên kết mềm %s

en: could not read symlink file %s
vi: không đọc được tập tin liên kết mềm %s

en: could not read tagged object '%s'
vi: không thể đọc đối tượng được đánh thẻ %s

en: could not read the index
vi: Không thể đọc chỉ mục

en: could not recurse into submodule '%s'
vi: không thể đệ quy vào trong mô-đun-con '%s'

en: could not redirect output
vi: không thể chuyển hướng đầu ra

en: could not refresh index
vi: không thể đọc lại chỉ mục

en: could not remove '%s'
vi: không thể gỡ bỏ '%s'

en: could not remove CHERRY_PICK_HEAD
vi: không thể xóa bỏ CHERRY_PICK_HEAD

en: could not remove enlistment
vi: không thể bỏ enlistment

en: could not remove stale bitmap: %s
vi: không thể xoá bỏ bitmap đã cũ: %s

en: could not remove stale scalar.repo '%s'
vi: không thể xoá scalar.repo đã cũ '%s'

en: could not remove temporary migration directory '%s'
vi: không thể xoá thư mục tạm thời '%s'

en: could not rename temporary file to %s
vi: không thể đổi tên tập tin tạm thời thành %s

en: could not reset --hard
vi: không thể reset --hard

en: could not reset submodule index
vi: không thể đặt lại chỉ mục của mô-đun-con

en: could not resolve %s
vi: không thể phân giải '%s'

en: could not resolve '%s'
vi: không thể phân giải '%s'

en: could not resolve HEAD
vi: không thể phân giải HEAD

en: could not resolve HEAD commit
vi: không thể phân giải lần chuyển giao HEAD

en: could not resolve HEAD ref inside the submodule '%s'
vi: không thể phân giải tham chiếu HEAD bên trong mô-đun-con '%s'

en: could not resolve ref '%s'
vi: không thể phân giải tham chiếu %s

en: could not restore untracked files from stash
vi: không thể phục hồi các tập tin chưa theo dõi từ mục cất đi (stash)

en: could not retrieve `%s`
vi: không thể lấy về '%s'

en: could not retrieve server-advertised bundle-uri list
vi: không thể lấy về danh sách bundle-uri do phía máy chủ quảng bá

en: could not revert %s... %s
vi: không thể hoàn nguyên %s... %s

en: could not run 'git status' in submodule '%s'
vi: không thể chạy 'git status' trong mô-đun-con '%s'

en: could not run stash.
vi: không thể chạy tạm cất.

en: could not save index tree
vi: không thể ghi lại cây chỉ mục

en: could not send '%s' command to fsmonitor--daemon
vi: không thể gửi lệnh '%s' đến fsmonitor--daemon

en: could not send IPC command
vi: không thể gửi lệnh IPC

en: could not set '%s'
vi: không thể đặt '%s'

en: could not set '%s' to '%s'
vi: không thể đặt '%s' thành '%s'

en: could not set recommended config
vi: không thể đặt cấu hình đề nghị

en: could not set upstream of HEAD to %s when it does not point to any branch
vi: không thể đặt thượng nguồn của HEAD thành %s khi nó không chỉ đến nhánh nào.

en: could not set upstream of HEAD to '%s' from '%s' when it does not point to any branch.
vi: không thể đặt thượng nguồn của HEAD thành '%s' từ '%s' khi mà nó chẳng chỉ đến nhánh nào cả.

en: could not setenv '%s'
vi: không thể setenv '%s'

en: could not skip unnecessary pick commands
vi: không thể bỏ qua các lệnh pick không cần thiết

en: could not stage '%s'
vi: không thể đưa '%s' vào vùng chờ

en: could not start 'git column'
vi: không thể chạy 'git column'

en: could not start 'git status' in submodule '%s'
vi: không thể khởi chạy 'git status' trong mô-đun-con '%s'

en: could not start IPC thread pool on '%s'
vi: không thể khởi chạy pool tiến trình IPC trên '%s'

en: could not start `log`
vi: không thể khởi chạy `log`

en: could not start accept_thread '%s'
vi: không thể khởi chạy accept_thread '%s'

en: could not start fsmonitor health thread
vi: không thể khởi chạy fsmonitor health thread

en: could not start fsmonitor listener thread
vi: không thể khởi chạy fsmonitor listener thread

en: could not start ls-files in ..
vi: không thể khởi chạy ls-files trong ..

en: could not start pack-objects
vi: không thể khởi chạy pack-objects

en: could not start pack-objects to repack local links
vi: không thể bắt đầu pack-objects để đóng gói lại các link cục bộ

en: could not start pack-objects to repack promisor objects
vi: không thể lấy thông tin thống kê pack-objects để đóng gói lại các đối tượng promisor

en: could not start the FSMonitor daemon
vi: không thể khởi chạy tiến trình nền FSMonitor

en: could not start thread[0] for '%s'
vi: không thể khởi chạy tiến trình[0] cho '%s'

en: could not start worker[0] for '%s'
vi: không thể khởi chạy bộ làm việc worker[0] cho '%s'

en: could not stat %s
vi: không thể stat %s

en: could not stat '%s'
vi: không thể stat '%s'

en: could not stat file '%s'
vi: không thể lấy thống kê tập tin '%s'

en: could not stat: %s
vi: không thể stat: %s

en: could not switch to %s
vi: không thể chuyển đến %s

en: could not switch to '%s'
vi: không thể chuyển đến '%s'

en: could not toggle maintenance
vi: không thể bật chế độ bảo trì

en: could not turn off maintenance
vi: không thể tắt chế độ bảo trì

en: could not unlink: %s
vi: không thể unlink: %s

en: could not unset '%s'
vi: không thể thôi đặt '%s'

en: could not unset upstream of HEAD when it does not point to any branch
vi: không thể bỏ đặt thượng nguồn của HEAD khi nó không chỉ đến nhánh nào.

en: could not update %s
vi: không thể cập nhật %s

en: could not update HEAD to %s
vi: không thể cập nhật HEAD thành %s

en: could not write '%s'
vi: không thể ghi '%s'

en: could not write '%s' promisor file
vi: không thể ghi tập tin promisor '%s'

en: could not write '%s'.
vi: không thể ghi '%s'.

en: could not write commit
vi: không thể ghi lần chuyển giao

en: could not write commit message file
vi: không thể ghi tập tin chú thích lần chuyển giao

en: could not write commit template
vi: không thể ghi mẫu chuyển giao

en: could not write config file %s
vi: không thể ghi tập tin cấu hình '%s'

en: could not write eol to '%s'
vi: không thể ghi eol vào '%s'

en: could not write file: '%s'
vi: không thể ghi tập tin: '%s'

en: could not write index
vi: không thể ghi chỉ mục

en: could not write loose object index %s
vi: không thể ghi tập tin đối tượng loose %s

en: could not write multi-pack bitmap
vi: không thể ghi multi-pack bitmap

en: could not write multi-pack-index
vi: không thể ghi multi-pack-index

en: could not write replacement commit for: '%s'
vi: không thể ghi lần chuyển giao thay thế cho: '%s'

en: could not write temporary index to %s
vi: không thể ghi chỉ mục tạm vào %s

en: could not write to '%s'
vi: không thể ghi vào '%s'

en: could not write to file '%s'
vi: không thể ghi vào tập tin '%s'

en: couldn't find remote ref %s
vi: không thể tìm thấy tham chiếu máy chủ %s

en: couldn't find remote ref HEAD
vi: không thể tìm thấy HEAD tham chiếu máy chủ

en: couldn't get the oid of the rev '%s'
vi: không thể lấy oid của lần cải biên '%s'

en: couldn't hash object from '%s'
vi: không thể băm đối tượng từ '%s'

en: couldn't look up commit object for '%s'
vi: Không thể tìm kiếm đối tượng chuyển giao cho '%s'

en: couldn't look up newly created commit
vi: không thể tìm thấy lần chuyển giao mới hơn đã được tạo

en: couldn't open the file '%s'
vi: không thể mở tập tin '%s'

en: couldn't run fast-export
vi: không thể chạy fast-export

en: couldn't run fast-import
vi: không thể chạy fast-import

en: cover letter needs email format
vi: cover letter cần định dạng thư

en: create
vi: tạo

en: create a bare repository
vi: tạo kho bare

en: create a cruft pack
vi: tạo gói cruft

en: create a mirror repository (implies --bare)
vi: tạo kho bản sao (ngầm chỉ định --bare)

en: create a new branch
vi: tạo nhánh mới

en: create a reflog
vi: tạo một reflog

en: create a shallow clone of that depth
vi: tạo bản sao không đầy đủ cho mức sâu đã cho

en: create a shallow clone since a specific time
vi: tạo bản sao không đầy đủ từ thời điểm đã cho

en: create a shallow clone truncated to the specified number of revisions
vi: tạo một bản sao nông được cắt ngắn thành số lượng lần cải biên đã cho

en: create a single commit instead of doing a merge
vi: tạo một lần chuyển giao đơn thay vì thực hiện việc hòa trộn

en: create an additional zip archive of detailed diagnostics (default 'stats')
vi: tạo thêm tập tin nén zip của bản báo cáo chi tiết hơn (mặc định 'stats')

en: create and checkout a new branch
vi: tạo và checkout một nhánh mới

en: create and switch to a new branch
vi: tạo và chuyển đến một nhánh mới

en: create or reset a branch
vi: tạo hay đặt lại một nhánh

en: create packs suitable for shallow fetches
vi: tạo gói để phù hợp cho lấy về nông (shallow)

en: create reflog for new branch
vi: tạo reflog cho nhánh mới

en: create repository within 'src' directory
vi: tạo kho chứa trong thư mục 'src'

en: create the branch's reflog
vi: tạo reflog của nhánh

en: create thin packs
vi: tạo gói nhẹ

en: create unborn branch
vi: tạo nhánh chưa sinh

en: create/reset and checkout a branch
vi: tạo/đặt_lại và checkout một nhánh

en: create/reset and switch to a branch
vi: tạo/đặt_lại và chuyển đến một nhánh

en: created a copy of a misnamed branch '%s'
vi: đã tạo một bản sao của nhánh khuyết danh '%s'

en: creating '%s' failed
vi: gặp lỗi khi tạo '%s'

en: creating branch '%s'
vi: đang tạo nhánh '%s'

en: credential url cannot be parsed: %s
vi: không hiểu cú pháp giấy chứng thực url: %s

en: credential-cache unavailable; no unix socket support
vi: credential-cache không sẵn có; không hỗ trợ unix socket

en: credential-cache--daemon unavailable; no unix socket support
vi: credential-cache--daemon không sẵn có; không hỗ trợ unix socket

en: currently, --write-bitmap-index requires --name-hash-version=1
vi: --write-bitmap-index hiện cần --name-hash-version=1

en: daemon failed to start
vi: gặp lỗi khi khởi chạy dịch vụ chạy ngầm

en: daemon not online yet
vi: ứng dụng chạy ngầm hiện chưa trực tuyến

en: daemon terminated
vi: dịch vụ chạy ngầm đã bị dừng

en: date
vi: ngày tháng

en: debug search strategy on stderr
vi: gỡ lỗi chiến lược tìm kiếm ra stderr

en: debug unpack-trees
vi: gỡ lỗi 'unpack-trees'

en: decorate options
vi: các tùy chọn decorate

en: deepen history of shallow clone
vi: làm sâu hơn lịch sử của bản sao

en: deepen history of shallow clone, excluding ref
vi: làm sâu hơn lịch sử của bản sao shallow, loại trừ tham chiếu

en: deepen history of shallow repository based on time
vi: làm sâu hơn lịch sử của kho bản sao shallow dựa trên thời gian

en: default for recursive fetching of submodules (lower priority than config files)
vi: mặc định cho việc lấy đệ quy các mô-đun-con (có mức ưu tiên thấp hơn các tập tin cấu hình config)

en: deflate error (%d)
vi: lỗi giải nén (%d)

en: deflateEnd on object %s failed (%d)
vi: deflateEnd trên đối tượng %s gặp lỗi (%d)

en: deflateEnd on stream object failed (%d)
vi: deflateEnd trên đối tượng stream gặp lỗi (%d)

en: delete
vi: xóa

en: delete URLs
vi: xóa URLs

en: delete branch (even if not merged)
vi: xóa nhánh (cho dù là chưa được hòa trộn)

en: delete fully merged branch
vi: xóa một toàn bộ nhánh đã hòa trộn

en: delete refs
vi: xóa các tham chiếu

en: delete refs/remotes/<name>/HEAD
vi: xóa refs/remotes/<tên>/HEAD

en: delete replace refs
vi: xóa tham chiếu thay thế

en: delete symbolic ref
vi: xóa tham chiếu mềm

en: delete tags
vi: xóa thẻ

en: delete the reference
vi: xóa tham chiếu

en: deleted by them:
vi: bị họ xóa đi:

en: deleted by us:
vi: bị ta xóa đi:

en: deleted file %s still has contents
vi: tập tin đã xóa %s vẫn còn nội dung

en: deleted file still has contents
vi: tập tin đã xóa vẫn còn nội dung

en: deleted:
vi: đã xóa:

en: deleting '%s' failed
vi: gặp lỗi khi xóa '%s'

en: deleting branch '%s' that has been merged to
             '%s', but not yet merged to HEAD
vi: đang xóa nhánh '%s' đã được hòa trộn vào
             '%s', nhưng vẫn chưa được hòa trộn vào HEAD.

en: delta base offset is out of bound
vi: khoảng bù cơ sở cho delta nằm ngoài biên

en: delta base offset out of bound for %s
vi: khoảng bù cơ sở cho delta nằm ngoài phạm cho %s

en: delta base offset overflow in pack for %s
vi: khoảng bù cơ sở cho delta bị tràn trong gói cho %s

en: delta chain depth %d is too deep, forcing %d
vi: mức delta chain %d là quá sâu, buộc dùng %d

en: deprecated synonym for --branches
vi: trước đây là đồng nghĩa với --branches

en: deprecated: use --annotate-stdin instead
vi: đã lạc hậu: hãy dùng --annotate-stdin để thay thế

en: deprecated: use --empty=keep instead
vi: đã lạc hậu: hãy dùng --empty=keep

en: depth
vi: độ-sâu

en: depth %s is not a positive number
vi: độ sâu %s không phải là một số nguyên dương

en: depth for shallow clones
vi: chiều sâu lịch sử khi tạo bản sao

en: dereference tags in the input (internal use)
vi: giải tham chiếu các thẻ trong đầu vào (dùng nội bộ)

en: dereference tags into object IDs
vi: giải tham chiếu các thẻ thành các ID đối tượng

en: descend at most <n> levels
vi: hạ xuống tối đa <n> mức

en: describe %s
vi: mô tả %s

en: destination '%s' is not a directory
vi: có đích '%s' nhưng đây không phải là một thư mục

en: destination already exists
vi: đích đã tồn tại sẵn rồi

en: destination directory does not exist
vi: thư mục đích không tồn tại

en: destination exists
vi: đích đã tồn tại sẵn rồi

en: destination exists in the index
vi: đích đã tồn tại sẵn trong chỉ mục

en: destination path '%s' already exists and is not an empty directory.
vi: đường dẫn đích '%s' đã có từ trước và không phải là một thư mục rỗng.

en: detach HEAD at named commit
vi: rời bỏ HEAD tại lần chuyển giao theo tên

en: detach from console
vi: tách rời khỏi bảng điều khiển

en: detached HEAD
vi: đã rời khỏi HEAD

en: detect copies
vi: dò bản sao

en: detect new or modified lines that have whitespace errors
vi: tìm thấy dòng mới hoặc dòng bị sửa đổi có lỗi khoảng trắng

en: detect renames
vi: dò tìm các tên thay đổi

en: detect renames, optionally set similarity index
vi: tìm và phát hiện các lần đổi tên, có thể đánh chỉ số tương tự

en: detected dubious ownership in repository at '%s'
    %sTo add an exception for this directory, call:
    
    	git config --global --add safe.directory %s
vi: kho lưu trữ '%s' thuộc sở hữu của người khác
    %sĐể thêm ngoại lệ cho thư mục này, hãy gọi:
    
    	git config --global --add safe.directory %s

en: did not receive expected object %s
vi: không thể lấy về đối tượng cần %s

en: did not see pack-file %s to drop
vi: đã không thấy tập tin gói %s để xóa

en: did you mean `--%s` (with two dashes)?
vi: có phải ý bạn là '--%s' (với hai dấu gạch ngang)?

en: different
vi: khác nhau

en: difftool requires worktree or --no-index
vi: difftool cần cây làm việc hoặc --no-index

en: dir
vi: thư mục

en: directory
vi: thư mục

en: directory '%s' contains untracked files, but is not in the sparse-checkout cone
vi: thư mục '%s' có chứa các tập tin chưa được theo dõi, nhưng không nằm trong 'sparse-checkout cone' (vùng checkout thưa)

en: directory '%s' exists already
vi: thư mục '%s' đã sẵn có

en: directory '%s' is present in index, but not sparse
vi: Thư mục '%s' có ở trong chỉ mục, mà không phải dạng sparse?

en: directory from which templates will be used
vi: thư mục mà tại đó các mẫu sẽ được dùng

en: directory not empty: '%s'
vi: thư mục không trống: '%s'

en: directory stat info changes after adding a file inside subdirectory
vi: thông tin thống kê thư mục thay đổi sau khi thêm tập tin mới vào trong thư mục con

en: directory stat info changes after updating a file
vi: thông tin thống kê thư mục thay đổi sau khi cập nhật tập tin

en: directory stat info does not change after adding a new directory
vi: thông tin thống kê thư mục không thay đổi sau khi thêm thư mục mới

en: directory stat info does not change after adding a new file
vi: thông tin thống kê thư mục không thay đổi sau khi thêm tập tin mới

en: directory stat info does not change after deleting a directory
vi: thông tin thống kê thư mục không thay đổi sau khi xóa thư mục

en: directory stat info does not change after deleting a file
vi: thông tin thống kê thư mục không thay đổi sau khi xóa tập tin

en: disable all output of the program
vi: tắt mọi đầu ra của chương trình

en: disable charset re-coding of metadata
vi: vô hiệu hóa mã hóa lại bộ ký tự của siêu dữ liệu

en: disable rename detection
vi: tắt dò tìm đổi tên

en: disabling Bloom filters for commit-graph layer '%s' due to incompatible settings
vi: vô hiệu hoá bộ lọc Bloom cho đồ thị chuyển giao '%s' do tuỳ chọn không tương thích

en: disabling bitmap writing, as some objects are not being packed
vi: tắt ghi bitmap, như vậy một số đối tượng sẽ không được đóng gói

en: disabling bitmap writing, packs are split due to pack.packSizeLimit
vi: tắt ghi bitmap, các gói bị chia nhỏ bởi vì pack.packSizeLimit

en: disabling cone pattern matching
vi: vô hiệu cone pattern matching (khớp mẫu nón)

en: disallow cloning into non-empty directory
vi: làm đầy đủ dữ liệu cho bản sao vào trong một thư mục trống rỗng

en: disallow cloning into non-empty directory, implies --init
vi: không cho phép nhân bản vào thư mục trống, ngầm chỉ định --init

en: display a diffstat of what changed upstream
vi: hiển thị diffstat của những thay đổi thượng nguồn

en: do a real merge instead of a trivial merge
vi: hoà trộn đúng chuẩn thay vì đơn giản

en: do a trivial merge only
vi: chỉ hoà trộn đơn giản

en: do not actually prune any entries
vi: thực tế không cắt ngắn bất kỳ mục tin nào

en: do not apply trailer.* configuration variables
vi: không áp dụng các biến cấu hình trailer.*

en: do not check if another worktree is using this branch
vi: không kiểm tra nếu cây làm việc khác đang sử dụng nhánh này

en: do not consider tags matching <pattern>
vi: không chọn những thẻ khớp với <mẫu>

en: do not create an empty pack output
vi: không thể tạo đầu ra gói trống rỗng

en: do not decorate refs that match <pattern>
vi: không tô sáng các tham chiếu khớp với <mẫu>

en: do not detect renames
vi: không dò tìm các lần đổi tên

en: do not fetch a packfile; instead, print ancestors of negotiation tips
vi: không lấy về một packfile; thay vào đó, hãy in tổ tiên của đỉnh đàm phán

en: do not fetch all tags (--no-tags)
vi: không lấy tất cả các thẻ (--no-tags)

en: do not hide commits by grafts
vi: không ẩn các lần chuyển giao bởi 'grafts'

en: do not ignore new files
vi: không bỏ qua các tập tin mới tạo

en: do not limit pathspecs to sparse entries only
vi: không giới hạn đặc tả đường dẫn chỉ trong các mục sparse (thưa)

en: do not list removed files
vi: không liệt kê các tập tin đã gỡ bỏ

en: do not munge pathnames and use NULs as output field terminators in --raw or --numstat
vi: không munge tên đường dẫn và sử dụng NUL làm bộ phân tách trường đầu ra trong --raw hay --numstat

en: do not order objects before emitting them
vi: đừng sắp xếp các đối tượng trước khi phát chúng

en: do not output a newline after empty formatted refs
vi: không in ra ký tự xuống dòng sau tham chiếu rỗng

en: do not pack objects in promisor packfiles
vi: không thể đóng gói các đối tượng trong các tập tin gói promisor

en: do not pretty-print contents for --edit
vi: đừng in đẹp các nội dung cho --edit

en: do not print names of files removed
vi: không hiển thị tên của các tập tin đã gỡ bỏ

en: do not print remote URL
vi: không hiển thị URL máy chủ

en: do not print results to stdout (useful with --verify)
vi: không hiển thị kết quả ra stdout (hữu dụng khi dùng cùng --verify)

en: do not prompt before launching a diff tool
vi: đừng nhắc khi khởi chạy công cụ diff

en: do not query remotes
vi: không truy vấn các máy chủ

en: do not remove, show only
vi: không gỡ bỏ, chỉ hiển thị

en: do not repack this pack
vi: đừng đóng gói lại gói này

en: do not report progress or other information over stderr
vi: đừng báo cáo tiến độ hay các thông tin khác ra stderr

en: do not run git-update-server-info
vi: không chạy git-update-server-info

en: do not show a diffstat at the end of the merge
vi: không hiển thị diffstat (thống kê khác biệt) phía dưới hòa trộn

en: do not show any source or destination prefix
vi: đừng hiển thị bất kỳ tiền tố nguồn hay đích

en: do not show bundle details
vi: không hiển thị chi tiết bundle (bó)

en: do not show diffstat of what changed upstream
vi: đừng hiển thị diffstat của những thay đổi thượng nguồn

en: do not show object names of boundary commits (Default: off)
vi: đừng hiển thị tên đối tượng của những lần chuyển giao biên giới (Mặc định: off)

en: do not show peeled tags
vi: không hiển thị thẻ bị peel (gọt bỏ)

en: do not show progress meter
vi: không hiển thị thanh đo tiến độ

en: do not skip files with skip-worktree set
vi: đừng bỏ qua các tập tin với skip-worktree được đặt

en: do not touch index-only entries
vi: đừng động vào các mục index-only

en: do not treat "---" as the end of input
vi: không coi "---" là kết thúc đầu vào

en: do not treat root commits as boundaries (Default: off)
vi: không coi các lần chuyển giao gốc là giới hạn (Mặc định: off)

en: do not trust the line counts in the hunk headers
vi: không tin số lượng dòng trong phần đầu khối dữ liệu

en: do not try <directory>/.git/ if <directory> is no Git directory
vi: đừng thử <thư_mục>/.git/ nếu <thư_mục> không phải là thư mục Git

en: do not use
vi: không dùng

en: do not warn about conflicts
vi: không cảnh báo về các xung đột xảy ra

en: don't add, only refresh the index
vi: không thêm, chỉ làm mới chỉ mục

en: don't apply changes matching the given path
vi: không áp dụng các thay đổi khớp với đường dẫn đã cho

en: don't automatically commit
vi: đừng chuyển giao một cách tự động

en: don't check the working tree after merging
vi: không kiểm tra cây làm việc sau hòa trộn

en: don't checkout new files
vi: không checkout các tập tin mới

en: don't clone shallow repository
vi: đừng nhân bản từ kho nông

en: don't create a checkout
vi: không tạo một checkout

en: don't expect at least one line of context
vi: đừng hy vọng có ít nhất một dòng ngữ cảnh

en: don't fetch new objects from the remote site
vi: đừng lấy các đối tượng mới từ địa chỉ trên mạng

en: don't include a patch matching a commit upstream
vi: không bao gồm bản vá khớp với một lần chuyển giao thượng nguồn

en: don't match patterns in binary files
vi: không khớp mẫu trong các tập tin nhị phân

en: don't output binary diffs
vi: không xuất diff nhị phân

en: don't print cloning progress
vi: đừng in tiến trình nhân bản

en: don't print the patch filenames
vi: không hiển thị các tên tập tin của bản vá

en: don't return error for empty patches
vi: đừng trả về lỗi khi các bản vá trống rỗng

en: don't show empty directories
vi: không hiển thị thư mục rỗng

en: don't show filenames
vi: không hiển thị tên tập tin

en: don't strip whitespace from the patch
vi: không lược bỏ khoảng trắng thừa từ bản vá

en: don't strip/add [PATCH]
vi: không loại bỏ/thêm [PATCH]

en: don't update the index or the work tree
vi: không cập nhật chỉ mục hay cây làm việc

en: don't use local hardlinks, always copy
vi: không sử dụng liên kết cứng nội bộ, luôn sao chép

en: done
vi: xong

en: done.
vi: hoàn tất.

en: done.
vi: hoàn tất.

en: done.
    Connecting to %s (port %s) ...
vi: xong.
    Đang kết nối đến %s (cổng %s) ...

en: drop reflogs entirely during the migration
vi: bỏ reflog khi chuyển đổi

en: drop reflogs from the current worktree only
vi: bỏ reflogs chỉ từ thư mục làm việc hiện tại

en: drop the reflogs of all references
vi: bỏ các reflogs của mọi tham chiếu

en: dropping %s %s -- patch contents already upstream
vi: xóa %s %s -- thượng nguồn đã có bản vá

en: dry run
vi: chạy thử

en: dst ref %s receives from more than one src
vi: dst ref %s nhận từ hơn một nguồn

en: dst refspec %s matches more than one
vi: dst refspec %s khớp nhiều hơn một

en: dumb http transport does not support shallow capabilities
vi: đổ vận chuyển http không hỗ trợ khả năng nông

en: dump marks to this file
vi: xuất các đánh dấu này vào tập-tin

en: duplicate chunk ID %x found
vi: tìm thấy ID của chunk bị trùng lặp %x

en: duplicate entry in bitmap index: '%s'
vi: đối tượng trùng lặp trong bitmap: '%s'

en: duplicate entry when writing bitmap index: %s
vi: đối tượng trùng lặp khi ghi chỉ mục bitmap: %s

en: duplicate parent %s ignored
vi: cha mẹ bị trùng lặp %s đã bị bỏ qua

en: duplicate replace ref: %s
vi: tham chiếu thay thế bị trùng: %s

en: during repack, collect pack-files of smaller size into a batch that is larger than this size
vi: trong suốt quá trình đóng gói lại, gom các tập tin gói có kích cỡ nhỏ hơn vào một bó cái mà lớn hơn kích thước này

en: early EOF
vi: gặp kết thúc tập tin EOF quá sớm

en: edit current diff and apply
vi: sửa diff hiện nay và áp dụng nó

en: edit existing object
vi: sửa đối tượng sẵn có

en: edit files in place
vi: sửa các tập tin tại chỗ

en: edit message before committing
vi: sửa chú thích trước khi chuyển giao

en: edit note message in editor
vi: sửa lại chú thích trong trình soạn thảo

en: edit the commit message
vi: sửa lại chú thích cho lần chuyển giao

en: edit the description for the branch
vi: sửa mô tả cho nhánh

en: edit the todo list during an interactive rebase
vi: sửa danh sách cần làm trong quá trình 'rebase' (cải tổ) tương tác

en: editing blobs is not supported
vi: việc sửa chữa các blob là không được hỗ trợ

en: editing object file failed
vi: việc sửa tập tin đối tượng gặp lỗi

en: editing patch failed
vi: gặp lỗi khi sửa bản vá

en: editing stdin is not supported
vi: sửa chữa stdin là không được hỗ trợ

en: either user.signingkey or gpg.ssh.defaultKeyCommand needs to be configured
vi: hoặc là user.signingkey hoặc gpg.ssh.defaultKeyCommand cần được cấu hình

en: emacsclient version '%d' too old (< 22).
vi: phiên bản của emacsclient '%d' quá cũ (< 22).

en: email
vi: thư điện tử

en: empty alias for %s
vi: làm trống bí danh cho %s

en: empty command in input
vi: lệnh thực thi trống rỗng trong đầu vào

en: empty commit set passed
vi: được chỉ định một lần chuyển giao trống rỗng

en: empty config key
vi: khóa cấu hình trống rỗng

en: empty exec command
vi: lệnh thực thi trống rỗng

en: empty file name: '%s'
vi: tên tập tin trống: '%s'

en: empty filename in tree entry
vi: tên tập tin trống rỗng trong mục tin cây

en: empty ident name (for <%s>) not allowed
vi: không cho phép tên định danh là rỗng (cho <%s>)

en: empty mbox: '%s'
vi: mbox trống rỗng: '%s'

en: empty patch. aborted
vi: bản vá trống rỗng. huỷ bỏ

en: empty trailer token in trailer '%.*s'
vi: thẻ trailer trống rỗng trong phần trailer '%.*s'

en: enable auto-gc mode
vi: bật chế độ auto-gc (tự động dọn rác)

en: enable computation for changed paths
vi: cho phép tính toán các đường dẫn đã bị thay đổi

en: enable message threading, styles: shallow, deep
vi: cho phép luồng lời nhắn, kiểu: 'shallow', 'deep'

en: enable more strict checking
vi: cho phép kiểm tra hạn chế hơn

en: enable or disable file system monitor
vi: bật/tắt theo dõi hệ thống tập tin

en: enable or disable split index
vi: bật/tắt chia cắt chỉ mục

en: enable strict checking
vi: cho phép kiểm tra nghiêm ngặt

en: enable untracked cache without testing the filesystem
vi: bật bộ đệm không theo vết mà không kiểm tra hệ thống tập tin

en: enable/disable untracked cache
vi: bật/tắt bộ đệm không theo vết

en: encoding
vi: bảng mã

en: encoding '%s' from %s to %s and back is not the same
vi: mã hóa '%s' từ %s thành %s và ngược trở lại không phải là cùng

en: end revert or cherry-pick sequence
vi: kết thúc cherry-pick hay hoàn nguyên liên tiếp nhau

en: ensure at least <n> lines of context match
vi: đảm bảo rằng có ít nhất <n> dòng ngữ cảnh khớp

en: entry '%s' in tree %s has blob mode, but is not a blob
vi: mục '%s' trong cây %s có nút blob, nhưng không phải là một blob

en: entry '%s' in tree %s has tree mode, but is not a tree
vi: mục '%s' trong cây %s có nút cây, nhưng không phải là một cây

en: equivalent to --word-diff=color --word-diff-regex=<regex>
vi: tương đương với --word-diff=color --word-diff-regex=<regex>

en: error adding pack %s
vi: gặp lỗi thêm gói %s

en: error in %s %s: %s
vi: lỗi trong %s %s: %s

en: error in object: %s
vi: lỗi trong đối tượng: %s

en: error in sideband demultiplexer
vi: có lỗi trong sideband demultiplexer

en: error on bundle-uri response line %d: %s
vi: lỗi trên dòng phản hồi bundle-uri thứ %d: %s

en: error opening '%s'
vi: gặp lỗi khi mở '%s'

en: error opening index for %s
vi: gặp lỗi khi mở chỉ mục cho '%s'

en: error preparing revisions
vi: gặp lỗi khi chuẩn bị các lần cải biên

en: error processing acks: %d
vi: gặp lỗi khi xử lý tín hiệu trả lời: %d

en: error processing config file(s)
vi: gặp lỗi khi xử lý các tập tin cấu hình

en: error processing shallow info: %d
vi: lỗi xử lý thông tin shallow: %d

en: error processing wanted refs: %d
vi: lỗi khi xử lý wanted refs: %d

en: error reading %s
vi: gặp lỗi khi đọc %s

en: error when closing loose object file
vi: gặp lỗi trong khi đóng tập tin đối tượng

en: error while closing pack file
vi: gặp lỗi trong khi đóng tập tin gói

en: error while refreshing working directory
vi: gặp lỗi khi đọc lại thư mục làm việc

en: error while running fast-export
vi: gặp lỗi trong khi chạy fast-export

en: error while running fast-import
vi: gặp lỗi trong khi chạy fast-import

en: error:
vi: lỗi:

en: error: %s: %s
vi: lỗi: %s: %s

en: error: cannot read object %s
vi: lỗi: không thể đọc đối tượng %s

en: error: failed to execute internal merge for %s
vi: lỗi: Gặp lỗi khi thực hiện trộn nội bộ %s

en: error: failed to merge submodule %s (repository corrupt)
vi: lỗi: gặp lỗi khi hòa trộn mô-đun-con %s (kho chứa hỏng)

en: error: invalid SMTP port '%s'
vi: lỗi: SMTP port không hợp lệ '%s'

en: error: object %s is not a blob
vi: lỗi: đối tượng %s không phải là một blob

en: error: tag input does not pass fsck: %s
vi: lỗi: đầu vào thẻ không qua kiểm tra fsck: %s

en: error: unable to add %s to database
vi: lỗi: không thể thêm %s vào cơ sở dữ liệu

en: error: unable to extract a valid address from: %s
vi: lỗi: không thể trích xuất địa chỉ hợp lệ từ: %s

en: error: unable to format message: %s
vi: lỗi: không thể định dạng thông điệp: %s

en: exactly one of --print and --to-ref is required
vi: yêu cầu một trong hai tuỳ chọn --print và --to-ref

en: examine the history and state (see also: git help revisions)
vi: xem xét lịch sử tình trạng (xem thêm: git help revisions)

en: exceeded bundle URI recursion limit (%d)
vi: vượt quá giới hạn đệ quy URI (%d)

en: exceeded maximum include depth (%d) while including
    	%s
    from
    	%s
    This might be due to circular includes.
vi: vượt quá độ sâu bao gồm tối đa (%d) trong khi bao gồm
    	%s
    từ
    	%s
    Nguyên nhân có thể là gồm quẩn vòng.

en: exclude any configured uploadpack.blobpackfileuri with this protocol
vi: loại trừ bất kỳ cấu hình uploadpack.blobpackfileuri với giao thức này

en: exclude guides
vi: hướng dẫn loại trừ

en: exclude refs which match pattern
vi: không bao gồm các tham chiếu khớp với mẫu

en: exclude test suite <suite>
vi: loại trừ test suite <suite>

en: exec
vi: thực thi

en: exec commands cannot contain newlines
vi: các lệnh thực thi không thể chứa các ký tự dòng mới

en: execution failed: %s
    %sYou can fix the problem, and then run
    
      git rebase --continue
vi: thực thi gặp lỗi: %s
    %sBạn có thể sửa lại, và sau đó chạy lệnh
    
      git rebase --continue

en: execution succeeded: %s
    but left changes to the index and/or the working tree.
    Commit or stash your changes, and then run
    
      git rebase --continue
vi: thực thi thành công: %s
    nhưng còn các thay đổi trong chỉ mục hay cây làm việc.
    Hãy chuyển giao hay tạm cất các thay đổi này, rồi chạy
    
      git rebase --continue

en: exhaustive rename detection was skipped due to too many files.
vi: bỏ tìm tất cả các lần đổi tên vì có quá nhiều tập tin.

en: existing sparse-checkout patterns do not use cone mode
vi: các mẫu sparse-checkout sẵn có không sử dụng chế độ cone

en: exit immediately after advertising capabilities
vi: thoát ngay sau khi quảng bá capabilities

en: exit with 1 if there were differences, 0 otherwise
vi: thoát với mã 1 nếu không có khác biệt gì, 0 nếu ngược lại

en: exit with a zero status even if nothing matched
vi: thoát ra với trạng thái khác không thậm chí nếu không có gì khớp

en: exit with exit code 2 if no matching refs are found
vi: thoát với mã là 2 nếu không tìm thấy tham chiếu nào khớp

en: expansion of alias '%s' failed; '%s' is not a git command
vi: gặp lỗi khi khai triển bí danh '%s'; '%s' không phải là lệnh git

en: expected %%(trailers:key=<value>)
vi: cần %%(trailers:key=<giá trị>)

en: expected '%.*s' in submodule path '%s' not to be a symbolic link
vi: cần '%.*s' trong đường dẫn tới mô-đun-con '%s' không phải là liên kết mềm

en: expected '%s'
vi: cần '%s'

en: expected '%s', received '%s'
vi: cần '%s', nhưng lại nhận '%s'

en: expected 'tree:<depth>'
vi: cần 'tree:<depth>'

en: expected context line #%d in
    %.*s
vi: cần dòng ngữ cảnh số %d trong
    %.*s

en: expected edge object ID, got garbage:
     %s
vi: cần ID đối tượng cạnh, có rác:
     %s

en: expected flush after bundle-uri listing
vi: cần đẩy dữ liệu lên đĩa sau khi liệt kê bundle-uri

en: expected flush after capabilities
vi: cần đẩy dữ liệu lên đĩa sau các capabilities

en: expected flush after fetch arguments
vi: cần đẩy dữ liệu lên đĩa sau các tham số của lệnh fetch

en: expected flush after ls-refs arguments
vi: cần đẩy dữ liệu lên đĩa sau tham số ls-refs (liệt kê tham chiếu)

en: expected flush after ref listing
vi: cần đẩy dữ liệu lên đĩa sau khi liệt kê tham chiếu

en: expected format: %%(ahead-behind:<committish>)
vi: cần định dạng: %%(ahead-behind:<committish>)

en: expected format: %%(align:<width>,<position>)
vi: cần định dạng: %%(align:<width>,<position>)

en: expected format: %%(color:<color>)
vi: cần định dạng: %%(color:<color>)

en: expected format: %%(is-base:<committish>)
vi: cần định dạng: %%(is-base:<committish>)

en: expected no other sections to be sent after no '%s'
vi: không có phần nào để gửi khi không có '%s'

en: expected object ID, got garbage:
     %s
vi: cần ID đối tượng, có rác:
     %s

en: expected object at offset %llu in pack %s
vi: cần đối tượng tại khoảng bù %llu trong gói: %s

en: expected object at offset %lu in pack %s
vi: cần đối tượng tại khoảng bù %lu trong gói: %s

en: expected ok/error, helper said '%s'
vi: cần ok/error, nhưng helper lại nói '%s'

en: expected packfile to be sent after '%s'
vi: cần tập tin gói để gửi sau '%s'

en: expected response end packet after ref listing
vi: cần nhận được trả lời là kết thúc gói sau khi liệt kê tham chiếu

en: expected shallow/unshallow, got %s
vi: cần shallow/unshallow, nhưng lại có %s

en: expected something after combine:
vi: mong đợi một cái gì đó sau khi kết hợp:

en: expected submodule path '%s' not to be a symbolic link
vi: cần đường dẫn tới mô-đun-con '%s' không phải là liên kết mềm

en: expected wanted-ref, got '%s'
vi: cần wanted-ref, nhưng lại nhận được '%s'

en: expecting a color: %s
vi: cần một màu: %s

en: expire cruft objects older than <time>
vi: các đối tượng cruft hết hạn cũ hơn <mốc thời gian>

en: expire objects older than <time>
vi: các đối tượng hết hạn cũ hơn khoảng <thời gian>

en: expire working trees older than <time>
vi: các cây làm việc hết hạn cũ hơn khoảng <thời gian>

en: expiry-date
vi: ngày hết hạn

en: extended pseudo-merge entry is too short (%llu >= %llu)
vi: mục extended pseudo-merge quá ngắn (%llu >= %llu)

en: extended pseudo-merge entry is too short (%lu >= %lu)
vi: mục extended pseudo-merge quá ngắn (%lu >= %lu)

en: extended pseudo-merge lookup out-of-bounds (%u >= %u)
vi: extended pseudo-merge lookup vượt ngoài biên (%u >= %u)

en: extended pseudo-merge read out-of-bounds (%llu >= %llu)
vi: extended pseudo-merge đọc ngoài biên (%llu >= %llu)

en: extended pseudo-merge read out-of-bounds (%lu >= %lu)
vi: extended pseudo-merge đọc ngoài biên (%lu >= %lu)

en: external diff died, stopping at %s
vi: phần mềm diff ở bên ngoài đã thoát, dừng tại %s

en: external filter '%s' failed
vi: gặp lỗi khi chạy bộ lọc bên ngoài '%s'

en: external filter '%s' failed %d
vi: chạy bộ lọc bên ngoài '%s' gặp lỗi %d

en: external filter '%s' is not available anymore although not all paths have been filtered
vi: bộ lọc ngoài '%s' không còn nữa mặc dù không phải tất cả các đường dẫn đã được lọc

en: extra command line parameter '%s'
vi: thừa tham số dòng lệnh '%s'

en: failed reading ssh signing data buffer from '%s'
vi: gặp lỗi khi đọc bộ đệm dữ liệu chữ ký ssh từ '%s'

en: failed to add packfile '%s'
vi: gặp lỗi khi thêm packfile '%s'

en: failed to add repo to global config
vi: gặp lỗi khi thêm cấu hình toàn cục

en: failed to apply delta
vi: gặp lỗi khi áp dụng delta

en: failed to bootstrap service %s
vi: gặp lỗi khi mồi dịch vụ %s

en: failed to clean index
vi: gặp lỗi khi dọn chỉ mục

en: failed to clear multi-pack-index at %s
vi: gặp lỗi khi xóa multi-pack-index tại %s

en: failed to close rev-list's stdin
vi: gặp lỗi khi đóng stdin của rev-list

en: failed to convert to a sparse-index
vi: gặp lỗi khi chuyển đổi sang sparse-index

en: failed to copy '%s' to '%s'; sparse-checkout may not work correctly
vi: gặp lỗi khi sao chép '%s' sang '%s'; không thể làm việc đúng được

en: failed to copy SID (%ld)
vi: gặp lỗi khi sao chép SID (%ld)

en: failed to copy file to '%s'
vi: gặp lỗi khi sao chép tập tin tới '%s'

en: failed to copy notes from '%s' to '%s'
vi: gặp lỗi khi sao chép ghi chú (note) từ '%s' sang '%s'

en: failed to copy worktree config from '%s' to '%s'
vi: gặp lỗi khi sao chép cấu hình cây làm việc từ '%s' sang '%s'

en: failed to create cover-letter file
vi: gặp lỗi khi tạo các tập tin cover-letter

en: failed to create crontab temporary file
vi: không thể tạo tập tin tạm thời crontab

en: failed to create directories for '%s'
vi: gặp lỗi khi tạo thư mục cho "%s"

en: failed to create directory %s
vi: tạo thư mục "%s" gặp lỗi

en: failed to create directory '%s'
vi: tạo thư mục "%s" gặp lỗi

en: failed to create directory for sparse-checkout file
vi: gặp lỗi khi tạo thư mục cho tập tin sparse-checkout

en: failed to create link '%s'
vi: gặp lỗi khi tạo liên kết mềm %s

en: failed to create output files
vi: gặp lỗi khi tạo các tập tin đầu ra

en: failed to create temp xml file
vi: gặp lỗi khi tạo tập tin xml tạm thời

en: failed to create temporary file
vi: không thể tạo tập tin tạm thời

en: failed to decode tree entry
vi: giải mã mục cây thất bại

en: failed to delete '%s'
vi: gặp lỗi khi xóa '%s'

en: failed to delete directory %s
vi: gặp lỗi khi xóa thư mục %s

en: failed to delete enlistment directory
vi: gặp lỗi khi xóa thư mục enlistment

en: failed to delete file %s
vi: gặp lỗi khi xóa tập tin %s

en: failed to delete ref NOTES_MERGE_PARTIAL
vi: gặp lỗi khi xóa tham chiếu NOTES_MERGE_PARTIAL

en: failed to delete ref NOTES_MERGE_REF
vi: gặp lỗi khi xóa tham chiếu NOTES_MERGE_REF

en: failed to download bundle from URI '%s'
vi: gặp lỗi khi tải bundle từ URI '%s'

en: failed to download file at URL '%s'
vi: gặp lỗi khi tải tập tin tại URL '%s'

en: failed to encode '%s' from %s to %s
vi: gặp lỗi khi mã hóa '%s' từ '%s' sang '%s'

en: failed to exec '%s'
vi: gặp lỗi khi thực thi '%s'

en: failed to expand path '%s'
vi: gặp lỗi khi khai triển đường dẫn '%s'

en: failed to expand user dir in: '%s'
vi: gặp lỗi mở rộng thư mục người dùng trong: '%s'

en: failed to feed local object to pack-objects
vi: gặp lỗi khi đưa local object cho pack-objects

en: failed to feed promisor objects to pack-objects
vi: gặp lỗi khi đưa promisor object cho pack-objects

en: failed to fetch advertised bundles
vi: lấy về bundle thất bại

en: failed to fetch bundles from '%s'
vi: gặp lỗi khi lấy về bundle từ '%s'

en: failed to fetch objects from bundle URI '%s'
vi: lấy về đối tượng từ URI bundle '%s' thất bại

en: failed to finalize '%s'
vi: gặp lỗi khi hoàn thành '%s'

en: failed to finalize notes merge
vi: gặp lỗi khi hoàn thành hòa trộn ghi chú

en: failed to find exact merge base
vi: gặp lỗi khi tìm gốc hòa trộn chính xác

en: failed to find object %s
vi: gặp lỗi khi tìm đối tượng '%s'.

en: failed to find tag %s
vi: gặp lỗi khi tìm thẻ %s

en: failed to find tree of %s
vi: gặp lỗi khi tìm cây của %s

en: failed to finish 'git pack-objects' process
vi: gặp lỗi khi hoàn tất tiến trình 'git pack-objects'

en: failed to finish 'show' for object '%s'
vi: gặp lỗi khi hoàn thành 'show' cho đối tượng '%s'

en: failed to flush '%s'
vi: gặp lỗi khi đẩy dữ liệu '%s' lên đĩa

en: failed to format default config value: %s
vi: gặp lỗi khi định dạng giá trị cấu hình mặc định: %s

en: failed to generate diff
vi: gặp lỗi khi tạo khác biệt

en: failed to get default branch for '%s'
vi: gặp lỗi khi lấy nhánh mặc định cho '%s'

en: failed to get default branch name
vi: gặp lỗi khi lấy tên nhánh mặc định

en: failed to get default branch name from remote; using local default
vi: gặp lỗi khi lấy tên nhánh mặc định từ máy chủ; sử dụng mặc định nội bộ

en: failed to get kernel name and information
vi: gặp lỗi khi lấy tên và thông tin của kernel

en: failed to get owner for '%s' (%ld)
vi: gặp lỗi khi lấy chủ sở hữu cho '%s' (%ld)

en: failed to get the ssh fingerprint for key '%s'
vi: gặp lỗi khi lấy dấu vân tay ssh cho khóa '%s'

en: failed to get upstream, if you want to record base commit automatically,
    please use git branch --set-upstream-to to track a remote branch.
    Or you could specify base commit by --base=<base-commit-id> manually
vi: gặp lỗi khi lấy thượng nguồn, nếu bạn muốn ghi lại lần chuyển giao nền một
    cách tự động, vui lòng dùng "git branch --set-upstream-to" để theo dõi
    nhánh máy chủ. Hoặc là bạn có thể chỉ định lần chuyển giao nền bằng
    "--base=<base-commit-id>" một cách thủ công

en: failed to infer range-diff origin of current series
vi: gặp lỗi khi suy luận range-diff (vùng khác biệt) gốc của sê-ri hiện tại

en: failed to initialize sparse-checkout
vi: gặp lỗi khi khởi tạo sparse-checkout

en: failed to initialize the repo, skipping bundle URI
vi: khởi tạo kho chứa thất bại, đang bỏ qua URI bundle

en: failed to initialize worktree config
vi: gặp lỗi khi khởi tạo cấu hình cây làm việc

en: failed to iterate over '%s'
vi: gặp lỗi khi lặp qua '%s'

en: failed to load bitmap index (corrupted?)
vi: không thể đọc chỉ mục bitmap (bị hỏng?)

en: failed to load bitmap indexes
vi: đọc chỉ mục bitmap thất bại

en: failed to load island regex for '%s': %s
vi: gặp lỗi khi tải biểu thức chính quy island cho '%s': %s

en: failed to load pack entry for oid[%d] = %s
vi: gặp lỗi khi tải mục gói cho oid[%d] = %s

en: failed to load pack-index for packfile %s
vi: gặp lỗi khi tải pack-index cho tập tin gói %s

en: failed to load pseudo-merge regex for %s: '%s'
vi: gặp lỗi khi đọc biểu thức chính quy pseudo-merge cho %s: '%s'

en: failed to locate object %d in packfile
vi: gặp lỗi khi phân bổ đối tượng '%d' trong tập tin gói

en: failed to look up reference
vi: gặp lỗi khi tìm tham chiếu

en: failed to lstat '%s'
vi: gặp lỗi khi lstat '%s'

en: failed to make %s readable
vi: gặp lỗi làm cho %s đọc được

en: failed to map tree entry for %s
vi: ánh xạ mục cây cho %s thất bại

en: failed to modify sparse-index config
vi: gặp lỗi khi sửa cấu hình sparse-index

en: failed to move '%s' to '%s'
vi: gặp lỗi khi chuyển '%s' sang '%s'

en: failed to open '%s'
vi: gặp lỗi khi mở '%s'

en: failed to open pack-index '%s'
vi: gặp lỗi khi mở pack-index '%s'

en: failed to open temporary file
vi: không thể mở tập tin tạm thời

en: failed to pack objects via path-walk
vi: gặp lỗi khi nén đối tượng theo thuật toán duyệt cây

en: failed to parse %s
vi: gặp lỗi khi đọc cú pháp %s

en: failed to parse '%s' value '%s'
vi: gặp lỗi khi đọc '%s' giá trị '%s'

en: failed to parse --submodule option parameter: '%s'
vi: gặp lỗi khi đọc đối số tùy chọn --submodule: '%s'

en: failed to parse commit %s from commit-graph
vi: gặp lỗi khi đọc lần chuyển giao từ %s đồ-thị-chuyển-giao

en: failed to parse commit %s from object database for commit-graph
vi: gặp lỗi khi đọc lần chuyển giao %s từ cơ sở dữ liệu đối tượng cho đồ thị lần chuyển giao

en: failed to parse gc.logExpiry value %s
vi: gặp lỗi khi đọc giá trị gc.logExpiry %s

en: failed to parse prune expiry value %s
vi: gặp lỗi khi đọc giá trị prune %s

en: failed to parse tree
vi: gặp lỗi khi đọc cây

en: failed to prefetch remotes
vi: gặp lỗi khi tải trước các máy chủ

en: failed to push all needed submodules
vi: gặp lỗi khi đẩy dữ liệu của tất cả các mô-đun-con cần thiết

en: failed to push some refs to '%s'
vi: gặp lỗi khi đẩy tới một số tham chiếu đến '%s'

en: failed to read %s
vi: gặp lỗi khi đọc %s

en: failed to read '%s'
vi: gặp lỗi khi đọc '%s'

en: failed to read object '%s'.
vi: gặp lỗi khi đọc đối tượng '%s'.

en: failed to read orderfile '%s'
vi: gặp lỗi khi đọc orderfile '%s'

en: failed to read patch
vi: gặp lỗi khi đọc bản vá

en: failed to read ref NOTES_MERGE_PARTIAL
vi: gặp lỗi khi đọc tham chiếu NOTES_MERGE_PARTIAL

en: failed to read the cache
vi: gặp lỗi khi đọc bộ nhớ đệm

en: failed to read the index
vi: gặp lỗi đọc chỉ mục

en: failed to recurse into submodule '%s'
vi: gặp lỗi khi đệ quy vào trong mô-đun-con '%s'

en: failed to register url for submodule path '%s'
vi: gặp lỗi khi đăng ký url cho đường dẫn mô-đun-con '%s'

en: failed to remove %s
vi: gặp lỗi khi xoá %s

en: failed to remove 'git notes merge' worktree
vi: gặp lỗi khi gỡ bỏ cây làm việc 'git notes merge'

en: failed to remove directory '%s'
vi: gặp lỗi khi gỡ bỏ thư mục "%s"

en: failed to rename base commit-graph file
vi: gặp lỗi khi đổi tên tập tin đồ-thị-chuyển-giao

en: failed to rename temporary commit-graph file
vi: gặp lỗi khi đổi tên tập tin đồ-thị-chuyển-giao tạm thời

en: failed to resolve '%s' as a valid ref
vi: gặp lỗi khi phân giải '%s' thành một tham chiếu hợp lệ

en: failed to resolve '%s' as a valid ref.
vi: gặp lỗi khi phân giải '%s' thành một tham chiếu hợp lệ.

en: failed to resolve HEAD as a valid ref
vi: gặp lỗi khi phân giải HEAD thành một tham chiếu hợp lệ.

en: failed to resolve NOTES_MERGE_REF
vi: gặp lỗi khi phân giải NOTES_MERGE_REF

en: failed to run '%s'
vi: gặp lỗi khi chạy '%s'

en: failed to run 'crontab -l'; your system might not support 'cron'
vi: gặp lỗi khi chạy 'crontab -l'; hệ thống của bạn có thể không hỗ trợ 'cron'

en: failed to run 'crontab'; your system might not support 'cron'
vi: gặp lỗi khi chạy 'crontab'; hệ thống của bạn có lẽ không hỗ trợ 'cron'

en: failed to run 'describe'
vi: gặp lỗi khi chạy 'describe'

en: failed to run 'git status' on '%s'
vi: gặp lỗi khi chạy 'git status' vào '%s'

en: failed to run 'git status' on '%s', code %d
vi: gặp lỗi khi chạy 'git status' trong '%s', mã %d

en: failed to run command '%s': %s
vi: gặp lỗi khi chạy lệnh '%s': %s

en: failed to run systemctl
vi: gặp lỗi khi chạy systemctl

en: failed to set extensions.worktreeConfig setting
vi: gặp lỗi khi đặt cài đặt extensions.worktreeConfig

en: failed to set up maintenance schedule
vi: gặp lỗi khi lên lịch bảo trì

en: failed to setup revision walk
vi: gặp lỗi khi thiết lập duyệt lần cải biên

en: failed to sign the push certificate
vi: gặp lỗi khi ký chứng thực đẩy

en: failed to skip the commit
vi: gặp lỗi khi bỏ qua lần chuyển giao

en: failed to start 'git pack-objects' process
vi: gặp lỗi khi khởi chạy tiến trình 'git pack-objects'

en: failed to start iterator over '%s'
vi: gặp lỗi khi bắt đầu lặp qua '%s'

en: failed to start launchctl
vi: gặp lỗi khi khởi chạy launchctl

en: failed to start schtasks
vi: gặp lỗi khi khởi chạy schtasks

en: failed to start systemctl
vi: gặp lỗi khi khởi chạy systemctl

en: failed to stat %s
vi: gặp lỗi khi stat %s

en: failed to stat '%*s%s%s'
vi: gặp lỗi khi stat'%*s%s%s'

en: failed to stat '%s'
vi: gặp lỗi khi stat '%s'

en: failed to stop the FSMonitor daemon
vi: Gặp lỗi khi dừng tiến trình nền FSMonitor

en: failed to store link to current notes ref (%s)
vi: gặp lỗi khi lưu liên kết đến tham chiếu ghi chú hiện tại (%s)

en: failed to store maximum creation token
vi: gặp lỗi khi lưu token tạo tối đa

en: failed to unlink '%s'
vi: gặp lỗi khi unlink '%s'

en: failed to unpack HEAD tree object
vi: gặp lỗi khi giải nén đối tượng cây HEAD

en: failed to unpack tree object %s
vi: gặp lỗi khi giải nén đối tượng cây %s

en: failed to unpack trees
vi: gặp lỗi khi giải nén cây

en: failed to unregister repository
vi: gặp lỗi khi hủy đăng ký kho chứa

en: failed to unset '%s' in '%s'
vi: gặp lỗi bỏ đặt '%s' trong '%s'

en: failed to update conflicted state in '%s'
vi: gặp lỗi khi chạy cập nhật trạng thái bị xung đột trong '%s'

en: failed to update remote for submodule '%s'
vi: gặp lỗi khi cập nhật cho mô-đun-con '%s'

en: failed to walk children of tree %s: not found
vi: gặp lỗi khi duyệt nhánh của cây %s: không tìm thấy

en: failed to write archive
vi: gặp lỗi khi ghi kho nén

en: failed to write bitmap index
vi: gặp lỗi khi ghi chỉ mục ánh xạ

en: failed to write commit object
vi: gặp lỗi khi ghi đối tượng chuyển giao

en: failed to write commit-graph
vi: gặp lỗi khi ghi đồ thị các lần chuyển giao

en: failed to write correct number of base graph ids
vi: gặp lỗi khi ghi số đúng của mã đồ họa cơ sở

en: failed to write loose object index %s
vi: ghi chỉ mục đối tượng loose %s thất bại

en: failed to write multi-pack-index
vi: gặp lỗi khi ghi multi-pack-index

en: failed to write new configuration file %s
vi: gặp lỗi khi ghi tập tin cấu hình '%s'

en: failed to write object in stream
vi: gặp lỗi khi đọc đối tượng trong stream

en: failed to write to '%s'
vi: gặp lỗi khi ghi vào '%s'

en: failed utime() on %s
vi: gặp lỗi utime() trên '%s'

en: failed utime() on '%s'
vi: gặp lỗi utime() trên '%s'

en: failed write to rev-list
vi: gặp lỗi khi ghi vào rev-list

en: failed writing detached signature to '%s'
vi: gặp lỗi khi ghi chữ ký đính kèm vào '%s'

en: failed writing ssh signing key buffer to '%s'
vi: gặp lỗi khi ghi bộ đệm chìa khóa ký ssh vào '%s'

en: failed writing ssh signing key to '%s'
vi: gặp lỗi khi ghi chìa khóa ký ssh vào '%s'

en: failed: %d
vi: gặp lỗi: %d

en: failure to merge
vi: gặp lỗi khi hoà trộn

en: fake a tagger when tags lack one
vi: làm giả một cái thẻ khi thẻ bị thiếu một cái

en: fast-forwardable
vi: có-thể-chuyển-tiếp-nhanh

en: fatal:
vi: lỗi nghiêm trọng:

en: fatal: $program_name cannot be used without a working tree.
vi: lỗi nghiêm trọng: $program_name không thể được dùng ngoài thư mục làm việc.

en: fatal: %s: rejected by %s hook
    %s
    warning: no patches were sent
vi: nghiêm trọng: %s: bị từ chối bởi hook %s
    %s
    cảnh báo: không gửi đi bản vá nào

en: fatal: %s:%d is longer than 998 characters
    warning: no patches were sent
vi: nghiêm trọng: %s: %d dài hơn 998 ký tự
    cảnh báo: không có bản vá nào được gửi đi

en: fatal: alias '%s' expands to itself
vi: lỗi nghiêm trọng: khai triển bí danh '%s' lại thành chính nó

en: fatal: command '%s' died with exit code %d
vi: lỗi nghiêm trọng: lệnh '%s' đã thoát với mã %d

en: fatal: found configuration options for 'sendmail'
    git-send-email is configured with the sendemail.* options - note the 'e'.
    Set sendemail.forbidSendmailVariables to false to disable this check.
vi: lỗi nghiêm trọng: tìm thấy các tùy chọn cấu hình có tên 'sendmail'
    git-send-email được cấu hình với các tùy chọn sendemail.* - chú ý chữ 'e'.
    Đặt sendemail.forbidSendmailVariables thành false để tắt kiểm tra này.

en: feature '%s' forbidden in input without --allow-unsafe-features
vi: tính năng '%s' bị cấm chỉ trong đầu vào mà không có --allow-unsafe-features

en: fetch --all does not make sense with refspecs
vi: lệnh lấy về "fetch --all" không hợp lý với refspecs

en: fetch --all does not take a repository argument
vi: lệnh lấy về "fetch --all" không lấy đối số kho chứa

en: fetch all tags and associated objects
vi: lấy tất cả các thẻ cùng với các đối tượng liên quan đến nó

en: fetch failed.
vi: lấy về gặp lỗi.

en: fetch from all remotes
vi: lấy về từ tất cả các máy chủ

en: fetch from multiple remotes
vi: lấy từ nhiều máy chủ cùng lúc

en: fetch normally indicates which branches had a forced update,
    but that check has been disabled; to re-enable, use '--show-forced-updates'
    flag or run 'git config fetch.showForcedUpdates true'
vi: việc lấy về thường chỉ ra các nhánh buộc phải cập nhật,
    nhưng lựa chọn bị tắt; để kích hoạt lại, sử dụng cờ
    '--show-forced-updates' hoặc chạy 'git config fetch.showForcedUpdates true'.

en: fetch the remote branches
vi: lấy về các nhánh từ máy chủ

en: fetch updated the current branch head.
    fast-forwarding your working tree from
    commit %s.
vi: fetch đã cập nhật head nhánh hiện tại.
    đang chuyển-tiếp-nhanh cây làm việc của bạn từ
    lần chuyển giao %s.

en: fetch-pack: invalid index-pack output
vi: fetch-pack: đầu ra index-pack không hợp lệ

en: fetch-pack: unable to fork off %s
vi: fetch-pack: không thể rẽ nhánh %s

en: fetch-pack: unable to fork off sideband demultiplexer
vi: fetch-pack: không thể rẽ nhánh sideband demultiplexer

en: fetch.parallel cannot be negative
vi: fetch.parallel không thể âm

en: fetching a group and specifying refspecs does not make sense
vi: việc lấy về một nhóm và chỉ định refspecs là không hợp lý

en: fetching ref %s failed: %s
vi: gặp lỗi khi tải gói %s: %s

en: field
vi: trường

en: field name to sort on
vi: tên trường cần sắp xếp

en: file
vi: tập tin

en: file %s has only %lu line | file %s has only %lu lines
vi[0]: tập tin %s chỉ có %lu dòng

en: file %s is not a regular file
vi: "%s" không phải là tập tin bình thường

en: file %s is not writable by user
vi: tập tin %s người dùng không thể ghi được

en: file at URI '%s' is not a bundle or bundle list
vi: tập tin ở URI '%s' không phải bundle hay danh sách bundle

en: file downloaded from '%s' is not a bundle
vi: tập tin lấy về từ '%s' không phải là bundle

en: file to read from
vi: tập tin để đọc dữ liệu từ đó

en: file to read into hooks' stdin
vi: tập tin để đưa vào stdin của hook

en: files '%s' and '%s' differ in contents
vi: tập tin '%s' và '%s' có nội dung khác nhau

en: final chunk has non-zero id %x
vi: chunk cuối cùng có id không bằng không %x

en: finalize notes merge by committing unmerged notes
vi: các note cuối cùng được hòa trộn bởi các note chưa hòa trộn của lần chuyển giao

en: find a geometric progression with factor <N>
vi: tìm một tiến trình hình học với hệ số <N>

en: find ancestors for a single n-way merge
vi: tìm tổ tiên của hòa trộn n-way đơn

en: find in contents not managed by git
vi: tìm trong nội dung không được quản lý bởi git

en: find line copies within and across files
vi: tìm các bản sao chép dòng trong và ngang qua tập tin

en: find line movements within and across files
vi: tìm các di chuyển dòng trong và ngang qua tập tin

en: find the color configured: slot [<default>]
vi: tìm cấu hình màu sắc: slot [<mặc định>]

en: find the color setting: slot [<stdout-is-tty>]
vi: tìm các cài đặt về màu sắc: slot [<stdout-là-tty-hay-không>]

en: find the tag that comes after the commit
vi: tìm các thẻ mà nó đến trước lần chuyển giao

en: find where <commit> forked from reflog of <ref>
vi: tìm xem <commit> được rẽ nhánh ở đâu từ reflog của <th.chiếu>

en: finished search at %s
vi: việc tìm kiếm đã kết thúc tại %s

en: flush is only for --buffer mode
vi: flush chỉ dành cho chế độ --buffer

en: flush packet write failed
vi: gặp lỗi khi ghi vào tập tin gói lúc đẩy dữ liệu lên bộ nhớ

en: fmt
vi: định-dạng

en: follow in-tree symlinks
vi: theo liên kết mềm trong-cây

en: for conflicts, use a union version
vi: nếu xung đột, sử dụng phiên bản kết hợp

en: for conflicts, use our version
vi: nếu xung đột, sử dụng phiên bản của ta

en: for conflicts, use their version
vi: nếu xung đột, sử dụng phiên bản của họ

en: for conflicts, use this marker size
vi: nếu xung đột, hãy sử dụng kích thước dấu này

en: force
vi: ép buộc

en: force checkout (throw away local modifications)
vi: ép buộc checkout (bỏ đi những thay đổi nội bộ)

en: force checkout updates
vi: ép buộc checkout các cập nhật

en: force cloning progress
vi: ép buộc tiến trình nhân bản

en: force creation
vi: buộc tạo

en: force creation, move/rename, deletion
vi: buộc tạo, di chuyển/đổi tên, xóa

en: force edit of commit
vi: ép buộc sửa lần commit

en: force edit of tag message
vi: ép buộc sửa thẻ lần commit

en: force move even if worktree is dirty or locked
vi: ép buộc ngay cả khi cây làm việc đang bẩn hay bị khóa

en: force move/rename even if target exists
vi: ép buộc di chuyển hay đổi tên thậm chí cả khi đích đã tồn tại

en: force overwrite of existing files
vi: ép buộc ghi đè lên tập tin đã sẵn có từ trước

en: force overwrite of local branch
vi: ép buộc ghi đè lên nhánh nội bộ

en: force overwrite of local reference
vi: ép buộc ghi đè lên tham chiếu nội bộ

en: force progress reporting
vi: ép buộc báo cáo tiến độ công việc

en: force removal even if worktree is dirty or locked
vi: ép buộc di chuyển thậm chí cả khi cây làm việc đang bẩn hay bị khóa

en: force running gc even if there may be another gc running
vi: buộc gc chạy ngay cả khi có tiến trình gc khác đang chạy

en: force updates
vi: ép buộc cập nhật

en: forced update
vi: cưỡng bức cập nhật

en: fork failed
vi: gặp lỗi khi fork

en: format
vi: định dạng

en: format the patch(es) are in
vi: định dạng (các) bản vá theo

en: format to use for the output
vi: định dạng sẽ dùng cho đầu ra

en: format.headers without value
vi: format.headers không có giá trị cụ thể

en: format: %%(%s) atom used without a %%(%s) atom
vi: định dạng: atom %%(%s) được dùng mà không có atom %%(%s)

en: format: %%(else) atom used more than once
vi: định dạng: atom %%(else) được dùng nhiều hơn một lần

en: format: %%(end) atom missing
vi: định dạng: thiếu atom %%(end)

en: format: %%(end) atom used without corresponding atom
vi: định dạng: atom %%(end) được dùng mà không có atom tương ứng

en: format: %%(then) atom used after %%(else)
vi: định dạng: atom %%(then) được dùng sau %%(else)

en: format: %%(then) atom used more than once
vi: định dạng: atom %%(then) được dùng nhiều hơn một lần

en: found %i tags; gave up search at %s
vi: tìm thấy %i thẻ; từ bỏ tìm kiếm tại %s

en: found root commit %s with invalid data
vi: lần chuyển giao gốc %s có dữ liệu không hợp lệ

en: found stash commit %s without expected prefix
vi: lần chuyển giao tạm cất %s không có tiền tố

en: frequency
vi: tần số

en: from:to
vi: từ:đến

en: fsck error in pack objects
vi: lỗi fsck trong các đối tượng gói

en: fsck error in packed object
vi: lỗi fsck trong đối tượng đóng gói

en: fseek failed
vi: fseek gặp lỗi

en: fsmonitor disabled
vi: fsmonitor bị tắt

en: fsmonitor enabled
vi: fsmonitor được bật

en: fsmonitor--daemon is already running '%s'
vi: fsmonitor--daemon hiện đang chạy rồi '%s'

en: fsmonitor--daemon is not running
vi: fsmonitor--daemon hiện tại chưa chạy

en: fsmonitor--daemon not supported on this platform
vi: fsmonitor--daemon không hỗ trợ trên nền tảng này

en: fsmonitor-daemon is not watching '%s'
vi: fsmonitor-daemon hiện không theo dõi '%s'

en: fsmonitor-daemon is watching '%s'
vi: fsmonitor-daemon đang theo dõi '%s'

en: fsmonitor_ipc__send_query: invalid path '%s'
vi: fsmonitor_ipc__send_query: đường dẫn không hợp lệ '%s'

en: fsmonitor_ipc__send_query: unspecified error on '%s'
vi: fsmonitor_ipc__send_query: lỗi chưa rõ trên '%s'

en: fstat on %s failed
vi: fstat trên %s gặp lỗi

en: full write to remote helper failed
vi: ghi đầy đủ lên helper máy chủ gặp lỗi

en: garbage at end of loose object '%s'
vi: gặp rác tại cuối của đối tượng bị mất '%s'

en: gc is already running on machine '%s' pid %llu (use --force if not)
vi: gc đang được thực hiện trên máy '%s' pid %llu (dùng --force nếu không phải thế)

en: gc is already running on machine '%s' pid %lu (use --force if not)
vi: gc đang được thực hiện trên máy '%s' pid %lu (dùng --force nếu không phải thế)

en: generate a cover letter
vi: tạo bì thư

en: generate compact summary in diffstat
vi: tạo tổng hợp xúc tích trong diffstat

en: generate diff using the "anchored diff" algorithm
vi: tạo khác biệt sử dung thuật toán "anchored diff"

en: generate diff using the "histogram diff" algorithm
vi: tạo khác biệt sử dung thuật toán "histogram diff"

en: generate diff using the "patience diff" algorithm
vi: tạo khác biệt sử dung thuật toán "patience diff"

en: generate diffs with <n> lines context
vi: tạo khác biệt với <n> dòng ngữ cảnh

en: generate diffstat
vi: tạo diffstat

en: generate diffstat with a given graph width
vi: tạo diffstat với độ rộng đồ thị đã cho

en: generate diffstat with a given name width
vi: tạo diffstat với tên độ rộng đã cho

en: generate diffstat with a given width
vi: tạo diffstat với độ rộng đã cho

en: generate diffstat with limited lines
vi: tạo diffstat với các dòng bị giới hạn

en: generate parts of a cover letter based on a branch's description
vi: tạo ra phần bìa thư dựa trên mô tả của nhánh

en: generate patch
vi: tạo bản vá

en: generate the diff in raw format
vi: tạo khác biệt ở định dạng thô

en: get all values: key [<value-pattern>]
vi: lấy tất cả giá trị: khóa [<mẫu-giá-trị>]

en: get value specific for the URL: section[.var] URL
vi: lấy giá trị riêng cho URL: phần[.biến] URL

en: get value: name [<value-pattern>]
vi: lấy giá trị: khoá [<mẫu-giá-trị>]

en: get values for regexp: name-regex [<value-pattern>]
vi: lấy giá trị cho biểu thức chính quy: regex [<mẫu-giá-trị>]

en: git %s: failed to read the index
vi: git %s: gặp lỗi khi đọc chỉ mục

en: git %s: failed to refresh the index
vi: git %s: gặp lỗi khi làm mới chỉ mục

en: git [-v | --version] [-h | --help] [-C <path>] [-c <name>=<value>]
               [--exec-path[=<path>]] [--html-path] [--man-path] [--info-path]
               [-p | --paginate | -P | --no-pager] [--no-replace-objects] [--no-lazy-fetch]
               [--no-optional-locks] [--no-advice] [--bare] [--git-dir=<path>]
               [--work-tree=<path>] [--namespace=<name>] [--config-env=<name>=<envvar>]
               <command> [<args>]
vi: git [-v | --version] [-h | --help] [-C </đường/dẫn/>] [-c <tên>=<giá trị>]
               [--exec-path[=</đường/dẫn/>]] [--html-path] [--man-path] [--info-path]
               [-p | --paginate | -P --no-pager] [--no-replace-objects] [--no-lazy-fetch
               [--no-optional-locks] [--no-advice] [--bare] [--git-dir=</đường/dẫn/>]
               [--work-tree=</đường/dẫn/>] [--namespace=<tên>] [--config-env=<tên>=<envvar>]
               <lệnh> [<các tham số>]

en: git add [<options>] [--] <pathspec>...
vi: git add [<các tùy chọn>] [--]  <pathspec>...

en: git am [<options>] (--continue | --skip | --abort)
vi: git am [<các tùy chọn>] (--continue | --skip | --abort)

en: git am [<options>] [(<mbox> | <Maildir>)...]
vi: git am [<các tùy chọn>] [(<mbox>|<Maildir>)...]

en: git annotate [<options>] [<rev-opts>] [<rev>] [--] <file>
vi: git annotate [<các tùy chọn>] [<rev-opts>] [<rev>] [--] <tập-tin>

en: git apply [<options>] [<patch>...]
vi: git apply [<các tùy chọn>] [<miếng-vá>...]

en: git apply: bad git-diff - expected /dev/null on line %d
vi: git apply: git-diff sai - cần '/dev/null' trên dòng %d

en: git apply: bad git-diff - expected /dev/null, got %s on line %d
vi: git apply: git-diff sai - cần /dev/null, nhưng lại có %s trên dòng %d

en: git apply: bad git-diff - inconsistent new filename on line %d
vi: git apply: git-diff sai - tên tập tin mới không nhất quán trên dòng %d

en: git apply: bad git-diff - inconsistent old filename on line %d
vi: git apply: git-diff sai - tên tập tin cũ không nhất quán trên dòng %d

en: git archive --remote <repo> [--exec <cmd>] --list
vi: git archive --remote <kho> [--exec <lệnh>] --list

en: git archive --remote <repo> [--exec <cmd>] [<options>] <tree-ish> [<path>...]
vi: git archive --remote <kho> [--exec <lệnh>] [<các tùy chọn>] <tree-ish> [</đường/dẫn>...]

en: git archive [<options>] <tree-ish> [<path>...]
vi: git archive [<các tùy chọn>] <tree-ish> [</đường/dẫn>...]

en: git archive: expected ACK/NAK, got a flush packet
vi: git archive: cần ACK/NAK, nhưng lại nhận được gói flush

en: git archive: expected a flush
vi: git archive: cần flush dữ liệu

en: git archive: protocol error
vi: git archive: lỗi giao thức

en: git bisect replay <logfile>
vi: git bisect replay <tên_tập tin>

en: git bisect reset [<commit>]
vi: git bisect reset [<lần_chuyển_giao>]

en: git bisect run <cmd> [<arg>...]
vi: git bisect run <lệnh> [<đối_số>]...

en: git bisect skip [(<rev>|<range>)...]
vi: git bisect skip [(<rev>|<vùng>)...]

en: git bisect start [--term-(new|bad)=<term> --term-(old|good)=<term>]    [--no-checkout] [--first-parent] [<bad> [<good>...]] [--]    [<pathspec>...]
vi: git bisect start [--term-(new|bad)=<term> --term-(old|good)=<term>]    [--no-checkout] [--first-parent] [<bad> [<good>...]] [--]    [<đường/dẫn>...]

en: git blame [<options>] [<rev-opts>] [<rev>] [--] <file>
vi: git blame [<các tùy chọn>] [<rev-opts>] [<rev>] [--] <tập-tin>

en: git branch [<options>] (-c | -C) [<old-branch>] <new-branch>
vi: git branch [<các tùy chọn>] (-c | -C) [<nhánh-cũ>] <nhánh-mới>

en: git branch [<options>] (-m | -M) [<old-branch>] <new-branch>
vi: git branch [<các tùy chọn>] (-m | -M) [<nhánh-cũ>] <nhánh-mới>

en: git branch [<options>] [-f] [--recurse-submodules] <branch-name> [<start-point>]
vi: git branch [<các tùy chọn>] [-f] [--recurse-submodules] <tên-nhánh> [<điểm-đầu>]

en: git branch [<options>] [-l] [<pattern>...]
vi: git branch [<các tùy chọn>] [-l] [<mẫu>...]

en: git branch [<options>] [-r | -a] [--format]
vi: git branch [<các tùy chọn>] [-r | -a] [--format]

en: git branch [<options>] [-r | -a] [--merged] [--no-merged]
vi: git branch [<các tùy chọn>] [-r | -a] [--merged] [ --no-merged]

en: git branch [<options>] [-r | -a] [--points-at]
vi: git branch [<các tùy chọn>] [-r | -a] [--points-at]

en: git branch [<options>] [-r] (-d | -D) <branch-name>...
vi: git branch [<các tùy chọn>] [-r] (-d | -D) <tên-nhánh> ...

en: git bugreport [(-o | --output-directory) <path>]
                  [(-s | --suffix) <format> | --no-suffix]
                  [--diagnose[=<mode>]]
vi: git bugreport [(-o | --output-directory) <đường dẫn>]
                  [(-s | --suffix) <định dạng> | --no-suffix]
                  [--diagnose[=<chế độ>]]

en: git bundle create [-q | --quiet | --progress]
                      [--version=<version>] <file> <git-rev-list-args>
vi: git bundle create [-q | --quiet | --progress]
                      [--version=<phiên_bản>] <tập tin> <đối-số-git-rev-list>

en: git bundle list-heads <file> [<refname>...]
vi: git bundle list-heads <tập tin> [<tên tham chiếu>...]

en: git bundle unbundle [--progress] <file> [<refname>...]
vi: git bundle unbundle [--progress] <tập tin> [<tên tham chiếu>...]

en: git bundle verify [-q | --quiet] <file>
vi: git bundle verify [-q | --quiet] <tập-tin>

en: git cat-file (-e | -p | -t | -s) <object>
vi: git cat-file (-e | -p | -t | -s) <đối tượng>

en: git cat-file <type> <object>
vi: git cat-file <kiểu> <đối tượng>

en: git check-attr [--source <tree-ish>] [-a | --all | <attr>...] [--] <pathname>...
vi: git check-attr [--source <tree-ish>] [-a | --all | <attr>...] [--] <tên-đường-dẫn>...

en: git check-mailmap [<options>] <contact>...
vi: git check-mailmap [<các tùy chọn>] <danh-bạ>...

en: git checkout [<options>] <branch>
vi: git checkout [<các tùy chọn>] <nhánh>

en: git checkout [<options>] [<branch>] -- <file>...
vi: git checkout [<các tùy chọn>] [<nhánh>] -- <tập-tin>...

en: git checkout--worker [<options>]
vi: git checkout--worker [<các tùy chọn>]

en: git checkout-index [<options>] [--] [<file>...]
vi: git checkout-index [<các tùy chọn>] [--] [<tập-tin>...]

en: git checkout: --detach does not take a path argument '%s'
vi: git checkout: --detach không nhận một đối số đường dẫn '%s'

en: git checkout: --ours/--theirs, --force and --merge are incompatible when
    checking out of the index.
vi: git checkout: --ours/--theirs, --force và --merge là xung khắc với nhau khi
    checkout chỉ mục (index).

en: git cherry [-v] [<upstream> [<head> [<limit>]]]
vi: git cherry [-v] [<thượng-nguồn> [<đầu> [<giới-hạn>]]]

en: git clean [-d] [-f] [-i] [-n] [-q] [-e <pattern>] [-x | -X] [--] [<pathspec>...]
vi: git clean [-d] [-f] [-i] [-n] [-q] [-e <mẫu>] [-x | -X] [--][<đường/dẫn>...]

en: git clone [<options>] [--] <repo> [<dir>]
vi: git clone [<các tùy chọn>] [--] <kho> [<t.mục>]

en: git column [<options>]
vi: git column [<các tùy chọn>]

en: git commands available from elsewhere on your $PATH
vi: các lệnh git sẵn có từ một nơi khác trong $PATH của bạn

en: git commit [-a | --interactive | --patch] [-s] [-v] [-u[<mode>]] [--amend]
               [--dry-run] [(-c | -C | --squash) <commit> | --fixup [(amend|reword):]<commit>]
               [-F <file> | -m <msg>] [--reset-author] [--allow-empty]
               [--allow-empty-message] [--no-verify] [-e] [--author=<author>]
               [--date=<date>] [--cleanup=<mode>] [--[no-]status]
               [-i | -o] [--pathspec-from-file=<file> [--pathspec-file-nul]]
               [(--trailer <token>[(=|:)<value>])...] [-S[<keyid>]]
               [--] [<pathspec>...]
vi: git commit [-a | --interactive | --patch] [-s] [-v] [-u<chế-độ>] [--amend]
               [--dry-run] [(-c | -C | --squash) <lần chuyển giao> | --fixup [(amend|reword):]<lần chuyển giao>)]
               [-F <tập tin> | -m <ghi chú>] [--reset-author] [--allow-empty]
               [--allow-empty-message] [--no-verify] [-e] [--author=<tác giả>]
               [--date=<ngày tháng>] [--cleanup=<chế-độ>] [--[no-]status]
               [-i | -o] [--pathspec-from-file=<tập-tin> [--pathspec-file-nul]]
               [(--trailer <thẻ>[(=|:)<giá-trị>])...] [-S[<keyid>]]
               [--] [<pathspec>...]

en: git commit-graph verify [--object-dir <dir>] [--shallow] [--[no-]progress]
vi: git commit-graph verify [--object-dir </thư/mục/đối/tượng>] [--shallow] [--[no-]progress]

en: git commit-graph write [--object-dir <dir>] [--append]
                           [--split[=<strategy>]] [--reachable | --stdin-packs | --stdin-commits]
                           [--changed-paths] [--[no-]max-new-filters <n>] [--[no-]progress]
                           <split-options>
vi: git commit-graph write [--object-dir </thư/mục/đối/tượng>] [--append]
                           [--split[=<chiến lược>]] [--reachable | --stdin-packs | --stdin-commits]
                           [--changed-paths] [--[no-]max-new-filters <n>] [--[no-]progress]
                           <các tùy chọn chia tách>

en: git commit-tree <tree> [(-p <parent>)...]
vi: git commit-tree <cây> [(-p <cha>)...]

en: git commit-tree [(-p <parent>)...] [-S[<keyid>]] [(-m <message>)...]
                    [(-F <file>)...] <tree>
vi: git commit-tree [(-p <cha>)...] [-S[<keyid>]] [(-m <ghi chú>)...]
                    [(-F <tập tin>)...] <cây>

en: git commit-tree: failed to close '%s'
vi: git commit-tree: gặp lỗi khi đóng '%s'

en: git commit-tree: failed to read
vi: git commit-tree: gặp lỗi khi đọc

en: git commit-tree: failed to read '%s'
vi: git commit-tree: gặp lỗi khi đọc '%s'

en: git config [<file-option>] --get-colorbool <name> [<stdout-is-tty>]
vi: git config [<tuỳ-chọn-tập-tin>] --get-colorbool <tên> [<stdout-là-tty-hay-không>]

en: git config edit [<file-option>]
vi: git config edit [<tùy-chọn-tập-tin>]

en: git config get [<file-option>] [<display-option>] [--includes] [--all] [--regexp=<regexp>] [--value=<pattern>] [--fixed-value] [--default=<default>] <name>
vi: git config get [<tuỳ-chọn-tập-tin>] [<tuỳ-chọn-hiển-thị>] [--includes] [--all] [--regexp=<biểu-thức-chính-quy>] [--value=<giá-trị>] [--fixed-value] [--default=<giá-trị-mặc-định>] <khoá>

en: git config get [<file-option>] [<display-option>] [--includes] [--all] [--regexp] [--value=<pattern>] [--fixed-value] [--default=<default>] [--url=<url>] <name>
vi: git config get [<tuỳ-chọn-tập-tin>] [<tuỳ-chọn-hiển-thị>] [--includes] [--all] [--regexp] [--value=<giá-trị>] [--fixed-value] [--default=<giá-trị-mặc-định>] [--url=<url>] <tên>

en: git config list [<file-option>] [<display-option>] [--includes]
vi: git config list [<tuỳ-chọn-tập-tin>] [<tuỳ-chọn-hiển-thị>] [--includes]

en: git config remove-section [<file-option>] <name>
vi: git config remove-section [<tuỳ-chọn-tập-tin>] <tên>

en: git config rename-section [<file-option>] <old-name> <new-name>
vi: git config rename-section [<tuỳ-chọn-tập-tin>] <tên-cũ> <tên-mới>

en: git config set [<file-option>] [--type=<type>] [--all] [--value=<pattern>] [--fixed-value] <name> <value>
vi: git config set [<tuỳ-chọn-tập-tin>] [--type=<kiểu>] [--all] [--value=<giá-trị>] [--fixed-value] <khoá> <giá-trị>

en: git config set [<file-option>] [--type=<type>] [--comment=<message>] [--all] [--value=<pattern>] [--fixed-value] <name> <value>
vi: git config set [<tuỳ-chọn-tập-tin>] [--type=<kiểu>] [--comment=<chú-thích>] [--all] [--value=<giá-trị>] [--fixed-value] <khoá> <giá-trị>

en: git config unset [<file-option>] [--all] [--value=<pattern>] [--fixed-value] <name>
vi: git config unset [<tuỳ-chọn-tập-tin>] [--all] [--value=<giá-trị>] [--fixed-value] <khoá>

en: git diagnose [(-o | --output-directory) <path>] [(-s | --suffix) <format>]
                 [--mode=<mode>]
vi: git diagnose [(-o | --output-directory) <tập tin>] [(-s | --suffix) <định dạng>]
                 [--mode=<chế độ>]

en: git diff --no-index [<options>] <path> <path> [<pathspec>...]
vi: git diff --no-index [<các tùy chọn>] </đường/dẫn> </đường/dẫn> [<đặc tả đường dẫn>...]

en: git diff header lacks filename information (line %d)
vi: phần đầu diff cho git thiếu thông tin tên tập tin (dòng %d)

en: git diff header lacks filename information when removing %d leading pathname component (line %d) | git diff header lacks filename information when removing %d leading pathname components (line %d)
vi[0]: phần đầu diff cho git thiếu thông tin tên tập tin khi xoá đi %d mục dẫn đầu trong tên của đường dẫn (dòng %d)

en: git diff-pairs -z [<diff-options>]
vi: git diff-pairs -z [<các tùy chọn>]

en: git difftool [<options>] [<commit> [<commit>]] [--] [<path>...]
vi: git difftool [<các tùy chọn>] [<lần_chuyển_giao> [<lần_chuyển_giao>]] [--] </đường/dẫn>...]

en: git fetch --all [<options>]
vi: git fetch --all [<các tùy chọn>]

en: git fetch --multiple [<options>] [(<repository> | <group>)...]
vi: git fetch --multiple [<các tùy chọn>] [(<kho> | <nhóm>)...]

en: git fetch [<options>] <group>
vi: git fetch [<các tùy chọn>] [<nhóm>

en: git fetch [<options>] [<repository> [<refspec>...]]
vi: git fetch [<các tùy chọn>] [<kho-chứa> [<refspec>...]]

en: git fetch-pack: expected ACK/NAK, got '%s'
vi: git fetch-pack: cần ACK/NAK, nhưng lại nhận được '%s'

en: git fetch-pack: expected ACK/NAK, got a flush packet
vi: git fetch-pack: cần ACK/NAK, nhưng lại nhận được một gói flush

en: git fetch-pack: expected a flush packet after shallow list
vi: git fetch-pack: cần một gói flush sau danh sách shallow

en: git fetch-pack: expected response end packet
vi: git fetch-pack: cần nhận được trả lời là kết thúc gói

en: git fetch-pack: expected shallow list
vi: git fetch-pack: cần danh sách shallow

en: git fetch-pack: fetch failed.
vi: git fetch-pack: fetch gặp lỗi.

en: git fmt-merge-msg [-m <message>] [--log[=<n>] | --no-log] [--file <file>]
vi: git fmt-merge-msg [-m <chú_thích>] [--log[=<n>] | --no-log] [--file <tập-tin>]

en: git for-each-ref [--contains [<commit>]] [--no-contains [<commit>]]
vi: git for-each-ref [--contains [<lần-chuyển-giao>]] [--no-contains [<lần-chuyển-giao>]]

en: git for-each-ref [--merged [<commit>]] [--no-merged [<commit>]]
vi: git for-each-ref [--merged [<lần-chuyển-giao>]] [--no-merged [<lần-chuyển-giao>]]

en: git for-each-ref [--points-at <object>]
vi: git for-each-ref [--points-at <đối tượng>]

en: git for-each-ref [--start-after <marker>]
vi: git for-each-ref [--start-after <dấu>]

en: git for-each-ref [<options>] [<pattern>]
vi: git for-each-ref [<các tùy chọn>] [<mẫu>]

en: git for-each-repo --config=<config> [--] <arguments>
vi: git for-each-repo --config=<tùy chọn> [--] <đối số>

en: git format-patch [<options>] [<since> | <revision-range>]
vi: git format-patch [<các tùy chọn>] [<kể-từ> | <vùng-xem-xét>]

en: git fsck [--tags] [--root] [--unreachable] [--cache] [--no-reflogs]
             [--[no-]full] [--strict] [--verbose] [--lost-found]
             [--[no-]dangling] [--[no-]progress] [--connectivity-only]
             [--[no-]name-objects] [--[no-]references] [<object>...]
vi: git fsck [--tags] [--root] [--unreachable] [--cache] [--no-reflogs]
             [--[no-]full] [--strict] [--verbose] [--lost-found]
             [--[no-]dangling] [--[no-]progress] [--connectivity-only]
             [--[no-]name-objects] [<đối tượng>...]

en: git fsmonitor--daemon run [<options>]
vi: git fsmonitor--daemon run [<các tùy chọn>]

en: git fsmonitor--daemon start [<options>]
vi: git fsmonitor--daemon start [<các tùy chọn>]

en: git gc [<options>]
vi: git gc [<các tùy chọn>]

en: git grep [<options>] [-e] <pattern> [<rev>...] [[--] <path>...]
vi: git grep [<các tùy chọn>] [-e] <mẫu> [<rev>...] [[--] </đường/dẫn>...]

en: git hash-object [-t <type>] [-w] --stdin-paths [--no-filters]
vi: git hash-object [-t <kiểu>] [-w] --stdin-paths [--no-filters]

en: git hash-object [-t <type>] [-w] [--path=<file> | --no-filters]
                    [--stdin [--literally]] [--] <file>...
vi: git hash-object [-t <kiểu>] [-w] [--path=<tập-tin> | --no-filters]
                    [--stdin [--literally]] [--] <tập-tin>...

en: git help [[-i|--info] [-m|--man] [-w|--web]] [<command>|<doc>]
vi: git help [[-i|--info] [-m|--man] [-w|--web]] [<lệnh>|<tài liệu>]

en: git hook run [--ignore-missing] [--to-stdin=<path>] <hook-name> [-- <hook-args>]
vi: git hook run [--ignore-missing] [--to-stdin=</đường/dẫn/>] <tên-hook> [-- <các tham số cho hook>]

en: git init [-q | --quiet] [--bare] [--template=<template-directory>]
             [--separate-git-dir <git-dir>] [--object-format=<format>]
             [--ref-format=<format>]
             [-b <branch-name> | --initial-branch=<branch-name>]
             [--shared[=<permissions>]] [<directory>]
vi: git init [-q | --quiet] [--bare] [--template=<thư mục mẫu>]
             [--separate-git-dir <thư mục git>] [--object-format=<định dạng>]
             [--ref-format=<định dạng>]
             [-b <tên nhánh> | --initial-branch=<tên nhánh>]
             [--shared[=<quyền hạn>]] [<thư mục>]

en: git interpret-trailers [--in-place] [--trim-empty]
                           [(--trailer (<key>|<key-alias>)[(=|:)<value>])...]
                           [--parse] [<file>...]
vi: git interpret-trailers [--in-place] [--trim-empty]
                           [(--trailer (<key>|<key-alias>)[(=|:)<giá-trị>])...]
                           [--parse] [<tập-tin>...]

en: git log --pretty=short | git shortlog [<options>]
vi: git log --pretty=short | git shortlog [<các tùy chọn>]

en: git log [<options>] [<revision-range>] [[--] <path>...]
vi: git log [<các tùy chọn>] [<vùng-xem-xét>] [[--] </đường/dẫn>...]

en: git ls-files [<options>] [<file>...]
vi: git ls-files [<các tùy chọn>] [<tập-tin>...]

en: git ls-remote [--branches] [--tags] [--refs] [--upload-pack=<exec>]
                  [-q | --quiet] [--exit-code] [--get-url] [--sort=<key>]
                  [--symref] [<repository> [<patterns>...]]
vi: git ls-remote [--branches] [--tags] [--refs] [--upload-pack=<exec>]
                  [-q | --quiet] [--exit-code] [--get-url] [--sort=<key>]
                  [--symref] [<kho> [<mẫu>...]]

en: git ls-tree [<options>] <tree-ish> [<path>...]
vi: git ls-tree [<các tùy chọn>] <tree-ish> [</đường/dẫn>...]

en: git mailinfo [<options>] <msg> <patch> < mail >info
vi: git mailinfo [<các tùy chọn>] <msg> <patch> < mail >info

en: git maintenance <subcommand> [<options>]
vi: git maintenance run <lệnh_con> [<các tùy chọn>]

en: git maintenance run [--auto] [--[no-]quiet] [--task=<task>] [--schedule]
vi: git maintenance run [--auto] [--[no-]quiet] [--task=<nhiệm vụ>] [--schedule]

en: git maintenance start [--scheduler=<scheduler>]
vi: git maintenance start [--scheduler=<bộ lên lịch>]

en: git merge [<options>] [<commit>...]
vi: git merge [<các tùy chọn>] [<commit>...]

en: git merge-base --fork-point <ref> [<commit>]
vi: git merge-base --fork-point <tham-chiếu> [<lần_chuyển_giao>]

en: git merge-base --independent <commit>...
vi: git merge-base --independent <lần_chuyển_giao>...

en: git merge-base --is-ancestor <commit> <commit>
vi: git merge-base --is-ancestor <commit> <lần_chuyển_giao>

en: git merge-base [-a | --all] --octopus <commit>...
vi: git merge-base [-a | --all] --octopus <lần_chuyển_giao>...

en: git merge-base [-a | --all] <commit> <commit>...
vi: git merge-base [-a | --all] <lần_chuyển_giao> <lần_chuyển_giao>...

en: git merge-file [<options>] [-L <name1> [-L <orig> [-L <name2>]]] <file1> <orig-file> <file2>
vi: git merge-file [<các tùy chọn>] [-L <tên1> [-L <gốc> [-L <tên2>]]] <tập-tin1> <tập-tin-gốc> <tập-tin2>

en: git merge-tree [--trivial-merge] <base-tree> <branch1> <branch2>
vi: git merge-tree [--trivial-merge] <cây gốc> <nhánh 1> <nhánh 2>

en: git merge-tree [--write-tree] [<options>] <branch1> <branch2>
vi: git merge-tree [--write-tree] [<tuỳ chọn>] <nhánh 1> <nhánh 2>

en: git multi-pack-index [<options>] expire
vi: git multi-pack-index [<các tùy chọn>] expire

en: git multi-pack-index [<options>] repack [--batch-size=<size>]
vi: git multi-pack-index [<các-tùy-chọn>] repack [--batch-size=<cỡ>]

en: git multi-pack-index [<options>] verify
vi: git multi-pack-index [<các tùy chọn>] verify

en: git multi-pack-index [<options>] write [--preferred-pack=<pack>][--refs-snapshot=<path>]
vi: git multi-pack-index [<các tùy chọn>] write [--preferred-pack=<gói>][--refs-snapshot=</đường/dẫn>]

en: git mv [-v] [-f] [-n] [-k] <source> <destination>
vi: git mv [-v] [-f] [-n] [-k] <nguồn> <đích>

en: git mv [-v] [-f] [-n] [-k] <source>... <destination-directory>
vi: git mv [-v] [-f] [-n] [-k] <nguồn>... <thư-mục-đích>

en: git name-rev [<options>] --all
vi: git name-rev [<các tùy chọn>] --all

en: git name-rev [<options>] --annotate-stdin
vi: git name-rev [<các tùy chọn>] --annotate-stdin

en: git name-rev [<options>] <commit>...
vi: git name-rev [<các tùy chọn>] <commit>...

en: git notes [--ref <notes-ref>] [list [<object>]]
vi: git notes [--ref <notes-ref>] [list [<đối-tượng>]]

en: git notes [--ref <notes-ref>] add [-f] [--allow-empty] [--[no-]separator|--separator=<paragraph-break>] [--[no-]stripspace] [-m <msg> | -F <file> | (-c | -C) <object>] [<object>] [-e]
vi: git notes [--ref <notes-ref>] add [-f] [--allow-empty] [--[no-]separator|--separator=<paragraph-break>] [--[no-]stripspace] [-m <lời-nhắn> | -F <tập-tin> | (-c | -C) <đối-tượng>] [<đối-tượng>] [-e]

en: git notes [--ref <notes-ref>] append [--allow-empty] [--[no-]separator|--separator=<paragraph-break>] [--[no-]stripspace] [-m <msg> | -F <file> | (-c | -C) <object>] [<object>] [-e]
vi: git notes [--ref <notes-ref>] append [--allow-empty] [--[no-]separator|--separator=<paragraph-break>] [--[no-]stripspace] [-m <lời-nhắn> | -F <tập-tin> | (-c | -C) <đối-tượng>] [<đối-tượng>] [-e]

en: git notes [--ref <notes-ref>] copy [-f] <from-object> <to-object>
vi: git notes [--ref <notes-ref>] copy [-f] <từ-đối-tượng> <đến-đối-tượng>

en: git notes [--ref <notes-ref>] edit [--allow-empty] [<object>]
vi: git notes [--ref <notes-ref>] edit [--allow-empty] [<đối-tượng>]

en: git notes [--ref <notes-ref>] merge [-v | -q] [-s <strategy>] <notes-ref>
vi: git notes [--ref <notes-ref>] merge [-v | -q] [-s <chiến-lược> ] <notes-ref>

en: git notes [--ref <notes-ref>] remove [<object>...]
vi: git notes [--ref <notes-ref>] remove [<đối-tượng>...]

en: git notes [--ref <notes-ref>] show [<object>]
vi: git notes [--ref <notes-ref>] show [<đối-tượng>]

en: git notes [list [<object>]]
vi: git notes [list [<đối tượng>]]

en: git notes add [<options>] [<object>]
vi: git notes add [<các tùy chọn>] [<đối-tượng>]

en: git notes append [<options>] [<object>]
vi: git notes append [<các tùy chọn>] [<đối-tượng>]

en: git notes copy --stdin [<from-object> <to-object>]...
vi: git notes copy --stdin [<từ-đối-tượng> <đến-đối-tượng>]...

en: git notes copy [<options>] <from-object> <to-object>
vi: git notes copy [<các tùy chọn>] <từ-đối-tượng> <đến-đối-tượng>

en: git notes edit [<object>]
vi: git notes edit [<đối tượng>]

en: git notes merge --abort [<options>]
vi: git notes merge --abort [<các tùy chọn>]

en: git notes merge --commit [<options>]
vi: git notes merge --commit [<các tùy chọn>]

en: git notes merge [<options>] <notes-ref>
vi: git notes merge [<các tùy chọn>] <notes-ref>

en: git notes prune [<options>]
vi: git notes prune [<các tùy chọn>]

en: git notes remove [<object>]
vi: git notes remove [<đối tượng>]

en: git notes show [<object>]
vi: git notes show [<đối tượng>]

en: git prune [-n] [-v] [--progress] [--expire <time>] [--] [<head>...]
vi: git prune [-n] [-v] [--progress] [--expire <thời-gian>] [--] [<head>...]

en: git pull [<options>] [<repository> [<refspec>...]]
vi: git pull [<các tùy chọn>] [<kho-chứa> [<refspec>...]]

en: git push [<options>] [<repository> [<refspec>...]]
vi: git push [<các tùy chọn>] [<kho-chứa> [<refspec>...]]

en: git range-diff [<options>] <base> <old-tip> <new-tip>
vi: git range-diff [<các tùy chọn>] <base> <old-tip> <new-tip>

en: git range-diff [<options>] <old-base>..<old-tip> <new-base>..<new-tip>
vi: git range-diff [<các tùy chọn>] <old-base>..<old-tip> <new-base>..<new-tip>

en: git range-diff [<options>] <old-tip>...<new-tip>
vi: git range-diff [<các tùy chọn>] <old-tip>...<new-tip>

en: git read-tree [(-m [--trivial] [--aggressive] | --reset | --prefix=<prefix>)
                  [-u | -i]] [--index-output=<file>] [--no-sparse-checkout]
                  (--empty | <tree-ish1> [<tree-ish2> [<tree-ish3>]])
vi: git read-tree [(-m [--trivial] [--aggressive] | --reset | --prefix=<tiền tố>)
                  [-u | -i]] [--index-output=<tập tin>] [--no-sparse-checkout]
                  (--empty | <tree-ish1> [<tree-ish2> [<tree-ish3>]])

en: git rebase [-i] [options] [--exec <cmd>] [--onto <newbase> | --keep-base] [<upstream> [<branch>]]
vi: git rebase [-i] [các tùy chọn] [--exec <lệnh>] [--onto <newbase> | --keep-base] [<upstream>] [<nhánh>]]

en: git rebase [-i] [options] [--exec <cmd>] [--onto <newbase>] --root [<branch>]
vi: git rebase [-i] [các tùy chọn] [--exec <lệnh>] [--onto <newbase>] --root [<nhánh>]

en: git receive-pack <git-dir>
vi: git receive-pack <thư-mục-git>

en: git reflog [show] [<log-options>] [<ref>]
vi: git reflog [show] [<các tùy chọn>] [<tham chiếu>]

en: git reflog drop [--all [--single-worktree] | <refs>...]
vi: git reflog drop [--all [--single-worktree] | <tham_chiếu>...]

en: git reflog exists <ref>
vi: git reflog exists <tham_chiếu>

en: git refs migrate --ref-format=<format> [--no-reflog] [--dry-run]
vi: git refs migrate --ref-format=<định dạng> [--no-reflog] [--dry-run]

en: git remote [-v | --verbose] show [-n] <name>
vi: git remote [-v | --verbose] show [-n] <tên>

en: git remote [-v | --verbose] update [-p | --prune] [(<group> | <remote>)...]
vi: git remote [-v | --verbose] update [-p | --prune] [(<nhóm> | <máy-chủ>)...]

en: git remote add [-t <branch>] [-m <master>] [-f] [--tags | --no-tags] [--mirror=<fetch|push>] <name> <url>
vi: git remote add [-t <nhánh>] [-m <master>] [-f] [--tags|--no-tags] [--mirror=<fetch|push>] <tên> <url>

en: git remote add [<options>] <name> <url>
vi: git remote add [<các tùy chọn>] <tên> <url>

en: git remote get-url [--push] [--all] <name>
vi: git remote set-url [--push] [--all] <tên>

en: git remote prune [-n | --dry-run] <name>
vi: git remote prune [-n | --dry-run] <tên>

en: git remote prune [<options>] <name>
vi: git remote prune [<các tùy chọn>] <tên>

en: git remote remove <name>
vi: git remote remove <tên>

en: git remote rename [--[no-]progress] <old> <new>
vi: git remote rename [--[no-]progress] <tên-cũ> <tên-mới>

en: git remote set-branches --add <name> <branch>...
vi: git remote set-branches --add <tên> <nhánh>...

en: git remote set-branches <name> <branch>...
vi: git remote set-branches <tên> <nhánh>...

en: git remote set-branches [--add] <name> <branch>...
vi: git remote set-branches [--add] <tên> <nhánh>...

en: git remote set-head <name> (-a | --auto | -d | --delete | <branch>)
vi: git remote set-head <tên> (-a | --auto | -d | --delete | <nhánh>)

en: git remote set-url --add <name> <newurl>
vi: git remote set-url --add <tên> <url-mới>

en: git remote set-url --delete <name> <url>
vi: git remote set-url --delete <tên> <url>

en: git remote set-url [--push] <name> <newurl> [<oldurl>]
vi: git remote set-url [--push] <tên> <url-mới> [<url-cũ>]

en: git remote show [<options>] <name>
vi: git remote show [<các tùy chọn>] <tên>

en: git remote update [<options>] [<group> | <remote>]...
vi: git remote update [<các tùy chọn>] [<nhóm> | <máy-chủ>]...

en: git repack [-a] [-A] [-d] [-f] [-F] [-l] [-n] [-q] [-b] [-m]
    [--window=<n>] [--depth=<n>] [--threads=<n>] [--keep-pack=<pack-name>]
    [--write-midx] [--name-hash-version=<n>] [--path-walk]
vi: git repack [-a] [-A] [-d] [-f] [-F] [-l] [-n] [-q] [-b] [-m]
    [--window=<n>] [--depth=<n>] [--threads=<n>] [--keep-pack=<tên-pack>]
    [--write-midx] [--name-hash-version=<n>] [--path-walk]

en: git replace -d <object>...
vi: git replace -d <đối tượng>...

en: git replace [--format=<format>] [-l [<pattern>]]
vi: git replace [--format=<định dạng>] [-l [<mẫu>]]

en: git replace [-f] --edit <object>
vi: git replace [-f] --edit <đối tượng>

en: git replace [-f] --graft <commit> [<parent>...]
vi: git replace [-f] --graft <lần_chuyển_giao> [<cha_mẹ>...]

en: git replace [-f] <object> <replacement>
vi: git replace [-f] <đối-tượng> <thay-thế>

en: git rerere [clear | forget <pathspec>... | diff | status | remaining | gc]
vi: git rerere [clear | forget <đường dẫn>... | diff | status | remaining | gc]

en: git reset --patch [<tree-ish>] [--] [<pathspec>...]
vi: git reset --patch [<tree-ish>] [--] [<đặc/tả/đường/dẫn>...]

en: git reset [-q] [<tree-ish>] [--] <pathspec>...
vi: git reset [-q] [<tree-ish>] [--] <đặc/tả/đường/dẫn>...

en: git restore [<options>] [--source=<branch>] <file>...
vi: git restore [<các tùy chọn>] [--source=<nhánh>] <tập tin>...

en: git rev-parse --parseopt [<options>] -- [<args>...]
vi: git rev-parse --parseopt [<các tùy chọn>] -- [<các tham số>...]

en: git rev-parse --parseopt [<options>] -- [<args>...]
       or: git rev-parse --sq-quote [<arg>...]
       or: git rev-parse [<options>] [<arg>...]
    
    Run "git rev-parse --parseopt -h" for more information on the first usage.
vi: git rev-parse --parseopt [<các tùy chọn>] -- [<các đối số>...]
       hoặc: git rev-parse --sq-quote [<đ.số>...]
       hoặc: git rev-parse [<các tùy chọn>] [<đ.số>...]
    
    Chạy lệnh "git rev-parse --parseopt -h" để có thêm thông tin về cách dùng.

en: git rm [-f | --force] [-n] [-r] [--cached] [--ignore-unmatch]
           [--quiet] [--pathspec-from-file=<file> [--pathspec-file-nul]]
           [--] [<pathspec>...]
vi: git rm [-f | --force] [-n] [-r] [--cached] [--ignore-unmatch]
           [--quiet] [--pathspec-from-file=<tập tin> [--pathspec-file-nul]]
           [--] [<đặc/tả/đường/dẫn>...]]

en: git rm: unable to remove %s
vi: git rm: không thể gỡ bỏ %s

en: git send-pack [--mirror] [--dry-run] [--force]
                  [--receive-pack=<git-receive-pack>]
                  [--verbose] [--thin] [--atomic]
                  [--[no-]signed | --signed=(true|false|if-asked)]
                  [<host>:]<directory> (--all | <ref>...)
vi: git send-pack [--mirror] [--dry-run] [--force]
                  [--receive-pack=<git-receive-pack>]
                  [--verbose] [--thin] [--atomic]
                  [--[no-]signed | --signed=(true|false|if-asked)]
                  [<host>:]<thư mục> (--all | <tham chiếu>...)

en: git shortlog [<options>] [<revision-range>] [[--] <path>...]
vi: git shortlog [<các tùy chọn>] [<vùng-xét-duyệt>] [[--] [<đường/dẫn>...]]

en: git show %s: bad file
vi: git show %s: sai tập tin

en: git show [<options>] <object>...
vi: git show [<các tùy chọn>] <đối-tượng>...

en: git show-ref --exclude-existing[=<pattern>]
vi: git show-ref --exclude-existing[=<mẫu>]

en: git show-ref --exists <ref>
vi: git show-ref --exists <tham_chiếu>

en: git show-ref --verify [-q | --quiet] [-d | --dereference]
                 [-s | --hash[=<n>]] [--abbrev[=<n>]]
                 [--] [<ref>...]
vi: git show-ref --verify [-q | --quiet] [-d | --dereference]
                 [-s | --hash[=<n>]] [--abbrev[=<n>]]
                 [--] [<mẫu>...]

en: git show-ref [--head] [-d | --dereference]
                 [-s | --hash[=<n>]] [--abbrev[=<n>]] [--branches] [--tags]
                 [--] [<pattern>...]
vi: git show-ref [--head] [-d | --dereference]
                 [-s | --hash[=<n>]] [--abbrev[=<n>]] [--branches] [--tags]
                 [--] [<mẫu>...]

en: git sparse-checkout (init | list | set | add | reapply | disable | check-rules) [<options>]
vi: git sparse-checkout (init | list | set | add | reapply | disable | check-rules) [<các-tùy-chọn>]

en: git sparse-checkout add [--skip-checks] (--stdin | <patterns>)
vi: git sparse-checkout add [--skip-checks] (--stdin | <các mẫu>)

en: git sparse-checkout check-rules [-z] [--skip-checks][--[no-]cone] [--rules-file <file>]
vi: git sparse-checkout check-rules [-z] [--skip-checks][--[no-]cone] [--rules-file <tập tin>]

en: git sparse-checkout set [--[no-]cone] [--[no-]sparse-index] [--skip-checks] (--stdin | <patterns>)
vi: git sparse-checkout set [--[no-]cone] [--[no-]sparse-index] [--skip-checks] (--stdin | <các mẫu>)

en: git stash [push [-p | --patch] [-S | --staged] [-k | --[no-]keep-index] [-q | --quiet]
              [-u | --include-untracked] [-a | --all] [(-m | --message) <message>]
              [--pathspec-from-file=<file> [--pathspec-file-nul]]
              [--] [<pathspec>...]]
vi: git stash [push [-p | --patch] [-S | --staged] [-k | --[no-]keep-index] [-q | --quiet]
              [-u | --include-untracked] [-a | --all] [(-m | --message) <ghi chú>]
              [--pathspec-from-file=<tập tin> [--pathspec-file-nul]]
              [--] [<đặc/tả/đường/dẫn>...]]

en: git stash branch <branchname> [<stash>]
vi: git stash branch <tên-nhánh> [<stash>]

en: git stash clear with arguments is unimplemented
vi: git stash clear với các tham số là chưa được hỗ trợ

en: git stash create [<message>]
vi: git stash create [<ghi chú>]

en: git stash import <commit>
vi: git stash import <lần-chuyển-giao>

en: git stash list [<log-options>]
vi: git stash list [<các tùy chọn>]

en: git stash save [-p | --patch] [-S | --staged] [-k | --[no-]keep-index] [-q | --quiet]
              [-u | --include-untracked] [-a | --all] [<message>]
vi: git stash save [-p | --patch] [-S | --staged] [-k | --[no-]keep-index] [-q | --quiet]
              [-u | --include-untracked] [-a | --all] [<ghi chú>]

en: git stash store [(-m | --message) <message>] [-q | --quiet] <commit>
vi: git stash store [(-m | --message) <ghi chú>] [-q | --quiet] <commit>

en: git status [<options>] [--] [<pathspec>...]
vi: git status [<các tùy chọn>] [--] <pathspec>...

en: git submodule [--quiet] update [--init [--filter=<filter-spec>]] [--remote] [-N|--no-fetch] [-f|--force] [--checkout|--merge|--rebase] [--[no-]recommend-shallow] [--reference <repository>] [--recursive] [--[no-]single-branch] [--] [<path>...]
vi: git submodule [--quiet] update [--init [--filter=<filter-spec>]] [--remote] [-N|--no-fetch] [-f|--force] [--checkout|--merge|--rebase] [--[no-]recommend-shallow] [--reference <kho>] [--recursive] [--[no-]single-branch] [--] [</đường/dẫn/>...]

en: git submodule absorbgitdirs [<options>] [<path>...]
vi: git submodule absorbgitdirs [<các tùy chọn>] [</đường/dẫn>...]

en: git submodule add [<options>] [--] <repository> [<path>]
vi: git submodule add [<các tùy chọn>] [--] <kho> [</đường/dẫn>]

en: git submodule deinit [--quiet] [-f | --force] [--all | [--] [<path>...]]
vi: git submodule deinit [--quiet] [-f | --force] [--all | [--]  [</đường/dẫn>...]]

en: git submodule foreach [--quiet] [--recursive] [--] <command>
vi: git submodule foreach [--quiet] [--recursive] [--]  <lệnh>

en: git submodule init [<options>] [<path>]
vi: git submodule init [<các tùy chọn>] [</đường/dẫn>]

en: git submodule set-branch [-q|--quiet] (-b|--branch) <branch> <path>
vi: git submodule set-branch [-q|--quiet] (-b|--branch) <nhánh> </đường/dẫn>

en: git submodule set-branch [-q|--quiet] (-d|--default) <path>
vi: git submodule set-branch [-q|--quiet](-d|--default)</đường/dẫn>

en: git submodule set-url [--quiet] <path> <newurl>
vi: git submodule set-url [--quiet] </đường/dẫn> <url_mới>

en: git submodule status [--quiet] [--cached] [--recursive] [<path>...]
vi: git submodule status [--quiet] [--cached] [--recursive] [</đường/dẫn>...]

en: git submodule summary [<options>] [<commit>] [--] [<path>]
vi: git submodule summary [<các tùy chọn>] [<lần_chuyển_giao>] [--] [</đường/dẫn>]

en: git submodule sync [--quiet] [--recursive] [<path>]
vi: git submodule sync [--quiet] [--recursive] [</đường/dẫn>]

en: git submodule--helper <command>
vi: git submodule--helper <lệnh>

en: git submodule--helper clone [--prefix=<path>] [--quiet] [--reference <repository>] [--name <name>] [--depth <depth>] [--single-branch] [--filter <filter-spec>] --url <url> --path <path>
vi: git submodule--helper clone [--prefix=</đường/dẫn>] [--quiet] [--reference <kho>] [--name <tên>] [--depth <sâu>] [--single-branch] [--filter <filter-spec>] --url <url> --path </đường/dẫn>

en: git submodule--helper create-branch [-f|--force] [--create-reflog] [-q|--quiet] [-t|--track] [-n|--dry-run] <name> <start-oid> <start-name>
vi: git submodule--helper create-branch [-f|--force] [--create-reflog] [-q|--quiet] [-t|--track] [-n|--dry-run] <tên> <start-oid> <start-name>

en: git switch [<options>] [<branch>]
vi: git switch [<các tùy chọn>] [<nhánh>]

en: git symbolic-ref --delete [-q] <name>
vi: git symbolic-ref --delete [-q] <tên>

en: git symbolic-ref [-m <reason>] <name> <ref>
vi: git symbolic-ref [-m <lý do>] <tên> <tham chiếu>

en: git symbolic-ref [-q] [--short] [--no-recurse] <name>
vi: git symbolic-ref [-q] [--short] [--no-recurse] <tên>

en: git tag -d <tagname>...
vi: git tag -d <tên-thẻ>...

en: git tag -v [--format=<format>] <tagname>...
vi: git tag -v [--format=<định dạng>] <tên-thẻ>...

en: git tag [-a | -s | -u <key-id>] [-f] [-m <msg> | -F <file>] [-e]
            [(--trailer <token>[(=|:)<value>])...]
            <tagname> [<commit> | <object>]
vi: git tag [-a | -s | -u <key-id>] [-f] [-m <msg> | -F <tập-tin>] [-e]
            [(--trailer <token>[(=|:)<giá-trị>])...]
            <tên-thẻ> [<lần chuyển giao> | <đối tượng> ]

en: git tag [-n[<num>]] -l [--contains <commit>] [--no-contains <commit>]
            [--points-at <object>] [--column[=<options>] | --no-column]
            [--create-reflog] [--sort=<key>] [--format=<format>]
            [--merged <commit>] [--no-merged <commit>] [<pattern>...]
vi: git tag [-n[<số>]] -l [--contains <lần_chuyển_giao>] [--no-contains <lần_chuyển_giao>]
            [--points-at <đối-tượng>] [--column[=<options>] | --no-column]
            [--create-reflog] [--sort=<key>] [--format=<định dạng>]
            [--merged <lần_chuyển_giao>] [--no-merged <lần_chuyển_giao>] [<mẫu>...]

en: git update-index [<options>] [--] [<file>...]
vi: git update-index [<các tùy chọn>] [--] [<tập-tin>...]

en: git update-ref [<options>]    <refname> <new-oid> [<old-oid>]
vi: git update-ref [<các tùy chọn>]    <refname> <oid-mới> [<oid-cũ>]

en: git update-ref [<options>] --stdin [-z] [--batch-updates]
vi: git update-ref [<các tùy chọn>] --stdin [-z] [--batch-updates]

en: git update-ref [<options>] -d <refname> [<old-oid>]
vi: git update-ref [<các tùy chọn>] -d <refname> [<oid-cũ>]

en: git verify-commit [-v | --verbose] [--raw] <commit>...
vi: git verify-commit [-v | --verbose] [--raw] <lần_chuyển_giao>...

en: git verify-pack [-v | --verbose] [-s | --stat-only] [--] <pack>.idx...
vi: git verify-pack [-v | --verbose] [-s | --stat-only] [--] <gói>.idx...

en: git verify-tag [-v | --verbose] [--format=<format>] [--raw] <tag>...
vi: git verify-tag [-v | --verbose] [--format=<định dạng>] [--raw] <thẻ>...

en: git version:
vi: phiên bản git:

en: git worktree add [-f] [--detach] [--checkout] [--lock [--reason <string>]]
                     [--orphan] [(-b | -B) <new-branch>] <path> [<commit-ish>]
vi: git worktree add [-f] [--detach] [--checkout] [--lock [--reason <lý do>]]
                     [--orphan] [(-b | -B) <nhánh-mới>] <đường/dẫn> [<commit-ish>]

en: git worktree lock [--reason <string>] <worktree>
vi: git worktree lock [--reason <lý do>] <cây làm việc>

en: git worktree move <worktree> <new-path>
vi: git worktree move <cây làm việc> </đường/dẫn/mới>

en: git worktree prune [-n] [-v] [--expire <expire>]
vi: git worktree prune [-n] [-v] [--expire <khi nào hết hạn>]

en: git worktree remove [-f] <worktree>
vi: git worktree remove [-f] <cây làm việc>

en: git worktree repair [<path>...]
vi: git worktree repair [</đường/dẫn/>...]

en: git worktree unlock <worktree>
vi: git worktree unlock <cây làm việc>

en: git write-tree [--missing-ok] [--prefix=<prefix>/]
vi: git write-tree [--missing-ok] [--prefix=<tiền-tố>/]

en: git write-tree failed to write a tree
vi: lệnh git write-tree gặp lỗi khi ghi một cây

en: git-http-push failed
vi: git-http-push gặp lỗi

en: git-over-rsync is no longer supported
vi: git-over-rsync không còn được hỗ trợ nữa

en: git-rebase-todo is missing.
vi: thiếu git-rebase-todo.

en: git-upload-pack [--[no-]strict] [--timeout=<n>] [--stateless-rpc]
                    [--advertise-refs] <directory>
vi: git-upload-pack [--[no-]strict] [--timeout=<n>] [--stateless-rpc]
                    [--advertise-refs] <thư mục>

en: git: '%s' is not a git command. See 'git --help'.
vi: git: '%s' không phải là một lệnh của git. Xem 'git --help'.

en: gitdir absolute/relative path mismatch
vi: đường dẫn tương đối/tuyệt đối đến gitdir không khớp

en: gitdir file does not exist
vi: tập tin gitdir không tồn tại

en: gitdir file points to non-existent location
vi: tập tin gitdir chỉ đến vị trí không tồn tại

en: gitdir incorrect
vi: gitdir không chính xác

en: gitdir unreadable
vi: gitdir không thể đọc được

en: given pattern contains NULL byte (via -f <file>). This is only supported with -P under PCRE v2
vi: mẫu đã cho có chứa NULL byte (qua -f <file>). Điều này chỉ được hỗ trợ với -P dưới PCRE v2

en: giving up
vi: chịu thua

en: global 'glob' and 'noglob' pathspec settings are incompatible
vi: các cài đặt đặc tả đường dẫn 'glob' và 'noglob' toàn cục là xung khắc

en: global 'literal' pathspec setting is incompatible with all other global pathspec settings
vi: cài đặt đặc tả đường dẫn 'literal' toàn cục không tương thích với các cài đặt đặc tả đường dẫn toàn cục khác

en: go to which hunk (<ret> to see more)?
vi: nhảy đến khúc nào (<Enter> để xem thêm)?

en: go to which hunk?
vi: nhảy đến khúc nào?

en: gone
vi: đã xoá

en: got %s %d %s
vi: nhận %s %d - %s

en: got %s (%d) %s
vi: nhận %s (%d) %s

en: got EOF while reading destination path
vi: gặp EOF khi đọc đường dẫn đích

en: got EOF while reading path
vi: gặp EOF khi đọc đường dẫn

en: got bad config --config=%s
vi: cấu hình sai --config=%s

en: gpg failed to sign the data:
    %s
vi: gpg gặp lỗi khi ký dữ liệu:
    %s

en: gpg.ssh.allowedSignersFile needs to be configured and exist for ssh signature verification
vi: gpg.ssh.allowedSignersFile cần được cấu hình và tồn tại để xác minh chữ ký ssh

en: gpg.ssh.defaultKeyCommand failed: %s %s
vi: gpg.ssh.defaultKeyCommand gặp lỗi: %s %s

en: gpg.ssh.defaultKeyCommand succeeded but returned no keys: %s %s
vi: gpg.ssh.defaultKeyCommand thành công nhưng lại không trả về khóa nào: %s %s

en: graft for '%s' unnecessary
vi: graft cho '%s' không cần thiết

en: grep: failed to create thread: %s
vi: grep: gặp lỗi tạo tuyến (thread): %s

en: group by committer rather than author
vi: nhóm theo người chuyển giao thay vì tác giả

en: group by field
vi: nhóm theo trường

en: grow, mark and tweak your common history
vi: thêm, ghi dấu và chỉnh lịch sử chung của bạn

en: handling for missing objects
vi: xử lý cho thiếu đối tượng

en: hard
vi: cứng

en: hardlink cannot be checked at '%s'
vi: không thể kiểm tra liên kết cứng '%s'

en: hardlink different from source at '%s'
vi: liên kết cứng '%s' khác với nguồn

en: hash
vi: băm

en: hash mismatch %s
vi: mã băm không khớp %s

en: hash mismatch for %s (expected %s)
vi: mã băm không khớp cho %s (cần %s)

en: hash-algorithm
vi: thuật-toán-băm

en: have you committed already?
    try "git %s --continue"
vi: hình như bạn đã bắt đầu chuyển giao rồi?
    thử chạy "git %s --continue"

en: header
vi: đầu đề thư

en: header for %s too long, exceeds %d bytes
vi: phần đầu cho %s quá dài, vượt quá %d byte

en: health thread wait failed [GLE %ld]
vi: gặp lỗi khi chờ tiến trình sức khỏe [GLE %ld]

en: helper %s does not support '--force'
vi: helper %s không hỗ trợ '--force'

en: helper %s does not support 'push-option'
vi: helper %s không hỗ trợ 'push-option'

en: helper %s does not support --%s
vi: helper %s không hỗ trợ --%s

en: helper %s does not support --atomic
vi: helper %s không hỗ trợ --atomic

en: helper %s does not support --signed
vi: helper %s không hỗ trợ --signed

en: helper %s does not support --signed=if-asked
vi: helper %s không hỗ trợ --signed=if-asked

en: helper %s does not support dry-run
vi: helper %s không hỗ trợ dry-run

en: helper reported unexpected status of %s
vi: helper báo cáo tình trạng bất thường của %s

en: heuristic to shift diff hunk boundaries for easy reading
vi: heuristic để dịch hạn biên của khối khác biệt cho dễ đọc

en: hide 'git add -N' entries from the index
vi: ẩn các mục 'git add -N' từ chỉ mục

en: highlight matches
vi: tô sáng phần khớp mẫu

en: highlight whitespace errors in the 'context', 'old' or 'new' lines in the diff
vi: tô sáng các lỗi về khoảng trắng trong các dòng 'context', 'old' và 'new' trong khác biệt

en: hint: Waiting for your editor to close the file...%c
vi: gợi ý: Chờ trình biên soạn của bạn đóng tập tin...%c

en: historical option -- no-op
vi: tùy chọn cũ -- không làm gì cả

en: historical; does nothing
vi: tuỳ chọn cũ; không làm gì cả

en: historical; same as --progress
vi: tuỳ chọn cũ; giống như --progress

en: how to handle commits that become empty
vi: xử lý các lần chuyển giao mà nó trở thành trống rỗng như thế nào

en: how to handle empty patches
vi: xử lý các bản vá trống rỗng như thế nào

en: how to strip spaces and #comments from message
vi: làm thế nào để cắt bỏ khoảng trắng và #ghi-chú từ tin nhắn

en: how white spaces are ignored in --color-moved
vi: cách bỏ qua khoảng trắng trong --color-moved

en: http transport does not support %s
vi: vận chuyển http không hỗ trợ %s

en: human-readable comment string (# will be prepended as needed)
vi: ghi chú cho người đọc được (tự động thêm # vào trước nếu cần)

en: hunks do not overlap:
    %.*s
    	does not end with:
    %.*s
vi: các khối không chồng đè lên nhau:
    %.*s
    	không được kết thúc bằng:
    %.*s

en: id of a parent commit object
vi: mã số của đối tượng chuyển giao cha mẹ

en: identify the file status with tags
vi: nhận dạng các trạng thái tập tin với thẻ

en: if any <file> is not in the index, treat this as an error
vi: nếu có bất kỳ <tập tin> không ở trong chỉ mục, coi nó như một lỗi

en: if the commit-graph is split, only verify the tip file
vi: nếu đồ-thị-chuyển-giao bị chia cắt, thì chỉ xác minh tập tin đỉnh

en: ignore <rev> when blaming
vi: bỏ qua <rev> khi blame

en: ignore additions made by the patch
vi: bỏ qua các bổ sung trong bản vá

en: ignore author date and use current date
vi: bỏ qua ngày tác giả và sử dụng ngày tháng hiện tại

en: ignore borrowed objects from alternate object store
vi: bỏ qua các đối tượng vay mượn từ kho đối tượng thay thế

en: ignore carrier-return at the end of line
vi: bỏ qua ký tự về đầu dòng tại cuối dòng

en: ignore changes in amount of whitespace
vi: bỏ qua sự thay đổi do số lượng khoảng trắng gây ra

en: ignore changes in whitespace
vi: bỏ qua sự thay đổi do khoảng trắng gây ra

en: ignore changes in whitespace at EOL
vi: bỏ qua sự thay đổi do khoảng trắng gây ra khi ở cuối dòng EOL

en: ignore changes in whitespace when finding context
vi: bỏ qua sự thay đổi do khoảng trắng gây ra khi tìm ngữ cảnh

en: ignore changes to submodules in the diff generation
vi: bỏ qua các thay đổi trong mô-đun-con trong khi tạo khác biệt

en: ignore changes to submodules, optional when: all, dirty, untracked. (Default: all)
vi: bỏ qua các thay đổi trong mô-đun-con, tùy chọn khi: all, dirty, untracked. (Mặc định: all)

en: ignore changes whose all lines match <regex>
vi: bỏ qua các thay đổi có tất cả các dòng khớp <regex>

en: ignore changes whose lines are all blank
vi: bỏ qua các thay đổi cho toàn bộ các dòng là trống

en: ignore files missing from worktree
vi: bỏ qua các tập tin thiếu trong thư mục làm việc

en: ignore files specified via '.gitignore'
vi: các tập tin bị bỏ qua được chỉ định thông qua '.gitignore'

en: ignore index when checking
vi: bỏ qua chỉ mục khi kiểm tra

en: ignore packed objects
vi: bỏ qua các đối tượng đóng gói

en: ignore packs that have companion .keep file
vi: bỏ qua các gói mà nó có tập tin .keep đi kèm

en: ignore paths removed in the working tree (same as --no-all)
vi: bỏ qua các đường dẫn bị xoá bỏ trong cây làm việc (giống với --no-all)

en: ignore refs matching <pattern>
vi: bỏ qua các tham chiếu khớp với <mẫu>

en: ignore revisions from <file>
vi: bỏ qua các lần cải biên từ <tập tin>

en: ignore this pack
vi: bỏ qua gói này

en: ignore unmerged entries
vi: bỏ qua những thứ chưa hòa trộn: %s

en: ignore whitespace differences
vi: bỏ qua các khác biệt do khoảng trắng gây ra

en: ignore whitespace when comparing lines
vi: bỏ qua sự thay đổi do khoảng trắng gây ra khi so sánh các dòng

en: ignored invalid color '%.*s' in log.graphColors
vi: bỏ qua màu không hợp lệ '%.*s' trong log.graphColors

en: ignoring %.4s extension
vi: đang bỏ qua phần mở rộng %.4s

en: ignoring %s; cannot handle more than %d ref | ignoring %s; cannot handle more than %d refs
vi[0]: đang bỏ qua %s; không thể xử lý nhiều hơn %d tham chiếu

en: ignoring '%s' which may be interpreted as a command-line option: %s
vi: đang bỏ qua '%s' nhưng có thể được hiểu là tùy chọn trên dòng lệnh: %s

en: ignoring --verify-signatures for rebase
vi: bỏ qua --verify-signatures khi cải tổ

en: ignoring broken ref %s
vi: đang bỏ qua tham chiếu hỏng %s

en: ignoring capabilities after first line '%s'
vi: bỏ qua capabilities sau dòng đầu tiên '%s'

en: ignoring dangling symref %s
vi: đang bỏ qua tham chiếu mềm thừa %s

en: ignoring existing multi-pack-index; checksum mismatch
vi: bỏ qua multi-pack-index sẵn có; tổng kiểm không khớp

en: ignoring http.savecookies for empty http.cookiefile
vi: bỏ qua tuỳ chọn http.savecookies vì http.cookiefile để trống

en: ignoring invalid allow_rerere_autoupdate: '%s'
vi: đang bỏ qua allow_rerere_autoupdate không hợp lệ: '%s'

en: ignoring overly large gitattributes blob '%s'
vi: bỏ qua blob gitattributes quá lớn '%s'

en: ignoring overly large gitattributes file '%s'
vi: bỏ qua tập tin gitattributes quá lớn '%s'

en: ignoring overly long attributes line %d
vi: bỏ qua dòng thuộc tính thứ %d quá dài

en: ignoring ref with broken name %s
vi: đang bỏ qua tham chiếu với tên hỏng %s

en: ignoring suspicious submodule name: %s
vi: đang bỏ qua tên mô-đun-con mập mờ: %s

en: ignoring template %s
vi: đang bỏ qua mẫu '%s'

en: ignoring too-small changed-path chunk (%llu < %llu) in commit-graph file
vi: bỏ qua chunk thay-đổi-đường-dẫn quá nhỏ (%llu < %llu) trong tập tin đồ-thị-chuyển-giao

en: ignoring too-small changed-path chunk (%lu < %lu) in commit-graph file
vi: bỏ qua chunk thay-đổi-đường-dẫn quá nhỏ (%lu < %lu) trong tập tin đồ-thị-chuyển-giao

en: ignoring unknown core.fsync component '%s'
vi: bỏ qua thành phần core.fsync chưa biết '%s'

en: ignoring unknown core.fsyncMethod value '%s'
vi: bỏ qua giá trị core.fsyncMethod chưa biết '%s'

en: ignoring unmerged: %s
vi: bỏ qua những tập tin chưa hòa trộn: %s

en: illegal crlf_action %d
vi: crlf_action %d không hợp lệ

en: illegal label name: '%.*s'
vi: tên nhãn không hợp lệ: '%.*s'

en: immediately exit upon the first failed test
vi: thoát ngay khi gặp test thất bại

en: implies --missing=allow-any
vi: ngầm chỉ định --missing=allow-any

en: import all tags and associated objects when fetching
    or do not fetch any tag at all (--no-tags)
vi: nhập vào tất cả các thẻ và đối tượng liên quan khi lấy về
    hoặc không nhận về một thẻ nào cả (--no-tags)

en: import marks from this file
vi: nhập vào đánh dấu từ tập tin này

en: import marks from this file if it exists
vi: nhập vào đánh dấu từ tập tin sẵn có

en: improper chunk offset(s) %llx and %llx
vi: chunk offset bất thường %llx và %llx

en: improper chunk offset(s) %lx and %lx
vi: chunk offset bất thường %lx và %lx

en: in the future
vi: ở tương lai

en: in the working copy of '%s', CRLF will be replaced by LF the next time Git touches it
vi: trong bản sao làm việc của '%s', CRLF được thay thế bằng LF lần tới Git tiếp xúc với nó

en: in the working copy of '%s', LF will be replaced by CRLF the next time Git touches it
vi: trong bản sao làm việc của '%s', LF được thay thế bằng CRLF lần tới Git tiếp xúc với nó

en: in unpopulated submodule '%s'
vi: trong mô-đun-con không có gì '%s'

en: include Git version
vi: bao gồm phiên bản Git

en: include Git's build options
vi: bao gồm các tùy chọn biên dịch của Git

en: include all commits already in the commit-graph file
vi: bao gồm mọi lần chuyển giao đã sẵn có trong tập tin đồ-thị-chuyển-giao

en: include ignore files
vi: bao gồm các tập tin bị bỏ qua

en: include object size
vi: gồm cả kích thước đối tượng

en: include objects reachable from any reference
vi: bao gồm các đối tượng có thể đọc được từ bất kỳ tham chiếu nào

en: include objects referred by reflog entries
vi: bao gồm các đối tượng được tham chiếu bởi các mục reflog

en: include objects referred to by the index
vi: bao gồm các đối tượng được tham chiếu bởi chỉ mục

en: include status in commit message template
vi: bao gồm các trạng thái trong mẫu ghi chú chuyển giao

en: include tag objects that refer to objects to be packed
vi: bao gồm các đối tượng tham chiếu đến các đối tượng được đóng gói

en: include the current branch
vi: bao gồm nhánh hiện hành

en: include untracked files in stash
vi: bao gồm các tập tin không được theo dõi trong stash

en: include untracked files in the stash
vi: bao gồm các tập tin không được theo dõi trong stash

en: inconsistency with delta count
vi: mâu thuẫn với số lượng delta

en: inconsistent header lines %d and %d
vi: phần đầu không nhất quán tại dòng %d và %d

en: incorporate changes by rebasing rather than merging
vi: các thay đổi hợp nhất bằng cải tổ thay vì hòa trộn

en: incorrect checksum
vi: tổng kiểm không đúng

en: incorrect object offset for oid[%d] = %s: %llx != %llx
vi: khoảng bù đối tượng không đúng cho oid[%d] = %s: %llx != %llx

en: incorrect object offset for oid[%d] = %s: %lx != %lx
vi: khoảng bù đối tượng không đúng cho oid[%d] = %s: %lx != %lx

en: index entry is a directory, but not sparse (%08x)
vi: mục tin chỉ mục là một thư mục, nhưng không "sparse" (%08x)

en: index file corrupt
vi: tập tin ghi chỉ mục bị hỏng

en: index file corrupt in repo %s
vi: tập tin ghi chỉ mục bị hỏng trong kho %s

en: index uses %.4s extension, which we do not understand
vi: chỉ mục dùng phần mở rộng %.4s, cái mà chúng tôi không hiểu được

en: index-pack died
vi: index-pack đã chết

en: index-pack: Expecting full hex object ID lines only from pack-objects.
vi: index-pack: Đang chỉ cần các dòng ID đối tượng dạng hexa đầy đủ từ pack-objects.

en: index-version: was %d, set to %d
vi: index-version: đang là %d, đặt về %d

en: index.version set, but the value is invalid.
    Using version %i
vi: index.version được đặt, nhưng giá trị của nó lại không hợp lệ.
    Dùng phiên bản %i

en: indicate hit with exit status without output
vi: chỉ ra có khớp mẫu hay không với trạng thái thoát thay vì đầu ra

en: inflate returned %d
vi: giải nén trả về %d

en: inflate returned (%d)
vi: inflate trả về (%d)

en: info: Could not add alternate for '%s': %s
vi: thông tin: không thể thêm thay thế cho '%s': %s

en: initialize sparse-checkout file to include only files at root
vi: khởi tạo tập tin sparse-checkout để bao gồm chỉ các tập tin ở gốc

en: initialize submodules in the clone
vi: khởi tạo mô-đun-con trong bản sao

en: initialize the sparse-checkout in cone mode
vi: khởi tạo sparse-checkout trong chế độ nón

en: initialize uninitialized submodules before update
vi: khởi tạo mô-đun-con chưa khởi tạo trước khi cập nhật

en: initializing
vi: khởi tạo

en: inline the patch
vi: dùng bản vá làm nội dung

en: input is NUL terminated
vi: đầu vào được kết thúc bởi NUL

en: insane in-reply-to: %s
vi: in-reply-to điên rồ: %s

en: insert <paragraph-break> between paragraphs
vi: chèn <dấu ngắt đoạn> giữa các đoạn văn

en: instead of applying the patch, output a summary for the input
vi: thay vì áp dụng bản vá, xuất tóm tắt kết quả cho đầu vào

en: instead of applying the patch, output diffstat for the input
vi: thay vì áp dụng bản vá, xuất kết quả diffstat cho đầu vào

en: instead of applying the patch, see if the patch is applicable
vi: thay vì áp dụng bản vá, xem xem bản vá có thích hợp không

en: insufficient capabilities
vi: không đủ quyền hạn

en: insufficient permission for adding an object to repository database %s
vi: không đủ thẩm quyền để thêm một đối tượng vào cơ sở dữ liệu kho chứa %s

en: interactive add failed
vi: gặp lỗi khi thêm bằng cách tương

en: interactive cleaning
vi: dọn bằng kiểu tương tác

en: interactive mode requires patches on the command line
vi: chế độ tương tác yêu cầu có các bản vá trên dòng lệnh

en: interactive picking
vi: sửa bằng cách tương tác

en: interactive rebase in progress; onto
vi: rebase có tương tác đang được thực hiện; lên trên

en: interactively add changes
vi: thêm các thay đổi bằng tương tác

en: interactively add files
vi: thêm các tập-tin bằng tương tác

en: internal error
vi: lỗi nội bộ

en: internal error in revision walk
vi: lỗi nội bộ trong khi di chuyển qua các lần cải biên

en: interpret patterns as fixed strings
vi: diễn dịch các mẫu như là chuỗi cố định

en: interpret the name as a regular expression
vi: coi khoá là biểu thức chính quy

en: interrupt transfer after <n> seconds of inactivity
vi: ngắt truyền thông sau <n> giây không hoạt động

en: invalid %XX escape sequence
vi: thoát chuỗi %XX không hợp lệ

en: invalid %s
vi: %s không hợp lệ

en: invalid '..' path segment
vi: đoạn đường dẫn '..' không hợp lệ

en: invalid 'ipc-threads' value (%d)
vi: giá trị 'ipc-threads' không hợp lệ (%d)

en: invalid --%s value '%s'
vi: giá trị --%s không hợp lệ: '%s'

en: invalid --decorate option: %s
vi: tùy chọn --decorate không hợp lệ: %s

en: invalid --name-hash-version option: %d
vi: tùy chọn --name-hash-version không hợp lệ: %d

en: invalid --stat value: %s
vi: giá trị --stat không hợp lệ: '%s'

en: invalid Date line
vi: dòng Ngày tháng không hợp lệ

en: invalid MIDX object position, MIDX is likely corrupt
vi: vị trí đối tượng MIDX không hợp lệ. MIDX có vẻ như đã bị hỏng

en: invalid URL scheme name or missing '://' suffix
vi: tên lược đồ URL không hợp lệ, hoặc thiếu hậu tố '://'

en: invalid XOR offset in bitmap pack index
vi: XOR offset không hợp lệ trong chỉ mục gói bitmap

en: invalid argument %s for 'git bisect terms'.
    Supported options are: --term-good|--term-old and --term-bad|--term-new.
vi: tham số không hợp lệ %s cho 'git bisect terms'.
    Các tùy chọn hỗ trợ là: --term-good|--term-old và --term-bad|--term-new.

en: invalid argument to %s
vi: tham số cho %s không hợp lệ

en: invalid attribute name %s
vi: tên thuộc tính không hợp lệ %s

en: invalid author identity '%s'
vi: danh tính tác giả không hợp lệ '%s'

en: invalid author or committer for %s
vi: danh tính tác giả/người chuyển giao không hợp lệ cho %s

en: invalid blob object %s
vi: đối tượng blob không hợp lệ %s

en: invalid blob object from stream
vi: đối tượng blob không hợp lệ trong stream

en: invalid branch name: %s = %s
vi: tên nhánh không hợp lệ: %s = %s

en: invalid branch name: '%s'
vi: tên nhánh không hợp lệ: '%s'

en: invalid branch.%s.merge; cannot rebase onto > 1 branch
vi: branch.%s.merge không hợp lệ; không thể cải tổ về phía > 1 nhánh

en: invalid characters in host name
vi: có các ký tự không hợp lệ trong tên máy

en: invalid checksum
vi: checksum không hợp lệ

en: invalid color value: %.*s
vi: giá trị màu không hợp lệ: %.*s

en: invalid command '%.*s'
vi: lệnh không hợp lệ '%.*s'

en: invalid commit %s
vi: lần chuyển giao %s không hợp lệ

en: invalid commit message cleanup mode '%s'
vi: chế độ dọn dẹp ghi chú các lần chuyển giao không hợp lệ '%s'

en: invalid commit position. commit-graph is likely corrupt
vi: vị trí lần chuyển giao không hợp lệ. đồ-thị-chuyển-giao có vẻ như đã bị hỏng

en: invalid commit-graph chain: line '%s' not a hash
vi: chuỗi đồ-thị-chuyển-giao không hợp lệ: dòng '%s' không phải là một mã băm

en: invalid config file %s
vi: tập tin cấu hình '%s' không hợp lệ

en: invalid config format: %s
vi: định dạng cấu hình không hợp lệ: %s

en: invalid contents: '%s'
vi: nội dung không hợp lệ: '%s'

en: invalid date format: %s
vi: ngày tháng không hợp lệ: %s

en: invalid extra cruft tip: '%s'
vi: extra cruft tip không hợp lệ: '%s'

en: invalid file: '%s'
vi: tập tin không hợp lệ: '%s'

en: invalid filter-spec '%s'
vi: đặc tả bộ lọc không hợp lệ '%s'

en: invalid gitdir file
vi: tập tin gitdir (thư mục git) không hợp lệ

en: invalid gitfile format: %s
vi: định dạng gitfile không hợp lệ: %s

en: invalid hash version
vi: phiên bản băm không hợp lệ

en: invalid ident line: %.*s
vi: dòng định danh không hợp lệ: %.*s

en: invalid ident line: %s
vi: dòng định danh không hợp lệ: %s

en: invalid init-timeout '%s', expecting a non-negative integer
vi: init-timeout không hợp lệ '%s', cần số nguyên không âm

en: invalid initial branch name: '%s'
vi: tên nhánh khởi tạo không hợp lệ: '%s'

en: invalid key (newline): %s
vi: khóa không hợp lệ (dòng mới): %s

en: invalid key pattern: %s
vi: mẫu khóa không hợp lệ: %s

en: invalid key: %s
vi: khóa không hợp lệ: %s

en: invalid line %d: %.*s
vi: dòng không hợp lệ %d: %.*s

en: invalid line while parsing alternate refs: %s
vi: dòng không hợp lệ trong khi đọc các tham chiếu thay thế: %s

en: invalid ls-refs response: %s
vi: trả về của ls-refs không hợp lệ: %s

en: invalid marker-size '%s', expecting an integer
vi: marker-size không hợp lệ '%s', cần số nguyên

en: invalid max-connections '%s', expecting an integer
vi: max-connections không hợp lệ '%s', cần số nguyên

en: invalid mode '%s' in --color-moved-ws
vi: chế độ '%s' không hợp lệ trong --color-moved-ws

en: invalid mode for object creation: %s
vi: chế độ không hợp lệ đối với việc tạo đối tượng: %s

en: invalid mode on line %d: %s
vi: chế độ không hợp lệ trên dòng %d: %s

en: invalid multi-pack-index chain: line '%s' not a hash
vi: multi-pack-index chain không hợp lệ: dòng '%s' không phải là mã băm

en: invalid number of threads specified (%d)
vi: số tuyến chỉ ra không hợp lệ (%d)

en: invalid number of threads specified (%d) for %s
vi: số tuyến đã cho không hợp lệ (%d) cho %s

en: invalid object '%s' given.
vi: đối tượng đã cho '%s' không hợp lệ.

en: invalid object name '%.*s'.
vi: '%.*s' không phải là tên đối tượng hợp lệ.

en: invalid object type
vi: kiểu đối tượng không hợp lệ

en: invalid object type "%s"
vi: kiểu đối tượng "%s" không hợp lệ

en: invalid object: %s
vi: đối tượng không hợp lệ: %s

en: invalid onto: '%s'
vi: onto không hợp lệ: '%s'

en: invalid option '%s' in --stdin mode
vi: tùy chọn không hợp lệ '%s' trong chế độ --stdin

en: invalid option combination, ignoring --threads
vi: tổ hợp tùy chọn không hợp lệ, bỏ qua --threads

en: invalid option: %s
vi: tùy chọn không hợp lệ: %s

en: invalid orig-head: '%s'
vi: orig-head không hợp lệ: '%s'

en: invalid pack.allowPackReuse value: '%s'
vi: giá trị pack.allowPackReuse không hợp lệ: '%s'

en: invalid packet
vi: gói không hợp lệ

en: invalid parameter for pathspec magic 'prefix'
vi: tham số không hợp lệ cho đặc tả đường đẫn đặc biệt 'prefix'

en: invalid parameter: expected sha1, got '%s'
vi: tham số không hợp lệ: cần sha1, nhưng lại có '%s'

en: invalid path '%s'
vi: đường dẫn không hợp lệ '%s'

en: invalid path specification
vi: đường dẫn đã cho không hợp lệ

en: invalid pattern: %s
vi: mẫu không hợp lệ: %s

en: invalid port number
vi: tên cổng không hợp lệ

en: invalid quoting in push-option value: '%s'
vi: sai trích dẫn trong giá trị push-option :'%s'

en: invalid raw diff input
vi: dòng diff không hợp lệ

en: invalid ref format: %s
vi: định dạng tham chiếu không hợp lệ: %s

en: invalid ref: '%s'
vi: refspec không hợp lệ: '%s'

en: invalid reference: %s
vi: tham chiếu không hợp lệ: %s

en: invalid refspec '%s'
vi: refspec không hợp lệ '%s'

en: invalid regex given to -I: '%s'
vi: đưa cho -I biểu thức chính quy không hợp lệ: '%s'

en: invalid remote service path
vi: đường dẫn dịch vụ máy chủ không hợp lệ

en: invalid replace format '%s'
    valid formats are 'short', 'medium' and 'long'
vi: định dạng thay thế không hợp lệ '%s'
    định dạng hợp lệ là 'short', 'medium' và 'long'

en: invalid rev-index for pack '%s'
vi: giá trị rev-index cho gói '%s' không hợp lệ

en: invalid rev-index position at %llu: %u != %u
vi: vị trí mục cải biên không hợp lệ %llu: %u != %u

en: invalid rev-index position at %lu: %u != %u
vi: vị trí mục cải biên không hợp lệ %lu: %u != %u

en: invalid section name '%s'
vi: tên của phần không hợp lệ '%s'

en: invalid section name: %s
vi: tên của phần không hợp lệ: %s

en: invalid server response; expected service, got flush packet
vi: phản hồi từ máy chủ không hợp lệ; cần dịch vụ, nhưng lại nhận được gói flush

en: invalid server response; got '%s'
vi: phản hồi từ máy chủ không hợp lệ; nhận được %s

en: invalid shallow line: %s
vi: dòng shallow không hợp lệ: %s

en: invalid start of line: '%c'
vi: sai khởi đầu dòng: '%c'

en: invalid timeout '%s', expecting a non-negative integer
vi: timeout không hợp lệ '%s', cần số nguyên không âm

en: invalid timestamp
vi: dấu thời gian không hợp lệ

en: invalid timestamp '%s' given to '--%s'
vi: dấu vết thời gian không hợp lệ '%s' đưa cho '--%s'

en: invalid timezone offset
vi: độ lệch múi giờ không hợp lệ

en: invalid transfer encoding
vi: bảng mã truyền không hợp lệ

en: invalid unit
vi: đơn vị không hợp lệ

en: invalid unshallow line: %s
vi: dòng unshallow không hợp lệ: %s

en: invalid upstream '%s'
vi: thượng nguồn không hợp lệ '%s'

en: invalid value for '%s'
vi: giá trị cho '%s' không hợp lệ

en: invalid value for '%s': '%s'
vi: giá trị không hợp lệ cho '%s': '%s'

en: invalid value for '%s': '%s', the only allowed format is '%s'
vi: giá trị không hợp lệ cho '%s': '%s', chỉ cho phép định dạng là '%s'

en: invalid value for variable %s
vi: giá trị không hợp lệ cho biến %s

en: is the first one ancestor of the other?
vi: có phải cái trước là tổ tiên của cái sau?

en: island regex from config has too many capture groups (max=%d)
vi: biểu thức chính quy island từ cấu hình có quá nhiều nhóm chọn (tối đa=%d)

en: it took %.2f seconds to check forced updates; you can use
    '--no-show-forced-updates' or run 'git config fetch.showForcedUpdates false'
    to avoid this check
vi: việc này cần %.2f giây để kiểm tra các cập nhật ép buộc; bạn có thể dùng
    '--no-show-forced-updates' hoặc chạy 'git config fetch.showForcedUpdates false'
    để tránh kiểm tra này

en: j - leave this hunk undecided, see next undecided hunk
    J - leave this hunk undecided, see next hunk
    k - leave this hunk undecided, see previous undecided hunk
    K - leave this hunk undecided, see previous hunk
    g - select a hunk to go to
    / - search for a hunk matching the given regex
    s - split the current hunk into smaller hunks
    e - manually edit the current hunk
    p - print the current hunk, 'P' to use the pager
    ? - print help
vi: j - để lại khúc này là chưa quyết định, xem khúc chưa quyết định kế tiếp
    J - để lại khúc này là chưa quyết định, xem khúc kế tiếp
    k - để lại khúc này là chưa quyết định, xem khúc chưa quyết định kế trước
    K - để lại khúc này là chưa quyết định, xem khúc kế trước
    g - chọn một khúc muốn tới
    / - tìm một khúc khớp với biểu thức chính quy
    s - chia khúc hiện tại thành các khúc nhỏ hơn
    e - sửa bằng tay khúc hiện hành
    p - in ra khúc hiện hành, 'P' để chạy trình phân trang
    ? - hiển thị trợ giúp

en: just hash any random garbage to create corrupt objects for debugging Git
vi: chỉ cần băm rác ngẫu nhiên để tạo một đối tượng hỏng để gỡ lỗi Git

en: just skip files which cannot be added because of errors
vi: chie bỏ qua những tập tin mà nó không thể được thêm vào bởi vì gặp lỗi

en: keep
vi: giữ lại

en: keep commits which start empty
vi: bỏ qua các lần chuyển giao mà nó bắt đầu trống rỗng

en: keep downloaded pack
vi: giữ lại gói đã tải về

en: keep going even if command fails in a repository
vi: tiếp tục dù có lệnh thất bại trong kho chứa

en: keep index
vi: giữ nguyên chỉ mục

en: keep non patch brackets in subject
vi: giữ không dấu ngoặc vá trong chủ đề

en: keep subject
vi: giữ lại phần chủ đề

en: keep the `--` passed as an arg
vi: giữ lại '--' chuyển sang làm tham số

en: keep the new working tree locked
vi: tiếp tục khoá cây làm việc mới

en: keep unreachable objects
vi: giữ lại các đối tượng không thể đọc được

en: key
vi: khóa

en: key does not contain a section: %s
vi: khóa không chứa một phần: %s

en: key does not contain variable name: %s
vi: khóa không chứa bất kỳ một tên biến nào: %s

en: key-id
vi: mã-số-khóa

en: key=value
vi: khóa=giá_trị

en: known remote named '%s' but with URL '%s' instead of '%s'
vi: có máy chủ '%s' nhưng với URL '%s' thay vì '%s'

en: label tags with mark ids
vi: gắn thẻ với các mã ID đánh dấu

en: layout to use
vi: bố cục để dùng

en: lazy fetching disabled; some objects may not be available
vi: vô hiệu lazy fetching; một số đối tượng sẽ không có sẵn

en: leave the rejected hunks in corresponding *.rej files
vi: để lại khối bị từ chối trong các tập tin *.rej tương ứng

en: let files replace directories and vice-versa
vi: để các tập tin thay thế các thư mục và 'vice-versa'

en: let the user edit the list of commits to rebase
vi: để người dùng sửa danh sách các lần chuyển giao muốn cải tổ

en: libc info:
vi: thông tin libc:

en: lie about committer date
vi: làm giả ngày chuyển giao

en: lightweight
vi: nhẹ

en: like --batch, but don't emit <contents>
vi: giống --batch, nhưng không phát ra <contents>

en: like --refresh, but ignore assume-unchanged setting
vi: giống --refresh, nhưng bỏ qua các cài đặt 'assume-unchanged'

en: limit pack window by memory in addition to object limit
vi: giới hạn cửa sổ đóng gói theo bộ nhớ cộng thêm với giới hạn đối tượng

en: limit pack window by objects
vi: giới hạn cửa sổ đóng gói theo đối tượng

en: limit the objects to those that are not yet packed
vi: giới hạn các đối tượng thành những cái mà chúng vẫn chưa được đóng gói

en: limit the summary size
vi: giới hạn kích cỡ tổng hợp

en: limit to branches
vi: giới hạn tới các nhánh

en: limit to tags
vi: giới hạn tới các thẻ

en: limit traversal to objects outside promisor packfiles
vi: giới hạn giao đến các đối tượng nằm ngoài các tập tin gói promisor

en: limits processing to reflogs from the current worktree only
vi: giới hạn xử lý với reflogs chỉ từ thư mục làm việc hiện tại

en: limits the maximum delta depth
vi: giới hạn độ sâu tối đa của 'delta'

en: limits the maximum number of threads
vi: giới hạn số lượng tối đa tuyến trình

en: line is badly quoted: %s
vi: dòng được trích dẫn sai: %s

en: linewrap output
vi: ngắt dòng khi quá dài

en: list all
vi: liệt kê tất

en: list all commits reachable from all refs
vi: liệt kê tất cả các lần chuyển giao có thể đọc được từ tất cả các tham chiếu

en: list both remote-tracking and local branches
vi: liệt kê cả nhánh 'remote-tracking' và nội bộ

en: list branch names
vi: liệt kê các tên nhánh

en: list branches in columns
vi: liệt kê các nhánh trong các cột

en: list entire tree; not just current directory (implies --full-name)
vi: liệt kê cây mục tin; không chỉ thư mục hiện hành (ngầm chỉ định --full-name)

en: list filenames without modes/oids/stages
vi: liệt kê tên tập tin không kèm chế độ/oid/stage

en: list only filenames
vi: chỉ liệt kê tên tập tin

en: list only objects
vi: chỉ liệt kê các đối tượng

en: list replace refs
vi: liệt kê các refs thay thế

en: list revs not reachable from others
vi: liệt kê các 'rev' không thể tới được từ cái còn lại

en: list supported archive formats
vi: liệt kê các kiểu nén được hỗ trợ

en: list tag names
vi: chỉ liệt kê tên các thẻ

en: list untracked files in columns
vi: hiển thị danh sách các tập-tin chưa được theo dõi trong các cột

en: load rewriting config for <command> (implies --stdin)
vi: tải cấu hình chép lại cho <lệnh> (ngầm chỉ định --stdin)

en: local object %s is corrupt
vi: đối tượng nội bộ %s bị hỏng

en: local out of date
vi: dữ liệu nội bộ đã cũ

en: local time offset greater than or equal to 24 hours
vi: độ lệch thời gian nội bộ lớn hơn hoặc bằng 24 giờ

en: local zone differs from GMT by a non-minute interval
vi: múi giờ nội bộ lệch với GMT một khoảng thời gian không-tròn-phút

en: lock file '%s' exists, skipping maintenance
vi: đã có khóa của tập tin '%s', bỏ qua bảo trì

en: log for %s is empty
vi: nhật ký cho %s trống rỗng

en: log for '%.*s' only goes back to %s
vi: nhật ký cho '%.*s' chỉ kéo dài đến %s

en: log for '%.*s' only has %d entries
vi: nhật ký cho '%.*s' chỉ có %d mục

en: log for ref %s has gap after %s
vi: nhật ký cho tham chiếu %s có khoảng trống sau %s

en: log for ref %s unexpectedly ended on %s
vi: nhật ký cho tham chiếu %s kết thúc bất ngờ trên %s

en: look for differences that change the number of occurrences of the specified object
vi: tìm các diff có thay đổi số lượng xuất hiện của đối tượng

en: look for differences that change the number of occurrences of the specified regex
vi: tìm các khác biệt cái mà thay đổi số lượng xảy ra của các phát sinh của biểu thức chính quy được chỉ ra

en: look for differences that change the number of occurrences of the specified string
vi: tìm các khác biệt cái mà thay đổi số lượng xảy ra của các phát sinh của chuỗi được chỉ ra

en: lookup config vars
vi: tìm kiếm biến cấu hình

en: loose object %s (stored in %s) is corrupt
vi: đối tượng mất %s (được lưu trong %s) bị hỏng

en: loose object at %s could not be examined
vi: đối tượng mất tại %s không thể đã kiểm tra

en: ls-tree returned unexpected return code %d
vi: ls-tree trả về mã không như mong đợi %d

en: lstat('%s') failed
vi: lstat('%s') gặp lỗi

en: machine friendly --stat
vi: --stat thuận tiện cho máy đọc

en: machine-readable output
vi: xuất ra dạng máy-có-thể-đọc

en: make 'git-difftool' exit when an invoked diff tool returns a non-zero exit code
vi: làm cho 'git-difftool' thoát khi gọi công cụ diff trả về mã khác không

en: make committer date match author date
vi: làm ngày tháng chuyển giao khớp với ngày của tác giả

en: make first mail a reply to <message-id>
vi: dùng thư đầu tiên để trả lời <message-id>

en: make index objects head nodes
vi: tạo 'index objects head nodes'

en: make reflogs head nodes (default)
vi: tạo 'reflogs head nodes' (mặc định)

en: make replay advance given branch
vi: đẩy nhánh này trong khi phát lại

en: make sure the patch is applicable to the current index
vi: kiểm tra chắc chắn là bản vá thích hợp với chỉ mục hiện hành

en: make the output relative to the project top directory
vi: cho kết quả là đường dẫn tương đối từ thư mục gốc của dự án

en: make_cache_entry failed for path '%s'
vi: make_cache_entry gặp lỗi đối với đường dẫn '%s'

en: make_script: error preparing revisions
vi: make_script: lỗi chuẩn bị điểm hiệu chỉnh

en: make_script: unhandled options
vi: make_script: các tùy chọn được không xử lý

en: malformed --author parameter
vi: đối số cho --author bị sai quy cách

en: malformed expiration date '%s'
vi: ngày tháng hết hạn sai quy cách '%s'

en: malformed field name: %.*s
vi: tên trường sai quy cách: %.*s

en: malformed format string %s
vi: chuỗi định dạng sai quy cách %s

en: malformed input line: '%s'.
vi: dòng đầu vào sai quy cách: '%s'.

en: malformed line: %s
vi: dòng sai quy cách: %s

en: malformed mergetag in commit '%s'
vi: thẻ hòa trộn bất thường dạng ở lần chuyển giao '%s'

en: malformed mode in tree entry
vi: chế độ sai quy cách trong đề mục cây

en: malformed name field in the index, near path '%s'
vi: trường tên sai sạng trong chỉ mục, gần đường dẫn '%s'

en: malformed object at '%s'
vi: đối tượng sai quy cách tại '%s'

en: malformed object name %s
vi: tên đối tượng sai quy cách %s

en: malformed object name '%s'
vi: tên đối tượng sai quy cách '%s'

en: malformed options sheet: '%s'
vi: bảng tùy chọn sai quy cách: '%s'

en: malformed response in ref list: %s
vi: đáp ứng sai dạng trong danh sách tham chiếu: %s

en: malformed value for %s
vi: giá trị cho %s sai dạng

en: malformed value for %s: %s
vi: giá trị cho %s sai dạng: %s

en: manipulate push URLs
vi: đẩy các 'URL' bằng tay

en: mark
vi: dấu

en: mark files as "index-only"
vi: đánh dấu các tập tin là "chỉ-đọc"

en: mark files as "not changing"
vi: đánh dấu các tập tin là "không thay đổi"

en: mark files as fsmonitor valid
vi: đánh dấu các tập tin là hợp lệ fsmonitor

en: mark new files with `git add --intent-to-add`
vi: đánh dấu các tập tin mới với 'git add --intent-to-add'

en: mark the series as Nth re-roll
vi: đánh dấu chuỗi là lần chạy lại thứ N

en: marked counting and '%s' cannot be used together
vi: đánh dấu để đếm và '%s' không thể dùng cùng nhau

en: marker
vi: dấu

en: master branch
vi: nhánh master

en: match <pattern>
vi: match <mẫu>

en: match patterns only at word boundaries
vi: chỉ khớp mẫu tại đường ranh giới từ

en: max length of output filename
vi: chiều dài tên tập tin đầu ra tối đa

en: max seconds to wait for background daemon startup
vi: số giây chờ tối đa khi khởi động dịch vụ chạy nền

en: maximum length of delta chain allowed in the resulting pack
vi: độ dài tối đa của chuỗi delta được phép trong gói kết quả

en: maximum number of changed-path Bloom filters to compute
vi: số tối đa các bộ lọc các đường dẫn thay đổi Bloom để tính toán

en: maximum number of commits in a non-base split commit-graph
vi: số lượng tối đa của các lần chuyển giao trong một đồ-thị-chuyển-giao chia cắt không-cơ-sở

en: maximum number of results per file
vi: số lượng kết quả tối đa trên mỗi tập tin

en: maximum ratio between two levels of a split commit-graph
vi: tỉ lệ tối đa giữa hai mức của một đồ-thị-chuyển-giao chia cắt

en: maximum size of each output pack file
vi: kích thước tối đa cho tập tin gói được tạo

en: maximum size of each packfile
vi: kích thước tối đa cho từng tập tin gói

en: maximum width
vi: độ rộng tối đa

en: memory exhausted
vi: hết bộ nhớ

en: merge
vi: hòa trộn

en: merge commit message (for a non-fast-forward merge)
vi: hòa trộn ghi chú của lần chuyển giao (dành cho hòa trộn không-chuyển-tiếp-nhanh)

en: merge strategy
vi: chiến lược hòa trộn

en: merge strategy to use
vi: chiến lược hòa trộn sẽ dùng

en: merge: Unable to write new index file
vi: merge: Không thể ghi tập tin chỉ mục mới

en: merges with remote %s
vi: hòa trộn với máy chủ %s

en: message
vi: chú thích

en: migrated refs can be found at '%s'
vi: ydam chiếu đã di cư tại '%s'

en: minimum pack size limit is 1 MiB
vi: giới hạn kích thước tối thiểu của gói là 1 MiB

en: mirror all refs
vi: sao tất cả các tham chiếu

en: mismatch in bitmap results
vi: kết quả bitmap không khớp

en: mismatched algorithms: client %s; server %s
vi: các thuật toán không khớp nhau: máy khách %s; máy chủ %s

en: mismatched output from interactive.diffFilter
vi: đầu ra không khớp nhau từ interactive.diffFilter

en: missing %s %s
vi: thiếu %s %s

en: missing 'GIT_AUTHOR_DATE'
vi: thiếu 'GIT_AUTHOR_DATE'

en: missing 'GIT_AUTHOR_EMAIL'
vi: thiếu 'GIT_AUTHOR_EMAIL'

en: missing 'GIT_AUTHOR_NAME'
vi: thiếu 'GIT_AUTHOR_NAME'

en: missing --config=<config>
vi: thiếu --config=<config>

en: missing --ref-format=<format>
vi: thiếu --ref-format=<định dạng>

en: missing arguments for %s
vi: thiếu đối số cho %s

en: missing author line in commit %s
vi: thiếu dòng tác giả trong lần chuyển gia %s

en: missing binary patch data for '%s'
vi: thiếu dữ liệu của bản vá nhị phân cho '%s'

en: missing branch name; try -%c
vi: thiếu tên nhánh; hãy thử -%c

en: missing branch or commit argument
vi: thiếu tham số là nhánh hoặc lần chuyển giao

en: missing colon: '%s'
vi: thiếu dấu hai chấm: '%s'

en: missing config key %s
vi: thiếu khóa cấu hình '%s'

en: missing config value %s
vi: thiếu giá trị cấu hình '%s'

en: missing environment variable '%s' for configuration '%.*s'
vi: thiếu biến môi trường '%s' cho cấu hình '%.*s'

en: missing environment variable name for configuration '%.*s'
vi: thiếu tên biến môi trường cho cấu hình '%.*s'

en: missing host and scheme is not 'file:'
vi: thiếu máy chủ và lược đồ không phải là 'file:'

en: missing mapping of %s to %s
vi: thiếu ánh xạ %s sang %s

en: missing notes on source object %s. Cannot copy.
vi: thiếu ghi chú trên đối tượng nguồn %s. Không thể sao chép.

en: missing object %s for %s
vi: thiếu đối tượng %s cho %s

en: missing opt-spec before option flags
vi: thiếu opt-spec trước các tuỳ chọn

en: missing value for '%s'
vi: thiếu giá trị cho cho '%s'

en: mixed
vi: pha trộn

en: mktree did not return an object name
vi: mktree đã không trả về một tên đối tượng

en: mktree reported failure
vi: mktree đã báo lỗi nghiêm trọng

en: mmap failed%s
vi: mmap gặp lỗi%s

en: mode
vi: chế độ

en: mode change for %s, which is not in current HEAD
vi: thay đổi chế độ cho %s, nhưng nó không nằm trong HEAD hiện tại

en: modified content,
vi: nội dung bị sửa đổi,

en: modified:
vi: đã sửa:

en: modify the refspec to place all refs within refs/prefetch/
vi: sửa đặc tả đường dẫn cho các tham chiếu mọi chỗ có trong refs/prefetch/

en: more than one %s
vi: nhiều hơn một %s

en: more than one receivepack given, using the first
vi: đã đưa ra nhiều hơn một gói nhận về, đang sử dụng cái đầu tiên

en: more than one uploadpack given, using the first
vi: đã đưa ra nhiều hơn một gói tải lên, đang sử dụng cái đầu tiên

en: more than two blobs given: '%s'
vi: đã cho nhiều hơn hai đối tượng blob: '%s'

en: move commits that begin with squash!/fixup! under -i
vi: di chuyển các lần chuyển giao mà bắt đầu bằng squash!/fixup! dưới -i

en: move/rename a branch and its reflog
vi: di chuyển hay đổi tên một nhánh và reflog của nó

en: move/rename a branch, even if target exists
vi: di chuyển hoặc đổi tên một nhánh ngay cả khi đích đã có sẵn

en: moved lines of code are colored differently
vi: các dòng di chuyển của mã mà được tô màu khác nhau

en: mtimes file %s has unknown signature
vi: tập tin mtimes %s có chữ ký chưa biết

en: mtimes file %s has unsupported hash id %u
vi: tập tin mtimes %s có mã băm không được hỗ trợ %u

en: mtimes file %s has unsupported version %u
vi: tập mtimes %s có phiên bản không được hỗ trợ %u

en: mtimes file %s is corrupt
vi: tập tin mtimes %s bị hỏng

en: mtimes file %s is too small
vi: tập tin mtimes %s quá nhỏ

en: multi-pack bitmap is missing required reverse index
vi: bitmap multi-pack thiếu chỉ mục để dành cần thiết

en: multi-pack-index OID fanout is of the wrong size
vi: fanout OID multi-pack-index có kích thước sai

en: multi-pack-index OID lookup chunk is the wrong size
vi: OID lookup chunk multi-pack-index có kích thước sai

en: multi-pack-index chain file too small
vi: tập tin chain multi-pack-index quá nhỏ

en: multi-pack-index file %s is too small
vi: tập tin đồ thị multi-pack-index %s quá nhỏ

en: multi-pack-index file exists, but failed to parse
vi: đã có tập tin multi-pack-index, nhưng gặp lỗi khi đọc cú pháp

en: multi-pack-index hash version %u does not match version %u
vi: phiên bản băm multi-pack-index %u không khớp phiên bản %u

en: multi-pack-index large offset out of bounds
vi: multi-pack-index large offset nằm ngoài biên

en: multi-pack-index object offset chunk is the wrong size
vi: object offset chunk multi-pack-index có kích thước sai

en: multi-pack-index pack names out of order: '%s' before '%s'
vi: các tên gói multi-pack-index không đúng thứ tự: '%s' trước '%s'

en: multi-pack-index pack-name chunk is too short
vi: tập tin đồ thị multi-pack-index %s quá nhỏ

en: multi-pack-index required OID fanout chunk missing or corrupted
vi: multi-pack-index thiếu chunk OID fanout cần thiết hoặc bị hỏng

en: multi-pack-index required OID lookup chunk missing or corrupted
vi: multi-pack-index thiếu chunk OID lookup cần thiết hoặc bị hỏng

en: multi-pack-index required object offsets chunk missing or corrupted
vi: multi-pack-index thiếu chunk các khoảng bù đối tượng cần thiết hoặc bị hỏng

en: multi-pack-index required pack-name chunk missing or corrupted
vi: multi-pack-index thiếu chunk pack-name cần thiết hoặc bị hỏng

en: multi-pack-index reverse-index chunk is the wrong size
vi: chunk chỉ mục ngược của chỉ mục đa gói có kích thước sai

en: multi-pack-index signature 0x%08x does not match signature 0x%08x
vi: chữ ký multi-pack-index 0x%08x không khớp chữ ký 0x%08x

en: multi-pack-index stores a 64-bit offset, but off_t is too small
vi: multi-pack-index lưu trữ một offset 64-bít, nhưng off_t là quá nhỏ

en: multi-pack-index version %d not recognized
vi: không nhận ra phiên bản %d của multi-pack-index

en: multiple branches detected, incompatible with --set-upstream
vi: phát hiện nhiều nhánh, không tương thích với --set-upstream

en: multiple filter-specs cannot be combined
vi: không thể tổ hợp nhiều đặc tả kiểu lọc

en: multiple merge bases found
vi: có nhiều hơn một gốc hòa trộn

en: multiple sources for the same target
vi: nhiều nguồn cho cùng một đích

en: multiple stage entries for merged file '%s'
vi: nhiều mục stage cho tập tin hòa trộn '%s'

en: multiple updates for '%s' (including one via symref '%s') are not allowed
vi: không cho phép đa cập nhật cho tham chiếu '%s' (bao gồm cả thông qua tham chiếu biểu trưng '%s')

en: multiple updates for 'HEAD' (including one via its referent '%s') are not allowed
vi: không cho phép đa cập nhật cho tham chiếu HEAD (bao gồm cả thông qua tham chiếu '%s')

en: multiple updates for ref '%s' not allowed
vi: không cho phép đa cập nhật cho tham chiếu '%s'

en: must be in a sparse-checkout to reapply sparsity patterns
vi: phải trong sparse-checkout để áp dụng lại các mẫu sparse

en: must be one of nothing, matching, simple, upstream or current
vi: phải là một trong số nothing, matching, simple, upstream hay current

en: must end with a color
vi: phải kết thúc bằng một màu

en: must escape char in sub-filter-spec: '%c'
vi: phải thoát char trong sub-filter-spec: '%c'

en: must give exactly one tree
vi: phải đưa ra chính xác một cây

en: must specify a notes ref to merge
vi: bạn phải chỉ định tham chiếu ghi chú để hòa trộn

en: must supply remote when using --negotiate-only
vi: phải cung cấp máy chủ khi sử dụng --negotiate-only

en: name
vi: tên

en: name commits with their object names
vi: đặt tên các lần chuyển giao bằng các tên của đối tượng của chúng

en: name consists only of disallowed characters: %s
vi: tên chỉ được phép bao gồm các ký tự sau: %s

en: name of the new submodule
vi: tên của mô-đun-con mới

en: name or pathname of unix domain socket
vi: tên hoặc tên đường dẫn của ổ cắm miền unix

en: named-pipe name
vi: tên named-pipe

en: need a <file> argument
vi: cần tham số <tập_tin>

en: need a HEAD to fixup
vi: cần một HEAD để sửa

en: need a command
vi: cần chỉ ra lệnh

en: need a repository to verify a bundle
vi: cần một kho chứa để xác minh một bundle

en: need a subcommand
vi: cần câu lệnh con

en: need a working directory
vi: cần một thư mục làm việc

en: need exactly one range
vi: cần chính xác một vùng

en: need some commits to replay
vi: cần các chuyển giao để phát lại

en: need two commit ranges
vi: cần hai vùng chuyển giao

en: negative depth in --deepen is not supported
vi: mức sâu là số âm trong --deepen là không được hỗ trợ

en: negative value for http.postBuffer; defaulting to %d
vi: giá trị âm cho http.postBuffer; đặt thành mặc định là %d

en: negative values not allowed for submodule.fetchJobs
vi: không cho phép giá trị âm ở submodule.fetchJobs

en: neither '%s' or '%s' is specified
vi: không chỉ định '%s' cũng không '%s'

en: neither systemd timers nor crontab are available
vi: hoặc là bộ lập lịch systemd hoặc là crontab không sẵn có

en: new commit is the same as the old one: '%s'
vi: lần chuyển giao mới là giống với cái cũ: '%s'

en: new commits,
vi: lần chuyển giao mới,

en: new file %s depends on old contents
vi: tập tin mới %s phụ thuộc vào nội dung cũ

en: new file depends on old contents
vi: tập tin mới phụ thuộc vào nội dung cũ

en: new file:
vi: tập tin mới:

en: new mode (%o) of %s does not match old mode (%o)
vi: chế độ mới (%o) của %s không khớp với chế độ cũ (%o)

en: new mode (%o) of %s does not match old mode (%o) of %s
vi: chế độ mới (%o) của %s không khớp với chế độ cũ (%o) của %s

en: new object is the same as the old one: '%s'
vi: đối tượng mới là giống với cái cũ: '%s'

en: new unborn branch
vi: nhánh chưa sinh mới

en: new-branch
vi: nhánh-mới

en: newline is forbidden in git:// hosts and repo paths
vi: ký tự xuống dòng bị cấm trong các git:// máy chủ và đường dẫn repo

en: no <cmd> given for --extcmd=<cmd>
vi: chưa đưa ra <lệnh> cho --extcmd=<lệnh>

en: no <tool> given for --tool=<tool>
vi: chưa đưa ra <công_cụ> cho --tool=<công_cụ>

en: no IMAP folder specified
vi: chưa chỉ ra thư mục IMAP nào

en: no IMAP host specified
vi: chưa chỉ ra máy chủ IMAP nào

en: no action specified
vi: chưa chỉ ra hành động

en: no attribute source given for --attr-source
vi: không đưa ra nguồn thuộc tính cho --attr-source

en: no branch named '%s'
vi: không có nhánh nào có tên '%s'.

en: no branches given, and HEAD is not valid
vi: chưa đưa ra nhánh, và HEAD không hợp lệ

en: no changes added to commit
vi: không có thay đổi nào được thêm vào để chuyển giao

en: no changes added to commit (use "git add" and/or "git commit -a")
vi: không có thay đổi nào được thêm vào để chuyển giao (dùng "git add" hoặc "git commit -a")

en: no cherry-pick in progress
vi: không có cherry-pick đang được thực hiện

en: no cherry-pick or revert in progress
vi: không có cherry-pick hay hoàn nguyên đang được thực hiện

en: no commit on branch '%s' yet
vi: vẫn chưa chuyển giao trên nhánh '%s'.

en: no commits parsed.
vi: không đọc được lần chuyển giao nào.

en: no common commits
vi: không có lần chuyển giao chung nào

en: no compiler information available
vi: hiện không có thông tin về trình biên dịch

en: no config key given for --config-env
vi: không đưa ra khóa cấu hình cho --config-env

en: no contacts specified
vi: chưa chỉ ra danh bạ

en: no directory given for '%s' option
vi: không đưa ra thư mục cho tùy chọn '%s'

en: no email was given and auto-detection is disabled
vi: không đưa ra địa chỉ thư điện tử và auto-detection bị tắt

en: no info viewer handled the request
vi: không có trình xem trợ giúp dạng info tiếp hợp với yêu cầu

en: no input file given for in-place editing
vi: không đưa ra tập tin đầu vào để sửa tại-chỗ

en: no key present in '%.*s'
vi: không có khóa hiện diện trong '%.*s'

en: no libc information available
vi: không có thông tin về libc

en: no logfile given
vi: chưa chỉ ra tập tin ghi nhật ký

en: no man viewer handled the request
vi: không có trình xem trợ giúp dạng manpage tiếp hợp với yêu cầu

en: no matching refs with %s
vi: không tham chiếu nào khớp với %s

en: no matching remote head
vi: không khớp phần đầu máy chủ

en: no merge base found
vi: không tìm thấy gốc hòa trộn

en: no merge given, only parents.
vi: không có lần hoà trộn, chỉ có các lần chuyển giao cha

en: no multi-line comment allowed: '%s'
vi: không cho phép ghi chú nhiều dòng: '%s'

en: no name was given and auto-detection is disabled
vi: chưa chỉ ra tên và tự-động-dò-tìm bị tắt

en: no namespace given for --namespace
vi: chưa đưa ra không gian làm việc cho --namespace

en: no note found for object %s.
vi: không tìm thấy ghi chú cho đối tượng %s.

en: no object format specified
vi: không chỉ ra định dạng đối tượng

en: no or empty URL advertised for remote '%s'
vi: URL máy chủ '%s' rỗng hoặc không có

en: no pack files to index.
vi: không có tập tin gói để đánh chỉ mục.

en: no path in gitfile: %s
vi: không có đường dẫn trong gitfile: %s

en: no path specified
vi: chưa chỉ ra đường dẫn

en: no path specified; see 'git help pull' for valid url syntax
vi: chưa chỉ định đường dẫn; xem'git help pull' để biết cú pháp url hợp lệ

en: no pattern given
vi: chưa chỉ ra mẫu

en: no rebase in progress
vi: không có cải tổ đang được thực hiện

en: no reflog for '%s'
vi: không reflog cho '%s'

en: no reflog specified to delete
vi: chưa chỉ ra reflog để xóa

en: no remembered resolution for '%s'
vi: đừng nhó các giải quyết cho '%s'

en: no remote configured to get bundle URIs from
vi: không có máy chủ để lấy URI bundle

en: no remote repository specified; please specify either a URL or a
    remote name from which new revisions should be fetched
vi: chưa chỉ ra kho chứa máy chủ; xin hãy chỉ định hoặc là URL hoặc
    tên máy chủ từ cái mà những lần cải biên mới có thể được fetch (lấy về)

en: no remote specified
vi: chưa chỉ ra máy chủ nào

en: no revert in progress
vi: không có hoàn nguyên nào đang được thực hiện

en: no shallow found: %s
vi: không tìm shallow nào: %s

en: no source branch found;
    you need to specify exactly one branch with the --set-upstream option
vi: không tìm thấy nhánh nguồn.
    bạn cần phải chỉ định chính xác một nhánh với tùy chọn --set-upstream

en: no sparse-checkout to add to
vi: không có sparse-checkout để thêm vào

en: no submodule mapping found in .gitmodules for path '%s'
vi: không tìm thấy ánh xạ (mapping) mô-đun-con trong .gitmodules cho đường dẫn '%s'

en: no such branch '%s'
vi: không có nhánh nào tên '%s'

en: no such branch/commit '%s'
vi: không có nhánh/lần chuyển giao '%s' như thế

en: no such branch: '%s'
vi: không có nhánh nào như thế: '%s'

en: no such path %s in %s
vi: không có đường dẫn %s trong '%s'

en: no such ref %s
vi: không có tham chiếu nào như thế %s

en: no such ref: %.*s
vi: không có tham chiếu nào như thế: %.*s

en: no such remote or remote group: %s
vi: không có nhóm máy chủ hay máy chủ như thế: %s

en: no such remote ref %s
vi: không có máy chủ tham chiếu nào như %s

en: no such section: %s
vi: không có đoạn: %s

en: no such task: '%s'
vi: không có nhiệm vụ nào như thế: '%s'

en: no tag exactly matches '%s'
vi: không có thẻ nào khớp chính xác với '%s'

en: no tag message?
vi: không có chú thích gì cho cho thẻ à?

en: no terms defined
vi: chưa định nghĩa thời kỳ nào

en: no threads support, ignoring %s
vi: không hỗ trợ đa tuyến, bỏ qua %s

en: no threads support, ignoring --threads
vi: không hỗ trợ đa tuyến, bỏ qua --threads

en: no upstream configured for branch '%s'
vi: không có thượng nguồn được cấu hình cho nhánh '%s'

en: no usage string given before the `--' separator
vi: không có chuỗi cách dùng nào được đưa ra trước dấu phân cách '--'

en: no warning for existing files and files not in index
vi: không cảnh báo cho những tập tin tồn tại và không có trong chỉ mục

en: no-op (backward compatibility)
vi: no-op (tương thích ngược)

en: non delta: %d object | non delta: %d objects
vi[0]: không delta: %d đối tượng

en: non-fast-forward
vi: không-phải-chuyển-tiếp-nhanh

en: non-tree in cache-tree
vi: non-tree trong cache-tree

en: not a commit range: '%s'
vi: không phải là vùng chuyển giao: '%s'

en: not a commit: %s
vi: không phải là lần chuyển giao: %s

en: not a directory
vi: không phải thư mục

en: not a git repository
vi: không phải là kho git

en: not a git repository (or any of the parent directories): %s
vi: không phải là kho git (các thư mục cha cũng không phải): %s

en: not a git repository (or any parent up to mount point %s)
    Stopping at filesystem boundary (GIT_DISCOVERY_ACROSS_FILESYSTEM not set).
vi: không phải là kho git (các thư mục cha dưới điểm gắn kết %s cũng không phải)
    Dừng tại biên của hệ thống tập tin (GIT_DISCOVERY_ACROSS_FILESYSTEM chưa được đặt).

en: not a git repository, but the field '%.*s' requires access to object data
vi: không phải là một kho git, nhưng trường '%.*s' yêu cầu truy cập vào dữ liệu đối tượng

en: not a git repository: %s
vi: không phải là kho git: %s

en: not a git repository: '%s'
vi: không phải là kho git: '%s'

en: not a gitdir '%s'
vi: không phải một thư mục git '%s'

en: not a range
vi: không phải là một vùng

en: not a reflog: %s
vi: không phải một reflog: %s

en: not a rev '%s'
vi: không phải một rev '%s'

en: not a revision: '%s'
vi: không phải một revision '%s'

en: not a symmetric range: '%s'
vi: không phải là vùng tương xứng: '%s'

en: not a tree object: %s
vi: không phải là đối tượng cây: %s

en: not a valid branch point: '%s'
vi: không phải là một điểm nhánh hợp lệ: '%s'

en: not a valid directory
vi: không phải thư mục hợp lệ

en: not a valid object name %s
vi: không phải là tên đối tượng hợp lệ '%s'

en: not a valid object name: %s
vi: không phải là tên đối tượng hợp lệ: %s

en: not a valid object name: '%s'
vi: không phải là tên đối tượng hợp lệ: '%s'

en: not a valid object: %s
vi: không phải là một đối tượng hợp lệ: %s

en: not a valid path
vi: không phải là một đường dẫn hợp lệ

en: not a valid revision: %s
vi: không phải revision hợp lệ: %s

en: not copying templates from '%s': %s
vi: không sao chép các mẫu từ '%s': %s

en: not deleting branch '%s' that is not yet merged to
             '%s', even though it is merged to HEAD
vi: không xóa nhánh '%s' chưa được hòa trộn vào
             '%s', dù đã được hòa trộn vào HEAD.

en: not handling anything other than two heads merge.
vi: không xử lý gì ngoài hai head hòa trộn.

en: not in a git directory
vi: không trong thư mục git

en: not removing '%s' recursively without -r
vi: không thể gỡ bỏ '%s' một cách đệ quy mà không có tùy chọn -r

en: not run from a git repository - no hooks to show
vi: không chạy từ một kho git - nên chẳng có hook nào để hiển thị cả

en: not sending a push certificate since the receiving end does not support --signed push
vi: đừng gửi giấy chứng nhận đẩy trước khi kết thúc nhận không hỗ trợ đẩy --signed

en: not setting branch '%s' as its own upstream
vi: không đặt nhánh '%s' là thượng nguồn của chính nó

en: not setting upstream for a remote remote-tracking branch
vi: không cài đặt thượng nguồn cho một nhánh được theo dõi trên máy chủ

en: not setting upstream for a remote tag
vi: không cài đặt thượng nguồn cho một thẻ nhánh trên máy chủ

en: not something we can merge
vi: không phải là thứ gì đó mà chúng tôi có thể hòa trộn

en: not something we can merge in %s: %s
vi: không phải là một thứ gì đó mà chúng tôi có thể hòa trộn trong %s: %s

en: not tracking: ambiguous information for ref '%s'
vi: không theo dõi: thông tin chưa rõ ràng cho tham chiếu '%s'

en: not under version control
vi: không nằm dưới sự quản lý mã nguồn

en: note contents as a string
vi: nội dung ghi chú (note) nằm trong một chuỗi

en: note contents in a file
vi: nội dung ghi chú (note) nằm trong một tập tin

en: note: %s is untracked now.
vi: chú ý: đã bỏ theo dõi %s.

en: notes
vi: ghi chú

en: nothing
vi: không có gì

en: nothing added to commit but untracked files present
vi: không có gì được thêm vào lần chuyển giao nhưng có những tập tin hiện chưa được theo dõi

en: nothing added to commit but untracked files present (use "git add" to track)
vi: không có gì được thêm vào để chuyển giao nhưng hiện có những tập tin chưa được theo dõi (dùng "git add" để đưa vào theo dõi)

en: nothing to commit
vi: không có gì để chuyển giao

en: nothing to commit (create/copy files and use "git add" to track)
vi: không có gì để chuyển giao (tạo/sao-chép các tập tin và dùng "git add" để đưa vào theo dõi)

en: nothing to commit (use -u to show untracked files)
vi: không có gì để chuyển giao (dùng -u để xem những tập tin chưa được theo dõi)

en: nothing to commit, working tree clean
vi: không có gì để chuyển giao, thư mục làm việc sạch sẽ

en: nothing to do
vi: không có gì để làm

en: nothing to merge: '%.*s'
vi: chẳng có gì để hòa trộn: '%.*s'

en: notice files missing from worktree
vi: thông báo các tập-tin thiếu trong thư-mục làm việc

en: notice: %s points to an unborn branch (%s)
vi: chú ý: %s chỉ đến một nhánh chưa sinh (%s)

en: notice: No default references
vi: cảnh báo: Không có các tham chiếu mặc định

en: num
vi: số

en: number of bytes
vi: số lượng byte

en: number of entries in the cache tree to invalidate (default 0)
vi: số mục cần huỷ trong câu nhớ tạm (mặc định 0)

en: number of requests per thread
vi: số lượng yêu cầu mỗi tiến trình

en: number of submodules cloned in parallel
vi: số lượng mô-đun-con được nhân bản đồng thời

en: number of submodules fetched in parallel
vi: số lượng mô-đun-con được lấy đồng thời

en: number of submodules pulled in parallel
vi: số lượng mô-đun-con được đẩy lên đồng thời

en: number of threads in server thread pool
vi: số lượng tiến trình trong kho tiến trình máy chủ

en: object
vi: đối tượng

en: object %s cannot be read
vi: không thể đọc đối tượng %s

en: object %s has unknown type id %d
vi: đối tượng %s có mã kiểu %d chưa biết

en: object %s inconsistent object length (%llu vs %llu)
vi: đối tượng %s không nhất quán về chiều dài đối tượng (%llu so với %llu)

en: object %s inconsistent object length (%lu vs %lu)
vi: đối tượng %s không nhất quán về chiều dài đối tượng (%lu so với %lu)

en: object %s is a %s, not a %s
vi: đối tượng %s là một %s, không phải là một %s

en: object %s not found
vi: không tìm thấy đối tượng %s

en: object %s: expected type %s, found %s
vi: đối tượng %s: cần kiểu %s nhưng lại có %s

en: object '%s' does not exist
vi: đối tượng '%s' không tồn tại

en: object '%s' does not have a unique type
vi: đối tượng '%s' không có kiểu độc nhất

en: object '%s' not found in type bitmaps
vi: không tìm thấy đối tượng '%s' trong type bitmap

en: object '%s' tagged as '%s', but is a '%s' type
vi: đối tượng '%s' được đánh thẻ là '%s', nhưng là kiểu '%s'

en: object '%s': real type '%s', expected: '%s'
vi: đối tượng '%s': kiểu '%s', cần: '%s'

en: object already configured in another uploadpack.blobpackfileuri (got '%s')
vi: đối tượng đã được cấu hình trong một uploadpack.blobpackfileuri khác (đã nhận '%s')

en: object count in base MIDX too high: %llu
vi: số đối tượng trong base MIDX quá lớn: %llu

en: object count in base MIDX too high: %lu
vi: số đối tượng trong base MIDX quá lớn: %lu

en: object directory %s does not exist; check .git/objects/info/alternates
vi: thư mục đối tượng %s không tồn tại; kiểm tra .git/objects/info/alternates

en: object directory containing set of packfile and pack-index pairs
vi: thư mục đối tượng có chứa một bộ các tập tin gói và cặp pack-index

en: object fails fsck: %s
vi: đối tượng không qua fsck (kiểm tra toàn vẹn): %s

en: object file %s is empty
vi: tập tin đối tượng %s trống rỗng

en: object filtering
vi: lọc đối tượng

en: object filtering requires --objects
vi: lọc đối tượng yêu cầu --objects

en: object not found: %s
vi: không tìm thấy đối tượng: %s

en: object not in bitmap: '%s'
vi: không tìm thấy đối tượng trong bitmap: %s

en: object type
vi: kiểu đối tượng

en: object type mismatch at %s
vi: kiểu đối tượng không khớp tại %s

en: object-info: expected flush after arguments
vi: object-info: cần đẩy dữ liệu lên đĩa sau các tham số

en: objects filter not supported: '%s'
vi: không hỗ trợ lọc đối tượng: '%s'

en: objects filter only supported in batch mode
vi: chỉ hỗ trợ lọc đối tượng trong chế độ batch

en: octopus merge cannot be executed on top of a [new root]
vi: hòa trộn kiểu bạch tuộc không thể được thực thi trên đỉnh của [new root]

en: offset before end of packfile (broken .idx?)
vi: vị trí tương đối trước điểm kết thúc của tập tin gói (.idx hỏng à?)

en: offset before start of pack index for %s (corrupt index?)
vi: vị trí tương đối nằm trước chỉ mục gói cho %s (chỉ mục bị hỏng à?)

en: offset beyond end of pack index for %s (truncated index?)
vi: vị trí tương đối vượt quá cuối của chỉ mục gói cho %s (chỉ mục bị cắt cụt à?)

en: offset value overflow for delta base object
vi: tràn giá trị khoảng bù cho đối tượng delta cơ sở

en: oid fanout out of order: fanout[%d] = %x > %x = fanout[%d]
vi: fanout cũ sai thứ tự: fanout[%d] = %x > %x = fanout[%d]

en: oid lookup out of order: oid[%d] = %s >= %s = oid[%d]
vi: lookup cũ sai thứ tự: oid[%d] = %s >= %s = oid[%d]

en: ok to record a change with an empty message
vi: ok để ghi các thay đổi với lời nhắn trống rỗng

en: ok to record an empty change
vi: ok để ghi lại một thay đổi trống rỗng

en: omit the preimage for deletes
vi: bỏ qua preimage (tiền ảnh??) cho các việc xóa

en: on-demand
vi: khi-cần

en: only %d entry can be shown at one time. | only %d entries can be shown at one time.
vi[0]: chỉ có thể hiển thị cùng lúc %d hạng mục.

en: only consider tags matching <pattern>
vi: chỉ chọn những thẻ khớp với <mẫu>

en: only decorate refs that match <pattern>
vi: chỉ tô sáng các tham chiếu khớp với <mẫu>

en: only download metadata for the branch that will be checked out
vi: chỉ siêu dữ liệu tải về cho nhánh mà sẽ được checkout

en: only emit output related to the first range
vi: chỉ phát ra kết quả liên quan đến vùng đầu tiên

en: only emit output related to the second range
vi: chỉ phát ra kết quả liên quan đến vùng thứ hai

en: only empty the index
vi: chỉ với chỉ mục trống rỗng

en: only expire files older than a given date-time
vi: chỉ làm hết hạn các tập tin khi nó cũ hơn khoảng <thời gian> đưa ra

en: only follow first parent
vi: chỉ theo cha mẹ đầu tiên

en: only found copies from modified paths due to too many files.
vi: chỉ tìm các lần sao chép từ đường dẫn đã sửa đổi vì có quá nhiều tập tin.

en: only one batch option may be specified
vi: chỉ một tùy chọn batch được chỉ ra

en: only one config file at a time
vi: chỉ một tập tin cấu hình một lần

en: only one pattern can be given with -l
vi: chỉ được chỉ định một mẫu cùng với tùy chọn -l

en: only one reference expected
vi: chỉ cần một tham chiếu

en: only one reference expected, %d given.
vi: chỉ cần một tham chiếu, nhưng lại đưa ra %d.

en: only one type at a time
vi: chỉ một kiểu một lần

en: only output exact matches
vi: chỉ xuất những gì khớp chính xác

en: only remove from the index
vi: chỉ gỡ bỏ từ chỉ mục

en: only show SHA1 hash using <n> digits
vi: chỉ hiển thị mã băm SHA1 sử dụng <n> chữ số

en: only show branches (can be combined with --tags)
vi: chỉ hiển thị đầu (có thể kết hợp với --tags)

en: only show tags (can be combined with --branches)
vi: chỉ hiển thị thẻ (có thể kết hợp với --branches)

en: only show trees
vi: chỉ hiển thị các tree

en: only show untracked files in the stash
vi: chỉ hiển thị các tập tin không được theo dõi trong stash

en: only two arguments allowed in <type> <object> mode, not %d
vi: chỉ hai đối số được phép trong chế độ <type> <object>, không phải %d

en: only update entries that differ from HEAD
vi: chỉ cập nhật các mục tin mà nó khác biệt so với HEAD

en: only use refs matching <pattern>
vi: chỉ sử dụng các tham chiếu khớp với <mẫu>

en: only use tags to name the commits
vi: chỉ dùng các thẻ để đặt tên cho các lần chuyển giao

en: only useful for debugging
vi: chỉ hữu ích khi cần gỡ lỗi

en: open an editor
vi: mở một trình biên soạn

en: opendir('%s') failed
vi: opendir('%s') gặp lỗi

en: opening %s
vi: đang mở '%s'

en: operation not supported by protocol
vi: thao tác không được giao thức hỗ trợ

en: opposite of --no-%s
vi: ngược lại với --no-%s

en: option
vi: tùy chọn

en: option "%s" is ignored for %s
vi: tùy chọn "%s" bị bỏ qua với %s

en: option "%s" value "%s" is not valid for %s
vi: tùy chọn "%s" có giá trị "%s" là không hợp lệ cho %s

en: option '%s' and commit-ish cannot be used together
vi: tùy chọn '%s' và commit-ish không thể dùng cùng nhau

en: option '%s' and commit-ishes cannot be used together
vi: tùy chọn '%s' và commit-ishes không thể dùng cùng nhau

en: option '%s' can only be used along with '%s'
vi: tuỳ chọn '%s' chỉ có thể được dùng với '%s'

en: option '%s' must come before non-option arguments
vi: tùy chọn '%s' phải trước các đối số đầu tiên không có tùy chọn

en: option --onto or --advance is mandatory
vi: tuỳ chọn --onto hoặc --advance là bắt buộc

en: option `%s' expects "%s" or "%s"
vi: tùy chọn '%s' cần "%s" hoặc "%s"

en: option `%s' expects "always", "auto", or "never"
vi: tùy chọn '%s' cần "always", "auto", hoặc "never"

en: option `%s' expects a number greater than zero
vi: tùy chọn '%s' cần một giá trị bằng số lớn hơn không

en: option `%s' expects a numerical value
vi: tùy chọn '%s' cần một giá trị bằng số

en: option `%s' must point to a commit
vi: tùy chọn '%s' phải chỉ đến một lần chuyển giao

en: option `%s' requires a value
vi: tùy chọn '%s' yêu cầu một giá trị

en: option diff-algorithm accepts "myers", "minimal", "patience" and "histogram"
vi: tùy chọn diff-algorithm chấp nhận "myers", "minimal", "patience" và "histogram"

en: option for merge strategy
vi: tùy chọn cho chiến lược hòa trộn

en: option for selected merge strategy
vi: tùy chọn cho chiến lược hòa trộn đã chọn

en: option to transmit
vi: tùy chọn để chuyển giao

en: option=value
vi: tùy_chọn=giá_trị

en: options '%s' and '%s' cannot be used together
vi: tùy chọn '%s' và '%s' không thể dùng cùng nhau

en: options '%s' and '%s' cannot be used together, use '%s' with '%s'
vi: tùy chọn '%s' và '%s' không thể dùng cùng nhau, dùng '%s' với '%s'

en: options '%s' and '%s' cannot be used together, use '%s' with '%s' and '%s'
vi: tùy chọn '%s' và '%s' không thể dùng cùng nhau, dùng '%s' với '%s' và '%s'

en: options '%s' and '%s:%s' cannot be used together
vi: tùy chọn '%s', và '%s:%s' không thể dùng cùng nhau

en: options '%s', '%s', '%s', and '%s' cannot be used together
vi: tùy chọn '%s', '%s', '%s' và '%s' không thể dùng cùng nhau

en: options '%s', '%s', and '%s' cannot be used together
vi: tùy chọn '%s', '%s' và '%s' không thể dùng cùng nhau

en: options '-%c', '-%c', and '%s' cannot be used together
vi: tùy chọn '-%c', '-%c' và '%s' không thể dùng cùng nhau

en: ordered %u objects, expected %u
vi: đã sắp xếp %u đối tượng, cần %u

en: original commit '%s' contains mergetag '%s' that is discarded; use --edit instead of --graft
vi: lần chuyển giao gốc '%s' có chứa thẻ hòa trộn '%s' đã bị loại bỏ; dùng tùy chọn --edit thay cho --graft

en: out of range
vi: nằm ngoài phạm vi

en: out-of-bounds read: (%llu >= %llu)
vi: đọc ngoài biên (%llu >= %llu)

en: out-of-bounds read: (%lu >= %lu)
vi: đọc ngoài biên (%lu >= %lu)

en: output a binary diff that can be applied
vi: in ra một khác biệt dạng nhị phân có thể được áp dụng

en: output all common ancestors
vi: xuất ra tất cả các ông bà tổ tiên chung

en: output all-zero hash in From header
vi: xuất mọi mã băm all-zero trong phần đầu From

en: output full tree for each commit
vi: xuất ra toàn bộ cây cho mỗi lần chuyển giao

en: output in stuck long form
vi: kết quả có định dạng dài

en: output only the last line of --stat
vi: chỉ in ra những dòng cuối của --stat

en: output only the trailers
vi: chỉ xuất phần đuôi

en: output pack to stdout
vi: xuất gói ra stdout

en: output the distribution of relative amount of changes for each sub-directory
vi: in ra phân phối số lượng thay đổi tương đối cho mỗi thư mục con

en: output to a specific file
vi: xuất ra tập tin này

en: override author for commit
vi: ghi đè tác giả cho commit

en: override date for commit
vi: ghi đè ngày tháng cho lần chuyển giao

en: override error message when patch failure occurs
vi: đè lên các lời nhắn lỗi khi xảy ra lỗi vá nghiêm trọng

en: override the executable bit of the listed files
vi: ghi đè lên executable bit (bít thực thi) của các tập tin được liệt kê

en: override the name of the initial branch
vi: ghi đè lên tên của nhánh khởi tạo

en: override the up-to-date check
vi: ghi đè lên kiểm tra cập nhật

en: overwriting '%s'
vi: đang ghi đè lên '%s'

en: pack %s too large to consider in geometric progression
vi: gói %s quá lớn để xem xét cấp số nhân

en: pack %s too large to roll up
vi: gói %s quá lớn để cuộn lại

en: pack compression level
vi: mức nén gói

en: pack count in base MIDX too high: %llu
vi: số pack trong base MIDX quá lớn: %llu

en: pack count in base MIDX too high: %lu
vi: số pack trong base MIDX quá lớn: %lu

en: pack everything
vi: đóng gói mọi thứ

en: pack everything in a single pack
vi: đóng gói mọi thứ trong một gói đơn

en: pack exceeds maximum allowed size
vi: gói đã vượt quá cỡ tối đa được phép

en: pack exceeds maximum allowed size (%s)
vi: gói đã vượt quá cỡ tối đa được phép (%s)

en: pack for reuse when computing a multi-pack bitmap
vi: gói được sử dụng khi tính toán một "multi-pack bitmap"

en: pack has %d unresolved delta | pack has %d unresolved deltas
vi[0]: gói có %d delta chưa được giải quyết

en: pack has bad object at offset %llu: %s
vi: gói có đối tượng sai tại khoảng bù %llu: %s

en: pack has bad object at offset %lu: %s
vi: gói có đối tượng sai tại khoảng bù %lu: %s

en: pack has junk at the end
vi: pack có phần thừa ở cuối

en: pack is corrupted (SHA1 mismatch)
vi: gói bị sai hỏng (SHA1 không khớp)

en: pack loose unreachable objects
vi: pack mất các đối tượng không thể đọc được

en: pack prefix %s does not begin with objdir %s
vi: tiền tố gói '%s' không được bắt đầu với objdir '.%s'

en: pack prefix to store a pack containing filtered out objects
vi: tiền tố của gói để lưu gói gồm những đối tượng đã lọc bỏ

en: pack prefix to store a pack containing pruned objects
vi: tiền tố của gói để lưu gói gồm những đối tượng đã loại bỏ

en: pack signature mismatch
vi: chữ ký cho gói không khớp

en: pack too large for current definition of off_t
vi: gói quá lớn so với định nghĩa hiện tại của kiểu off_t

en: pack unreferenced objects separately
vi: đóng gói riêng các đối tượng không được tham chiếu

en: pack version %u unsupported
vi: không hỗ trợ phiên bản gói %u

en: pack-objects did not write a '%s' file for pack %s-%s
vi: pack-objects không ghi tập tin '%s' cho gói %s-%s

en: pack-objects died
vi: pack-objects đã chết

en: pack.deltaCacheLimit is too high, forcing %d
vi: pack.deltaCacheLimit là quá cao, ép dùng %d

en: packed object %s (stored in %s) is corrupt
vi: đối tượng đã đóng gói %s (được lưu trong %s) bị hỏng

en: packet write failed - data exceeds max packet size
vi: gặp lỗi khi ghi gói - dữ liệu vượt quá cỡ vói tối đa

en: packet write failed: %s
vi: gặp lỗi khi ghi gói: %s

en: packet write with format failed
vi: gặp lỗi khi ghi gói có định dạng

en: packfile %s cannot be accessed
vi: tập tin gói %s không thể được truy

en: packfile %s cannot be mapped%s
vi: tập tin gói %s không thể được ánh xạ %s

en: packfile name '%s' does not end with '.%s'
vi: tên tập tin tập tin gói '%s' không được kết thúc '.%s'

en: padding space between columns
vi: chèn thêm khoảng trắng giữa các cột

en: padding space on left border
vi: chèn thêm khoảng trống vào bên trái

en: padding space on right border
vi: chèn thêm khoảng trắng vào bên phải

en: pager
vi: trình phân trang

en: parallel jobs
vi: công việc đồng thời

en: parent
vi: cha-mẹ

en: parent-number
vi: số-cha-mẹ

en: parse_object_buffer failed on %s for %s
vi: parse_object_buffer gặp lỗi trên %s cho %s

en: partial clone failed; attempting full clone
vi: nhân bản từng phần gặp lỗi; đang cố thử nhân bản đầy đủ

en: pass --delta-islands to git-pack-objects
vi: chuyển --delta-islands cho git-pack-objects

en: pass --keep-cr flag to git-mailsplit for mbox format
vi: chuyển cờ --keep-cr cho git-mailsplit với định dạng mbox

en: pass --local to git-pack-objects
vi: chuyển --local cho git-pack-objects

en: pass --no-reuse-delta to git-pack-objects
vi: chuyển --no-reuse-delta cho git-pack-objects

en: pass --no-reuse-object to git-pack-objects
vi: chuyển --no-reuse-object cho git-pack-objects

en: pass --path-walk to git-pack-objects
vi: chuyển --path-walk cho git-pack-objects

en: pass -b flag to git-mailinfo
vi: chuyển cờ -b cho git-mailinfo

en: pass -k flag to git-mailinfo
vi: chuyển cờ -k cho git-mailinfo

en: pass -m flag to git-mailinfo
vi: chuyển cờ -m cho git-mailinfo

en: pass a leading slash before paths such as '%s' if you want a single file (see NON-CONE PROBLEMS in the git-sparse-checkout manual).
vi: dùng dấu gạch chéo dẫn đầu trước đường dẫn như '%s' nếu bạn muốn một tập tin đơn lẻ (xem NON-CONE PROBLEMS trong hướng dẫn sử dụng git-sparse-checkout).

en: pass it through git-apply
vi: chuyển nó qua git-apply

en: pass it through git-mailinfo
vi: chuyển nó qua git-mailinfo

en: pass the argument through to the merge strategy
vi: chuyển thao số đến chiến lược hòa trộn

en: passed to 'git apply'
vi: chuyển cho 'git apply'

en: passed to 'git log'
vi: chuyển cho 'git log'

en: passed to `diff`
vi: chuyển cho 'diff'

en: patch failed: %s:%ld
vi: gặp lỗi khi vá: %s:%ld

en: patch fragment without header at line %d: %.*s
vi: bản vá không có phần đầu tại dòng %d: %.*s

en: patch too large
vi: bản vá quá lớn

en: patch with only garbage at line %d
vi: bản vá chứa 'rác' tại dòng %d

en: path
vi: đường-dẫn

en: path %s has been renamed/deleted
vi: đường dẫn %s đã bị xóa hoặc đổi tên

en: path '%s' does not exist
vi: đường dẫn '%s' không tồn tại

en: path '%s' does not exist (neither on disk nor in the index)
vi: đường dẫn '%s' không tồn tại (không trên đĩa cũng không trong chỉ mục)

en: path '%s' does not exist in '%.*s'
vi: đường dẫn '%s' không tồn tại trong '%.*s'

en: path '%s' does not have all necessary versions
vi: đường dẫn '%s' không có tất cả các phiên bản cần thiết

en: path '%s' does not have necessary versions
vi: đường dẫn '%s' không có các phiên bản cần thiết

en: path '%s' does not have our version
vi: đường dẫn '%s' không có các phiên bản của ta

en: path '%s' does not have their version
vi: đường dẫn '%s' không có các phiên bản của họ

en: path '%s' exists on disk, but not in '%.*s'
vi: đường dẫn '%s' có ở trên đĩa, nhưng không trong '%.*s'

en: path '%s' exists on disk, but not in the index
vi: đường dẫn '%s' tồn tại trên đĩa, nhưng không có trong chỉ mục

en: path '%s' exists, but not '%s'
    hint: Did you mean '%.*s:%s' aka '%.*s:./%s'?
vi: đường dẫn '%s' tồn tại, nhưng không phải '%s'
    gợi ý: Có phải ý bạn là '%.*s:%s' aka '%.*s:./%s'?

en: path '%s' is in the index, but not '%s'
    hint: Did you mean ':%d:%s' aka ':%d:./%s'?
vi: đường dẫn '%s' nằm trong chỉ mục, nhưng không phải '%s'
    gợi ý: Có phải ý bạn là ':% d:%s ' aka ':%d:./%s'?

en: path '%s' is in the index, but not at stage %d
    hint: Did you mean ':%d:%s'?
vi: đường dẫn '%s' nằm trong chỉ mục, nhưng không phải ở giai đoạn %d
    gợi ý: Có phải ý bạn là ':%d:%s'?

en: path '%s' is unmerged
vi: đường dẫn '%s' không được hòa trộn

en: path '%s': cannot merge
vi: đường dẫn '%s': không thể hòa trộn

en: path is not valid UTF-8: %s
vi: đường dẫn không hợp lệ theo UTF-8: %s

en: path name too long for external filter
vi: tên đường dẫn quá dài cho bộ lọc bên ngoài

en: path of git-upload-pack on the remote host
vi: đường dẫn của git-upload-pack trên máy chủ

en: path to git-upload-pack on the remote
vi: đường dẫn đến git-upload-pack trên máy chủ

en: path to the remote git-upload-archive command
vi: đường dẫn đến lệnh git-upload-archive trên máy chủ

en: path to upload pack on remote end
vi: đường dẫn đến gói tải lên trên máy chủ cuối

en: path too long (%d chars, SHA1: %s): %s
vi: đường dẫn quá dài (%d ký tự, SHA1: %s): %s

en: path:content
vi: đường dẫn:nội dung

en: paths '%s ...' with -a does not make sense
vi: các đường dẫn '%s ...' với tùy chọn -a không hợp lý

en: paths are separated with NUL character
vi: các đường dẫn được ngăn cách bởi ký tự NULL

en: paths cannot be used with switching branches
vi: các đường dẫn không thể dùng cùng với các nhánh chuyển

en: pathspec
vi: đặc-tả-đường-dẫn

en: pathspec '%s' did not match any file(s) known to git
vi: đặc tả đường dẫn '%s' không khớp với bất kỳ tập tin nào mà git biết

en: pathspec '%s' did not match any files
vi: đặc tả đường dẫn '%s' không khớp với bất kỳ tập tin nào

en: pathspec '%s' is beyond a symbolic link
vi: đặc tả đường dẫn '%s' vượt ra ngoài liên kết mềm

en: pathspec '%s' matches files outside the current directory
vi: đặc tả đường dẫn '%s' nằm ngoài thư mục hiện hành

en: pathspec arguments not supported
vi: đặc tả đường dẫn chưa được hỗ trợ

en: pathspec magic not supported by --follow: %s
vi: đặc tả đường dẫn đặc biệt chưa được hỗ trợ bởi --follow: %s

en: pattern
vi: mẫu

en: pattern '%s' has no '*'
vi: giá trị '%s' không có '*'

en: percentage by which creation is weighted
vi: tỉ lệ phần trăm theo cái tạo là weighted

en: perform a 3-way merge with the new branch
vi: thực hiện hòa trộn kiểu 3-way với nhánh mới

en: perform a commit if the merge succeeds (default)
vi: thực hiện chuyển giao nếu hòa trộn thành công (mặc định)

en: perform a full-directory diff
vi: thực hiện một diff toàn thư mục

en: perform a merge in addition to a read
vi: thực hiện một hòa trộn thêm vào việc đọc

en: perform a non-destructive dry-run
vi: chạy thử mà không thay đổi gì

en: perform garbage collection in the background
vi: tiến hành gc (dọn rác) trong nền

en: perform maintenance in the background
vi: tiến hành bảo trì trong nền

en: perform multiple merges, one per line of input
vi: thực hiện hoà trộn nhiều lần, với từng dòng đầu vào

en: permissions
vi: các quyền

en: pick hunks and update selectively
vi: chọn các khúc và cập nhật có lựa chọn

en: placement
vi: vị trí

en: please fix this using 'git rebase --edit-todo'.
vi: vui lòng sửa lỗi này bằng cách dùng 'git rebase --edit-todo'.

en: please make sure that the .gitmodules file is in the working tree
vi: hãy đảm bảo rằng tập tin .gitmodules có trong cây làm việc

en: please run from the toplevel directory in non-cone mode
vi: vui lòng chạy từ thư mục mức cao nhất trong chế độ non-cone

en: please stage your changes to .gitmodules or stash them to proceed
vi: hãy đưa các thay đổi của bạn vào .gitmodules hay tạm cất chúng đi để xử lý

en: please supply the note contents using either -m or -F option
vi: xin hãy áp dụng nội dung của ghi chú sử dụng hoặc là tùy chọn -m hoặc là -F

en: please use two different terms
vi: vui lòng dùng hai thời kỳ khác nhau

en: populate log with at most <n> entries from shortlog
vi: gắn nhật ký với ít nhất <n> mục từ lệnh 'shortlog'

en: populate the new working tree
vi: di chuyển cây làm việc mới

en: positive value expected %s=%s
vi: cần giá trị dương %s=%s

en: positive value expected '%s' in %%(%s)
vi: cần giá trị dương '%s' trong %%(%s)

en: positive value expected contents:lines=%s
vi: cần nội dung mang giá trị dương:lines=%s

en: positive width expected with the %%(align) atom
vi: cần giá trị độ rộng dương với atom %%(align)

en: preferred pack '%s' is expired
vi: preferred pack '%s' đã hết hạn

en: prefix
vi: tiền tố

en: prefixed path to initial superproject
vi: đường dẫn tiền tố đến project cha ban đầu

en: premature end of input
vi: đầu vào kết thúc bất thường

en: premature end of pack file, %llu byte missing | premature end of pack file, %<PRIuMAX> bytes missing
vi[0]: tập tin gói bị kết thúc sớm, thiếu %llu byte

en: premature end of pack file, %lu byte missing | premature end of pack file, %<PRIuMAX> bytes missing
vi[0]: tập tin gói bị kết thúc sớm, thiếu %lu byte

en: prepend <root> to all filenames
vi: thêm <gốc> vào trước tất cả các tên tập tin

en: prepend an additional prefix to every line of output
vi: thêm vào trước một tiền tố bổ sung cho mỗi dòng đầu ra

en: prepend comment character and space to each line
vi: treo trước ký tự ghi chú và ký tự khoảng trắng cho từng dòng

en: prepend prefix to each pathname in the archive
vi: nối thêm tiền tố vào từng đường dẫn tập tin trong kho lưu

en: prepend this to submodule path output
vi: soạn sẵn cái này cho đầu ra đường dẫn mô-đun-con

en: preserve initially empty commits
vi: cấm khởi tạo lần chuyển giao trống rỗng

en: pretend that paths removed since <tree-ish> are still present
vi: giả định rằng các đường dẫn đã bị gỡ bỏ kể từ <tree-ish> nay vẫn hiện diện

en: pretty-print <object> content
vi: in nội dung <đối tượng> dạng dễ đọc

en: prevent rename/copy detection if the number of rename/copy targets exceeds given limit
vi: ngăn cản dò tìm đổi tên/bản sao nếu số lượng của đích đổi tên/bản sao vượt quá giới hạn đưa ra

en: previous rebase directory %s still exists but mbox given.
vi: thư mục rebase trước %s không sẵn có nhưng mbox lại đưa ra.

en: print <n> lines of each tag message
vi: hiển thị <n> dòng cho mỗi ghi chú

en: print NUL after filenames
vi: thêm NUL vào sau tên tập tin

en: print a list of diff tools that may be used with `--tool`
vi: in ra danh sách các công cụ dif cái mà có thẻ dùng với '--tool'

en: print all available commands
vi: hiển thị danh sách các câu lệnh người dùng có thể sử dụng

en: print all configuration variable names
vi: in ra tất cả các tên biến cấu hình

en: print command description
vi: hiển thị mô tả lệnh

en: print commit contents
vi: hiển thị nội dung của lần chuyển giao

en: print debugging messages to stderr
vi: in thông tin gỡ lỗi ra stderr

en: print empty line between matches from different files
vi: hiển thị dòng trống giữa các lần khớp từ các tập tin khác nhau

en: print extra information on screen
vi: xuất thông tin thêm trên màn hình

en: print list of file formats, protocols and other developer interfaces
vi: hiển thị các giao diện cho lập trình viên

en: print list of useful guides
vi: hiển thị danh sách các hướng dẫn hữu dụng

en: print list of user-facing repository, command and file interfaces
vi: hiển thị các giao diện cho người dùng

en: print only branches of the object
vi: chỉ hiển thị các nhánh của đối tượng

en: print only branches that are merged
vi: chỉ hiển thị những nhánh mà nó được hòa trộn

en: print only branches that are not merged
vi: chỉ hiển thị những nhánh mà nó không được hòa trộn

en: print only branches that contain the commit
vi: chỉ hiển thị những nhánh mà nó chứa lần chuyển giao

en: print only branches that don't contain the commit
vi: chỉ hiển thị những nhánh mà nó không chứa lần chuyển giao

en: print only error messages
vi: chỉ hiển thị các thông điệp báo lỗi

en: print only ref-based names (no object names)
vi: chỉ hiển thị các tham chiếu cơ sở (không phải các tên đối tượng)

en: print only refs that are merged
vi: chỉ hiển thị những tham chiếu mà nó được hòa trộn

en: print only refs that are not merged
vi: chỉ hiển thị những tham chiếu mà nó không được hòa trộn

en: print only refs which contain the commit
vi: chỉ hiển thị những tham chiếu mà nó chứa lần chuyển giao

en: print only refs which don't contain the commit
vi: chỉ hiển thị những tham chiếu mà nó không chứa lần chuyển giao

en: print only refs which points at the given object
vi: chỉ hiển thị các tham chiếu mà nó chỉ đến đối tượng đã cho

en: print only tags of the object
vi: chỉ hiển thị các thẻ của đối tượng

en: print only tags that are merged
vi: chỉ hiển thị những thẻ mà nó được hòa trộn

en: print only tags that are not merged
vi: chỉ hiển thị những thẻ mà nó không được hòa trộn

en: print only tags that contain the commit
vi: chỉ hiển thị những nhánh mà nó chứa lần chuyển giao

en: print only tags that don't contain the commit
vi: chỉ hiển thị những thẻ mà nó không chứa lần chuyển giao

en: print patches to standard out
vi: hiển thị bản vá ra stdout

en: print raw gpg status output
vi: in đầu ra trạng thái gpg dạng thô

en: print sizes in human readable format
vi: hiển thị kích cỡ theo định dạng dành cho người đọc

en: print status from remote helper
vi: in các trạng thái từ phần hướng dẫn trên máy dịch vụ

en: print tag contents
vi: hiển thị nội dung của thẻ

en: print the object ID instead of writing it to a ref
vi: in ID đối tượng thay vì ghi ra tham chiếu

en: problem loading sparse-checkout
vi: không thể tải checkout thưa

en: problem with core.sharedRepository filemode value (0%.3o).
    The owner of files must always have read and write permissions.
vi: gặp vấn đề với giá trị chế độ tập tin core.sharedRepository (0%.3o).
    người sở hữu tập tin phải luôn có quyền đọc và ghi.

en: process binary files as text
vi: xử lý tập tin nhị phân như là dạng văn bản thường

en: process binary files with textconv filters
vi: xử lý tập tin nhị phân với các bộ lọc 'textconv'

en: process file as it were from this path
vi: xử lý tập tin như là nó đang ở thư mục này

en: process for submodule '%s' failed
vi: xử lý cho mô-đun-con '%s' gặp lỗi

en: process only line range <start>,<end> or function :<funcname>
vi: xử lý chỉ dòng vùng <đầu>,<cuối> hoặc tính năng :<funcname>

en: process the reflogs of all references
vi: xử lý các reflogs cho mọi tham chiếu

en: produce the smallest possible diff
vi: sản sinh khác biệt ít nhất có thể

en: promisor remote name cannot begin with '/': %s
vi: tên máy chủ promisor không thể bắt đầu bằng '/': %s

en: promisor-remote: could not close stdin to fetch subprocess
vi: promisor-remote: không thể đóng stdin tiến trình con fetch

en: promisor-remote: could not write to fetch subprocess
vi: promisor-remote: không thể ghi tiến trình con fetch

en: promisor-remote: unable to fork off fetch subprocess
vi: promisor-remote: không thể rẽ nhánh tuyến trình con fetch

en: protocol
vi: giao thức

en: protocol '%s' is not supported
vi: giao thức '%s' chưa được hỗ trợ

en: protocol does not support --negotiate-only, exiting
vi: giao thức không hỗ trợ --negotiate-only, nên thoát

en: protocol error: bad line length %d
vi: lỗi giao thức: chiều dài dòng bị sai %d

en: protocol error: bad line length character: %.4s
vi: lỗi giao thức: ký tự chiều dài dòng bị sai: %.4s

en: protocol error: bad pack header
vi: lỗi giao thức: phần đầu gói bị sai

en: protocol error: expected '<url> <path>', missing space
vi: lỗi giao thức: cần '<url> <path>', thiếu dấu cách

en: protocol error: expected sha/ref, got '%s'
vi: lỗi giao thức: cần sha/ref, nhưng lại nhận được '%s'

en: protocol error: expected shallow sha-1, got '%s'
vi: lỗi giao thức: cần sha-1 shallow, nhưng lại có '%s'

en: protocol error: impossibly long line
vi: lỗi giao thức: không thể làm được dòng dài

en: protocol error: unexpected '%s'
vi: lỗi giao thức: '%s' bất thường

en: protocol error: unexpected capabilities^{}
vi: lỗi giao thức: capabilities^{} bất thường

en: prune any reflog entries that point to broken commits
vi: cắt ngắn bất kỳ mục tin reflog cái mà chỉ đến lần chuyển giao hỏng

en: prune entries older than <time> that are not reachable from the current tip of the branch
vi: cắt cụt các mục tin cũ hơn <thời gian> cái mà không thể tiếp cận được từ đỉnh hiện tại của nhánh

en: prune entries older than the specified time
vi: cắt cụt các mục tin cũ hơn khoảng thời gian đã cho

en: prune local tags no longer on remote and clobber changed tags
vi: xoá (prune) các thẻ nội bộ không còn ở máy chủ và xóa các thẻ đã thay đổi

en: prune locally removed refs
vi: xén tỉa những tham chiếu bị gỡ bỏ

en: prune loose refs (default)
vi: prune (cắt cụt) những tham chiếu bị mất (mặc định)

en: prune remote-tracking branches no longer on remote
vi: cắt (prune) các nhánh 'remote-tracking' không còn tồn tại trên máy chủ nữa

en: prune remotes after fetching
vi: cắt máy chủ sau khi lấy về

en: prune unreferenced objects
vi: xóa bỏ các đối tượng không được tham chiếu

en: pseudo-merge group '%s' has unstable threshold before stable one
vi: nhóm pseudo-merge '%s' có unstable threshold trước stable

en: pseudo-merge group '%s' missing required pattern
vi: nhóm pseudo-merge '%s' thiếu mẫu bắt buộc

en: pseudo-merge index out of range (%u >= %llu)
vi: chỉ mục pseudo-merge vượt ngoài phạm vi (%u >= %llu)

en: pseudo-merge index out of range (%u >= %lu)
vi: chỉ mục pseudo-merge vượt ngoài phạm vi (%u >= %lu)

en: pseudo-merge regex from config has too many capture groups (max=%llu)
vi: biểu thức chính quy pseudo-merge từ cấu hình có quá nhiều nhóm chọn (tối đa=%llu)

en: pseudo-merge regex from config has too many capture groups (max=%lu)
vi: biểu thức chính quy pseudo-merge từ cấu hình có quá nhiều nhóm chọn (tối đa=%lu)

en: pull with rebase
vi: pull với rebase

en: push all branches
vi: đẩy tất cả các nhánh

en: push all refs
vi: đẩy tất cả các tham chiếu

en: push destination '%s' on remote '%s' has no local tracking branch
vi: đẩy lên đích '%s' trên máy chủ '%s' không có nhánh theo dõi nội bộ

en: push has no destination (push.default is 'nothing')
vi: đẩy lên mà không có đích (push.default là 'nothing')

en: push missing but relevant tags
vi: push phần bị thiếu nhưng các thẻ lại thích hợp

en: push negotiation failed; proceeding anyway with push
vi: đẩy đàm phán thất bại; vẫn tiếp tục xử lý bằng lệnh đẩy

en: push options must not have new line characters
vi: các tùy chọn push phải không có ký tự dòng mới

en: push refspecs for '%s' do not include '%s'
vi: đẩy refspecs cho '%s' không bao gồm '%s'

en: push tags (can't be used with --all or --branches or --mirror)
vi: đẩy các thẻ (không dùng cùng với --all hay --branches hay --mirror)

en: query push URLs rather than fetch URLs
vi: truy vấn đẩy URL thay vì lấy

en: quiet
vi: im lặng

en: quiet mode
vi: chế độ im lặng

en: quit after a single request/response exchange
vi: thoát sau một trao đổi yêu cầu/trả lời

en: quote placeholders suitably for Tcl
vi: trích dẫn dạng phù hợp cho Tcl

en: quote placeholders suitably for perl
vi: trích dẫn dạng phù hợp cho perl

en: quote placeholders suitably for python
vi: trích dẫn dạng phù hợp cho python

en: quote placeholders suitably for shells
vi: trích dẫn dạng phù hợp cho shell

en: quoted CRLF detected
vi: phát hiện CRLF được trích dẫn

en: range
vi: vùng

en: re-code metadata to i18n.commitEncoding
vi: mã hóa lại siêu dữ liệu thành i18n.commitEncoding

en: re-code metadata to this encoding
vi: mã hóa lại siêu dữ liệu vào bảng mã này

en: re-fetch without negotiating common commits
vi: re-fetch mà không dàn xếp các lần chuyển giao chung

en: re-init: ignored --initial-branch=%s
vi: re-init: --initial-branch=%s bị bỏ qua

en: read .gitattributes in working directory
vi: đọc .gitattributes trong thư mục làm việc

en: read a pattern list over stdin
vi: đọc các mẫu từ stdin

en: read additional mailmap entries from blob
vi: đọc thêm mục mailmap từ blob

en: read additional mailmap entries from file
vi: đọc thêm mục mailmap từ tập-tin

en: read additional per-directory exclude patterns in <file>
vi: đọc thêm các mẫu ngoại trừ mỗi thư mục trong <tập tin>

en: read commands from stdin
vi: đọc các lệnh từ stdin

en: read commit log message from file
vi: đọc chú thích nhật ký lần chuyển giao từ tập tin

en: read config from given blob object
vi: đọc cấu hình từ đối tượng blob đã cho

en: read error
vi: lỗi đọc

en: read error on input
vi: lỗi đọc ở đầu vào

en: read error while indexing %s
vi: gặp lỗi đọc khi đánh chỉ mục %s

en: read exclude patterns from <file>
vi: đọc mẫu cần loại trừ từ <tập-tin>

en: read file names from stdin
vi: đọc tên tập tin từ stdin

en: read from external filter '%s' failed
vi: đọc từ bộ lọc bên ngoài '%s' gặp lỗi

en: read list of paths from the standard input
vi: đọc danh sách đường dẫn từ stdin

en: read list of paths to be updated from standard input
vi: đọc danh sách đường dẫn cần cập nhật từ stdin

en: read message from file
vi: đọc chú thích từ tập tin

en: read object names from the standard input
vi: đọc tên đối tượng từ stdin

en: read objects from stdin
vi: đọc các đối tượng từ stdin

en: read packs from stdin
vi: đọc các gói từ stdin

en: read pathspec from file
vi: đọc đặc tả đường dẫn từ tập tin

en: read patterns from file
vi: đọc mẫu từ tập-tin

en: read patterns from standard in
vi: đọc các mẫu từ stdin

en: read reference patterns from stdin
vi: đọc các mẫu tham chiếu từ stdin

en: read refs from stdin
vi: đọc tham chiếu từ stdin

en: read revision arguments from standard input
vi: đọc tham số 'revision' từ stdin

en: read the object from stdin
vi: đọc đối tượng từ stdin

en: read the tree into the index under <subdirectory>/
vi: đọc cây vào trong chỉ mục dưới <thư_mục_con>/

en: read updates from stdin
vi: đọc cập nhật từ stdin

en: read(%s) failed
vi: read(%s) gặp lỗi

en: read-tree failed
vi: read-tree gặp lỗi

en: reading bisect refs failed
vi: việc đọc tham chiếu bisect gặp lỗi

en: reading from '%s' beyond a symbolic link
vi: đọc từ '%s' đứng sau liên kết mềm

en: reading patches from stdin/tty...
vi: đọc các bản vá từ stdin/tty...

en: reading remote from "%s/%s", which is nominated for removal.
    
    If you still use the "remotes/" directory it is recommended to
    migrate to config-based remotes:
    
    	git remote rename %s %s
    
    If you cannot, please let us know why you still need to use it by
    sending an e-mail to <git@vger.kernel.org>.
vi: đang đọc máy chủ từ "%s/%s", đã được đề cử để loại bỏ.
    Nếu bạn vẫn còn sử dụng thư mục "remotes", chúng tôi khuyên bạn
    hãy chuyển đổi sang sử dụng máy chủ qua tập tin cấu hình:
    
    	git remote rename %s %s
    
    Nếu bạn không thể đổi, hãy cho chúng tôi biết tại sao bạn cần nó
    bằng cách gửi e-mail đến <git@vger.kernel.org>.

en: reason
vi: lý do

en: reason for locking
vi: lý do khóa

en: reason of the update
vi: lý do cập nhật

en: rebase all reachable commits up to the root(s)
vi: cải tổ tất các các lần chuyển giao cho đến root

en: rebase in progress; onto
vi: rebase đang được thực hiện: lên trên

en: rebase onto given branch instead of upstream
vi: cải tổ vào nhánh đã cho thay cho thượng nguồn

en: rebases interactively (with merges) onto remote %s
vi: thực hiện cải tổ (với các hòa trộn) một cách tương tác lên trên máy chủ %s

en: rebases interactively onto remote %s
vi: thực hiện rebase một cách tương tác trên máy chủ %s

en: rebases onto remote %s
vi: thực hiện rebase trên máy chủ %s

en: receive pack program
vi: chương trình nhận gói

en: recode into utf8 (default)
vi: chuyển mã thành utf8 (mặc định)

en: reconfigure all registered enlistments
vi: cấu hình mọi enlistments đã đăng ký

en: record only the fact that removed paths will be added later
vi: chỉ ghi lại những đường dẫn thực sự sẽ được thêm vào sau này

en: record only the fact that the path will be added later
vi: chỉ ghi lại sự việc mà đường dẫn sẽ được thêm vào sau

en: record the empty patch as an empty commit
vi: ghi lại bản vá trống rỗng như là một lần chuyển giao trống

en: recount: unexpected line: %.*s
vi: recount: dòng bất thường %.*s

en: recurse into nested submodules
vi: đệ quy vào trong mô-đun-con lồng nhau

en: recurse into subtrees
vi: đệ quy vào các thư mục con

en: recurse through submodules
vi: đệ quy xuyên qua mô-đun con

en: recursing into submodule with push.recurseSubmodules=only; using on-demand instead
vi: đệ quy vào mô-đun con với push.recurseSubmodules=only; thay bằng on-demand

en: recursive alias: %s
vi: đệ quy các bí danh: %s

en: recursive delta detected for object %s
vi: dò thấy delta đệ quy cho đối tượng %s

en: recursively dereference (default)
vi: chế độ giải tham chiếu đệ quy (mặc định)

en: recursively search in each submodule
vi: tìm kiếm đệ quy trong từng mô-đun-con

en: redirecting to %s
vi: chuyển hướng đến %s

en: ref '%s' is excluded by the rev-list options
vi: th.chiếu '%s' bị loại trừ bởi các tùy chọn rev-list

en: ref updates aborted by hook
vi: các cập nhật tham chiếu bị huỷ bỏ bởi hook

en: ref updates forbidden inside quarantine environment
vi: cập nhật tham chiếu bị cấm trong môi trường kiểm tra

en: reference '%s' does not point to a blob
vi: tham chiếu '%s' không chỉ đến một blob nào cả

en: reference does not exist
vi: tham chiếu không tồn tại

en: reference is not a tree: %s
vi: tham chiếu không phải là một cây:%s

en: reference parents which are not in fast-export stream by object id
vi: các cha mẹ tham chiếu cái mà không trong luồng dữ liệu fast-export bởi mã id đối tượng

en: reference repository
vi: kho tham chiếu

en: reference repository '%s' as a linked checkout is not supported yet.
vi: kho tham chiếu '%s' như là checkout liên kết vẫn chưa được hỗ trợ.

en: reference repository '%s' is grafted
vi: kho tham chiếu '%s' bị cấy ghép

en: reference repository '%s' is not a local repository.
vi: kho tham chiếu '%s' không phải là một kho nội bộ.

en: reference repository '%s' is shallow
vi: kho tham chiếu '%s' là nông

en: references specified along with --all
vi: chỉ định tham chiếu với tùy chọn --all

en: references to exclude
vi: loại trừ các tham chiếu

en: references to include
vi: bao gồm các tham chiếu

en: reflog could not be found: '%s'
vi: không tìm thấy reflog: '%s'

en: refname %s is a symbolic ref, copying it is not supported
vi: tên tham chiếu %s là tham chiếu biểu trưng, không hỗ trợ sao chép

en: refname %s not found
vi: không tìm thấy tên tham chiếu %s

en: refname is dangerous: %s
vi: tên tham chiếu không an toàn: %s

en: reformat multiline trailer values as single-line values
vi: định dạng lại giá trị đuôi thành giá trị trên một dòng

en: refresh even if index contains unmerged entries
vi: làm tươi mới thậm chí khi chỉ mục chứa các mục tin chưa được hòa trộn

en: refresh stat information
vi: lấy lại thông tin thống kê

en: refresh: ignore submodules
vi: refresh: bỏ qua mô-đun-con

en: refs snapshot for selecting bitmap commits
vi: ảnh chụp nhanh refs để chọn các lần chuyển giao ánh xạ

en: reftable: transaction failure: %s
vi: reftable: chuyển giao thất bại: %s

en: reftable: transaction prepare: %s
vi: reftable: chuẩn bị chuyển giao: %s

en: refusing to %s notes in %s (outside of refs/notes/)
vi: từ chối %s ghi chú trong %s (nằm ngoài refs/notes/)

en: refusing to create malformed object
vi: Từ chối tạo đối tượng lỗi

en: refusing to create/use '%s' in another submodule's git dir
vi: từ chối tạo/dùng '%s' trong một thư mục git của mô đun con

en: refusing to delete current working directory
vi: từ chối gỡ bỏ thư mục làm việc hiện tại

en: refusing to fetch into branch '%s' checked out at '%s'
vi: từ chối lấy về vào nhánh '%s' đã được checkout tại '%s'

en: refusing to force and skip creation of reflog
vi: từ chối bỏ qua việc tạo reflog

en: refusing to merge unrelated histories
vi: từ chối hòa trộn lịch sử không liên quan

en: refusing to move '%s' into an existing git dir
vi: từ chối di chuyển '%s' vào trong một thư mục git sẵn có

en: refusing to read cookies from http.cookiefile '-'
vi: từ chối đọc cookie từ http.cookiefile '-'

en: refusing to run without --i-still-use-this
vi: từ chối chạy lệnh này mà không có --i-still-use-this

en: refusing to update pseudoref '%s'
vi: từ chối cập nhật tham chiếu ảo '%s'

en: refusing to update ref with bad name '%s'
vi: từ chối cập nhật tham chiếu với tên sai '%s'

en: refusing to update reflog for pseudoref '%s'
vi: từ chối cập nhật reflog cho tham chiếu ảo '%s'

en: refusing to update reflog with bad name '%s'
vi: từ chối cập nhật reflog với tên sai '%s'

en: refusing to work with credential missing host field
vi: từ chối làm việc với giấy chứng thực thiếu trường máy chủ

en: refusing to work with credential missing protocol field
vi: từ chối làm việc với giấy chứng thực thiếu trường giao thức

en: refusing to work with overly long line in '%s' on line %llu
vi: từ chối làm việc với dòng quá dài '%s' trên dòng %llu

en: refusing to work with overly long line in '%s' on line %lu
vi: từ chối làm việc với dòng quá dài '%s' trên dòng %lu

en: refusing to write multi-pack .bitmap without any objects
vi: từ chối ghi multi-pack bitmap mà không có bất kỳ đối tượng nào

en: regexec returned %d for input: %s
vi: thi hành biểu thức chính quy trả về %d cho đầu vào: %s

en: register clean resolutions in index
vi: ghi lại các lần giải quyết ổn thoả xung đột trong chỉ mục

en: rejected %s because shallow roots are not allowed to be updated
vi: từ chối %s bởi vì các gốc nông thì không được phép cập nhật

en: relative config include conditionals must come from files
vi: các điều kiện bao gồm cấu hình liên quan phải đến từ các tập tin

en: relative config includes must come from files
vi: các bao gồm cấu hình liên quan phải đến từ các tập tin

en: relative path syntax can't be used outside working tree
vi: cú pháp đường dẫn tương đối không thể thể dùng ngoài cây làm việc

en: relocate_gitdir for submodule '%s' with more than one worktree not supported
vi: relocate_gitdir cho mô-đun-con '%s' với nhiều hơn một cây làm việc là chưa được hỗ trợ

en: remote %s already exists.
vi: máy chủ %s đã tồn tại rồi.

en: remote HEAD is not a branch: '%.*s'
vi: HEAD của máy chủ không phải một nhánh: '%.*s'

en: remote HEAD refers to nonexistent ref, unable to checkout
vi: HEAD ở máy chủ chỉ đến ref không tồn tại, không thể checkout

en: remote URLs cannot be configured in file directly or indirectly included by includeIf.hasconfig:remote.*.url
vi: các URL máy chủ không thể được cấu hình trong tập trực tiếp hoặc gián tiếp được bao gồm bởi includeIf.hasconfig:remote.*.url

en: remote did not send all necessary objects
vi: máy chủ đã không gửi tất cả các đối tượng cần thiết

en: remote error: %s
vi: lỗi máy chủ: %s

en: remote name
vi: tên máy dịch vụ

en: remote name '%s' is a subset of existing remote '%s'
vi: máy chủ '%s' là tập con của máy chủ đã sẵn có '%s'

en: remote name '%s' is a superset of existing remote '%s'
vi: máy chủ '%s' là tập cha của máy chủ đã sẵn có '%s'

en: remote repository '%s' is incompatible with fsmonitor
vi: kho trên mạng '%s' là không tương thích với fsmonitor

en: remote server sent unexpected response end packet
vi: máy chủ gửi gói kết thúc bất thường

en: remote transport reported error
vi: trình vận chuyển đã báo lỗi

en: remote unpack failed: %s
vi: máy chủ gặp lỗi unpack: %s

en: remote-curl: bad line length character: %.4s
vi: remote-curl: ký tự chiều dài dòng bị sai: %.4s

en: remote-curl: error reading command stream from git
vi: remote-curl: gặp lỗi khi đọc luồng dữ liệu lệnh từ git

en: remote-curl: fetch attempted without a local repo
vi: remote-curl: đã cố gắng fetch mà không có kho nội bộ

en: remote-curl: unexpected response end packet
vi: remote-curl: gặp đáp ứng là gói kết thúc bất ngờ

en: remote-curl: unknown command '%s' from git
vi: remote-curl: không hiểu lệnh '%s' từ git

en: remote-curl: usage: git remote-curl <remote> [<url>]
vi: remote-curl: usage: git remote-curl <máy chủ> [<url>]

en: remote-helper doesn't support push; refspec needed
vi: remote-helper không hỗ trợ push; cần đặc tả tham chiếu

en: remote-tracking branch '%s' not found
vi: không tìm thấy nhánh theo dõi máy chủ '%s'.

en: removal patch leaves file contents
vi: bản vá để lại tập tin còn nội dung

en: remove '%s'
vi: gỡ bỏ '%s'

en: remove <num> leading slashes from traditional diff paths
vi: gỡ bỏ <số> dấu gạch chéo dẫn đầu từ đường dẫn diff

en: remove a section: name
vi: gỡ bỏ phần: tên

en: remove a variable: name [<value-pattern>]
vi: gỡ bỏ biến: tên [<mẫu-giá-trị>]

en: remove all matches: name [<value-pattern>]
vi: gỡ bỏ mọi biến khớp: tên [<mẫu-giá-trị>]

en: remove ignored files, too
vi: đồng thời gỡ bỏ cả các tập tin bị bỏ qua

en: remove named paths even if present in worktree
vi: gỡ bỏ các đường dẫn được đặt tên thậm chí cả khi nó hiện diện trong thư mục làm việc

en: remove only ignored files
vi: chỉ gỡ bỏ những tập tin bị bỏ qua

en: remove redundant packs, and run git-prune-packed
vi: xóa bỏ các gói dư thừa, và chạy git-prune-packed

en: remove submodule working trees even if they contain local changes
vi: gỡ bỏ cây làm việc của mô-đun-con ngay cả khi nó có thay đổi nội bộ

en: remove unnecessary whitespace
vi: Xóa bỏ các khoảng trắng không cần thiết

en: remove whole directories
vi: xoá toàn bộ thư mục

en: removed stale scalar.repo '%s'
vi: đã xoá scalar.repo đã cũ '%s'

en: rename section: old-name new-name
vi: đổi tên phần: tên-cũ tên-mới

en: renamed a misnamed branch '%s' away
vi: đã đổi tên nhánh khuyết danh '%s'

en: renamed:
vi: đã đổi tên:

en: renaming '%s' failed
vi: gặp lỗi khi đổi tên '%s'

en: renaming pack to '%s' failed
vi: gặp lỗi khi đổi tên gói thành '%s'

en: renormalize EOL of tracked files (implies -u)
vi: thường hóa lại EOL của các tập tin được theo dõi (ngầm chỉ định -u)

en: repack all other packs except the largest pack
vi: đóng gói lại tất cả các gói khác ngoại trừ gói lớn nhất

en: repack objects in packs marked with .keep
vi: đóng gói lại các đối tượng trong các gói đã đánh dấu bằng .keep

en: repack: Expecting full hex object ID lines only from pack-objects.
vi: repack: Đang chỉ cần các dòng ID đối tượng dạng hexa đầy đủ từ pack-objects.

en: repair: %s: %s
vi: sửa chữa: %s: %s

en: replace all matching variables: name value [<value-pattern>]
vi: thay thế tất cả các biến khớp mẫu: tên giá-trị [<mẫu-giá-trị>]

en: replace depth too high for object %s
vi: độ sâu thay thế quá cao cho đối tượng %s

en: replace existing notes
vi: thay thế ghi chú trước

en: replace multi-valued config option with new value
vi: thay thế tuỳ chọn cấu hình đa trị thành giá trị

en: replace ref '%s' already exists
vi: tham chiếu thay thế '%s' đã tồn tại rồi

en: replace ref '%s' not found
vi: không tìm thấy tham chiếu thay thế '%s'

en: replace the ref if it exists
vi: thay thế tham chiếu nếu nó đã sẵn có

en: replace the tag if exists
vi: thay thế nếu thẻ đó đã có trước

en: replacement %s not found for %s
vi: c%s thay thế không được tìm thấy cho %s

en: replacement '%s' has no '*'
vi: thay thế '%s' không có '*'

en: replay onto given commit
vi: phát lại vào commit này

en: replaying down to root commit is not supported yet!
vi: chưa hỗ trợ phát lại đến lần chuyển giao gốc!

en: replaying merge commits is not supported yet!
vi: chưa hỗ trợ phát lại các lần hoà trộn!

en: repo
vi: kho

en: repo URL: '%s' must be absolute or begin with ./|../
vi: repo URL: '%s' phải là đường dẫn tuyệt đối hoặc là bắt đầu bằng ./|../

en: repo version is 0, but v1-only extension found: | repo version is 0, but v1-only extensions found:
vi[0]: phiên bản kho là 0, nhưng lại tìm thấy phần mở rộng chỉ dành cho v1:

en: repopulate stages #2 and #3 for the listed paths
vi: phục hồi giai đoạn #2 và #3 cho các đường dẫn được liệt kê

en: report actions to standard output
vi: ghi các thao tác ra stdout

en: report all attributes set on file
vi: liệt kê tất cả các thuộc tính đặt trên tập tin

en: report archived files on stderr
vi: liệt kê các tập tin được lưu trữ ra stderr

en: report on-disk index format version
vi: cho biết phiên bản định dạng chỉ mục trên đĩa

en: report pruned notes
vi: liệt kê các đối tượng đã prune

en: report pruned objects
vi: liệt kê các đối tượng đã prune

en: report pruned working trees
vi: liệt kê các cây làm việc đã prune

en: report root nodes
vi: liệt kê node gốc

en: report tags
vi: liệt kê các thẻ

en: report that we have only objects reachable from this object
vi: báo rằng ta chỉ có các đối tượng tiếp cận được từ đối tượng này

en: repository
vi: kho

en: repository '%s' does not exist
vi: kho chứa '%s' chưa tồn tại

en: repository '%s' is incompatible with fsmonitor due to errors
vi: kho '%s' là không tương thích với fsmonitor bởi vì có lỗi

en: repository '%s' is not registered
vi: kho chứa '%s' chưa tồn tại

en: repository '%s' not found
vi: không tìm thấy kho '%s'

en: repository already uses '%s' format
vi: kho đã dùng định dạng '%s'

en: repository at '%s' has a format issue
vi: kho '%s' có vấn đề định dạng

en: repository at '%s' has different owner
vi: kho '%s' thuộc quyền sở hữu của người khác

en: repository has been updated, but unable to write
    new index file. Check that disk is not full and quota is
    not exceeded, and then "git restore --staged :/" to recover.
vi: kho chứa đã được cập nhật, nhưng không thể ghi vào
    tập tin chỉ mục mới. Hãy kiểm tra xem đĩa
    có bị đầy quá hay hạn nghạch đĩa (quota) bị vượt quá hay không,
    và sau đó "git restore --staged :/" để khắc phục.

en: repository lacks the necessary blob to perform 3-way merge.
vi: kho thiếu đối tượng blob cần thiết để thực hiện hòa trộn kiểu three-way.

en: repository not found in '%s'
vi: không tìm thấy kho trong '%s'

en: repository on the other end cannot be shallow
vi: kho đã ở điểm cuối khoác nên không thể được shallow

en: repository path '%s' already exists and is not an empty directory.
vi: đường dẫn kho chứa '%s' đã có từ trước và không phải là một thư mục rỗng.

en: request atomic transaction on remote side
vi: yêu cầu giao dịch hạt nhân bên phía máy chủ

en: require old value of ref to be at this value
vi: yêu cầu giá-trị cũ của tham chiếu thì là giá-trị này

en: require remote updates to be integrated locally
vi: yêu cầu máy chủ cập nhật để thích hợp với máy cục bộ

en: reroll-count
vi: số-lần-chạy-lại

en: reset HEAD and index
vi: đặt lại HEAD và chỉ mục

en: reset HEAD but keep local changes
vi: đặt lại HEAD nhưng giữ lại các thay đổi nội bộ

en: reset HEAD, index and working tree
vi: đặt lại HEAD, chỉ mục và cây làm việc

en: reset only HEAD
vi: chỉ đặt lại HEAD

en: resolve notes conflicts using the given strategy (manual/ours/theirs/union/cat_sort_uniq)
vi: phân giải các xung đột 'notes' sử dụng chiến lược đã đưa ra (manual/ours/theirs/union/cat_sort_uniq)

en: resolve-undo records `%s` which is missing
vi: resolve-undo ghi nhận '%s' bị thiếu

en: respect format colors
vi: các màu định dạng lưu tâm

en: respect include directives on lookup
vi: tôn trọng kể cà các hướng trong tìm kiếm

en: respect islands during delta compression
vi: tôn trọng island trong suốt quá trình nén delta

en: restore the index
vi: phục hồi chỉ mục

en: restore the original branch and abort the patching operation
vi: phục hồi lại nhánh gốc và huỷ thao tác vá

en: restore the working tree (default)
vi: phục hồi cây làm việc (mặc định)

en: resume revert or cherry-pick sequence
vi: phục hồi lại cherry-pick hay hoàn nguyên liên tiếp nhau

en: retrieve the archive from remote repository <repo>
vi: nhận kho nén từ kho chứa <kho> trên máy chủ

en: return all URLs
vi: trả về mọi URL

en: return all values for multi-valued config options
vi: trả về tất cả giá trị cho tuỳ chọn cấu hình đa trị

en: return success even if repository was not registered
vi: trả về thành công kể cả khi kho chứa chưa được ghi nhận

en: reuse and edit message from specified commit
vi: dùng lại các ghi chú từ lần chuyển giao đã cho nhưng có cho sửa chữa

en: reuse and edit specified note object
vi: dùng lại nhưng có sửa chữa đối tượng note đã chỉ ra

en: reuse existing deltas
vi: dùng lại các delta sẵn có

en: reuse existing objects
vi: dùng lại các đối tượng sẵn có

en: reuse message from specified commit
vi: dùng lại các ghi chú từ lần chuyển giao đã cho

en: reuse specified note object
vi: dùng lại đối tượng ghi chú (note) đã chỉ ra

en: rev-list does not support display of notes
vi: rev-list không hỗ trợ hiển thị các ghi chú

en: reverse-index file %s has unknown signature
vi: tập tin reverse-index %s có chữ ký chưa biết

en: reverse-index file %s has unsupported hash id %u
vi: tập chỉ mục ngược %s có id mã băm không được hỗ trợ %u

en: reverse-index file %s has unsupported version %u
vi: tập chỉ mục ngược %s có phiên bản không được hỗ trợ %u

en: reverse-index file %s is corrupt
vi: tập tin reverse-index %s bị hỏng

en: reverse-index file %s is too small
vi: tập tin reverse-index %s quá nhỏ

en: revert
vi: hoàn nguyên

en: revert failed
vi: hoàn nguyên gặp lỗi

en: revert is already in progress
vi: có thao tác hoàn nguyên đang được thực hiện

en: revert staged set of changes back to the HEAD version
vi: hoàn nguyên lại tập hợp các thay đổi đã được đưa vào vùng chờ trở lại phiên bản HEAD

en: reverted %d path
     | reverted %d paths
vi[0]: đã hoàn nguyên %d đường dẫn

en: revision
vi: lần cải biên

en: revision arguments not allowed
vi: không cho phép dùng tên lần cải biên

en: revision walk setup failed
vi: cài đặt việc duyệt qua các lần cải biên gặp lỗi

en: reword option of '%s' and '%s' cannot be used together
vi: không thể tổ hợp tùy chọn "reword" của '%s' với '%s' cùng nhau

en: reword option of '%s' and path '%s' cannot be used together
vi: không thể tổ hợp tùy chọn "reword" của '%s' với đường dẫn '%s' cùng nhau

en: rewrite the old SHA1 with the new SHA1 of the entry that now precedes it
vi: ghi lại SHA1 cũ bằng một SHA1 mới của mục tin mà giờ đứng trước nó

en: root
vi: gốc

en: root %s
vi: gốc %s

en: root tree OID for commit %s in commit-graph is %s != %s
vi: OID cây gốc cho lần chuyển giao %s trong đồ-thị-chuyển-giao là %s != %s

en: run 'maintenance --auto' after fetching
vi: chạy 'maintenance --auto' sau khi lấy về

en: run a specific task
vi: chạy một nhiệm vụ cụ thể

en: run external text conversion filters when comparing binary files
vi: chạy các bộ lọc văn bản thông thường bên ngoài khi so sánh các tập tin nhị phân

en: run filters on object's content
vi: chạy các bộ lọc nội dung của đối tượng

en: run interactively
vi: chạy kiểu tương tác

en: run only test suite or individual test <suite[::test]>
vi: chạy riêng test suite hoặc test <suite[::test]>

en: run tasks based on frequency
vi: chạy nhiệm vụ dựa trên tần suất

en: run tasks based on the state of the repository
vi: chạy nhiệm vụ dựa trên trạng thái của kho chứa

en: run textconv on object's content
vi: chạy lệnh textconv trên nội dung của đối tượng

en: run_command returned non-zero status for %s
    .
vi: run_command trả về trạng thái khác không cho %s
    .

en: run_command returned non-zero status while recursing in the nested submodules of %s
    .
vi: run_command trả về trạng thái khác không trong khi đệ quy trong các mô-đun-con lồng nhau của %s
    .

en: running %s
vi: đang chạy %s

en: running fsmonitor-daemon in '%s'
vi: chạy fsmonitor-daemon trong '%s'

en: running trailer command '%s' failed
vi: chạy lệnh trailer '%s' gặp lỗi

en: safe.directory '%s' not absolute
vi: safe.directory '%s' không phải đường dẫn tuyệt đối

en: same as -a, and turn unreachable objects loose
vi: giống với -a, và chỉnh sửa các đối tượng không đọc được thiếu sót

en: same as -a, pack unreachable cruft objects separately
vi: giống với -a, đóng gói các đối tượng cruft không tiếp cận được riêng ra

en: same as -m, but discard unmerged entries
vi: giống với -m, nhưng bỏ qua các mục chưa được hòa trộn

en: same as the above, but limit memory size instead of entries count
vi: giống như trên, nhưng giới hạn kích thước bộ nhớ hay vì số lượng

en: save the data to the given ref
vi: lưu dữ liệu về tham chiếu chỉ định

en: scalar [-C <directory>] [-c <key>=<value>] <command> [<options>]
    
    Commands:
vi: scalar [-C </thư/mục/>] [-c <khóa>=<giá trị>] <lệnh> [<các tùy chọn>]
    
    Các lệnh:

en: scalar clone [--single-branch] [--branch <main-branch>] [--full-clone]
    	[--[no-]src] [--[no-]tags] [--[no-]maintenance] <url> [<enlistment>]
vi: scalar clone [--single-branch] [--branch <nhánh-chính>] [--full-clone]
    	[--[no-]src] [--[no-]tags] [--[no-]maintenance] <url> [<enlistment>]

en: scalar run <task> [<enlistment>]
    Tasks:
vi: scalar run <task> [<enlistment>]
    Nhiệm vụ:

en: scan pack-indexes listed by stdin for commits
vi: quét dó các chỉ mục gói được liệt kê bởi stdin cho các lần chuyển giao

en: scheduler
vi: bộ lên lịch

en: scheduler to trigger git maintenance run
vi: bộ lên lịch để kích hoạt chạy chương trình bảo trì git

en: score
vi: điểm số

en: search for regex?
vi: tìm kiếm cho biểu thức chính quy (regex)?

en: search in both tracked and untracked files
vi: tìm kiếm các tập tin được và chưa được theo dõi dấu vết

en: search in index instead of in the work tree
vi: tìm trong chỉ mục thay vì trong cây làm việc

en: search in subdirectories (default)
vi: tìm kiếm trong thư mục con (mặc định)

en: second guess 'git checkout <no-such-branch>' (default)
vi: gợi ý thứ hai 'git checkout <không-nhánh-nào-như-vậy>' (mặc định)

en: second guess 'git switch <no-such-branch>'
vi: gợi ý thứ hai "git switch <không-nhánh-nào-như-vậy>"

en: seconds to wait for daemon to start or stop
vi: số giây mà dịch vụ chạy nền chờ khi khởi động hoặc dừng

en: see protocol.version in 'git help config' for more details
vi: xem protocol.version trong 'git help config' để có thêm thông tin

en: select a numbered item
vi: lựa chọn mục bằng số

en: select a range of items
vi: chọn một vùng các mục

en: select a single item
vi: chọn một mục đơn

en: select files by diff type
vi: chọn các tập tin theo kiểu khác biệt

en: select handling of commit messages in an alternate encoding
vi: chọn cách xử lý cho các ghi chú lần chuyển giao được mã hoá theo bộ mã khác

en: select handling of signed commits
vi: chọn cách xử lý lần chuyển giao đã ký

en: select handling of signed tags
vi: chọn cách xử lý thẻ đã ký

en: select handling of tags that tag filtered objects
vi: chọn cách xử lý của các thẻ trên các đối tượng đã bị lọc ra

en: select hunks interactively
vi: chọn 'hunks' theo kiểu tương tác

en: select item based on unique prefix
vi: chọn mục dựa trên tiền tố độc nhất

en: select mainline parent
vi: chọn cha mẹ luồng chính

en: select multiple ranges
vi: chọn nhiều vùng

en: send results to standard output
vi: gửi kết quả ra stdout

en: send-pack: unable to fork off fetch subprocess
vi: send-pack: không thể rẽ nhánh tuyến trình con fetch

en: separate git dir from working tree
vi: không dùng chung thư mục dành riêng cho git và thư mục làm việc

en: separate paths with the NUL character
vi: các đường dẫn được ngăn cách bởi ký tự NULL

en: serious inflate inconsistency
vi: sự mâu thuẫn giải nén nghiêm trọng

en: serve up the info/refs for git-http-backend
vi: phục vụ info/refs (thông tin/tham chiếu) cho git-http-backend

en: server does not support wait-for-done
vi: máy chủ không hỗ trợ wait-for-done

en: server doesn't support '%s'
vi: máy chủ không hỗ trợ '%s'

en: server doesn't support feature '%s'
vi: máy chủ không hỗ trợ tính năng '%s'

en: server options require protocol version 2 or later
vi: các tùy chọn máy chủ yêu cầu giao thức phiên bản 2 hoặc mới hơn

en: server-specific
vi: đặc-tả-máy-phục-vụ

en: set From address to <ident> (or committer ident if absent)
vi: đặt 'Địa chỉ gửi' thành <ident> (hoặc người commit nếu bỏ quên)

en: set branch tracking configuration
vi: đặt cấu hình thao dõi nhánh

en: set compression level
vi: đặt mức nén

en: set config inside the new repository
vi: đặt cấu hình bên trong một kho chứa mới

en: set labels for file1/orig-file/file2
vi: đặt nhãn cho tập-tin-1/tập-tin-gốc/tập-tin-2

en: set modification time of archive entries
vi: đặt thời điểm sửa đổi của các mục nén

en: set refs/remotes/<name>/HEAD according to remote
vi: đặt refs/remotes/<tên>/HEAD cho phù hợp với máy chủ

en: set the IMAP host with 'git config imap.host <host>'.
    (e.g., 'git config imap.host imaps://imap.example.com')
vi: chỉ định máy chủ IMAP với 'git config imap.host <host>'.
    (v.d., 'git config imap.host imaps://imap.example.com')

en: set the default tracking branch
vi: đặt nhánh theo dõi mặc định

en: set the default tracking branch to master
vi: đặt nhánh theo dõi mặc định thành master

en: set the target folder with 'git config imap.folder <folder>'.
    (e.g., 'git config imap.folder Drafts')
vi: chỉ định thư mục với 'git config imap.folder <folder>'.
    (v.d., 'git config imap.folder Drafts')

en: set up remote as a mirror to push to or fetch from
vi: đặt máy chủ (remote) như là một máy bản sao để push hay fetch từ đó

en: set up tracking mode (see git-branch(1))
vi: cài đặt chế độ theo dõi (xem git-branch(1))

en: set upstream for git pull/fetch
vi: đặt thượng nguồn cho git pull/fetch

en: set upstream for git pull/status
vi: đặt thượng nguồn cho git pull/status

en: sets the submodule's name to the given string instead of defaulting to its path
vi: đặt tên của mô-đun-con bằng chuỗi đã cho thay vì mặc định là đường dẫn của nó

en: setsid failed
vi: setsid gặp lỗi

en: setting remote service path not supported by protocol
vi: giao thức này không hỗ trợ cài đặt đường dẫn dịch vụ máy chủ

en: setup as shared repository
vi: cài đặt đây là kho chia sẻ

en: sfx
vi: hậu-tố

en: sha1 information is lacking or useless (%s).
vi: thông tin sha1 còn thiếu hay không dùng được (%s).

en: sha1 information is lacking or useless for submodule %s
vi: thông tin sha1 thiếu hoặc không dùng được cho mô-đun %s

en: short object ID %s is ambiguous
vi: mã đối tượng dạng rút gọn %s chưa rõ ràng

en: short read (expected %llu bytes, read %llu)
vi: đọc ngắn (cần %llu byte, đọc %llu)

en: short read (expected %lu bytes, read %lu)
vi: đọc ngắn (cần %lu byte, đọc %lu)

en: short read while indexing %s
vi: không đọc ngắn khi đánh chỉ mục %s

en: shortcut for -C NUM
vi: dạng viết tắt của -C SỐ

en: shorten ref output
vi: làm ngắn kết quả ref (tham chiếu)

en: shouldn't have EOF when not gentle on EOF
vi: không nên có EOF khi không thể xử lý EOF

en: show 'other' directories' names only
vi: chỉ hiển thị tên của các thư mục 'khác'

en: show <n> context lines after matches
vi: hiển thị <n> dòng nội dung sau khớp

en: show <n> context lines before and after matches
vi: hiển thị <n> dòng nội dung phía trước và sau các lần khớp

en: show <n> context lines before matches
vi: hiển thị <n> dòng nội dung trước khớp

en: show <n> more commits after the common ancestor
vi: hiển thị thêm <n> lần chuyển giao sau cha mẹ chung

en: show <n> most recent ref-log entries starting at base
vi: hiển thị <n> các mục 'ref-log' gần nhất kể từ nền (base)

en: show a compact-summary at the end of the merge
vi: hiển thị compact-summary (tổng hợp tóm lược) phía dưới hòa trộn

en: show a diffstat at the end of the merge
vi: hiển thị diffstat (thống kê khác biệt) phía dưới hòa trộn

en: show a line with the function name before matches
vi: hiển thị dòng vói tên hàm trước các lần khớp

en: show abbreviated commit object as fallback
vi: hiển thị vắn tắt đối tượng chuyển giao để thay thế

en: show aliases in --all
vi: hiển thị các bí danh trong --all

en: show all changes in the changeset with -S or -G
vi: hiển thị tất cả các thay đổi trong một bộ các thay đổi với -S hay -G

en: show author email instead of name (Default: off)
vi: hiển thị thư điện tử của tác giả thay cho tên (Mặc định: off)

en: show blame entries as we find them, incrementally
vi: hiển thị các mục 'blame' theo thời gian, tăng dần

en: show branch information
vi: hiển thị thông tin nhánh

en: show cached files in the output (default)
vi: hiển thị các tập tin được nhớ tạm vào đầu ra (mặc định)

en: show changes against <refspec> in cover letter or single patch
vi: hiển thị các thay đổi dựa trên <refspec> trong các chữ bao bọc hoặc bản vá đơn

en: show changes against <rev> in cover letter or single patch
vi: hiển thị các thay đổi dựa trên <rev> trong các chữ bao bọc hoặc bản vá đơn

en: show colored diff
vi: hiển thị thay đổi được tô màu

en: show column number of first match
vi: hiển thị số cột của khớp với mẫu đầu tiên

en: show commits in topological order
vi: hiển thị các lần chuyển giao theo thứ tự tôpô

en: show config keys in addition to their values
vi: hiển thị khoá cùng vói giá trị

en: show config matching the given URL
vi: hiển thị giá trị cấu hình khớp với URL

en: show config with values matching the pattern
vi: hiển thị giá trị cấu hình khớp với mẫu

en: show context between diff hunks up to the specified number of lines
vi: hiển thị ngữ cảnh giữa các khúc khác biệt khi đạt đến số lượng dòng đã chỉ định

en: show current branch name
vi: hiển thị nhánh hiện hành

en: show dangling objects
vi: hiển thị các đối tượng không được quản lý

en: show debugging data
vi: hiển thị dữ liệu gỡ lỗi

en: show deleted files in the output
vi: hiển thị các tập tin đã xóa trong đầu ra

en: show diff in commit message template
vi: hiển thị diff trong mẫu tin nhắn chuyển giao

en: show extended annotations and reasons, if available
vi: hiển thị chú thích và lý do mở rộng, nếu có

en: show external commands in --all
vi: hiển thị các lệnh bên ngoài trong --all

en: show filename only once above matches from same file
vi: hiển thị tên tập tin một lần phía trên các lần khớp từ cùng một tập tin

en: show filenames
vi: hiển thị các tên tập tin

en: show filenames relative to top directory
vi: hiển thị tên tập tin tương đối với thư mục đỉnh (top)

en: show files on the filesystem that need to be removed
vi: hiển thị các tập tin trên hệ thống tập tin mà nó cần được gỡ bỏ

en: show full <object> or <rev> contents
vi: hiển thị đầy đủ nội dung <object> hay <rev>

en: show full pre- and post-image object names on the "index" lines
vi: hiển thị đầy đủ các tên đối tượng pre- và post-image trên các dòng "mục lục"

en: show hash and subject, give twice for upstream branch
vi: hiển thị mã băm và chủ đề, đưa ra hai lần cho nhánh thượng nguồn

en: show ignored files in the output
vi: hiển thị các tập tin bị bỏ qua trong đầu ra

en: show ignored files, optional modes: traditional, matching, no. (Default: traditional)
vi: hiển thị các tập tin bị bỏ qua, các chế độ tùy chọn: traditional, matching, no. (Mặc định: traditional)

en: show in a format designed for machine consumption
vi: hiển thị ở định dạng đã thiết kế cho dùng bằng máy

en: show in-body From: even if identical to the e-mail header
vi: hiện mục From: trong phần thân kể cả khi giống với phần tiêu đề e-mail

en: show info page
vi: hiển thị trang info

en: show line endings of files
vi: hiển thị kết thúc dòng của các tập tin

en: show line numbers
vi: hiển thị số của dòng

en: show long commit SHA1 (Default: off)
vi: hiển thị SHA1 của lần chuyển giao dạng dài (Mặc định: off)

en: show man page
vi: hiển thị trang man

en: show manual in web browser
vi: hiển thị hướng dẫn sử dụng trong trình duyệt web

en: show matching files in the pager
vi: hiển thị các tập tin khớp trong trình phân trang

en: show merges reachable from only one tip
vi: hiển thị các lần hòa trộn có thể đọc được chỉ từ một đỉnh

en: show modified files in the output
vi: hiển thị các tập tin đã bị sửa đổi ra đầu ra

en: show non-matching input paths
vi: hiển thị những đường dẫn đầu vào không khớp với mẫu

en: show non-matching lines
vi: hiển thị những dòng không khớp với mẫu

en: show number of added and deleted lines in decimal notation
vi: hiển thị số lượng các dòng được thêm vào và xóa đi theo hệ thập phân

en: show object size
vi: hiển thị kích thước đối tượng

en: show object type (one of 'blob', 'tree', 'commit', 'tag', ...)
vi: hiển thị kiểu của đối tượng (là một trong số 'blob', 'tree', 'commit', 'tag', ...)

en: show only <n> matched refs
vi: hiển thị chỉ <n> tham chiếu khớp

en: show only commits not on the first branch
vi: chỉ hiển thị các lần chuyển giao không nằm trên nhánh đầu tiên

en: show only filenames instead of matching lines
vi: chỉ hiển thị tên tập tin thay vì những dòng khớp với mẫu

en: show only matches from files that match all patterns
vi: chỉ hiển thị những cái khớp từ tập tin mà nó khớp toàn bộ các mẫu

en: show only matching parts of a line
vi: chỉ hiển thị những phần khớp với mẫu của một dòng

en: show only names and status of changed files
vi: chỉ hiển thị tên tập tin và trạng thái của các tập tin thay đổi

en: show only names of changed files
vi: chỉ hiển thị tên của các tập tin thay đổi

en: show only the names of files without match
vi: chỉ hiển thị tên cho những tập tin không khớp với mẫu

en: show origin of config (file, standard input, blob, command line)
vi: hiển thị nguồn gốc của cấu hình (tập tin, stdin, blob, dòng lệnh)

en: show original filename (Default: auto)
vi: hiển thị tên tập tin gốc (Mặc định: auto)

en: show original linenumber (Default: off)
vi: hiển thị số dòng gốc (Mặc định: off)

en: show original object ids of blobs/commits
vi: hiển thị các mã id nguyên gốc của blobs/commits

en: show other files in the output
vi: hiển thị các tập tin khác trong đầu ra

en: show output score for blame entries
vi: hiển thị điểm số đầu ra cho các mục tin 'blame'

en: show patch format instead of default (patch + stat)
vi: hiển thị định dạng bản vá thay vì mặc định (bản vá + thống kê)

en: show paths with changes
vi: hiển thị các đường dẫn có thay đổi

en: show porcelain format with per-line commit information
vi: hiển thị định dạng 'porcelain' với thông tin chuyển giao mỗi dòng

en: show possible merge bases
vi: hiển thị mọi gốc hòa trộn khả dụng

en: show progress
vi: hiển thị quá trình

en: show progress after <n> objects
vi: hiển thị tiến triển sau <n> đối tượng

en: show progress meter
vi: hiển thị thanh đo tiến độ

en: show progress meter during object writing phase
vi: hiển thị bộ đo tiến triển trong suốt pha ghi đối tượng

en: show progress while generating patches
vi: hiển thị bộ đo tiến triển trong khi tạo các bản vá

en: show raw timestamp (Default: off)
vi: hiển thị dấu vết thời gian dạng thô (Mặc định: off)

en: show refs from stdin that aren't in local repository
vi: hiển thị các tham chiếu từ stdin mà không ở kho nội bộ

en: show refs unreachable from any other ref
vi: hiển thị các tham chiếu không thể được đọc bởi bất kỳ tham chiếu khác

en: show remote-tracking and local branches
vi: hiển thị các nhánh remote-tracking và nội bộ

en: show remote-tracking branches
vi: hiển thị các nhánh remote-tracking

en: show resolve-undo information
vi: hiển thị thông tin resolve-undo

en: show scope of config (worktree, local, global, system, command)
vi: hiển thị phạm vi của cấu hình (cây làm việc, cục bộ, toàn cầu, hệ thống, lệnh)

en: show source
vi: hiển thị mã nguồn

en: show sparse directories in the presence of a sparse index
vi: hiển thị thư mục thưa trong sự có mặt của chỉ mục thưa

en: show staged contents' object name in the output
vi: hiển thị tên đối tượng của nội dung được đặt vào vùng chờ ra đầu ra

en: show stash information
vi: hiển thị thông tin về tạm cất

en: show statistics only
vi: chỉ hiển thị thống kê

en: show status concisely
vi: hiển thị trạng thái ở dạng tóm lược

en: show status in long format (default)
vi: hiển thị trạng thái ở định dạng dài (mặc định)

en: show tag list in columns
vi: hiển thị danh sách thẻ theo cột

en: show the HEAD reference, even if it would be filtered out
vi: hiển thị tham chiếu HEAD, ngay cả khi nó đã được lọc ra

en: show the change in the specified path first
vi: hiển thị các thay đổi trong đường dẫn đã cho ở đầu

en: show the email address of each author
vi: hiển thị thư điện tử cho từng tác giả

en: show the given destination prefix instead of "b/"
vi: hiển thị tiền tố đích đã cho thay cho "b/"

en: show the given source prefix instead of "a/"
vi: hiển thị tiền tố nguồn đã cho thay cho "a/"

en: show the number of matches instead of matching lines
vi: hiển thị số lượng khớp thay vì những dòng khớp với mẫu

en: show the patch being applied
vi: hiển thị bản vá đã được áp dụng rồi

en: show the patch file being applied or merged
vi: hiển thị bản vá đã được áp dụng hay hòa trộn

en: show the surrounding function
vi: hiển thị hàm bao quanh

en: show trees when recursing
vi: hiển thị cây khi đệ quy

en: show underlying ref in addition to the object pointed by it
vi: hiển thị tham chiếu nằm dưới để thêm vào đối tượng được chỉ bởi nó

en: show unmerged files in the output
vi: hiển thị các tập tin chưa hòa trộn trong đầu ra

en: show unreachable objects
vi: hiển thị các đối tượng không thể tới được

en: show untracked files, optional modes: all, normal, no. (Default: all)
vi: hiển thị các tập tin chưa được theo dõi  dấu vết, các chế độ tùy chọn:  all, normal, no. (Mặc định: all)

en: show variable names only
vi: chỉ hiển thị các tên biến

en: show verbose names for reachable objects
vi: hiển thị tên chi tiết cho các đối tượng đọc được

en: show what would be committed
vi: hiển thị xem cái gì có thể được chuyển giao

en: show whether the branch would be created
vi: hiển thị xem nhánh nào nên được tạo ra

en: show word diff, using <mode> to delimit changed words
vi: hiển thị khác biệt từ, sử dụng <chế độ> để bỏ giới hạn các từ bị thay đổi

en: show work cost statistics
vi: hiển thị thống kê công sức làm việc

en: signal how to adjust background maintenance
vi: điều chỉnh kế hoạch bảo trì nền

en: signature
vi: chữ ký

en: silently ignore missing requested <hook-name>
vi: âm thầm bỏ qua các <hook-name> đã yêu cầu còn thiếu

en: similar to --all-progress when progress meter is shown
vi: tương tự --all-progress khi bộ đo tiến trình được xuất hiện

en: size of the window used for delta compression
vi: kích thước cửa sổ được dùng cho nén 'delta'

en: skip and remove all lines starting with comment character
vi: giữ và xóa bỏ mọi dòng bắt đầu bằng ký tự ghi chú

en: skip applying sparse checkout filter
vi: bỏ qua áp dụng bộ lọc sparse checkout (checkout thưa)

en: skip current commit and continue
vi: bỏ qua lần chuyển giao hiện tại và tiếp tục

en: skip current patch and continue
vi: bỏ qua bản vá hiện hành và tiếp tục

en: skip files matching pattern
vi: bỏ qua những tập tin khớp với mẫu

en: skip maintenance tasks typically done in the foreground
vi: bỏ qua các tác vụ bảo trì trong nền

en: skip move/rename errors
vi: bỏ qua các lỗi liên quan đến di chuyển, đổi tên

en: skip output of blob data
vi: bỏ qua đầu ra của dữ liệu blob

en: skip refreshing the index after reset
vi: bỏ qua làm mới chỉ mục sau khi reset

en: skip some sanity checks on the given paths that might give false positives
vi: bỏ qua một số tiền kiểm tra có thể không cho kết quả đúng trên các đường dẫn đã cho

en: skip submodules with 'ignore_config' value set to 'all'
vi: bỏ qua các mô-đun-con với giá trị của 'ignore_config' được đặt thành 'all'

en: skip the current patch
vi: bỏ qua bản vá hiện hành

en: skip the output to the specified path
vi: bỏ qua kết quả với đường dẫn đã cho

en: skipped previously applied commit %s
vi: bỏ qua lần chuyển giao được áp dụng kế trước %s

en: skipping '%s', which is neither file nor directory
vi: đang bỏ qua '%s', không phải là một tập tin hay thư mục

en: skipping credential lookup for key: credential.%s
vi: bỏ qua tìm kiếm giấy chứng thực cho khóa: credential.%s

en: skipping incremental-repack task because core.multiPackIndex is disabled
vi: bỏ qua tác vụ incremental-repack vì core.multiPackIndex bị vô hiệu hóa

en: socket directory '%s' is incompatible with fsmonitor due to lack of Unix sockets support
vi: thư mục socket '%s' không tương thích với fsmonitor bởi vì thiếu hỗ trợ Unix socket

en: soft
vi: mềm

en: some local refs could not be updated; try running
     'git remote prune %s' to remove any old, conflicting branches
vi: một số tham chiếu nội bộ không thể được cập nhật; hãy thử chạy
     'git remote prune %s' để bỏ đi những nhánh cũ, hay bị xung đột

en: some prerequisite commits exist in the object store, but are not connected to the repository's history
vi: một số lần chuyển giao tiên quyết tồn tại trong object store, nhưng không nằm trong lịch sử của kho chứa

en: some rev walking options will be overridden as '%s' bit in 'struct rev_info' will be forced
vi: một số tuỳ chọn duyệt qua lần cải biên sẽ bị bỏ qua do bit '%s' trong 'struct rev_info' bị ép bật/tắt

en: sort output according to the number of commits per author
vi: sắp xếp kết quả theo số lượng chuyển giao trên mỗi tác giả

en: sorting and filtering are case insensitive
vi: sắp xếp và lọc là phân biệt HOA thường

en: source directory is empty
vi: thư mục nguồn là trống rỗng

en: source repository is shallow, ignoring --local
vi: kho nguồn là nông, nên bỏ qua --local

en: source repository is shallow, reject to clone.
vi: kho nguồn là nông, nên bỏ từ chối nhân bản.

en: sparse:path filters support has been dropped
vi: hỗ trợ bộ lọc sparse:đường/dẫn đã không còn

en: specify a custom command for viewing diffs
vi: chỉ định một lệnh tùy ý để xem diff

en: specify a destination for the bugreport file(s)
vi: chỉ định thư mục đích để tạo tập tin báo cáo lỗi

en: specify a destination for the diagnostics archive
vi: chỉ định thư mục đích để tạo bản báo cáo

en: specify a merge-base for the merge
vi: chỉ định gốc hoà trộn để hòa trộn

en: specify a strftime format suffix for the filename
vi: chỉ định chuỗi định dạng thời gian strftime dùng làm hậu tố cho tên tập tin

en: specify a strftime format suffix for the filename(s)
vi: chỉ định chuỗi định dạng thời gian strftime dùng làm hậu tố cho tên tập tin

en: specify bundle format version
vi: chỉ định phiên bản định dạng bundle

en: specify directories rather than patterns (no leading slash)
vi: chỉ định các thư mục thay mẫu (không có dấu gạch chéo đứng đầu)

en: specify directories rather than patterns.  If your directory really has any of '*?[]\' in it, pass --skip-checks
vi: chỉ định các thư mục thay mẫu. Nếu thư mục của bạn đã sẵn có chứa một trong số bất kỳ '*?[]\', chuyển qua --skip-checks

en: specify directories rather than patterns.  If your directory starts with a '!', pass --skip-checks
vi: chỉ định các thư mục thay mẫu. Nếu thư mục của bạn bắt đầu với một '!', chuyển qua --skip-checks

en: specify fetch refmap
vi: chỉ ra refmap cần lấy về

en: specify how differences in submodules are shown
vi: chi định khác biệt bao nhiêu trong các mô đun con được hiển thị

en: specify if background maintenance should be enabled
vi: có nên bật bảo trì nền

en: specify if tags should be fetched during clone
vi: có nên lấy về thẻ khi nhân bản

en: specify that the git repository is to be shared amongst several users
vi: chỉ ra cái mà kho git được chia sẻ giữa nhiều người dùng

en: specify the character to indicate a context instead of ' '
vi: chỉ định một ký tự để biểu thị một ngữ cảnh thay cho ''

en: specify the character to indicate a new line instead of '+'
vi: chỉ định một ký tự để biểu thị một dòng được thêm mới thay cho '+'

en: specify the character to indicate an old line instead of '-'
vi: chỉ định một ký tự để biểu thị một dòng đã cũ thay cho '-'

en: specify the content of the diagnostic archive
vi: chỉ định nội dung bản báo cáo

en: specify the hash algorithm to use
vi: chỉ định thuật toán băm dữ liệu muốn dùng

en: specify the name hash version to use for grouping similar objects by path
vi: chọn phiên bản hàm băm để nhóm đối tượng giống nhau theo đường dẫn

en: specify the reference format to convert to
vi: chỉ định định dạng tham chiếu để chuyển đổi sang

en: specify the reference format to use
vi: dùng định dạng tham chiếu nào cho các lần chuyển giao

en: specifying a master branch makes no sense with --mirror
vi: đang chỉ định một nhánh master không hợp lý với tùy chọn --mirror

en: specifying branches to track makes sense only with fetch mirrors
vi: chỉ định những nhánh để theo dõi chỉ hợp lý với các 'fetch mirror'

en: spend extra cycles to find better match
vi: tiêu thụ thêm tài nguyên để tìm kiếm tốt hơn nữa

en: splitIndex.maxPercentChange value '%d' should be between 0 and 100
vi: giá trị splitIndex.maxPercentChange '%d' phải nằm giữa 0 và 100

en: squelched %d whitespace error | squelched %d whitespace errors
vi[0]: đã xử lý %d lỗi khoảng trắng

en: src refspec %s does not match any
vi: refspec (đặc tả tham chiếu) nguồn %s không khớp bất kỳ cái gì

en: src refspec %s matches more than one
vi: refspec (đặc tả tham chiếu) nguồn %s khớp nhiều hơn một

en: ssh signing revocation file configured but not found: %s
vi: tập tin thu hồi chữ ký ssh đã được cấu hình nhưng không tìm thấy: %s

en: ssh variant 'simple' does not support -4
vi: ssh biến thể 'simple' không hỗ trợ -4

en: ssh variant 'simple' does not support -6
vi: ssh biến thể 'simple' không hỗ trợ -6

en: ssh variant 'simple' does not support setting port
vi: ssh biến thể 'simple' không hỗ trợ đặt cổng

en: ssh-keygen -Y find-principals/verify is needed for ssh signature verification (available in openssh version 8.2p1+)
vi: ssh-keygen -Y find-principals/verify là cần thiết để xác minh chữ ký ssh (có sẵn trong phiên bản openssh 8.2p1+)

en: ssh-keygen -Y sign is needed for ssh signing (available in openssh version 8.2p1+)
vi: ssh-keygen -Y sign là cần thiết cho ký ssh (sẵn có trong openssh phiên bản 8.2p1+)

en: stage should be between 1 and 3 or all
vi: stage nên giữa 1 và 3 hay all

en: staged
vi: đã đưa vào vùng chờ

en: staging updated .gitmodules failed
vi: gặp lỗi khi tổ chức .gitmodules đã cập nhật

en: start a working area (see also: git help tutorial)
vi: bắt đầu một vùng làm việc (xem thêm: git help tutorial)

en: start iteration after the provided marker
vi: bắt đầu duyệt sau dấu chỉ định

en: start numbering patches at <n> instead of 1
vi: bắt đầu đánh số bản vá từ <n> thay vì 1

en: start walk at all refs
vi: bắt đầu di chuyển tại mọi tham chiếu

en: start walk at commits listed by stdin
vi: bắt đầu di chuyển tại các lần chuyển giao được liệt kê bởi stdin

en: starting fsmonitor-daemon in '%s'
vi: đang khởi chạy fsmonitor-daemon trong '%s'

en: stash failed
vi: lệnh tạm cất gặp lỗi

en: stash in patch mode
vi: cất đi ở chế độ vá

en: stash message
vi: phần chú thích cho stash

en: stash staged changes only
vi: chỉ tạm cất đi các thay đổi đã đưa vào vùng chờ

en: status: waiting for bad commit, %d good commit known
     | status: waiting for bad commit, %d good commits known
vi[0]: trạng thái: đang chờ cho lần chuyển giao sai, đã biết %d lần chuyển giao tốt

en: status: waiting for both good and bad commits
vi: trạng thái: đang chờ cho cả các lần chuyển giao tốt và sai

en: status: waiting for good commit(s), bad commit known
vi: trạng thái: đang chờ cho lần chuyển giao tốt, chưa biết lần chuyển giao sai

en: stdin and stdout is NUL-terminated
vi: stdin và stdout được kết thúc bởi NUL

en: stdin has NUL-terminated arguments
vi: stdin có các đối số được kết thúc bởi NUL

en: stdin is NUL-terminated
vi: stdin được kết thúc bởi NUL

en: stop parsing after the first non-option argument
vi: dừng đọc sau đối số đầu tiên không có tùy chọn

en: store file as is without filters
vi: lưu các tập tin mà nó không có các bộ lọc

en: store resulting files in <dir>
vi: lưu các tập tin kết quả trong <thư mục>

en: stored pre-cherry-pick HEAD file '%s' is corrupt
vi: tập tin HEAD trước cherry-pick '%s' bị hỏng

en: strange hostname '%s' blocked
vi: đã khóa tên máy lạ '%s'

en: strange pathname '%s' blocked
vi: đã khóa tên đường dẫn lạ '%s'

en: strange port '%s' blocked
vi: đã khóa cổng lạ '%s'

en: strategy
vi: chiến lược

en: strbuf_readlink('%s') failed
vi: strbuf_readlink('%s') gặp lỗi

en: stricter reference checking, requires exact ref path
vi: kiểm tra tham chiếu chính xác, đòi hỏi chính xác đường dẫn tham chiếu

en: string
vi: chuỗi

en: strip everything before a scissors line
vi: cắt mọi thứ trước dòng scissors

en: style
vi: kiểu

en: submodule
vi: mô-đun-con

en: submodule '%s' cannot add alternate: %s
vi: mô-đun-con '%s' không thể thêm thay thế: %s

en: submodule '%s' has dirty index
vi: mô-đun-con '%s' có chỉ mục không sạch

en: submodule '%s': cannot create branch '%s'
vi: mô-đun-con '%s': không thể tạo nhánh '%s'

en: submodule '%s': unable to find submodule
vi: mô-đun-con '%s': không thể tìm thấy mô-đun-con

en: submodule entry '%s' (%s) is a %s, not a commit
vi: mục tin mô-đun-con '%s' (%s) là một %s, không phải là một lần chuyển giao

en: submodule git dir '%s' is inside git dir '%.*s'
vi: thư mục git mô đun con '%s' là bên trong git DIR '%.*s'

en: submodule name '%s' already used for path '%s'
vi: Mô-đun-con '%s' đã dùng cho đường dẫn '%s'

en: suboptimal pack - out of memory
vi: suboptimal pack - hết bộ nhớ

en: support for protocol v2 not implemented yet
vi: chưa hỗ trợ giao thức v2

en: suppress all output; only exit status wanted
vi: không in ra kết quả; chỉ trả về kết quả thực thi

en: suppress author name and timestamp (Default: off)
vi: không hiển thị tên tác giả và dấu vết thời gian (Mặc định: off)

en: suppress commit descriptions, only provides commit count
vi: không in ra mô tả, chỉ đưa ra số lượng lần chuyển giao

en: suppress diff output
vi: không in ra kết quả diff

en: suppress duplicate entries
vi: không in ra các mục tin trùng lặp

en: suppress error message for non-symbolic (detached) refs
vi: chặn các thông tin lỗi cho các tham chiếu 'không-mềm' (bị tách ra)

en: suppress feedback messages
vi: không in ra các thông tin phản hồi

en: suppress informational messages
vi: không in ra các thông tin phản hồi

en: suppress naming strings
vi: không in ra các chuỗi đặt tên

en: suppress output for initializing a submodule
vi: chặn đầu ra của khởi tạo một mô-đun-con

en: suppress output for setting url of a submodule
vi: chặn đầu ra cho việc đặt url của một mô-đun-con

en: suppress output of entering each submodule command
vi: chặn đầu ra của từng lệnh mô-đun-con

en: suppress output of synchronizing submodule url
vi: chặn đầu ra của url mô-đun-con đồng bộ

en: suppress progress reporting
vi: chặn các báo cáo tiến trình hoạt động

en: suppress submodule status output
vi: chặn đầu ra về tình trạng mô-đun-con

en: suppress summary after successful commit
vi: không hiển thị tổng kết sau khi chuyển giao thành công

en: swap two inputs, reverse the diff
vi: tráo đổi hai đầu vào, đảo ngược khác biệt

en: switch `%c' expects a numerical value
vi: chuyển đến '%c' cần một giá trị bằng số

en: switch `C' expects a numerical value
vi: tùy chọn '%c' cần một giá trị bằng số

en: switch `m' requires a value
vi: tuỳ chọn 'm' yêu cầu một giá trị

en: symlink '%s' exists, refusing to clone with --local
vi: liên kết mềm '%s' đã tồn tại, từ chối sao chép với --local

en: synonym for '-p --raw'
vi: đồng nghĩa với '-p --raw'

en: synonym for '-p --stat'
vi: đồng nghĩa với '-p --stat'

en: synonym for --dirstat=cumulative
vi: đồng nghĩa với --dirstat=cumulative

en: synonym for --dirstat=files,<param1>,<param2>...
vi: đồng nghĩa với --dirstat=files,<tham_số_1>,<tham_số_2>...

en: synonym for --files-with-matches
vi: đồng nghĩa với --files-with-matches

en: synonym of --reset-author-date
vi: đồng nghĩa với --reset-author-date

en: synonym to more=-1
vi: đồng nghĩa với more=-1

en: synonyms for --continue
vi: đồng nghĩa với --continue

en: tag '%s' already exists
vi: thẻ '%s' đã tồn tại rồi

en: tag '%s' is externally known as '%s'
vi: ở bên ngoài, thẻ '%s' đã được biết đến là '%s'

en: tag '%s' not found.
vi: không tìm thấy thẻ '%s'.

en: tag message
vi: phần chú thích cho thẻ

en: tag on stdin did not pass our strict fsck check
vi: thẻ trên stdin đã không vượt qua kiểm tra fsck nghiêm ngặt của chúng tôi

en: tag on stdin did not refer to a valid object
vi: thẻ trên stdin không chỉ đến một đối tượng hợp lệ

en: tag shorthand without <tag>
vi: dùng tốc ký thẻ không có <thẻ>

en: tagged %s %s (%s) in %s
vi: đã đánh thẻ %s %s (%s) trong %s

en: take url.<base>.insteadOf into account
vi: lấy url.<base>.insteadOf vào trong tài khoản

en: task
vi: tác vụ

en: task '%s' cannot be selected multiple times
vi: nhiệm vụ '%s' không được chọn nhiều lần

en: task '%s' failed
vi: gặp lỗi khi thực hiện nhiệm vụ '%s'

en: template-directory
vi: thư-mục-mẫu

en: templates not found in %s
vi: các mẫu không được tìm thấy trong %s

en: temporary files exist in '%s'.
vi: các tập tin tạm đã sẵn có trong '%s'.

en: terminate entries with NUL
vi: kết thúc các mục bằng NUL

en: terminate entries with NUL byte
vi: kết thúc mục tin với byte NUL

en: terminate input and output files by a NUL character
vi: kết thúc các bản ghi vào và ra bằng ký tự NULL

en: terminate input and output records by a NUL character
vi: kết thúc các bản ghi vào và ra bằng ký tự NULL

en: terminate records with a NUL character
vi: kết thúc các bản ghi bằng ký tự NULL

en: terminate values with NUL byte
vi: kết thúc giá trị với byte NUL

en: terminating chunk id appears earlier than expected
vi: id chunk kết thúc sớm hơn bình thường

en: test if the filesystem supports untracked cache
vi: kiểm tra xem hệ thống tập tin có hỗ trợ đệm không theo dõi hay không

en: test-helper simple-ipc is-active    [<name>] [<options>]
vi: test-helper simple-ipc is-active    [<tên>] [<các tùy chọn>]

en: test-helper simple-ipc multiple     [<name>] [<threads>] [<bytecount>] [<batchsize>]
vi: test-helper simple-ipc multiple     [<tên>] [<các tiến trình>] [<số lượng byte>] [<cỡ bó>]

en: test-helper simple-ipc run-daemon   [<name>] [<threads>]
vi: test-helper simple-ipc run-daemon   [<tên>] [<các tiến trình>]

en: test-helper simple-ipc send         [<name>] [<token>]
vi: test-helper simple-ipc send         [<tên>] [<thẻ>]

en: test-helper simple-ipc sendbytes    [<name>] [<bytecount>] [<byte>]
vi: test-helper simple-ipc sendbytes    [<tên>] [<số lượng byte>] [<byte>]

en: test-helper simple-ipc start-daemon [<name>] [<threads>] [<max-wait>]
vi: test-helper simple-ipc start-daemon [<tên>] [<các tiến trình>] [<chờ tối đa>]

en: test-helper simple-ipc stop-daemon  [<name>] [<max-wait>]
vi: test-helper simple-ipc stop-daemon  [<tên>] [<chờ tối đa>]

en: test-tool cache-tree <options> (control|prime|update)
vi: test-tool cache-tree <các tuỳ chọn> (control|prime|update)

en: test-tool path-walk <options> -- <revision-options>
vi: test-tool path-walk <tuỳ chọn> -- <tuỳ chọn cải biên>

en: test-tool serve-v2 [<options>]
vi: test-tool serve-v2 [<các tùy chọn>]

en: text
vi: văn bản

en: the '%s' option doesn't take any non-option arguments
vi: tùy chọn '%s' không nhận bất kỳ tham số không phải tùy chọn nào khác

en: the '%s' option is only allowed in list mode
vi: tùy chọn '%s' chỉ cho phép dùng trong chế độ liệt kê

en: the '--no-[external-commands|aliases]' options can only be used with '--all'
vi: tùy chọn '--no-[external-commands|aliases]' chỉ có thể sử dụng cùng với '--all'

en: the '--set-upstream' option is no longer supported. Please use '--track' or '--set-upstream-to' instead
vi: tùy chọn --set-upstream đã không còn được hỗ trợ nữa. Vui lòng dùng '--track' hoặc '--set-upstream-to'

en: the -a, and -r, options to 'git branch' do not take a branch name.
    Did you mean to use: -a|-r --list <pattern>?
vi: Hai tùy chọn -a, và -r, cho lệnh 'git branch' không nhận một tên nhánh.
    Có phải ý bạn là: -a|-r --list <mẫu>?

en: the branch '%s' is not fully merged
vi: nhánh '%s' chưa được hoà trộn.

en: the commit is authored by me now (used with -C/-c/--amend)
vi: lần chuyển giao nhận tôi là tác giả (được dùng với tùy chọn -C/-c/--amend)

en: the commit-graph file has incorrect checksum and is likely corrupt
vi: tập tin đồ-thị-chuyển-giao có tổng kiểm không đúng và có vẻ như là đã hỏng

en: the editor exited uncleanly, aborting everything
vi: trình soạn thảo thoát không thành công, huỷ bỏ các thay đổi

en: the following file has changes staged in the index: | the following files have changes staged in the index:
vi[0]: các tập tin sau đây có thay đổi trạng thái trong chỉ mục:

en: the following file has local modifications: | the following files have local modifications:
vi[0]: những tập tin sau đây có những thay đổi nội bộ:

en: the following file has staged content different from both the
    file and the HEAD: | the following files have staged content different from both the
    file and the HEAD:
vi[0]: các tập tin sau đây có khác biệt nội dung đã đưa vào vùng chờ
    từ cả tập tin và cả HEAD:

en: the following paths have collided (e.g. case-sensitive paths
    on a case-insensitive filesystem) and only one from the same
    colliding group is in the working tree:
vi: các đường dẫn sau đây có xung đột (vd: các đường dẫn phân biệt HOA/thường
    trên hệ thống tập tin không phân biệt HOA/thường) và chỉ một đường dẫn
    trong nhóm xung đột nằm trong cây làm việc hiện tại:

en: the merge base between %s and [%s] must be skipped.
    So we cannot be sure the first %s commit is between %s and %s.
    We continue anyway.
vi: gốc hòa trộn giữa %s và [%s] phải bị bỏ qua.
    Do vậy không thể chắc chắn lần chuyển giao %s đầu tiên là giữa %s và %s.
    Vẫn tiếp tục.

en: the midx contains no oid
vi: midx chẳng chứa oid nào

en: the necessary postimage %s for '%s' cannot be read
vi: không thể đọc hậu ảnh %s cần thiết cho '%s'

en: the note contents have been left in %s
vi: nội dung ghi chú còn lại %s

en: the number of objects to write
vi: số đối tượng tối thiểu cần ghi

en: the object %s does not exist
vi: đối tượng '%s' không tồn tại

en: the object directory to store the graph
vi: thư mục đối tượng để lưu đồ thị

en: the option '%s' requires '%s'
vi: tùy chọn '%s' yêu cầu '%s'

en: the original commit '%s' has a gpg signature
vi: lần chuyển giao gốc '%s' có chữ ký GPG

en: the patch applies to '%s' (%s), which does not match the current contents.
vi: bản vá áp dụng cho '%s' (%s), nhưng không khớp với nội dung hiện tại.

en: the patch applies to an empty '%s' but it is not empty
vi: bản vá áp dụng cho '%s' trống rỗng nhưng nó lại không trống

en: the receiving end does not support --atomic push
vi: kết thúc nhận không hỗ trợ đẩy --atomic

en: the receiving end does not support --signed push
vi: kết thúc nhận không hỗ trợ đẩy --signed

en: the receiving end does not support push options
vi: kết thúc nhận không hỗ trợ các tùy chọn của lệnh push

en: the receiving end does not support this repository's hash algorithm
vi: kết thúc nhận không hỗ trợ các tùy chọn của lệnh push

en: the remote end hung up unexpectedly
vi: máy chủ bị treo bất ngờ

en: the remote end hung up upon initial contact
vi: máy chủ bị treo trên lần tiếp xúc đầu tiên

en: the requested upstream branch '%s' does not exist
vi: nhánh thượng nguồn đã yêu cầu '%s' không tồn tại

en: the script was already rearranged.
vi: script đã được sắp đặt rồi.

en: the server does not support algorithm '%s'
vi: máy chủ không hỗ trợ thuật toán '%s'

en: the signature will be removed in the replacement commit!
vi: chữ ký sẽ được bỏ đi trong lần chuyển giao thay thế!

en: there is nothing to skip
vi: ở đây không có gì để bỏ qua

en: there were errors while writing '%s' (%s)
vi: gặp lỗi đọc khi đang ghi '%s' (%s)

en: this command reject atom %%(%.*s)
vi: lệnh này từ chối atom %%(%.*s)

en: this operation must be run in a work tree
vi: thao tác này phải được thực hiện trong thư mục làm việc

en: this remote helper should implement refspec capability
vi: remote helper này cần hỗ trợ capability đặc tả tham chiếu

en: this worktree is not sparse
vi: cây làm việc này không thưa

en: this worktree is not sparse (sparse-checkout file may not exist)
vi: cây làm việc này không thưa (tập tin sparse-checkout có lẽ không tồn tại)

en: throw away local modifications
vi: vứt bỏ các sửa đổi địa phương

en: time
vi: thời-gian

en: timestamp
vi: dấu vết thời gian

en: timestamp too large for this system: %llu
vi: dấu thời gian là quá lớn cho hệ thống này: %llu

en: timestamp too large for this system: %lu
vi: dấu thời gian là quá lớn cho hệ thống này: %lu

en: to clone from a local repository
vi: để nhân bản từ kho nội bộ

en: to unregister this repository from Scalar, run
    	git config --global --unset --fixed-value scalar.repo "%s"
vi: để bỏ đăng ký kho này khỏi Scalar, chạy lệnh
    	git config --global --unset --fixed-value scalar.repo "%s"

en: toggle aggressive edge walk
vi: duyệt cạnh tích cực

en: toggle inclusion of blob objects
vi: bao gồm các đối tượng blob

en: toggle inclusion of commit objects
vi: bao gồm các đối tượng chuyển giao

en: toggle inclusion of tag objects
vi: bao gồm các đối tượng thẻ

en: toggle inclusion of tree objects
vi: bao gồm các đối tượng cây

en: toggle pruning of uninteresting paths
vi: lược bỏ những đường dẫn ít ý nghĩa

en: toggle the use of a sparse index
vi: bật tắt việc sử dụng sparse index

en: token
vi: thẻ bài

en: tolerate incorrectly detected missing new-line at the end of file
vi: đã dò tìm thấy dung sai không chính xác thiếu dòng mới tại cuối tập tin

en: too few arguments
vi: quá ít đối số

en: too large to be a .git file: '%s'
vi: tập tin .git quá lớn: '%s'

en: too many args to run %s
vi: quá nhiều tham số để chạy %s

en: too many arguments
vi: có quá nhiều đối số

en: too many arguments for a rename operation
vi: quá nhiều tham số cho thao tác đổi tên

en: too many arguments given outside repository
vi: quá nhiều tham số đưa ra ngoài kho chứa

en: too many arguments to set new upstream
vi: quá nhiều tham số để đặt thượng nguồn mới

en: too many arguments to unset upstream
vi: quá nhiều tham số để bỏ đặt thượng nguồn

en: too many branches for a copy operation
vi: quá nhiều nhánh cho thao tác sao chép

en: too many commits marked reachable
vi: có quá nhiều lần chuyển giao được đánh dấu là tiếp cận được

en: too many commits to write graph
vi: có quá nhiều lần chuyển giao để ghi đồ thị

en: too many entries in %s
vi: quá nhiều mục tin trong %s

en: too many pseudo-merges
vi: có quá nhiều lần pseudo-merge

en: too-short tree file
vi: tập tin cây quá ngắn

en: too-short tree object
vi: đối tượng cây quá ngắn

en: tool
vi: công cụ

en: topologically sort, maintaining date order where possible
vi: sắp xếp hình thái học, bảo trì thứ tự ngày nếu có thể

en: trace the evolution of line range <start>,<end> or function :<funcname> in <file>
vi: theo vết sự tiến hóa của phạm vi dòng <start>,<end>, hoặc hàm :<tên hàm> trong <tập tin>

en: trailer(s) to add
vi: phần đuôi cần thêm

en: transport '%s' not allowed
vi: không cho phép phương thức vận chuyển '%s'

en: transport: invalid depth option '%s'
vi: vận chuyển: tùy chọn độ sâu '%s' không hợp lệ

en: traverse submodules recursively
vi: đi theo mô-đun con một cách đệ quy

en: traversed %lu commits
vi: đã chạy qua %lu lần chuyển giao

en: treat 'git add -N' entries as real in the index
vi: coi các mục 'git add -N' như là có thật trong chỉ mục

en: treat <string> in -S as extended POSIX regular expression
vi: coi <chuỗi> trong -S là biểu thức chính quy POSIX mở rộng

en: treat all files as text
vi: coi mọi tập tin là dạng văn bản thường

en: tree objects not supported
vi: không hỗ trợ đối tượng cây

en: trim empty trailers
vi: cắt bỏ phần trailer trống ở đuôi

en: true/false are no valid working-tree-encodings
vi: true/false không phải là bảng mã cây làm việc hợp lệ

en: try "git cherry-pick (--continue | %s--abort | --quit)"
vi: hãy thử "git cherry-pick (--continue | %s--abort | --quit)"

en: try "git revert (--continue | %s--abort | --quit)"
vi: hãy thử "git revert (--continue | %s--abort | --quit)"

en: try to apply current patch again
vi: thử áp dụng bản vá hiện hành thêm lần nữa

en: try to match the new branch name with a remote-tracking branch
vi: có khớp tên tên nhánh mới với một nhánh theo dõi máy chủ

en: try to rebase merges instead of skipping them
vi: cố thử cải tổ các hòa trộn thay vì bỏ qua chúng

en: trying to write non-commit object %s to branch '%s'
vi: thử ghi đối tượng không phải chuyển giao %s tới nhánh '%s'

en: trying to write ref '%s' with nonexistent object %s
vi: thử ghi tham chiếu '%s' tới đối tượng %s không tồn tại

en: two output directories?
vi: hai thư mục đầu ra?

en: type
vi: kiểu

en: typechange:
vi: đổi kiểu:

en: unable to access '%s'
vi: không thể truy cập '%s'

en: unable to access '%s' with http.pinnedPubkey configuration: %s
vi: không thể truy cập '%s' với cấu hình http.pinnedPubkey: %s

en: unable to access '%s': %s
vi: không thể truy cập '%s': %s

en: unable to access commit %s
vi: không thể truy cập lần chuyển giao '%s'

en: unable to access sparse blob in '%s'
vi: không thể truy cập các blob rải rác trong '%s'

en: unable to add '%s' to index
vi: không thể thêm %s vào chỉ mục

en: unable to add '%s' value of '%s'
vi: không thể thêm giá trị '%s' của '%s'

en: unable to add additional attribute
vi: Không thể thêm thuộc tính

en: unable to add cache entry for %s
vi: không thể thêm mục nhớ đệm cho %s

en: unable to add cruft objects
vi: không thể thêm các đối tượng cruft

en: unable to add recent objects
vi: không thể thêm các đối tượng mới dùng

en: unable to adjust shared permissions for '%s'
vi: không thể chỉnh sửa quyền chia sẻ thành '%s'

en: unable to auto-detect email address (got '%s')
vi: không thể tự dò tìm địa chỉ thư điện tử (nhận '%s')

en: unable to auto-detect name (got '%s')
vi: không thể dò-tìm-tự động tên (đã nhận '%s')

en: unable to checkout submodule '%s'
vi: không thể checkout mô-đun-con '%s'

en: unable to checkout working tree
vi: không thể checkout cây làm việc

en: unable to compact stack: %s
vi: không thể nén stack: %s

en: unable to compute preferred pack, disabling pack-reuse
vi: không thể tính giá trị gói ưa dùng, vô hiệu sử dụng lại gói

en: unable to connect to %s:
    %s
vi: không thể kết nối đến %s:
    %s

en: unable to create '%s'
vi: không thể tạo '%s'

en: unable to create '%s.lock': %s.
    
    Another scheduled git-maintenance(1) process seems to be running in this
    repository. Please make sure no other maintenance processes are running and
    then try again. If it still fails, a git-maintenance(1) process may have
    crashed in this repository earlier: remove the file manually to continue.
vi: Không thể tạo '%s.lock': %s.
    
    Tiến trình git-maintenance(1) khác có lẽ đang chạy ở kho này. Vui lòng
    chắc chắn rằng mọi tiến trình đã kết thúc và sau đó thử lại. Nếu vẫn lỗi,
    một tiến trình git-maintenance(1) có lẽ đã crash ở kho này trước đó:
    gõ bỏ tập tin thủ công để tiếp tục.

en: unable to create backing store for newly created file %s
vi: không thể tạo 'backing store' cho tập tin mới tạo %s

en: unable to create diagnostics archive %s
vi: không thể tạo bản báo cáo %s

en: unable to create directory %s
vi: tạo thư mục %s gặp lỗi

en: unable to create lazy_dir thread: %s
vi: không thể tạo tuyến lazy_dir: %s

en: unable to create lazy_name thread: %s
vi: không thể tạo tuyến lazy_name: %s

en: unable to create leading directories of %s
vi: không thể tạo các thư mục dẫn đầu của '%s'

en: unable to create load_cache_entries thread: %s
vi: không thể tạo tuyến load_cache_entries: %s

en: unable to create load_index_extensions thread: %s
vi: không thể tạo tuyến load_index_extensions: %s

en: unable to create temporary MIDX layer
vi: không thể tạo lớp MIDX tạm thời

en: unable to create temporary file
vi: không thể tạo tập tin tạm thời

en: unable to create temporary graph layer
vi: không thể tạo lớp sơ đồ tạm thời

en: unable to create temporary index
vi: không thể tạo chỉ mục tạm thời

en: unable to create temporary object directory
vi: không thể tạo thư mục đối tượng tạm thời

en: unable to create thread: %s
vi: không thể tạo tuyến: %s

en: unable to create threaded lstat: %s
vi: không thể tạo tiến trình lstat: %s

en: unable to deflate appended object (%d)
vi: không thể giải nén đối tượng nối thêm (%d)

en: unable to deflate new object %s (%d)
vi: không thể giải nén đối tượng mới %s (%d)

en: unable to delete '%s': remote ref does not exist
vi: không thể xóa '%s': tham chiếu trên máy chủ không tồn tại

en: unable to dequote value of '%s'
vi: không thể giải trích dẫn giá trị của '%s'

en: unable to dup bundle descriptor
vi: không thể dup bundle descriptor

en: unable to enumerate additional recent objects
vi: không thể đếm các đối tượng mới thêm

en: unable to fdopen %s
vi: không thể fdopen %s

en: unable to fdopen alternates lockfile
vi: không thể fdopen tập tin khóa thay thế

en: unable to find all commit-graph files
vi: không thể tìm thấy tất cả các tập tin đồ-thị-chuyển-giao

en: unable to find all multi-pack index files
vi: không thể tìm thấy tất cả các tập tin multi-pack index

en: unable to find filename in patch at line %d
vi: không thể tìm thấy tên tập tin trong bản vá tại dòng %d

en: unable to find remote helper for '%s'
vi: không thể tìm thấy helper máy chủ cho '%s'

en: unable to find stash entry %s
vi: không tìm thấy stash entry %s

en: unable to force loose object
vi: không thể buộc mất đối tượng

en: unable to fork
vi: không thể rẽ nhánh tiến trình con

en: unable to format message: %s
vi: không thể định dạng thông điệp: %s

en: unable to fstat %s
vi: không thể fstat %s

en: unable to generate diff for '%s'
vi: không thể tạo diff cho '%s'

en: unable to get HEAD
vi: không thể lấy HEAD

en: unable to get credential storage lock in %d ms
vi: không thể lấy khóa lưu trữ ủy nhiệm %d ms

en: unable to get current working directory
vi: không thể lấy thư mục làm việc hiện hành

en: unable to get disk usage of %s
vi: không thể dung lượng đĩa đã dùng của %s

en: unable to get disk usage of '%s'
vi: không thể lấy dung lượng đĩa đã dùng của %s

en: unable to get object type for %s
vi: không thể lấy kiểu đối tượng cho %s

en: unable to get random bytes
vi: không thể lấy byte ngẫu nhiên

en: unable to get size of %s
vi: không thể lấy kích cỡ của %s

en: unable to get type of object %s
vi: không thể lấy kiểu của đối tượng '%s'

en: unable to grep from object of type %s
vi: không thể thực hiện lệnh grep (lọc tìm) từ đối tượng thuộc kiểu %s

en: unable to handle file type %d
vi: không thể xử lý (handle) tập tin kiểu %d

en: unable to index file '%s'
vi: không thể đánh chỉ mục tập tin '%s'

en: unable to join lazy_name thread: %s
vi: không thể gia nhập tuyến lazy_name: %s

en: unable to join load_cache_entries thread: %s
vi: không thể gia nhập tuyến load_cache_entries: %s

en: unable to join load_index_extensions thread: %s
vi: không thể gia nhập tuyến load_index_extensions: %s

en: unable to link '%s' to '%s'
vi: không thể liên kết '%s' vào '%s'

en: unable to load config blob object '%s'
vi: không thể tải đối tượng blob cấu hình '%s'

en: unable to load existing sparse-checkout patterns
vi: không thể tải các mẫu sparse-checkout

en: unable to load pack: '%s', disabling pack-reuse
vi: không thể đọc gói: '%s', vô hiệu sử dụng lại gói

en: unable to load rev-index for pack '%s'
vi: không thể tải pack-index cho gói '%s'

en: unable to load root tree for commit %s
vi: không thể tải cây gốc cho lần chuyển giao '%s'

en: unable to locate repository; .git file broken
vi: không thể định vị kho chứa; tập tin .git bị hỏng

en: unable to locate repository; .git file does not reference a repository
vi: không thể định vị kho chứa; tập tin .git không chỉ đến một kho

en: unable to locate repository; .git is not a file
vi: không thể định vị kho chứa; .git không phải là một tập tin

en: unable to look up %s (%s)
vi: không thể tìm thấy %s (%s)

en: unable to look up %s (port %s) (%s)
vi: không tìm được %s (cổng %s) (%s)

en: unable to map %s %s in commit object
vi: không thể ánh xạ %s %s trong đối tượng chuyển giao

en: unable to mmap %s
vi: không thể mmap %s

en: unable to mmap '%s'%s
vi: không thể mmap '%s'%s

en: unable to move %s to %s
vi: không di chuyển được %s vào %s

en: unable to move new alternates file into place
vi: không thể di chuyển tập tin thay thế vào chỗ

en: unable to normalize alternate object path: %s
vi: không thể thường hóa đường dẫn đối tượng thay thế: '%s'

en: unable to open %s
vi: không thể mở %s

en: unable to open %s for reading
vi: không thể mở '%s' để đọc

en: unable to open %s for writing
vi: không thể mở '%s' để ghi

en: unable to open %s: %s
vi: không thể mở %s: %s

en: unable to open '%s'
vi: không thể mở '%s'

en: unable to open commit-graph chain file
vi: không thể mở tập tin chain đồ thị chuyển giao

en: unable to open git dir: %s
vi: không thể mở thư mục git: %s

en: unable to open loose object %s
vi: không thể mở đối tượng mất %s

en: unable to open multi-pack-index chain file
vi: không thể mở tập tin chain multi-pack-index

en: unable to open or read %s
vi: không thể mở hay đọc %s

en: unable to open rr-cache directory
vi: không thể mở thư mục rr-cache

en: unable to pack objects reachable from tag %s
vi: không thể đóng gói các đối tượng tiếp cận được từ thẻ '%s'

en: unable to parse %s header
vi: không thể đọc phần đầu của '%s'

en: unable to parse '%.*s'
vi: không thể đọc '%.*s'

en: unable to parse '%s' from command-line config
vi: không thể đọc '%s' từ cấu hình dòng lệnh

en: unable to parse --pretty format
vi: không thể đọc định dạng --pretty

en: unable to parse command-line config
vi: không thể đọc cấu hình dòng lệnh

en: unable to parse commit %s
vi: không thể đọc lần chuyển giao '%s'

en: unable to parse commit author
vi: không thể đọc tác giả của lần chuyển giao

en: unable to parse default color value
vi: không thể đọc giá trị màu mặc định

en: unable to parse format string
vi: không thể đọc chuỗi định dạng

en: unable to parse header of %s
vi: không thể đọc phần đầu của %s

en: unable to parse mode: %s
vi: không thể đọc chế độ: %s

en: unable to parse object header of %s
vi: không thể đọc phần đầu đối tượng của '%s'

en: unable to parse object id: %s
vi: không thể đọc đối tượng: %s

en: unable to parse object: %s
vi: không thể đọc đối tượng: '%s'

en: unable to parse remote unpack status: %s
vi: không thể đọc tình trạng unpack máy chủ: %s

en: unable to parse rename/copy score: %s
vi: không thể đọc rename/copy score:%s

en: unable to parse sparse filter data in %s
vi: không thể đọc dữ liệu bộ lọc rải rác trong %s

en: unable to parse type from header '%s' of %s
vi: không thể đọc phần đầu '%s' của %s

en: unable to pass trailers to --trailers
vi: không thể chuyển phần đuôi cho '--trailers'

en: unable to read %s
vi: không thể đọc %s

en: unable to read alternates file
vi: không thể đọc tập tin thay thế

en: unable to read branch description file '%s'
vi: không thể đọc tập tin cấu hình nhánh '%s'

en: unable to read commit message from '%s'
vi: không thể đọc phần chú thích từ '%s'

en: unable to read config file '%s'
vi: không thể đọc tập tin cấu hình '%s'

en: unable to read from mktree
vi: không thể đọc từ mktree

en: unable to read gitdir file (%s)
vi: không thể đọc tập tin gitdir (%s)

en: unable to read index file
vi: không thể đọc tập tin chỉ mục

en: unable to read signature file '%s'
vi: không thể đọc tập tin chữ ký '%s'

en: unable to read symlink %s
vi: không thể đọc liên kết mềm %s

en: unable to read tree %s
vi: không thể đọc cây %s

en: unable to read tree (%s)
vi: không thể đọc cây (%s)

en: unable to redirect descriptor
vi: không thể chuyển hướng vào/ra

en: unable to remove %s from index
vi: không thể gỡ bỏ %s từ chỉ mục

en: unable to rename new multi-pack-index layer
vi: gặp lỗi khi đổi tên lớp multi-pack-index

en: unable to rename temporary '*.%s' file to '%s'
vi: không thể đổi tên tập tin tạm thời '*.%s' thành '%s'

en: unable to resolve '%s'
vi: không thể phân giải '%s'

en: unable to resolve HEAD after creating commit
vi: không thể phân giải HEAD sau khi tạo lần chuyển giao

en: unable to resolve config blob '%s'
vi: không thể phân giải lần cải biên '%s'

en: unable to resolve revision: %s
vi: không thể phân giải lần cải biên: %s

en: unable to rewind rpc post data - try increasing http.postBuffer
vi: không thể tua lại dữ liệu post rpc - thử tăng http.postBuffer

en: unable to select a comment character that is not used
    in the current commit message
vi: không thể chọn một ký tự ghi chú cái mà không được dùng
    trong phần ghi chú hiện tại

en: unable to set %s in '%s'
vi: không thể đặt %s trong '%s'

en: unable to set SO_KEEPALIVE on socket
vi: không thể đặt SO_KEEPALIVE trên ổ cắm

en: unable to set extensions.relativeWorktrees setting
vi: gặp lỗi khi đặt cài đặt extensions.relativeWorktrees

en: unable to set permission to '%s'
vi: không thể đặt quyền thành '%s'

en: unable to set up work tree using invalid config
vi: không thể thiết lập thư mục làm việc với cấu hình không hợp lệ

en: unable to sign the tag
vi: không thể ký thẻ

en: unable to spawn mktree
vi: không thể sinh tiến trình con mktree

en: unable to start '%s' filter
vi: không thể khởi chạy bộ lọc '%s'

en: unable to start 'show' for object '%s'
vi: không thể khởi chạy 'show' cho đối tượng '%s'

en: unable to stat '%s'
vi: không thể stat '%s'

en: unable to stat newly created file '%s'
vi: không thể stat tập tin '%s' mới tạo

en: unable to stream deflate new object (%d)
vi: không thể stream deflate đối tượng mới (%d)

en: unable to unlink: %s
vi: không thể bỏ liên kết (unlink): '%s'

en: unable to unpack %s header
vi: không thể giải gói phần đầu %s

en: unable to unpack contents of %s
vi: không thể giải gói nội dung của %s

en: unable to unpack header of %s
vi: không thể giải gói phần đầu của %s

en: unable to unquote C-style string '%s'
vi: không thể bỏ trích dẫn chuỗi kiểu C '%s'

en: unable to unset %s in '%s'
vi: không thể bỏ đặt %s trong '%s'

en: unable to unset '%s' value of '%s'
vi: không thể bỏ đặt giá trị '%s' của '%s'

en: unable to update %s
vi: không thể cập nhật %s

en: unable to update HEAD
vi: không thể cập nhật HEAD

en: unable to update cache tree
vi: không thể cập nhật cây bộ nhớ đệm

en: unable to update local ref
vi: không thể cập nhật tham chiếu nội bộ

en: unable to update temporary index
vi: không thể cập nhật chỉ mục tạm thời

en: unable to update url base from redirection:
      asked for: %s
       redirect: %s
vi: không thể cập nhật dựa trên cơ sở url từ chuyển hướng:
          hỏi cho: %s
     chuyển hướng: %s

en: unable to upgrade repository format to support partial clone
vi: không thể nâng cấp định định dạng kho chứa để hỗ trợ nhân bản cục bộ

en: unable to upgrade repository format to support relative worktrees
vi: không thể nâng cấp định định dạng kho chứa để hỗ trợ cây làm việc tương đối

en: unable to verify %s on good revision
vi: không thể xác nhận '%s' trên lần cải biên tốt

en: unable to write %s
vi: không thể ghi %s

en: unable to write base commit
vi: không thể ghi gốc chuyển giao

en: unable to write delim packet
vi: không thể ghi gói delim

en: unable to write file %s
vi: không thể ghi tập tin %s

en: unable to write file '%s' mode %o
vi: không thể ghi vào tập tin '%s' chế độ %o

en: unable to write flush packet
vi: không thể đẩy dữ liệu của gói lên đĩa

en: unable to write index file
vi: không thể ghi tập tin chỉ mục

en: unable to write loose object file
vi: không thể ghi tập tin đối tượng đã mất

en: unable to write new index file
vi: không thể ghi tập tin chỉ mục mới

en: unable to write note object
vi: không thể ghi đối tượng ghi chú (note)

en: unable to write object to database
vi: không thể ghi đối tượng vào cơ sở dữ liệu

en: unable to write parameters to config file
vi: không thể ghi các tham số vào tập tin cấu hình

en: unable to write repeatedly vanishing file %s
vi: không thể ghi vào tập tin biến mất liên tục %s

en: unable to write request to remote
vi: không thể ghi các yêu cầu lên máy chủ

en: unable to write rerere record
vi: không thể ghi bản ghi rerere

en: unable to write response end packet
vi: không thể ghi gói cuối trả về

en: unable to write tag file
vi: không thể ghi vào tập tin thẻ

en: unable to write temporary index file
vi: không thể ghi tập tin chỉ mục tạm thời

en: unable to write to %s
vi: không thể ghi vào %s

en: unable to write to remote
vi: không thể ghi lên máy chủ

en: unable to write upstream branch configuration
vi: không thể ghi cấu hình nhánh thượng nguồn

en: uname() failed with error '%s' (%d)
vi: uname() gặp lỗi '%s' (%d)

en: unchanged
vi: không thay đổi

en: unclosed quote
vi: chưa có dấu nháy đóng

en: unclosed quote: '%s'
vi: chưa có dấu nháy đóng: '%s'

en: unexpected 'ready' from remote
vi: gặp 'ready' đột xuất từ máy chủ

en: unexpected acknowledgment line: '%s'
vi: gặp dòng không được thừa nhận: '%s'

en: unexpected diff status %c
vi: trạng thái lệnh diff không như mong đợi %c

en: unexpected end of file
vi: gặp kết thúc tập tin đột xuất

en: unexpected filter type
vi: gặp kiểu bộ lọc thừa

en: unexpected flush packet while reading remote unpack status
vi: gặp gói flush bất thường trong khi đọc tình trạng giải nén gói trên máy chủ

en: unexpected line: '%s'
vi: dòng bất thường: '%s'

en: unexpected mode %o
vi: gặp chế độ không rõ %o

en: unexpected non-hex object ID: %s
vi: nhận được ID đối tượng không phải dạng hex bất thường %s

en: unexpected wanted-ref: '%s'
vi: wanted-ref không được mong đợi: '%s'

en: unhandled branch.%s.rebase=%s; assuming 'true'
vi: nhánh chưa được quản lý.%s.rebase=%s; giả định là 'true'

en: unhandled case in 'has_worktree_moved': %d
vi: có trường hợp không được xử lý trong  'has_worktree_moved': %d

en: unhandled object '%s' given.
vi: đã cho đối tượng không thể xử lý '%s'.

en: unit-test [<options>]
vi: unit-test [<các tùy chọn>]

en: unknown
vi: không hiểu

en: unknown %%(trailers) argument: %s
vi: không hiểu tham số %%(trailers): %s

en: unknown '%s' value for '%s' config option
vi: không hiểu giá trị '%s' cho cấu hình '%s'

en: unknown --mirror argument: %s
vi: không hiểu tham số --mirror: %s

en: unknown -s/--strategy: %s
vi: không hiểu -s/--strategy: %s

en: unknown action: %d
vi: không nhận ra thao tác: %d

en: unknown argument `%s'
vi: không hiểu đối số: '%s'

en: unknown argument to --path-format: %s
vi: không hiểu tham số cho --path-format: %s

en: unknown arguments supplied with --stdin
vi: đối số không rõ được chỉ định cùng với --stdin

en: unknown branch type
vi: không hiểu kiểu nhánh

en: unknown capability '%s'
vi: không hiểu dung lượng '%s'

en: unknown change class '%c' in --diff-filter=%s
vi: không hiểu change class '%c' trong --diff-filter=%s

en: unknown color-moved-ws mode '%s', possible values are 'ignore-space-change', 'ignore-space-at-eol', 'ignore-all-space', 'allow-indentation-change'
vi: không hiểu chế độ color-moved-ws '%s', các giá trị có thể là 'ignore-space-change', 'ignore-space-at-eol', 'ignore-all-space', 'allow-indentation-change'

en: unknown command %d
vi: không hiểu câu lệnh %d

en: unknown command: %d
vi: không hiểu câu lệnh: %d

en: unknown command: '%s'
vi: không hiểu câu lệnh: '%s'

en: unknown commit %s
vi: không hiểu lần chuyển giao %s

en: unknown conflict style '%s'
vi: không hiểu kiểu hiển thị xung đột '%s'

en: unknown diff status: %c
vi: trạng thái diff không rõ: %c

en: unknown element '%s' from remote info
vi: không hiểu phần '%s' từ thông tin máy chủ

en: unknown error occurred while reading the configuration files
vi: đã có lỗi chưa biết xảy ra trong khi đọc các tập tin cấu hình

en: unknown field name: %.*s
vi: không hiểu tên trường: %.*s

en: unknown group type: %s
vi: không nhận ra kiểu nhóm: %s

en: unknown hash algorithm '%s'
vi: không hiểu thuật toán băm dữ liệu '%s'

en: unknown index entry format 0x%08x
vi: không hiểu định dạng chỉ mục 0x%08x

en: unknown mandatory capability %s; this remote helper probably needs newer version of Git
vi: không hiểu capability bắt buộc %s; helper máy chủ này gần như chắc chắn là cần phiên bản Git mới hơn

en: unknown mode for --abbrev-ref: %s
vi: không hiểu chế độ cho --abbrev-ref: %s

en: unknown mode for --maintenance option: %s
vi: không hiểu chế độ cho tuỳ chọn --maintenance: %s

en: unknown mode for --show-object-format: %s
vi: không hiểu chế độ cho --show-object-format: %s

en: unknown non-ascii option in string: `%s'
vi: không hiểu tùy chọn non-ascii trong chuỗi: '%s'

en: unknown notes merge strategy %s
vi: không hiểu chiến lược hòa trộn ghi chú %s

en: unknown object format '%s' specified by server
vi: không hiểu định dạng đối tượng '%s' được chỉ định bởi máy chủ

en: unknown object type %d
vi: không hiểu kiểu đối tượng %d

en: unknown option %s
vi: không hiểu tùy chọn %s

en: unknown option `%s'
vi: không hiểu tùy chọn '%s'

en: unknown option: %s
vi: không hiểu tùy chọn: %s

en: unknown option: --fixup=%s:%s
vi: không hiểu tùy chọn: --fixup=%s:%s

en: unknown port %s
vi: không hiểu cổng %s

en: unknown preferred pack: '%s'
vi: không hiểu preferred pack: %s

en: unknown ref storage format '%s'
vi: Không hiểu định dạng lưu tham chiếu '%s'

en: unknown repository extension found: | unknown repository extensions found:
vi[0]: tìm thấy phần mở rộng kho chưa biết:

en: unknown response to connect: %s
vi: không hiểu đáp ứng để kết nối: %s

en: unknown strategy option: -X%s
vi: không hiểu chiến lược: -X%s

en: unknown style '%s' given for '%s'
vi: không hiểu style '%s' cho '%s'

en: unknown subcommand: `%s'
vi: không hiểu câu lệnh con: `%s'

en: unknown switch `%c'
vi: không hiểu tùy chọn '%c'

en: unknown type: %d
vi: không nhận ra kiểu: %d

en: unknown value '%s' for key '%s'
vi: không hiểu giá trị '%s' cho khóa '%s'

en: unknown value after ws-error-highlight=%.*s
vi: không hiểu giá trị sau ws-error-highlight=%.*s

en: unknown value for config '%s': %s
vi: không hiểu giá trị cho cho cấu hình '%s': %s

en: unknown value for object-format: %s
vi: không hiểu giá trị cho object-format: %s

en: unknown variable '%s'
vi: không hiểu biến '%s'

en: unknown write failure on standard output
vi: lỗi không rõ khi ghi ra stdout

en: unknown:
vi: không rõ:

en: unmerged:
vi: chưa hòa trộn:

en: unordered stage entries for '%s'
vi: các mục tin stage không đúng thứ tự cho '%s'

en: unordered stage entries in index
vi: các mục tin stage không đúng thứ tự trong chỉ mục

en: unpack unreachable objects newer than <time>
vi: giải nén (gỡ khỏi gói) các đối tượng không thể đọc được mới hơn <thời-gian>

en: unreachable %s %s
vi: không tiếp cận được %s %s

en: unrecognized %%(%.*s) argument: %s
vi: đối số không được thừa nhận %%(%.*s): %s

en: unrecognized %%(%s) argument: %s
vi: đối số không được thừa nhận %%(%s): %s

en: unrecognized --schedule argument '%s'
vi: đối số --schedule không được thừa nhận %s

en: unrecognized --scheduler argument '%s'
vi: đối số --scheduler không được thừa nhận '%s'

en: unrecognized --split argument, %s
vi: đối số --split không được thừa nhận, %s

en: unrecognized --type argument, %s
vi: đối số không được thừa nhận --type, %s

en: unrecognized argument: %s
vi: đối số không được thừa nhận: %s

en: unrecognized binary patch at line %d
vi: bản vá nhị phân không thể nhận diện tại dòng %d

en: unrecognized bundle hash algorithm: %s
vi: không hiểu thuật toán băm bundle: %s

en: unrecognized bundle mode from URI '%s'
vi: không nhận ra định dạng bundle từ URI '%s'

en: unrecognized color: %%(color:%s)
vi: không nhận ra màu: %%(color:%s)

en: unrecognized empty type '%s'; valid values are "drop", "keep", and "stop".
vi: kiểu rỗng không được nhận dạng '%s'; giá trị hợp lệ là "drop", "keep", và "stop".

en: unrecognized followRemoteHEAD value '%s' ignored
vi: bỏ qua giá trị không chấp nhận cho followRemoteHEAD '%s'

en: unrecognized header: %s%s (%d)
vi: phần đầu không được thừa nhận: %s%s (%d)

en: unrecognized help format '%s'
vi: không nhận ra định dạng trợ giúp '%s'

en: unrecognized negative pattern: '%s'
vi: không hiểu mẫu loại trừ: '%s'

en: unrecognized option: '%s'
vi: không nhận ra tuỳ chọn: '%s'

en: unrecognized pattern: '%s'
vi: không hiểu mẫu: '%s'

en: unrecognized position:%s
vi: vị trí không được thừa nhận:%s

en: unrecognized setting %s for option rebase.missingCommitsCheck. Ignoring.
vi: không nhận ra cài đặt %s cho tùy chọn rebase.missingCommitsCheck. Nên bỏ qua.

en: unrecognized value transfer.credentialsInUrl: '%s'
vi: không chấp nhận giá trị  transfer.credentialsInUrl: '%s'

en: unrecognized whitespace ignore option '%s'
vi: không nhận ra tùy chọn bỏ qua khoảng trắng '%s'

en: unrecognized whitespace option '%s'
vi: không nhận ra tùy chọn về khoảng trắng '%s'

en: unrecognized width:%s
vi: chiều rộng không được thừa nhận:%s

en: unregister all submodules
vi: bỏ đăng ký tất cả các mô-đun-con

en: unselect specified items
vi: bỏ chọn các mục đã cho

en: unset the upstream info
vi: bỏ đặt thông tin thượng nguồn

en: unstaged
vi: chưa đưa vào vùng chờ

en: unsupported bundle version %d
vi: phiên bản bundle %d không được hỗ trợ

en: unsupported command listing type '%s'
vi: không hỗ trợ liệt kê lệnh kiểu '%s'

en: unsupported file mode: 0%o (SHA1: %s)
vi: chế độ tập tin không được hỗ trợ: 0%o (SHA1: %s)

en: unsupported index version %s
vi: phiên bản chỉ mục không được hỗ trợ %s

en: unsupported object format '%s'
vi: không hỗ trợ định dạng đối tượng '%s'

en: unsupported object format: %s
vi: không hỗ trợ định dạng đối tượng: %s

en: unsupported section for hidden refs: %s
vi: không hỗ trợ mục cho tham chiếu ẩn: %s

en: unsupported version '%d' for bitmap index file
vi: không hỗ trợ tập tin chỉ mục bitmap phiên bản '%d'

en: untracked cache is disabled on this system or location
vi: bộ nhớ tạm không theo vết bị vô hiệu trên hệ thống hay vị trí này

en: untracked content,
vi: nội dung chưa được theo dõi,

en: unusable instruction sheet: '%s'
vi: bảng chỉ thị không dùng được: %s

en: unusable squash-onto
vi: không dùng được squash-onto

en: unusable worktree destination '%s'
vi: đích cây làm việc không sử dụng được '%s'

en: up to date
vi: đã cập nhật

en: update <refname> not the one it points to
vi: cập nhật <tên-tham-chiếu> không phải cái nó chỉ tới

en: update branches that point to commits that are being rebased
vi: cập nhật các nhánh trỏ đến commit đang được cải tổ

en: update ignored files (default)
vi: cập nhật các tập tin bị bỏ qua (mặc định)

en: update of config-file failed
vi: cập nhật tập tin cấu hình gặp lỗi

en: update stat information in the index file
vi: cập nhật thông tin thống kê trong tập tin chỉ mục mới

en: update the index with reused conflict resolution if possible
vi: cập nhật chỉ mục với phân giải xung đột dùng lại nếu được

en: update the info files from scratch
vi: cập nhật các tập tin thông tin lại từ đầu

en: update the reference to the value of the top reflog entry
vi: cập nhật tham chiếu đến giá trị của mục tin reflog trên cùng

en: update tracked files
vi: cập nhật các tập tin được theo dõi

en: update working tree with merge result
vi: cập nhật cây làm việc với kết quả hòa trộn

en: update-ref requires a fully qualified refname e.g. refs/heads/%s
vi: update-ref yêu cầu tên tham chiếu đầy đủ v.d. refs/heads/%s

en: update-refs file at '%s' is invalid
vi: tập tin update-refs '%s' không hợp lệ

en: update_ref failed for ref '%s': %s
vi: update_ref bị lỗi cho ref '%s': %s

en: updated %d path
     | updated %d paths
vi[0]: đã cập nhật %d đường dẫn

en: updating files failed
vi: cập nhật tập tin gặp lỗi

en: upstream
vi: thượng nguồn

en: upstream branch '%s' not stored as a remote-tracking branch
vi: nhánh thượng nguồn '%s' không được lưu lại như là một nhánh theo dõi máy chủ

en: url contains a newline in its %s component: %s
vi: url có chứa một dấu xuống dòng trong thành phần %s của nó: %s

en: url has no scheme: %s
vi: url không có lược đồ: %s

en: url where to clone the submodule from
vi: url nơi mà nhân bản mô-đun-con từ đó

en: usage:
vi: cách dùng:

en: usage: $dashless $USAGE
vi: cách dùng: $dashless $USAGE

en: usage: %s
vi: cách dùng: %s

en: usage: %s
vi: cách dùng: %s

en: usage: %s%s
vi: cách dùng: %s%s

en: use 'merge-base --fork-point' to refine upstream
vi: dùng 'merge-base --fork-point' để định nghĩa lại thượng nguồn

en: use --reapply-cherry-picks to include skipped commits
vi: dùng --reapply-cherry-picks để bao gồm các lần chuyển giao đã bị bỏ qua

en: use --reference only while cloning
vi: chỉ dùng --reference khi nhân bản

en: use .gitattributes only from the index
vi: chỉ dùng .gitattributes từ chỉ mục

en: use <file>'s contents as the final image
vi: sử dụng nội dung của <tập tin> như là ảnh cuối cùng

en: use <n> digits to display object names
vi: sử dụng <n> chữ số để hiển thị tên đối tượng

en: use <n> ipc worker threads
vi: dùng <n> tuyến trình làm việc ipc

en: use <n> worker threads
vi: dùng <n> tuyến trình làm việc

en: use <name> instead of 'origin' to track upstream
vi: dùng <tên> thay cho 'origin' để theo dõi thượng nguồn

en: use <name> instead of the real target
vi: dùng <tên> thay cho đích thật

en: use <name> instead of the real target branch
vi: dùng <tên> thay cho nhánh đích thật

en: use <regex> to decide what a word is
vi: dùng <regex> để quyết định từ là cái gì

en: use <sfx> instead of '.patch'
vi: sử dụng <hậu-tố> thay cho '.patch'

en: use <text> as start of message
vi: dùng <văn bản> để bắt đầu ghi chú

en: use IPv4 addresses only
vi: chỉ dùng địa chỉ IPv4

en: use IPv6 addresses only
vi: chỉ dùng địa chỉ IPv6

en: use OFS_DELTA objects
vi: dùng các đối tượng OFS_DELTA

en: use Perl-compatible regular expressions
vi: sử dụng biểu thức chính quy tương thích Perl

en: use SHA-1 of submodule's remote tracking branch
vi: sử dụng SHA-1 của nhánh theo dõi máy chủ của mô-đun-con

en: use [<prefix>] instead of [PATCH]
vi: dùng [<tiền-tố>] thay cho [PATCH]

en: use [PATCH n/m] even with a single patch
vi: dùng [PATCH n/m] ngay cả với bản vá đơn

en: use [PATCH] even with multiple patches
vi: dùng [PATCH] ngay cả với các bản vá nhiều phần

en: use `diff.guitool` instead of `diff.tool`
vi: dùng 'diff.guitool' thay vì dùng 'diff.tool'

en: use a <path> for (--textconv | --filters); Not with 'batch'
vi: dùng một </đường/dẫn/> rõ ràng cho (--textconv/--filters); Không với 'batch'

en: use a bitmap index if available to speed up counting objects
vi: dùng chỉ mục ánh xạ nếu có thể được để nâng cao tốc độ đếm đối tượng

en: use a diff3 based merge
vi: dùng kiểu hòa dựa trên diff3

en: use a zealous diff3 based merge
vi: dùng kiểu hòa trộn dựa trên 'zealous diff3'

en: use another key to sign the tag
vi: dùng khoá khác để ký thẻ

en: use any ref
vi: dùng ref bất kỳ

en: use any tag, even unannotated
vi: dùng thẻ bất kỳ, cả khi 'unannotated'

en: use apply strategies to rebase
vi: dùng chiến lược áp dụng để cải tổ

en: use at most one of --reachable, --stdin-commits, or --stdin-packs
vi: không thể sử dụng hơn một --reachable, --stdin-commits, hay --stdin-packs

en: use atomic transaction to update references
vi: sử dụng giao dịch hạt nhân bên phía máy chủ

en: use autosquash formatted message to fixup or amend/reword specified commit
vi: dùng ghi chú có định dạng autosquash để sửa chữa hoặc tu bổ/reword lần chuyển giao đã chỉ ra

en: use autosquash formatted message to squash specified commit
vi: dùng lời nhắn có định dạng autosquash để squash các lần chuyển giao đã chỉ ra

en: use basic POSIX regular expressions (default)
vi: sử dụng biểu thức chính quy kiểu POSIX (mặc định)

en: use branch description from file
vi: dùng mô tả nhánh từ tập tin

en: use colored output
vi: tô màu đầu ra

en: use commit stored in the index instead of the one stored in the submodule HEAD
vi: dùng lần chuyển giao lưu trong chỉ mục thay cho cái được lưu trong HEAD mô-đun-con

en: use current timestamp for author date
vi: dùng dấu thời gian hiện tại cho ngày tác giả

en: use default prefixes a/ and b/
vi: dùng tiền tố mặc định a/ và b/

en: use default value when missing entry
vi: dùng giá trị mặc định khi không tồn tại

en: use empty blobs as rename source
vi: dùng các blob trống rống như là nguồn đổi tên

en: use extended POSIX regular expressions
vi: dùng biểu thức chính quy POSIX có mở rộng

en: use full path names
vi: dùng tên đường dẫn đầy đủ

en: use given config file
vi: sử dụng tập tin cấu hình đã cho

en: use global config file
vi: dùng tập tin cấu hình toàn cục

en: use headers in message's body
vi: sử dụng phần đầu trong nội dung thư

en: use lowercase letters for 'assume unchanged' files
vi: dùng chữ cái viết thường cho các tập tin 'assume unchanged' (giả định không thay đổi)

en: use lowercase letters for 'fsmonitor clean' files
vi: dùng chữ cái viết thường cho các tập tin 'fsmonitor clean'

en: use mail map file
vi: sử dụng tập tin ánh xạ thư

en: use merging strategies to rebase
vi: dùng chiến lược hòa trộn để cải tổ

en: use notes from <notes-ref>
vi: dùng 'notes' từ <notes-ref>

en: use object IDs instead of filenames
vi: dùng ID đối tượng thay vì tên tập tin

en: use overlay mode
vi: dùng chế độ che phủ

en: use overlay mode (default)
vi: dùng chế độ che phủ (mặc định)

en: use patterns in <file> instead of the current ones.
vi: dùng mẫu từ <tập tin> thay vì các mẫu hiện tại

en: use per-worktree config file
vi: dùng tập tin cấu hình per-worktree

en: use relative paths for worktrees
vi: dùng đường dẫn tương đối cho thư mục làm việc

en: use repository config file
vi: dùng tập tin cấu hình của kho

en: use revisions from <file> instead of calling git-rev-list
vi: sử dụng các lần cải biên (revision) từ <tập tin> thay vì gọi git-rev-list

en: use scissors
vi: dùng "scissor"

en: use simple diff colors
vi: dùng màu diff đơn giản

en: use simple number sequence for output file names
vi: sử dụng chuỗi dãy số dạng đơn giản cho tên tập-tin xuất ra

en: use specified template file
vi: sử dụng tập tin mẫu đã cho

en: use stateless RPC protocol
vi: dùng giao thức RPC không ổn định

en: use string equality when comparing values to value pattern
vi: sử dụng so sánh xâu khi so sánh các giá trị với mẫu

en: use symlinks in dir-diff mode
vi: dùng liên kết mềm trong diff-thư-mục

en: use system config file
vi: sử dụng tập tin cấu hình hệ thống

en: use the 'checkout' update strategy (default)
vi: dùng chiến lược hòa trộn 'checkout' (mặc định)

en: use the 'merge' update strategy
vi: dùng chiến lược hòa trộn 'merge'

en: use the 'rebase' update strategy
vi: dùng chiến lược hòa trộn 'rebase'

en: use the 'reference' format to refer to commits
vi: dùng định dạng 'tham chiếu' để quy cho các lần chuyển giao

en: use the commit stored in the index instead of the submodule HEAD
vi: hùng lần chuyển giao đã lưu trong chỉ mục thay cho HEAD mô-đun-con

en: use the done feature to terminate the stream
vi: sử dụng tính năng done để kết thúc luồng dữ liệu

en: use the given merge strategy
vi: dùng chiến lược hòa trộn đã cho

en: use the merge-base of upstream and branch as the current base
vi: sử dụng gốc hòa trộn của thượng nguồn và nhánh làm gốc hiện tại

en: use the path-walk API to walk objects when possible
vi: dùng API path-walk để duyệt đối tượng nếu có thể

en: use the same output mode as git-annotate (Default: off)
vi: dùng cùng chế độ xuất ra với git-annotate (Mặc định: off)

en: use the sparse reachability algorithm
vi: sử dụng thuật toán 'sparse reachability'

en: use the specified diff tool
vi: dùng công cụ diff đã cho

en: use the specified name-hash function to group similar objects
vi: dùng hàm băm này để nhóm các đối tượng giống nhau

en: use the stable patch-id algorithm
vi: sử dụng thuật toán patch-id stable

en: use the unstable patch-id algorithm
vi: sử dụng thuật toán patch-id unstable

en: use thin pack
vi: tạo gói nhẹ

en: use this format
vi: dùng định dạng này

en: use threads when searching for best delta matches
vi: sử dụng các tuyến trình khi tìm kiếm cho các mẫu khớp delta tốt nhất

en: use unmodified files as source to find copies
vi: dùng các tập tin không bị chỉnh sửa như là nguồn để tìm các bản sao

en: used more bytes than were available
vi: sử dụng nhiều hơn số lượng byte mà nó sẵn có

en: user.signingKey needs to be set for ssh signing
vi: user.signingKey cần được đặt cho ký ssh

en: using %s with stdin is not supported
vi: không hỗ trợ dùng %s cùng stdin

en: using '%s' as range-diff origin of current series
vi: dùng '%s' làm gốc range-diff của sê-ri hiện tại

en: using multiple --group options with stdin is not supported
vi: việc dùng nhiều tùy chọn --group với stdin là không được hỗ trợ

en: validation failed, cannot move working tree: %s
vi: xác minh gặp lỗi, không thể di chuyển một cây-làm-việc: %s

en: validation failed, cannot remove working tree: %s
vi: xác minh gặp lỗi, không thể gỡ bỏ một cây-làm-việc: %s

en: value
vi: giá trị

en: value %s for %s not in range [%ld,%ld]
vi: giá trị %s cho %s không nằm trong khoảng [%ld, %ld]

en: value %s for %s not in range [%lld,%lld]
vi: giá trị %s cho %s không nằm trong khoảng [%lld, %lld]

en: value expected %s=
vi: cần %s=

en: value for %s exceeds %ld
vi: giá trị %s vượt quá %ld

en: value for %s exceeds %lld
vi: giá trị %s vượt quá %lld

en: value is "true" or "false"
vi: giá trị là "true" hoặc "false"

en: value is --bool or --int
vi: giá trị là --bool hoặc --int

en: value is --bool or string
vi: giá trị là --bool hoặc chuỗi

en: value is a path (file or directory name)
vi: giá trị là đường dẫn (tên tập tin hay thư mục)

en: value is an expiry date
vi: giá trị là một ngày hết hạn

en: value is decimal number
vi: giá trị ở dạng số thập phân

en: value is given this type
vi: giá trị được đưa kiểu này

en: value of '%s' not bool or int: %d
vi: giá trị của '%s' không là bool hoặc int: %d

en: value of '%s' out of range: %d
vi: giá trị '%s' ngoài phạm vi cho phép: %d

en: value of uploadpack.blobpackfileuri must be of the form '<object-hash> <pack-hash> <uri>' (got '%s')
vi: giá trị của uploadpack.blobpackfileuri phải có dạng '<object-hash> <pack-hash> <uri>' (nhận '%s')

en: verbose
vi: chi tiết

en: verify tags
vi: xác minh thẻ

en: verify that the named commit has a valid GPG signature
vi: xác minh xem lần chuyển giao có tên đó có chữ ký GPG hợp lệ hay không

en: version
vi: phiên bản

en: view diff between HEAD and index
vi: xem khác biệt giữa HEAD và chỉ mục

en: virtual repository '%s' is incompatible with fsmonitor
vi: kho ảo '%s' là không tương thích với fsmonitor

en: wait for hEvent failed for '%s'
vi: chờ cho hEvent gặp lỗi với '%s'

en: warn if changes introduce conflict markers or whitespace errors
vi: cảnh báo nếu các thay đổi chứa dấu xung đột hay lỗi khoảng trắng

en: warn when adding an embedded repository
vi: cảnh báo khi thêm một kho nhúng

en: warning in %s %s: %s
vi: có cảnh báo trong %s %s: %s

en: warning:
vi: cảnh báo:

en: warning: `/file` or `|pipe` redirection not supported: %s
vi: cảnh báo: không hỗ trợ chuyển hướng '/file' hay '|pipe': %s

en: warning: `:include:` not supported: %s
vi: cảnh báo: không hỗ trợ ':include:': %s

en: warning: command update mode suggested for submodule '%s'
vi: cảnh báo: chế độ lệnh cập nhật được gợi ý cho mô-đun-con '%s'

en: warning: sendmail alias with quotes is not supported: %s
vi: cảnh báo: không hỗ trợ bí danh sendmail với dấu trích dẫn: %s

en: warning: sendmail line is not recognized: %s
vi: cảnh báo: không hiểu dòng cấu hình sendmail: %s

en: warning: tag input does not pass fsck: %s
vi: cảnh báo: đầu vào thẻ không qua kiểm tra fsck: %s

en: when
vi: khi

en: when cloning, create full working directory
vi: khi nhân bản, tạo đầy đủ thư mục làm việc

en: when creating files, prepend <string>
vi: khi tạo các tập tin, nối thêm <chuỗi>

en: when run from subdir, exclude changes outside and show relative paths
vi: khi chạy từ thư mục con, thực thi các thay đổi bên ngoài và hiển thị các đường dẫn liên quan

en: when used with --rules-file interpret patterns as cone mode patterns
vi: khi dùng với --rules-file, dùng mẫu ở chế độ cone

en: where the new submodule will be cloned to
vi: nhân bản mô-đun-con mới vào chỗ nào

en: where to place the new trailer
vi: đặt phần đuôi mới ở đâu

en: whether the initial clone should follow the shallow recommendation
vi: nhân bản lần đầu có nên theo khuyến nghị là nông hay không

en: which tree-ish to check attributes at
vi: kiểm tra thuộc tính từ tree-ish nào

en: which tree-ish to checkout from
vi: checkout từ tree-ish nào

en: while expanding alias '%s': '%s'
vi: trong khi triển khai bí danh '%s': '%s'

en: while searching for:
    %.*s
vi: trong khi đang tìm kiếm:
    %.*s

en: whitespace before command: '%s'
vi: có khoảng trắng trước lệnh: '%s'

en: will not add file alias '%s' ('%s' already exists in index)
vi: sẽ không thêm các bí danh '%s' ('%s' đã có từ trước trong chỉ mục)

en: with --batch[-check]: ignores stdin, batches all known objects
vi: với --batch[-check]: bỏ qua stdin, batch mọi đối tượng đã biết

en: with --cruft, expire objects older than this
vi: với --cruft, đánh dấu hết hạn các đối tượng cũ hơn khoảng này

en: with --cruft, limit the size of new cruft packs
vi: với tuỳ chọn --cruft, giới hạn kích thước pack cruft mới

en: with --cruft, only repack cruft packs smaller than this
vi: với --cruft, chỉ nén các gói nhỏ hơn khoảng này

en: with --get, use default value when missing entry
vi: với --get, dùng giá trị mặc định khi thiếu mục tin

en: with --pathspec-from-file, pathspec elements are separated with NUL character
vi: với --pathspec-from-file, các phần tử đặc tả đường dẫn bị ngăn cách bởi ký tự NULL

en: with --stdin: input lines are terminated by null bytes
vi: với tùy chọn --stdin: các dòng đầu vào được kết thúc bởi ký tự null

en: with -A, do not loosen objects older than this
vi: với -A, các đối tượng cũ hơn khoảng thời gian này thì không bị mất

en: with -a, repack unreachable objects
vi: với -a, đóng gói lại các đối tượng không thể đọc được

en: work on the current change (see also: git help everyday)
vi: làm việc trên thay đổi hiện tại (xem thêm: git help everyday)

en: working tree '%s' already exists.
vi: cây làm việc '%s' đã sẵn tồn tại rồi.

en: working tree file has been left.
vi: cây làm việc ở bên trái.

en: working trees containing submodules cannot be moved or removed
vi: cây làm việc có chứa mô-đun-con không thể di chuyển hay xóa bỏ

en: working without -z is not supported
vi: không hỗ trợ bỏ tuỳ chọn -z

en: worktree and untracked commit have duplicate entries: %s
vi: cây làm việc và lần chuyển giao không được theo dõi có các mục trùng lặp: %s

en: would clobber existing tag
vi: nên xóa chồng các thẻ có sẵn

en: write a bitmap index if possible
vi: ghi chỉ mục ánh xạ nếu được

en: write a bitmap index together with the pack index
vi: ghi một chỉ mục ánh xạ cùng với chỉ mục gói

en: write a multi-pack index of the resulting packs
vi: ghi chỉ mục 'multi-pack' của các gói kết quả

en: write a new incremental MIDX
vi: ghi incremental MIDX mới

en: write bitmap index
vi: ghi chỉ mục ánh xạ

en: write dangling objects in .git/lost-found
vi: ghi các đối tượng không được quản lý trong .git/lost-found

en: write failure on standard output
vi: lỗi khi ghi ra stdout

en: write fetched references to the FETCH_HEAD file
vi: ghi các tham chiếu lấy về vào tập tin FETCH_HEAD

en: write index in this format
vi: ghi chỉ mục ở định dạng này

en: write multi-pack bitmap
vi: ghi multi-pack bitmap

en: write multi-pack index containing only given indexes
vi: ghi chỉ mục multi-pack chỉ chứa các chỉ mục đã cho

en: write out the index even if is not flagged as changed
vi: ghi ra chỉ mục ngay cả khi không được đánh cờ là có thay đổi

en: write resulting index to <file>
vi: ghi chỉ mục kết quả vào <tập-tin>

en: write stream object %ld != %llu
vi: đối tượng ghi dòng %ld != %llu

en: write stream object %ld != %lu
vi: đối tượng ghi dòng %ld != %lu

en: write the archive to this file
vi: ghi kho lưu vào tập tin này

en: write the commit-graph after fetching
vi: ghi ra đồ thị các lần chuyển giao sau khi lấy về

en: write the content to temporary files
vi: ghi nội dung vào tập tin tạm

en: write the object into the object database
vi: ghi đối tượng vào dữ liệu đối tượng

en: write the pack index file in the specified idx format version
vi: ghi tập tin chỉ mục gói (pack) ở phiên bản định dạng idx đã cho

en: write tree object for a subdirectory <prefix>
vi: ghi đối tượng cây (tree) cho <tiền tố> thư mục con

en: write(%s) failed
vi: write(%s) gặp lỗi

en: write_reuse_object: could not locate %s, expected at offset %llu in pack %s
vi: write_reuse_object: không thể phân bổ %s, cần tại vị trí bù %llu trong gói %s

en: write_reuse_object: could not locate %s, expected at offset %lu in pack %s
vi: write_reuse_object: không thể phân bổ %s, cần tại vị trí bù %lu trong gói %s

en: writing '%s' failed
vi: gặp lỗi khi đang ghi '%s'

en: writing config blobs is not supported
vi: không hỗ trợ ghi cấu hình các blob

en: writing fake root commit
vi: ghi lần chuyển giao gốc giả

en: writing squash-onto
vi: đang ghi squash-onto

en: writing to stdin is not supported
vi: việc ghi ra stdin là không được hỗ trợ

en: wrong number of arguments, should be %d
vi: sai số lượng tham số, phải là %d

en: wrong number of arguments, should be from %d to %d
vi: sai số lượng tham số, phải từ %d đến %d

en: wrong object type in link
vi: kiểu đối tượng sai trong liên kết

en: wrote %u objects while expecting %u
vi: đã ghi %u đối tượng trong khi cần %u

en: y - apply this hunk to index
    n - do not apply this hunk to index
    q - quit; do not apply this hunk or any of the remaining ones
    a - apply this hunk and all later hunks in the file
    d - do not apply this hunk or any of the later hunks in the file
vi: y - áp dụng khúc này vào chỉ mục
    n - đừng áp dụng khúc này vào chỉ mục
    q - thoát; đừng áp dụng khúc này hay bất kỳ cái nào còn lại
    a - áp dụng khúc này và tất cả các khúc sau này trong tập tin
    d - đừng áp dụng khúc này hay bất kỳ cái nào sau này trong tập tin

en: y - apply this hunk to index and worktree
    n - do not apply this hunk to index and worktree
    q - quit; do not apply this hunk or any of the remaining ones
    a - apply this hunk and all later hunks in the file
    d - do not apply this hunk or any of the later hunks in the file
vi: y - áp dụng khúc này vào chỉ mục và cây làm việc
    n - đừng áp dụng khúc vào chỉ mục và cây làm việc
    q - thoát; đừng áp dụng khúc này hay bất kỳ cái nào còn lại
    a - áp dụng khúc này và tất cả các khúc sau này trong tập tin
    d - đừng áp dụng khúc này hay bất kỳ cái nào sau này trong tập tin

en: y - apply this hunk to worktree
    n - do not apply this hunk to worktree
    q - quit; do not apply this hunk or any of the remaining ones
    a - apply this hunk and all later hunks in the file
    d - do not apply this hunk or any of the later hunks in the file
vi: y - áp dụng khúc này vào cây làm việc
    n - đừng áp dụng khúc vào cây làm việc
    q - thoát; đừng áp dụng khúc này hay bất kỳ cái nào còn lại
    a - áp dụng khúc này và tất cả các khúc sau này trong tập tin
    d - đừng áp dụng khúc này hay bất kỳ cái nào sau này trong tập tin

en: y - discard this hunk from index and worktree
    n - do not discard this hunk from index and worktree
    q - quit; do not discard this hunk or any of the remaining ones
    a - discard this hunk and all later hunks in the file
    d - do not discard this hunk or any of the later hunks in the file
vi: y - loại bỏ khúc này khỏi chỉ mục và cây làm việc
    n - đừng loại bỏ khúc khỏi chỉ mục và cây làm việc
    q - thoát; đừng loại bỏ khúc này hay bất kỳ cái nào còn lại
    a - loại bỏ khúc này và tất cả các khúc sau này trong tập tin
    d - đừng loại bỏ khúc này hay bất kỳ cái nào sau này trong tập tin

en: y - discard this hunk from worktree
    n - do not discard this hunk from worktree
    q - quit; do not discard this hunk or any of the remaining ones
    a - discard this hunk and all later hunks in the file
    d - do not discard this hunk or any of the later hunks in the file
vi: y - loại bỏ khúc này khỏi cây làm việc
    n - đừng loại bỏ khúc khỏi cây làm việc
    q - thoát; đừng loại bỏ khúc này hay bất kỳ cái nào còn lại
    a - loại bỏ khúc này và tất cả các khúc sau này trong tập tin
    d - đừng loại bỏ khúc này hay bất kỳ cái nào sau này trong tập tin

en: y - stage this hunk
    n - do not stage this hunk
    q - quit; do not stage this hunk or any of the remaining ones
    a - stage this hunk and all later hunks in the file
    d - do not stage this hunk or any of the later hunks in the file
vi: y - đưa vào vùng chờ khúc này
    n - đừng đưa vào vùng chờ khúc này
    q - thoát; đừng đưa vào vùng chờ khúc này hay bất kỳ cái nào còn lại
    a - đưa vào vùng chờ khúc này và tất cả các khúc sau này trong tập tin
    d - đừng đưa vào vùng chờ khúc này hay bất kỳ cái nào còn lại trong tập tin

en: y - stash this hunk
    n - do not stash this hunk
    q - quit; do not stash this hunk or any of the remaining ones
    a - stash this hunk and all later hunks in the file
    d - do not stash this hunk or any of the later hunks in the file
vi: y - tạm cất khúc này
    n - đừng tạm cất khúc này
    q - thoát; đừng tạm cất khúc này hay bất kỳ cái nào còn lại
    a - tạm cất khúc này và tất cả các khúc sau này trong tập tin
    d - đừng tạm cất khúc này hay bất kỳ cái nào còn lại trong tập tin

en: y - unstage this hunk
    n - do not unstage this hunk
    q - quit; do not unstage this hunk or any of the remaining ones
    a - unstage this hunk and all later hunks in the file
    d - do not unstage this hunk or any of the later hunks in the file
vi: y - đưa ra khỏi vùng chờ khúc này
    n - đừng đưa ra khỏi vùng chờ khúc này
    q - thoát; đừng đưa ra khỏi vùng chờ khúc này hay bất kỳ cái nào còn lại
    a - đưa ra khỏi vùng chờ khúc này và tất cả các khúc sau này trong tập tin
    d - đừng đưa ra khỏi vùng chờ khúc này hay bất kỳ cái nào còn lại trong tập tin

en: you are switching branch while bisecting
vi: bạn hiện tại đang thực hiện việc chuyển nhánh trong khi đang di chuyển nửa bước

en: you have staged changes in your working tree
    If these changes are meant to be squashed into the previous commit, run:
    
      git commit --amend %s
    
    If they are meant to go into a new commit, run:
    
      git commit %s
    
    In both cases, once you're done, continue with:
    
      git rebase --continue
vi: bạn có các thay đổi so với trong vùng chờ trong thư mục làm việc của bạn.
    Nếu các thay đổi này là muốn squash vào lần chuyển giao kế trước, chạy:
    
      git commit --amend %s
    
    Nếu chúng có ý là đi đến lần chuyển giao mới, thì chạy:
    
      git commit %s
    
    Trong cả hai trường hợp, một khi bạn làm xong, tiếp tục bằng:
    
      git rebase --continue

en: you may want to cleanup or recover these.
vi: bạn có lẽ muốn dọn dẹp hay phục hồi ở đây.

en: you may want to set your %s variable to at least %d and retry the command.
vi: bạn có lẽ muốn đặt biến %s của bạn thành ít nhất là %d và thử lại.

en: you must specify a directory
vi: bạn phải chỉ định thư mục

en: you must specify exactly one commit to test
vi: bạn phải chỉ định các lần chuyển giao muốn kiểm tra

en: you must specify path(s) to restore
vi: bạn phải chỉ định các thư mục muốn hồi phục

en: you need to resolve your current index first
vi: bạn cần phải giải quyết chỉ mục hiện tại của bạn trước đã

en: you need to specify a tag name
vi: bạn cần chỉ định một tên thẻ

en: your current branch '%s' does not have any commits yet
vi: nhánh hiện tại của bạn '%s' không có một lần chuyển giao nào cả

en: your current branch appears to be broken
vi: nhánh hiện tại của bạn có vẻ như bị hỏng

en: your index file is unmerged.
vi: tập tin chỉ mục của bạn không được hòa trộn.

en: your local changes would be overwritten by %s.
vi: các thay đổi nội bộ của bạn có thể bị ghi đè bởi lệnh %s.

en: your sparse-checkout file may have issues: pattern '%s' is repeated
vi: tập tin sparse-checkout của bạn có lẽ gặp lỗi: mẫu '%s' đã bị lặp lại
